Nên chọn loại sữa nào cho bà bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.84K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 8,128 Bài viết

• 8,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    <br> <br>Uống được là mừng rồi mom, chỉ sợ không uốn mà ăn cũng ko được mới đáng lo ngại, bởi khi mang thai người phụ nữ rất cần nhiều dinh dưỡng, có khi gấp đôi bình thường, thế nên mẹ nó uống bù sữa thì quá tốt rồi, chúc mừng nghen.
    Bầu bì mọi người kiêng cữ gì ko chứ mình vẫn ăn đa dạng các thứ, nhưng tầm tháng thứ 6 mới thấy ngon miệng vì lúc này cơn nghén nó cũng lui lui dần rồi, nhưng miệng vẫn cứ lạt nhách ah. Ăn ko được nên cũng cố uống sữa cho có đầy đủ chất

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi monmama Xem bài viết
    Mình nghĩ đơn giản sữa nào cũng là sữa, nếu bạn có thời gian có thể tự nấu sữa đậu nành, đậu đỏ, đậu đen, hạt sen, gạo lức, chi phí Ko nhiều nhưng chất lượng Ko thua kém sữa bầu đâu, ai đảm bảo sữa bầu là tốt. Đừng nghe quảng cáo! Bên cạnh đó nên cố gắng uống nhiều nước và nếu như ăn cơm không được nhiều thì có thể thay bằng cách ăn hoa quả. Trước mình bầu mình đều làm sữa các loại hạt, vừa tiết kiệm vừa an toàn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của monmama
    Có thời gian thì tự nấu sữa cũng tốt, nhưng sữa mình tự nấu lại không đảm bảo bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cũng như các loại vitamin và khoáng chất cần thiết cho cơ thể mẹ bầu. Cơ thể mẹ khi mang thai cần bổ sung rất nhiều vitamin và khoáng chất để đảm bảo cho mẹ khỏe mạnh và cho con phát triển toàn diện.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,364 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Có thời gian thì tự nấu sữa cũng tốt, nhưng sữa mình tự nấu lại không đảm bảo bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cũng như các loại vitamin và khoáng chất cần thiết cho cơ thể mẹ bầu. Cơ thể mẹ khi mang thai cần bổ sung rất nhiều vitamin và khoáng chất để đảm bảo cho mẹ khỏe mạnh và cho con phát triển toàn diện.
    Đúng rồi, bầu bí mà ngồi đó xay xay nấu nấu phê lắm chứ bộ, nói chung là nhà sản xuất đã cho ra những loại sữa bầu để cung cấp cho chúng ta thì đã đủ chất lắm rồi các mẹ nhỉ! Vậy tì ta cứ tuân thủ theo mà uống mà sử dụng chứ tội gì làm cho nó cực.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình thì cũng chả dư dả gì nhưng cái gì tốt nhất thì đều cố để dành cho con, mình nghĩ nhà nào cũng vậy thôi. Nhưng về sữa thì với kinh nghiệm đã mang bầu 2 lần thì mình khuyên các mẹ không nên sính ngoại hay sính đắt, mà cứ sữa nào hợp, dễ uống thì dùng thôi. Mình mang thai lần đầu cũng uống nhiều loại sữa lắm. Lần 2 thì uống Dielac Mama Gold thấy hợp nên uống luôn cho đến khi con 1 tuổi mới thôi.
    Yêu Nhím nhất!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Kinh tế bình thường thì cứ ưu tiên dùng hàng VN nha mẹ nó. Mình thấy sữa bầu của VN cũng rất ổn, dễ uống, hợp khẩu vị, lại cung cấp đầy đủ vitamin, chất sắt, chất xơ, axit folic, DHA... là những dưỡng chất thiết yếu cho cả thai kỳ.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Đúng rồi, bầu bí mà ngồi đó xay xay nấu nấu phê lắm chứ bộ, nói chung là nhà sản xuất đã cho ra những loại sữa bầu để cung cấp cho chúng ta thì đã đủ chất lắm rồi các mẹ nhỉ! Vậy tì ta cứ tuân thủ theo mà uống mà sử dụng chứ tội gì làm cho nó cực.
    Bầu bì nghĩ tới cảnh đứng đun sữa thôi đã ngại rồi chưa nói tới lúc ép ép say say nữa các Mom nhỉ. Với sữa hạt mình tự chế biến thì chỉ uống để giải khát thôi chứ sao bổ sung đầy đủ vitamin và các dưỡng chất cần thiết cho cơ thể mẹ như sữa bầu được. Nếu vấn đề là kinh tế thì các mẹ đừng lo nữa, cứ chọn Dielac Mama Gold giá phải chăng mà chất lượng trên cả mong đợi cho mẹ và cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không chỉ cân bằng hệ dưỡng chất tối ưu, sữa Dielac Mama Gold còn tăng thêm 25% hàm lượng sắt, giảm 20% hàm lượng chất béo giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh. Mình uống sữa này nên tìm hiểu kỹ lắm, vì cũng sợ sữa nội nhiều khi không bằng sữa ngoại, nhưng dùng rồi mới thấy, mẹ khỏe con khỏe.
