TIN TÀI TRỢ.

Nên chọn loại sữa nào cho bà bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.88K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Chất lượng cuộc sống ngày càng cao nên nhu cầu sử dụng các sản phẩm chất lượng cao ngày càng lớn. Các mẹ bầu nào cũng muốn con sinh ra khỏe mạnh thông minh nên ai cũng cất công tìm hiểu loại sữa bầu phù hợp để con có đủ chất phát triển. Sữa nội hay ngoại không quan trọng bằng việc mẹ hợp loại sữa nào để bổ sung trong suốt thai kỳ.
    Em cũng đồng quan điểm với chị. Khi có bầu nên chọn loại sữa hợp với khẩu vị của mình sao cho dễ uống, mùi vị dễ chịu, bổ sung đầy đủ các dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển của thai nhi trong suốt thai kì, bổ sung vitamin và khoáng chất, axit folic, canxi, bổ sung chất xơ giúp mẹ bầu không bị táo bón, DHA giúp hoàn thiện trí não cho bé,..... Nói chung phải có một công thức cân đối giữa các dưỡng chất.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Có thời gian thì tự nấu sữa cũng tốt, nhưng sữa mình tự nấu lại không đảm bảo bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cũng như các loại vitamin và khoáng chất cần thiết cho cơ thể mẹ bầu. Cơ thể mẹ khi mang thai cần bổ sung rất nhiều vitamin và khoáng chất để đảm bảo cho mẹ khỏe mạnh và cho con phát triển toàn diện.
    Ui, có lần mình cũng mua sữa tươi về nấu nè, trước khi nấu phải lọc cho sạch rồi canh me nấu không để bị trào ra,....cực lắm luôn. Mà sữa bò thì không thể thay thế sữa bầu được đâu ạ. Mẹ bầu cố gắng làm sao uống sữa bầu để đảm bảo đủ chất cho thai nhi trong bụng nha. Dielac Mama Gold hỗ trợ tăng cường sức khỏe cho mẹ, phát triển cho bé, ngăn ngừa thiếu máu, ngăn ngừa loãng xương, ngăn ngừa dị tật thai nhi, hỗ trợ hoàn thiện não bộ,... Các mẹ cứ thế mà mua về uống, giá mềm chứ không cao đâu ạ.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Em cũng đồng quan điểm với chị. Khi có bầu nên chọn loại sữa hợp với khẩu vị của mình sao cho dễ uống, mùi vị dễ chịu, bổ sung đầy đủ các dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển của thai nhi trong suốt thai kì, bổ sung vitamin và khoáng chất, axit folic, canxi, bổ sung chất xơ giúp mẹ bầu không bị táo bón, DHA giúp hoàn thiện trí não cho bé,..... Nói chung phải có một công thức cân đối giữa các dưỡng chất.
    Bên cạnh việc bổ sung sữa bầu thì thực đơn hàng ngày của bà bầu cũng nên đa dạng các chất vì bây giờ không phải mẹ chỉ ăn cho bản thân mà còn ăn cho cả em bé trong bụng nữa. Em thấy nhiều mẹ cứ sợ béo, bầu bì mà còn ăn kiêng nữa cơ
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Bên cạnh việc bổ sung sữa bầu thì thực đơn hàng ngày của bà bầu cũng nên đa dạng các chất vì bây giờ không phải mẹ chỉ ăn cho bản thân mà còn ăn cho cả em bé trong bụng nữa. Em thấy nhiều mẹ cứ sợ béo, bầu bì mà còn ăn kiêng nữa cơ
    Sợ béo thì không nên ăn nhiều thịt mỡ, đường, đồ ngọt, tinh bột nhiều,... thay vào đó ăn rau, trái cây ít ngọt kẻo nóng, sữa chua, thay các món xào thành hấp và luộc, ăn thịt bò, gà, hải sản, tập thể dục như đi bộ nhẹ nhàng,... Chứ bầu mà ăn kiêng làm sao đủ chất dinh dưỡng nuôi thai nhi trong bụng.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Sợ béo thì không nên ăn nhiều thịt mỡ, đường, đồ ngọt, tinh bột nhiều,... thay vào đó ăn rau, trái cây ít ngọt kẻo nóng, sữa chua, thay các món xào thành hấp và luộc, ăn thịt bò, gà, hải sản, tập thể dục như đi bộ nhẹ nhàng,... Chứ bầu mà ăn kiêng làm sao đủ chất dinh dưỡng nuôi thai nhi trong bụng.
