Nên chọn loại sữa nào cho bà bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.84K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 124 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Tình hình là em bị nghén nặng các mẹ ạ, ăn một chút là tại tống ra ngoài hết. Nhà em mua sữa cho em uống để bổ sung vì sợ ăn uống không được lại thiếu chất. Mẹ nào có kinh nghiệm về sữa tư vấn cho em với. Sữa nào dễ uống, giá cả phải chăng với ạ. Gia đình em kinh tế cũng bình thường thôi, đủ ăn chứ không dư giả nên cũng đang băn khoăn không biết chọn loại gì?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 134 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang bầu giai đoạn đầu đây, bình thường mình cũng ghét uống sữa lắm. Nhưng giờ bầu phải cố gắng vì tương lai của con,mình chọn sữa XO uống thấy vị lạt,dễ uống lắm. Nếu bạn nghén nặng thì để sữa trong tủ lạng xíu,ực 1 hơi là xong ngay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doahoavothuong34 Xem bài viết
    Tình hình là em bị nghén nặng các mẹ ạ, ăn một chút là tại tống ra ngoài hết. Nhà em mua sữa cho em uống để bổ sung vì sợ ăn uống không được lại thiếu chất. Mẹ nào có kinh nghiệm về sữa tư vấn cho em với. Sữa nào dễ uống, giá cả phải chăng với ạ. Gia đình em kinh tế cũng bình thường thôi, đủ ăn chứ không dư giả nên cũng đang băn khoăn không biết chọn loại gì?
    Nếu bị nghén nặng thì đừng nên uống sữa bầu vội vì cái đó khó uống lắm. Bạn bảo vợ uống vitamin tổng hợp ấy. Còn lại thì uống sữa tươi, ăn sữa chua với phô mai. Đợi sau 3 tháng khi hết nghén thì uống sữa bầu. Bạn có thể bảo vợ uốc nestle mom&me, Meiji hoặc enfamama a+. Uống thử thấy dễ uống thì uống thôi.
    0_4919MTQwMzQ5NDQyMQ
    NB: 3.1kg - 1M: 3.9kg - 2M: 4.7kg - 3M: 5.5kg
    • 680 Bài viết

• 2,470 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nên uống thêm vitamin tổng hợp và dầu cá omega3 nha. Ngày uống nước lọc nhiều vô. Mình ko nghén nặng nhưng lười ăn, chán ăn cơm, chỉ ăn bánh mì, hoa quả và uống sữa thôi nhưng ko bị xuống cân chi hết. Sữa thì mình ko ở vn nên ko rành.

Chúc hai mẹ con bạn khoẻ mạnh!
    _()_ Namo A Di Đà Phật _()_ "Mọi dấu hiệu họa phước sắp xảy đến đều nảy mầm từ nội tâm rồi biểu hiện ra ngoài hành vi con người. Như người nhân hậu rộng lượng sẽ có thái độ chững chạc bình tĩnh, thường được phước. Người khắt khe hẹp hòi sẽ có thái độ bộp chộp nóng nẩy, thường gặp họa. Người thường không thấy xa, tưởng rằng họa phước là việc hên xui may rủi không thể tiên đoán được. Theo nguyên tắc, lòng chân thành là lòng hợp ý trời...Muốn tìm phước tránh họa, điều cần thiết nhất là việc sửa lỗi bản thân, sau mới nói đến việc làm thiện." ( Trích: Liễu Phàm Tư Huấn )
    • 58 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình dùng Fisso hương cam thấy dễ uống. mình pha với nước ấm ấm, để ly nước ấm bên cạnh nữa, sau đó hít thở sâu, cầm ly sữa nín thở nốc 1 hơi, nốc luôn cái ly nước ấm rồi thở ra 1 hơi thật dài. thế là xong.
    Bạn ráng uống sữa vì nghén bạn ăn uống sẽ ko đc nhiều dễ bị thiếu chất, uống kèm viên vitamin nữa.
    Chúc bạn 9m10d mạnh khoẻ đón con yêu về.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happylotus85 Xem bài viết
    Bạn nên uống thêm vitamin tổng hợp và dầu cá omega3 nha. Ngày uống nước lọc nhiều vô. Mình ko nghén nặng nhưng lười ăn, chán ăn cơm, chỉ ăn bánh mì, hoa quả và uống sữa thôi nhưng ko bị xuống cân chi hết. Sữa thì mình ko ở vn nên ko rành.

