TIN TÀI TRỢ.

Nên làm gì với em dâu như thế này!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.18K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 204 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

mình có 1 cô em dâu chồng, bố mẹ đã cho nhà ăn ở riêng, có 2 đứa rồi, chuẩn bị đứa thứ 3, nhưng từ nửa năm nay không ngày nào là ngày 3 mẹ con nó ko xuống nhà mình ăn cơm, vc mình mới cưới đc nủa năm, đang còn ăn chung với bmc, mà bmc mình thì cũng đã 70 tuổi rồi, có còn trẻ trung gì nữa đâu mà bảo là dư dả con cháu ngày nào xuống ăn, nhưng ngày nào nó cũng chở con xuống và ăn uống ở đây.

vợ chồng mình đang ở chung(sắp tới ôb cũng cho ở riêng), mang tiếng là ở chung nhưng hầu như cái gì vc mình cũng sắm, nó dùng thoải mái mà chả biết tiếc của, bực mình nhưng mình cũng ko thể nói đc vì còn ở chung với ôb, hơn nữa mình cũng mới cưới.mình nên làm gì với cô em dâu này đây?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,524 Bài viết

• 3,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sắp ở riêng rồi mà bạn, cho qua hết đi. Không hiểu em dâu bạn dùng không tiếc của là dùng cái gì, nếu là đồ ăn thức uống ngon lành mà bạn cần phần riêng cho ông bà hay chồng con bạn cất kỹ đi, lúc nào dùng thì mang riêng cho ông bà thì cô ấy tự hiểu. Còn nếu là đồ dùng trong nhà thì em bạn dùng cũng được, chả lẽ nó mua thêm giống mình . Nói chung cái kiểu đó là rất khó chịu nhưng coi như bỏ qua đi bạn ạ, đằng nào cũng sắp ra riêng rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

chắc em dâu đang gặp khó khăn về tài chính nên cứ mặt dày chứ tớ chắc chắn là cô ấy nhận ra sự khó chịu của bạn. Cũng khó xử nhỉ??? Thôi kệ nó đi nửa năm qua đã chịu được giờ chịu thêm ít tháng nữ đi bạn ạ. đằng nào cũng sắp ở riêng!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 26 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn còn hạnh phúc chán.Mình nuôi 2 đứa em chồng 4 năm năm nay rồi còn chưa kêu này.Từ thực phẩm,đồ dùng,ăn uống,tiền bạc,xe cộ mình đều phải lo hết luôn đó.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 204 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

mình ko rõ về kinh tế vc nó thế nào nhưng nói chung là mẹ chòng mình luôn nói vc nhà nó tiêu hoang, có đồng nào tiêu hết đồng ấy, con cái ăn uống cũng ko như nhà khác, ăn ngon đại loại là tiêu cũng thoáng, vc mình mới cưới đc nửa năm, mình mới xảy thai lại thất nghiệp nữa, hiện đang ở nhà, chồng cv cũng ko ổn định, nói chung về kinh tế vc mình cũng ko khá giả gì.

mình nói đồ mình mua là những đồ sinh hoạt chủ yếu hàng ngày, đồ dùng trong nhà, rau cỏ,mắm muối, dầu mỡ, ga ...mình lấy vd nhỏ như thế này, đợt mình mua 1 can dầu 5l(ngày trước hay mua loại 1 lít/tuần, vì nhanh hết nên mua loại 5l)mỗi lần xào nấu gì là em dâu đổ thăng tay, có hôm xào rau mà dầu trong cái bát rau mình còn xào đc một lần nữa, dầu trong chảo vẫn còn lênh láng, mình cũng hay mua đồ ăn hay đồ ăn vặt, nhưng mẹ con nó cũng ăn tự nhiên, rồi còn giả vờ lúc có mình ở đây, mình mời thì tỏ vẻ ko ăn, mình đi là sau rồi cũng hết., nó đun nấu, hết cái gì là mình mua, có lần hết ga thì nó bảo chị dâu, chị dâu gọi.

với thói quen như thế, chắc khi vc mình ở riêng nó vẫn vậy thôi, mình muốn hỏi các mẹ là, nếu vc mình ở riêng nhưng nó vẫn cứ lên ăn và dùng đồ như thế thì nên nói gì với cô em dâu này?????
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,656 Được cảm ơn

VC định ở riêng mà vẫn ở nhà BMC hay sao? Tức là ở chung ăn riêng chứ gì? Kinh nghiệm ở với mấy người dùng hoang là ăn bữa nào mua bữa đó thôi, mình muốn ăn gì thêm thì tự ra ngoài ăn, đừng mua về hay bày vẽ nấu nướng gì ở nhà cả. VD bữa nào nhà hết gạo hay hết ga thì bạn đừng mua gạo ngay vội, mấy bữa kế tiếp đó cứ giả vờ có công chuyện ra ngoài ăn cơm hàng, hết giờ ăn trưa hãy về, cứ để mọi việc ở nhà mọi người lo. Dầu rán hết thì chuyển qua ăn rau luộc, thịt luộc vài ngày, nước mắm hết thì chấm muối. Mọi người nhắc mình đi mua thì uh hữ rồi bảo quên mất... Mua gì thì cứ mua lọ bé nhất ý. Phải bản lĩnh và rắn mặt lên thì mới sống được với mấy người thế này.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 204 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiMiChan Xem bài viết
    VC định ở riêng mà vẫn ở nhà BMC hay sao? Tức là ở chung ăn riêng chứ gì? Kinh nghiệm ở với mấy người dùng hoang là ăn bữa nào mua bữa đó thôi, mình muốn ăn gì thêm thì tự ra ngoài ăn, đừng mua về hay bày vẽ nấu nướng gì ở nhà cả. VD bữa nào nhà hết gạo hay hết ga thì bạn đừng mua gạo ngay vội, mấy bữa kế tiếp đó cứ giả vờ có công chuyện ra ngoài ăn cơm hàng, hết giờ ăn trưa hãy về, cứ để mọi việc ở nhà mọi người lo. Dầu rán hết thì chuyển qua ăn rau luộc, thịt luộc vài ngày, nước mắm hết thì chấm muối. Mọi người nhắc mình đi mua thì uh hữ rồi bảo quên mất... Mua gì thì cứ mua lọ bé nhất ý. Phải bản lĩnh và rắn mặt lên thì mới sống được với mấy người thế này.
    chồng mình là con trưởng nên phải ở chung với ôb mà, nói là ở riêng nhưng thật ra sh vẫn thế cả, ở chung nhà, cơm nc mình vẫn nấu, đồ vẫn mua,chỉ gọi là ở riêng thôi