    Chẳng phải chỉ khi bầu bì đâu mà bây giờ mình thấy xu hướng muốn cơ thể khỏe mạnh không bệnh tật thì chế độ ăn trong gia đình cũng nên giảm dầu mỡ, đồ chiên xào, tinh bột, đồ nướng. tăng cường trái cây, rau xanh, thực phẩm hấp luộc hoặc chiên không dầu là tốt nhất.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống sữa bầu vào mẹ, uống sữa tươi tiệt trùng thì vào con mẹ nhé, mình có bầu toàn uống sữa tươi Th trưe milk không đường thôi
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bầu Dielac Mama Gold uống không bị béo vào mẹ đâu ạ vì trong thành phần của sữa đã có giảm 20% hàm lượng chất béo và bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh mà
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HopingLucky Xem bài viết
    Uống sữa bầu vào mẹ, uống sữa tươi tiệt trùng thì vào con mẹ nhé, mình có bầu toàn uống sữa tươi Th trưe milk không đường thôi
    Ủa là sao, ý bạn là uống sữa bầu hay sữa tươi? Nói chung theo mình sữa nào cũng tốt nhưng đối với mẹ bầu thì sữa bầu là tốt nhất vì trong sữa bầu như Dielac Mama Gold chẳng hạn, có rất nhiều vitamin, bổ sung đến 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu giúp cả mẹ và thai nhi khỏe mạnh. Mình thấy có 2 loại ý, hộp thiếc và hộp giấy, hộp thiếc thì tiện hơn nhỉ nhưng hộp giấy hình như có rẻ hơn 1 tí, hihi
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết bạn dựa vào đâu mà lại nói như vậy? và vào mẹ hay vào con, là cái gì vào mẹ và cái gì vào con? sữa tươi chỉ có khoảng 7-10 loại vitamin và khoáng chất cần thiết cho cơ thể, Trong khi đó sữa bầu thì loại nào ít cũng phải tới mười mấy loại vitamin và khoáng chất, hoặc như Dielac Mama Gold mà mình đang uống thì có tới 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu cho mẹ và cho bé. Bé con lớn lên trong bụng mẹ và lấy trực tiếp dinh dưỡng từ mẹ cũng như các loại vitamin và khoáng chất từ cơ thể mẹ thông qua dây rốn để phát triển. Vậy nếu cơ thể mẹ thiếu dinh dưỡng, thiết vitamin và các khoáng chất cần thiết, thì làm sao con có thể phát triển khỏe mạnh, toàn diện được?
    Còn nếu khái niệm vào mẹ, vào con thông qua riêng chỉ số cân nặng của mẹ hay của con thì mình thấy không đúng chút nào bạn nhé!
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ồ, đọc nãy giờ mới hiểu ý bạn muốn nói là gì. Nhưng theo mình lại khác. Đối với mẹ bầu, trước tiên là phải ăn uống điều độ, bổ sung dinh dưỡng đầy đủ, nghỉ ngơi phù hợp, tinh thần thoải mái, làm việc nhẹ nhàng, thể dục nhẹ nhàng như đi bộ cũng tốt. Mẹ khỏe thì con mới khỏe, mẹ bổ sung các vitamin, mẹ bổ sung canxi, chất sắt, axit folic, DHA,..... thì con mới đủ dinh dưỡng mà phát triển cũng như hoàn thiện hơn. Còn về sữa tươi và sữa bầu, mình đã thử so sánh thông tin thành phần 1 hộp sữa tươi như nào, 1 ly sữa bầu như nào thì chắc chắn rằng sữa bầu sẽ phù hợp với mẹ bầu hơn.