Chúc hai mẹ con bạn khoẻ mạnh!
    ôi sao mẹ này giống em thế , bữa chưa bầu thì ngày cơm 2 bữa , thiếu 1 bữa là thèm ăn cơm ngay , thế mà từ khi bầu bí thì nhìn cơm lại ngán , ghét ăn , chã có cảm giác gì trong khi bụng đói luôn í , chỉ thèm gặm bánh mì và ăn hoa quả uong sữa thôi . Giống em dễ sợ luôn í , sợ thiếu chất nên lâu lâu có ăn 1 chén cơm , chứ ko nuốt nổi chén t2 luôn . Mẹ đang uống sữa bầu gì vậy ? mẹ nó ở nước ngoài ah
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lúc chưa bầu bí mỗi bữa ăn được 3 bát cơm, buổi sáng thì chỉ 2 thôi. Nhưng lúc nghén ăn được có 1 bát nên tích cực uống sữa và ăn hoa quả. Lúc đầu mình uống Dielac mama vì là hàng Việt Nam và giá cả cũng rẻ hơn những loại sữa khác nhưng lại chỉ có mỗi hương vị Vali nên uống hơi khó. Thế là mình đổi qua Anmum Materna hương vị Socola, thế là uống sữa này cho đến tận bây giờ đã 35 tuần rùi. Chắc mình hợp với sữa này. Bạn cứ thử các loại sữa xem, nên chọn hộp nhỏ 400g thôi, nếu ko hợp thì đổi hộp khác vì hạn sử dụng chỉ có 1 tháng từ khi mở hộp, chọn hộp to uống không hết lại phì. Sữa này đắt hơn Dielac nhưng rẻ hơn Frixo. Với lại, mình soi thành phần sữa thì loại nào cũng đều có từng ấy thứ như nhau thôi. Sữa nội không bị đánh thuế thì rẻ hơn chứ không phải chất lượng kém hơn đâu.
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cho em hỏi, có bầu chừng 6, 7 tháng thì thường uống loại nào nhỉ, em tính mua biếu cho bà chị mà chẳng biết nên mua loại nào cho đảm bảo nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 85 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Em cũng đang uống Anmum. Vị dễ uống lắm.
    • 124 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thế các mẹ nhà mình hay mua sữa ở đâu cho đảm bảo ạ? Giờ thị trường đầy rẫy nhưng loại sữa mà chả biết thật giả thế nào nữa các mẹ ạ
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_map8x Xem bài viết
    Em cũng đang uống Anmum. Vị dễ uống lắm.
    Chị thế uống sữa này khoảng bao lâu thì hết 1 hộp nhỉ.
    • 680 Bài viết

• 2,470 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pucca206 Xem bài viết
    ôi sao mẹ này giống em thế , bữa chưa bầu thì ngày cơm 2 bữa , thiếu 1 bữa là thèm ăn cơm ngay , thế mà từ khi bầu bí thì nhìn cơm lại ngán , ghét ăn , chã có cảm giác gì trong khi bụng đói luôn í , chỉ thèm gặm bánh mì và ăn hoa quả uong sữa thôi . Giống em dễ sợ luôn í , sợ thiếu chất nên lâu lâu có ăn 1 chén cơm , chứ ko nuốt nổi chén t2 luôn . Mẹ đang uống sữa bầu gì vậy ? mẹ nó ở nước ngoài ah
    Từ lúc bầu giờ mình ăn cơm có vài lần thôi. Chán lắm ko nuốt đc. Cứ bánh mì, rồi làm tí bánh dầy, bánh trôi, đậu đũa luộc, hoa quả và sữa. Mẹ nó có ốm ói gì ko? tuần thứ mấy rùi?. Mình ko uống sữa bột, uống sữa tươi tiệt trùng của Thuỵ Điển. Có nhiều loại lắm!. Mình hay uống sữa lạnh và cho tí đường, ko biết vậy có ổn ko nhỉ mẹ nó?