    Yêu Nhím nhất!
    • 404 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Không chỉ cân bằng hệ dưỡng chất tối ưu, sữa Dielac Mama Gold còn tăng thêm 25% hàm lượng sắt, giảm 20% hàm lượng chất béo giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh. Mình uống sữa này nên tìm hiểu kỹ lắm, vì cũng sợ sữa nội nhiều khi không bằng sữa ngoại, nhưng dùng rồi mới thấy, mẹ khỏe con khỏe.
    Sữa nội thực ra chả thua kém gì sữa ngoại đâu mẹ nó nhỉ. Em thấy thành phần cũng giống nhau, thậm chí sữa Dielac Mama Gold còn bổ sung thêm 28 loại vitamin và khoáng chất thiết yếu giúp mẹ khỏe con khỏe, lại hợp khẩu vị, hợp túi tiền.
    • 404 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Kinh tế bình thường thì cứ ưu tiên dùng hàng VN nha mẹ nó. Mình thấy sữa bầu của VN cũng rất ổn, dễ uống, hợp khẩu vị, lại cung cấp đầy đủ vitamin, chất sắt, chất xơ, axit folic, DHA... là những dưỡng chất thiết yếu cho cả thai kỳ.
    Nhiều khi cứ ham đắt với sính ngoại, vừa rồi ti vi vừa báo phát hiện hàng lô hàng sữa ngoại giả đấy, sợ kinh khủng. THôi mình cứ ưu tiên dùng hàng VN chất lượng cao là hợp lý các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Nhiều khi cứ ham đắt với sính ngoại, vừa rồi ti vi vừa báo phát hiện hàng lô hàng sữa ngoại giả đấy, sợ kinh khủng. THôi mình cứ ưu tiên dùng hàng VN chất lượng cao là hợp lý các mẹ ạ.
    Cái gì sính ngoại được chứ sữa là không cần thiết ạ. Sữa VN em thấy cơ quan em nhiều người uống lắm. Đơn giản là sữa uống rất hợp khẩu vị, lại kinh tế và cũng không thua kém gì hàng ngoại về chất lượng.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thị trường sữa bây giờ phong phú và đa dạng quá, vì đời sống nâng cao nên nhu cầu càng nhiều. Ai cũng muốn con mình sau này khỏe mạnh, thông minh, nên mẹ nào cũng cất công tìm hiểu thật kỹ mỗi sp mình mua cho con. Mình cũng sính ngoại lắm, nhưng sữa thì mình thấy sữa Dielac Mama Gold cho mẹ bầu là ok rồi, so với sữa ngoại là mình để ra được 1 khoản kha khá để mua thứ khác rồi.
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chất lượng cuộc sống ngày càng cao nên nhu cầu sử dụng các sản phẩm chất lượng cao ngày càng lớn. Các mẹ bầu nào cũng muốn con sinh ra khỏe mạnh thông minh nên ai cũng cất công tìm hiểu loại sữa bầu phù hợp để con có đủ chất phát triển. Sữa nội hay ngoại không quan trọng bằng việc mẹ hợp loại sữa nào để bổ sung trong suốt thai kỳ.
    Yêu Nhím nhất!
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Cái gì sính ngoại được chứ sữa là không cần thiết ạ. Sữa VN em thấy cơ quan em nhiều người uống lắm. Đơn giản là sữa uống rất hợp khẩu vị, lại kinh tế và cũng không thua kém gì hàng ngoại về chất lượng.
    Mình nhiều lại chạy theo đồ ngoại mà tiền mất tật mang. Cứ tưởng hàng xách tay là tốt mà nghiến răng mua về, cuối cùng chẳng như ý muốn mà thậm chí còn phải bỏ đi. Cứ hàng Việt chất lượng, tới tận nơi chọn mua là chuẩn nhất
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Bầu bì mọi người kiêng cữ gì ko chứ mình vẫn ăn đa dạng các thứ, nhưng tầm tháng thứ 6 mới thấy ngon miệng vì lúc này cơn nghén nó cũng lui lui dần rồi, nhưng miệng vẫn cứ lạt nhách ah. Ăn ko được nên cũng cố uống sữa cho có đầy đủ chất
    Tới 6 tháng còn có cảm giác ngon miệng là con thung thướng chán chứ mình bầu đứa nào cũng nghén tới khi sinh luôn. Chỉ thi thoảng thèm quả này quả kia chút thôi còn lại chẳng muốn ăn gì. May mà ý thức tự bổ sung sữa bầu Dielac Mama Gold đều đặn nên con sinh ra đứa nào đứa đó bụ bẫm, lớn nhanh và nết ăn nết ngủ đều ngoan hết đó.
