TIN TÀI TRỢ.

Nên tỏ thái độ thế nào khi chồng thú nhận thua cờ bạc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.67K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các anh chị cho em xin lời khuyên nhé.Thỉnh thoảng anh vẫn kể cho em nghe là phải chơi đánh bài phục vụ các Sếp (điều này là em nghe nói vậy chẳng biết có đúng không). Vc em vẫn thường ngồi nói chuyện về vấn đề này và cả hai vc đều cho rằng cờ bạc là không hay ho gì. Cũng đã hai ba lần (khá lâu rồi) anh ấy về thú nhận với em là vừa thua bạc hết một khoản tiền (hình như khoảng 2 triệu gì đó) và anh ấy rất buồn, xin lỗi vợ, hứa từ giờ không chơi nữa, đối với thu nhập của vc chồng em thì đó là một khoản tiền không nhỏ. Em đã lắng nghe, đã thông cảm, đã tha thứ và không bao giờ nói về vấn đề đó nữa.
    Vừa sáng nay, anh ấy lại chơi bài. Và buổi tối về buồn bã nói với vợ là có một chuyện buồn và bảo vợ hứa tha thứ cho ông ấy thì ông ấy mới kể. Sau đó ông ấy bảo ông ấy vừa thua bài 10 triệu.
    Em quá sốc về thông tin đó, bởi thời điểm này, vc em đều không có tiền, em còn một đống nợ tiền nhà, tiền xe máy vừa mua. Em đã phải làm việc cật lực, đã phải làm thêm, đã phải đi vay mượn bạn bè... và chẳng dám tiêu gì cho bản thân mình. Vậy mà anh nhà em lại ngồi đánh bài một lúc hết 10 triệu.
    Vấn đề là 10 triệu cũng chưa phải là quá lớn và anh ấy cũng không phải là người ham mê cờ bạc, nhưng em vẫn thấy xót xa và giận anh ấy. Tiền lương của anh em đã giữ cả rồi, hàng tháng em đưa theo nhu cầu của anh ấy một cách hợp lý, nhưng anh ấy lại chịu trách nhiệm giữ quỹ của cơ quan nên em không kiểm soát số tiền của anh ấy được. Em không biết nên cư xử thế nào cho hợp lý? Và em cũng không biết làm thế nào để anh ấy tránh được những cám dỗ khi mà thời gian rảnh rỗi ở lại cơ quan rất nhiều.
    Chẳng lẽ hơi một tý lại nghĩ đến việc ly dị chồng nhưng là thân phụ nữ mà lúc nào cũng phải gánh vác mọi chuyện của gia đình nhiều lúc em thấy mệt mỏi. Anh ấy là đàn ông, đi làm từ sáng đến tối, tháng trực tại cơ quan 2 tuần, chẳng bao giờ phải lo nghĩ điều gì. Còn em là phụ nữ, sáng dậy sớm, tối thức khuya, ngày cũng làm 8 tiếng vất vả, sấp ngửa làm thêm, đưa còn đi học, đón con về, quan hệ xã hội, họ hàng nội ngoại....Mỗi khi nhà cần đến một khoản tiền gì mà thiếu lại phải chạy đi vay mượn, còn chồng thì "ngồi một chỗ và lo lắng vì thiếu tiền" mà chẳng bao giờ phải chạy vạy vay mượn. Em buồn quá....
    Nhận làm sổ sách kế toán, báo cáo tài chính năm, hướng dẫn chuyên môn kế toán.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em xin lỗi các anh chị, em bức xúc quá nên post nhầm mục, giờ em muốn xóa làm thế nào đây?
    Nhận làm sổ sách kế toán, báo cáo tài chính năm, hướng dẫn chuyên môn kế toán.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,135 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Đừng nghe con bạc kể chuyện. Bắt cam kết thôi, bạn cứng rắn lên, yêu cầu chồng trả lại quỹ công ty, nếu không làm thì báo cty. Bạn còn mơ hồ nên bạn còn khổ bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,616 Bài viết

• 2,180 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_ga_con_de_thuong Xem bài viết
    Vấn đề là 10 triệu cũng chưa phải là quá lớn và anh ấy cũng không phải là người ham mê cờ bạc, nhưng em vẫn thấy xót xa và giận anh ấy. Tiền lương của anh em đã giữ cả rồi, hàng tháng em đưa theo nhu cầu của anh ấy một cách hợp lý, nhưng anh ấy lại chịu trách nhiệm giữ quỹ của cơ quan nên em không kiểm soát số tiền của anh ấy được. Em không biết nên cư xử thế nào cho hợp lý? Và em cũng không biết làm thế nào để anh ấy tránh được những cám dỗ khi mà thời gian rảnh rỗi ở lại cơ quan rất nhiều.
    Cái này chứng tỏ là nghiện rồi, bạn đừng tự an ủi mình như thế, ko có ích cho việc cải tạo chồng đâu bạn. Phải xác định là chồng nghiện cờ bạc, tìm cách mà cai bớt. Đầu tiên yêu cầu anh trả lại quỹ cho cơ quan. Nếu ko thể, thì yêu cầu chồng mở tk ở ngân hàng = tên cty, mỗi lần rút tiền phải có chữ ký giám đốc, như thế chồng bạn ko thể tự ý rút tiền. Quản lý chặt kinh tế, và các mối quan hệ có thể vay tiền của chồng, hy vọng chồng bạn sẽ bớt cờ bạc đi.