Chúc hai mẹ con khoẻ mạnh nha!
    _()_ Namo A Di Đà Phật _()_ "Mọi dấu hiệu họa phước sắp xảy đến đều nảy mầm từ nội tâm rồi biểu hiện ra ngoài hành vi con người. Như người nhân hậu rộng lượng sẽ có thái độ chững chạc bình tĩnh, thường được phước. Người khắt khe hẹp hòi sẽ có thái độ bộp chộp nóng nẩy, thường gặp họa. Người thường không thấy xa, tưởng rằng họa phước là việc hên xui may rủi không thể tiên đoán được. Theo nguyên tắc, lòng chân thành là lòng hợp ý trời...Muốn tìm phước tránh họa, điều cần thiết nhất là việc sửa lỗi bản thân, sau mới nói đến việc làm thiện." ( Trích: Liễu Phàm Tư Huấn )
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn bị nghén thì đừng uống sữa vội, sẽ bị ghê đó, sau này muốn uống cũng bị ghê sữa đó. Qua thời gian nghén thì uống, giờ uống sữa tươi với sữa chua đó cũng tốt vì ban đầu bé cũng chưa cần quá nhiều dinh dưỡng đâu. Ngày trước mình cũng đến tháng t4 mới uống sữa đó, khi đó bé bắt đầu tăng cân nhanh và cần nhiều dinh dưỡng hơn. Sữa thì mỗi người hợp 1 loại. Mình thử uống nhiều loại rồi, Priso thì sợ, uống toàn nôn, Enfa mama cũng đc nhưng mà ngọt lắm, anmum thì vị dễ uống, nhưng mình uống bị táo bón. Mình chỉ hợp XO thôi nên uống XO suốt, ko dám đổi nữa. Đứa em mình thì nó bảo uống XO dễ uống nhưng mà nó bị táo, nó lại uống đc Anmum, nói chung là tùy người.Nhưng bạn uống loại nào thì mua hộp 400 gr thử xem nếu hợp thì uống không phí.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình lúc mang bầu cũng bị nghén suốt, ăn vào thì ói ra, mãi đến tận lúc sinh, ông xã sợ ko có chất dinh dưỡng cho con nên cứ bắt mình uống sữa bổ sung, sữa nào mình cũng uống, miễn ko nghén thì thôi.
    Mình thấy bạn uống sữa nào cũng đc mà, quan trọng là ko nghén, Dielac giá thành cũng hợp lý mà cũng dễ uống. Mua loại đắt tiền thi mua hộp nhỏ thôi, kẻo ko uống đc bỏ uổng
    • 8,128 Bài viết

• 8,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi doahoavothuong34 Xem bài viết
    HỒi mình bầu cũng nghén kinh khủng luôn, ăn không 9duo75 mà uống sữa cũng không được, tháng đầu tiên nhìn chán lắm, sụt ký và xơ xác lắm á. Chồng thấy tội mua sữa cho uống, nhưng ko loại nào uống vô, bữa bà chị ghé thăm mua cho lon sữa bầu Dielac Mama Gold uống thử, chèn ơi tự nhiên lại uống được sữa này mừng hết lớn luôn, và từ đó mình uống cho tới lúc sanh luôn nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,969 Bài viết