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Tới 6 tháng còn có cảm giác ngon miệng là con thung thướng chán chứ mình bầu đứa nào cũng nghén tới khi sinh luôn. Chỉ thi thoảng thèm quả này quả kia chút thôi còn lại chẳng muốn ăn gì. May mà ý thức tự bổ sung sữa bầu Dielac Mama Gold đều đặn nên con sinh ra đứa nào đứa đó bụ bẫm, lớn nhanh và nết ăn nết ngủ đều ngoan hết đó.
    Em nghe nói nghén là biểu hiện thai nhi đang phát triển tốt và đang phải ứng rất tốt phải không chị? vậy chẳng trách con chị sinh ra đều tốt nết ăn nết ngủ như vậy. Nhưng ngoài ra thì em còn nghe nói khi nghén mẹ sợ món gì thì bé sinh ra cũng ghét món đó nữa ạ.
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chất lượng cuộc sống ngày càng cao nên nhu cầu sử dụng các sản phẩm chất lượng cao ngày càng lớn. Các mẹ bầu nào cũng muốn con sinh ra khỏe mạnh thông minh nên ai cũng cất công tìm hiểu loại sữa bầu phù hợp để con có đủ chất phát triển. Sữa nội hay ngoại không quan trọng bằng việc mẹ hợp loại sữa nào để bổ sung trong suốt thai kỳ.
    Dielac mama Gold là sữa nội với mình vì sữa do doanh nghiệp nước mình sản xuất chứ so với nước khác thì cũng là sữa ngoại đó ạ. Vì em tìm hiểu thông tin thì được biết các mặt hàng của Vinamilk cũng được xuất đi tới 30 nước trên thế giới đó chứ không đơn giản đâu ạ. Thế nên các chị em chớ có sinh hàng ngoại quá, quan trọng là khi mua nhớ kiểm tra kỹ các thành phần trên sản phẩm xem có phù hợp với nhu cầu của mình hay không ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Em thì bầu bì cũng không ngán gì, 3 tháng đầu vẫn ăn bình thường nhưng không tăng cân, đến tháng thứ 4 mới tăng được 1 kg, sau đấy thì tăng dần. Nói chung rất khỏe, ăn gì cũng được chị ạ, sữa bầu thì uống vô tư không ngán, được vậy nên cả mẹ và con trong bụng đều khỏe.
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nhà mình thì cũng chả dư dả gì nhưng cái gì tốt nhất thì đều cố để dành cho con, mình nghĩ nhà nào cũng vậy thôi. Nhưng về sữa thì với kinh nghiệm đã mang bầu 2 lần thì mình khuyên các mẹ không nên sính ngoại hay sính đắt, mà cứ sữa nào hợp, dễ uống thì dùng thôi. Mình mang thai lần đầu cũng uống nhiều loại sữa lắm. Lần 2 thì uống Dielac Mama Gold thấy hợp nên uống luôn cho đến khi con 1 tuổi mới thôi.
    Các mom có bầu rất dễ bị nghén và ngán, mà Dielac Mama Gold của Vinamilk bây giờ thấy dễ uống mà đầy đủ các chất dinh dưỡng cần thiết cho mẹ bầu nên rất được ưa chuộng, sữa bầu trước tiên là phải có mùi và vị dễ uống, không gây táo bón. Dielac Mama Gold có đặc điểm này nên thu hút các mẹ bầu là vậy.
    • 718 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Các mom có bầu rất dễ bị nghén và ngán, mà Dielac Mama Gold của Vinamilk bây giờ thấy dễ uống mà đầy đủ các chất dinh dưỡng cần thiết cho mẹ bầu nên rất được ưa chuộng, sữa bầu trước tiên là phải có mùi và vị dễ uống, không gây táo bón. Dielac Mama Gold có đặc điểm này nên thu hút các mẹ bầu là vậy.
    Thường thì các bà bầu rất nhạy cảm với các mùi, như em cũng thế, mũi giờ thính lắm, người ta chưa ngửi thấy gì là mình đã ngửi thấy mà cơ bản là các mùi không thích thú gì
    Sữa bầu thì em cũng chọn loại sữa Dielac Mama Gold thôi, chẳng đua theo sữa xịn, sữa ngoại làm gì. Cứ đủ chất dinh dưỡng, giá hợp lý là mua ạ
    • 1,445 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Em nghe nói nghén là biểu hiện thai nhi đang phát triển tốt và đang phải ứng rất tốt phải không chị? vậy chẳng trách con chị sinh ra đều tốt nết ăn nết ngủ như vậy. Nhưng ngoài ra thì em còn nghe nói khi nghén mẹ sợ món gì thì bé sinh ra cũng ghét món đó nữa ạ.
    Cái khoản mẹ sợ món gì con sinh ra ghét món đó là không phải đâu nàng ơi. Mẹ bầu thì mùi gì cũng thấy không thích, như mình trước đây thích ăn lẩu lắm, mà tới khi bầu thấy lẩu là sợ, bất kỳ loại lẩu gì. Nhưng mình nghĩ sau khi sinh con xong, mọi thứ trở lại thì mình lại có vị giác ngon miệng như xưa thôi, con cũng thế, mình cho con ăn uống đa dạng thì con sẽ quen với các loại đồ ăn thôi mà