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bầu là loại sữa có công thức được nghiên cứu và phát triển để đáp ứng nhu cầu dinh dưỡng đặc biệt của mẹ bầu trong thai kỳ, đảm bảo cung cấp các dưỡng chất thiết yếu cho sức khỏe của mẹ và bé như canxi, sắt, axit folic, các loại vitamin và khoáng chất … Dinh dưỡng đầy đủ Omega3, Omega6, DHA, ARA…, trong sữa sẽ giúp thai nhi trong bụng mẹ được hỗ trợ hình thành các tế bào, ống thần kinh và phát triển não bộ một cách hiệu quả.
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ bầu có thể uống sữa vào mọi thời gian khác nhau miễn là không uống ngay trước khi đi ngủ hay bữa ăn để tránh gây cảm giác đầy bụng khó ngủ cũng như chán ngán không muốn ăn. Tuy nhiên, mẹ cũng không nên uống sữa bầu khi đói mà nên ăn nhẹ trước nhé
    Có những lưu ý nhỏ thôi cũng khiến các mẹ thoải mái hơn trong quá trình mang thai đó ạ.
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tham khảo thêm:
    Nếu bị nghén đến nỗi không ăn được, suốt ngày buồn nôn, không uống được thuốc sắt liệu em bé có bị sao ko ạ?
    BS tư vấn:
    Sắt là một vi khoáng chất rất cần thiết cho sự hình thành và phát triển thai nhi. Nếu chưa uống được viên sắt, bạn có thể bổ sung sắt từ nguồn thực phẩm giàu sắt, như thịt đỏ, gan heo, cá mòi, cua đồng, tôm khô đậu đỗ, đậu trắng, khoai lang,khoai sọ, trái cây … và sữa dành cho bà mẹ mang thai, dùng 2ly /ngày sẽ cung cấp đầy đủ các dưỡng chất cần thiết thiết yếu cho thai nhi phát triển tốt nhất. Bạn có thể thư giãn, chia ra ăn nhiều bữa nhỏ, pha sữa uống từng ngụm nhỏ khoảng cách 5- 10 phút sẽ rất dễ chịu.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Ui, có lần mình cũng mua sữa tươi về nấu nè, trước khi nấu phải lọc cho sạch rồi canh me nấu không để bị trào ra,....cực lắm luôn. Mà sữa bò thì không thể thay thế sữa bầu được đâu ạ. Mẹ bầu cố gắng làm sao uống sữa bầu để đảm bảo đủ chất cho thai nhi trong bụng nha. Dielac Mama Gold hỗ trợ tăng cường sức khỏe cho mẹ, phát triển cho bé, ngăn ngừa thiếu máu, ngăn ngừa loãng xương, ngăn ngừa dị tật thai nhi, hỗ trợ hoàn thiện não bộ,... Các mẹ cứ thế mà mua về uống, giá mềm chứ không cao đâu ạ.
    Tự nấu sữa là mình nói tự nấu các loại sữa hạt thôi bạn. Chứ còn mua sữa tươi về tự nấu tự tiệt trùng thì mình không khuyến khích đâu nha!
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Tự nấu sữa là mình nói tự nấu các loại sữa hạt thôi bạn. Chứ còn mua sữa tươi về tự nấu tự tiệt trùng thì mình không khuyến khích đâu nha!
    Trời, các mẹ ơi, mình không có công cụ cũng như làm chưa chắc đã chuẩn thì phí công thôi. Theo mình thì cứ chọn Dielac Mama Gold cho yên tâm, vừa đủ chất cho con mà vừa dễ uống, nhanh, tiện, mẹ cũng khỏe nữa.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3