• 4,445 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Lúc bầu mình hay uống Anmum ( ko phải Enfamum nhé ) hương socola, sau này mình biết ở bên Philpines có bán cả hương xoài ( mà sữa bột bên này ko có đường, muốn uống ngọt thì mình phải tự hòa thêm lượng đường theo nhu cầu bản thân )
    mình trộm vía là ko nghén sữa, uống vô tư
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 1,497 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    HỒi mình bầu cũng nghén kinh khủng luôn, ăn không 9duo75 mà uống sữa cũng không được, tháng đầu tiên nhìn chán lắm, sụt ký và xơ xác lắm á. Chồng thấy tội mua sữa cho uống, nhưng ko loại nào uống vô, bữa bà chị ghé thăm mua cho lon sữa bầu Dielac Mama Gold uống thử, chèn ơi tự nhiên lại uống được sữa này mừng hết lớn luôn, và từ đó mình uống cho tới lúc sanh luôn nè.
    Sao giồng mình vậy, hồi bầu cũng uống Dielac Mama Gold trộm vía ko nghén và ngán như mấy loại khác,. Mà thích nhất mua sữa bầu hay có chương trình quà tặng nữa chứ hihi.
    À các mẹ bầu chú ý bổ sung thêm Vitamin và ăn đa dạng thực phẩm và ăn nhiều rau xanh kẻo táo bón mệt lắm đó, nhiều bầu nghén ko ăn uống được mà bị táo khổ lắm luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 110 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình nghĩ đơn giản sữa nào cũng là sữa, nếu bạn có thời gian có thể tự nấu sữa đậu nành, đậu đỏ, đậu đen, hạt sen, gạo lức, chi phí Ko nhiều nhưng chất lượng Ko thua kém sữa bầu đâu, ai đảm bảo sữa bầu là tốt. Đừng nghe quảng cáo! Bên cạnh đó nên cố gắng uống nhiều nước và nếu như ăn cơm không được nhiều thì có thể thay bằng cách ăn hoa quả. Trước mình bầu mình đều làm sữa các loại hạt, vừa tiết kiệm vừa an toàn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của monmama
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,364 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi monmama Xem bài viết
    Mình nghĩ đơn giản sữa nào cũng là sữa, nếu bạn có thời gian có thể tự nấu sữa đậu nành, đậu đỏ, đậu đen, hạt sen, gạo lức, chi phí Ko nhiều nhưng chất lượng Ko thua kém sữa bầu đâu, ai đảm bảo sữa bầu là tốt. Đừng nghe quảng cáo! Bên cạnh đó nên cố gắng uống nhiều nước và nếu như ăn cơm không được nhiều thì có thể thay bằng cách ăn hoa quả. Trước mình bầu mình đều làm sữa các loại hạt, vừa tiết kiệm vừa an toàn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của monmama
    Đ1ung là bầu thì uống các loại hạt rất tốt đó mom, nếu có thời gian mình tự nấu thì an toàn nhất đó, nhưng mà bầu bì mình nghén quá kêu vào bếp nấu nướng thật kinh khủng thiệt, mà mua ở ngoài thì không hợp vệ sinh lắm, MC mình hôm ghé chơi vài ngày bà cũng xay rồi nấu các loại đậu công nhận uống ngon, nhưng mình thì đi làm nên ko thể tự nấu được huhu.
    Thế là đành mua sữa bầu uống bổ sung vì cơ bản ăn cũng không vô hic hic. Chọn tất cả các loại sữa cuối cùng chỉ uống được mỗi Dielac Mama Gold mà thôi hị hị
    • 1,497 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Đ1ung là bầu thì uống các loại hạt rất tốt đó mom, nếu có thời gian mình tự nấu thì an toàn nhất đó, nhưng mà bầu bì mình nghén quá kêu vào bếp nấu nướng thật kinh khủng thiệt, mà mua ở ngoài thì không hợp vệ sinh lắm, MC mình hôm ghé chơi vài ngày bà cũng xay rồi nấu các loại đậu công nhận uống ngon, nhưng mình thì đi làm nên ko thể tự nấu được huhu.<br>
    Thế là đành mua sữa bầu uống bổ sung vì cơ bản ăn cũng không vô hic hic. Chọn tất cả các loại sữa cuối cùng chỉ uống được mỗi Dielac Mama Gold mà thôi hị hị
    <br> <br>Uống được là mừng rồi mom, chỉ sợ không uốn mà ăn cũng ko được mới đáng lo ngại, bởi khi mang thai người phụ nữ rất cần nhiều dinh dưỡng, có khi gấp đôi bình thường, thế nên mẹ nó uống bù sữa thì quá tốt rồi, chúc mừng nghen.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3