Nên chia gường ntn khi nhà có đầy đủ 2 tập hả cm?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tình hình là e chuẩn bị đón tập 2 nhưg e chưa biết cả nhà fai ngủ ntn nữa 😐 Mẹ chồng e thì muốn cho ku lớn lên ngủ với bà nhưg e lại k muốn vì đứa nhỏ mà để đứa lớn thiếu tình cảm của bố mẹ nên e k đồng ý (zai lớn nhà e mới có 18th thôi ạ 😔). E đag tính cho chồng e ngủ với mẹ chồng còn 3 mc e ôm nhau ngủ cho thoải mái nhưg chồng với mẹ chồng đều k đồng ý 😭 mà cho con ngủ riêng 1m thì e lại thấy lo vì bé vẫn còn nhỏ quá
    Mn có kinh ngiệm rồi truyền lại cho e xin ít ạ. Tks cm nhìu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Caobuiviethai

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 266 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi mình cũng chuẩn bị đón tập hai nè, bé lớn nhà mình 3 tuổi rồi nhưng dính mẹ lắm chưa bao giờ chịu ngủ với ai ngoài mẹ. Điều mình lo là đến lúc sinh rồi bé lớn k chịu ngủ với bà cho mẹ chăm em cơ, ngược với bạn. Chứ như bạn nói là 3 mẹ con ngủ với nhau, hic, đấy là do bạn mới nghĩ thôi, còn khi sinh bé thứ hai rồi bạn sẽ thấy mình làm k nổi. Sinh con đã mệt mỏi rồi, sao ngủ 1 lúc cùng hai bé đc, bé này khóc thì bé kia cũng khóc k ngủ nổi đâu bạn, rồi mẹ k đc ngủ cũng mất sữa nữa. Thật sự mình chỉ mong bé lớn chịu ngủ cùng bố hoặc bà cho mẹ chăm em thôi í.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 85 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Ôi trời, thương con cũng có cần thiết phải thế không chị ơi. Con em từ bé đã ngủ với bà trông trẻ rồi. Giờ cũng chuẩn bị đứa nữa đây, kế hoạch là con lớn ngủ với bố, bà trông trẻ và 2 mẹ con ngủ với nhau để phụ trông. Tới khi mẹ đi làm thì về ngủ lại với anh nó và bà trông trẻ. Mẹ không thức đêm được, mẹ còn đi kiếm xiền hi hi
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hix nhưg con m cũng quấn mẹ giống sưeetcake2010. Tối mà k thấy mẹ đâu là gào khóc đến nôn mửa cho dù bố có nịnh tnao cũng k nín. Trc khi ngủ là fai có mẹ ôm mới chịu ngủ. Bầu bí đã mệt tối về lại bị đứa lớn vật nên m fai ngỉ làm ở nhà dưỡng thai. Cũng vì ở nhà mà đứa lớn quấn mẹ k rời lun 😭😭

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Caobuiviethai
    • 222 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mình có tập 2 khi tâp 1 được 3 tuổi, ba ngủ với tập 2, mẹ ngủ với tập 1 nhưng vẫn chung phòng thì thấy cũng ổn.
    • 266 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi alllight80 Xem bài viết
    Mình có tập 2 khi tâp 1 được 3 tuổi, ba ngủ với tập 2, mẹ ngủ với tập 1 nhưng vẫn chung phòng thì thấy cũng ổn.
    Chị ơi thế này nghĩa là bé sơ sinh bé tí nhưng ko đc ngủ với mẹ ạ, vậy thì thương bé nhỉ, đêm bé khóc mẹ phải qua giường ba để dỗ ạ. Bé lớn nhà em cũng 3 tuổi, chưa sinh em mà bé suốt ngày nói sau này con ngủ với mẹ, em Bon ngủ với bố, hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình 2 đứa liên tiếp nhau năm 1 càng đuối hơn đây, từ khi sinh bé nhỏ đến giờ cả gđ ngủ chung với nhau có 1 ngày là sợ luôn, đêm đứa nhỏ khóc e e là thằng lớn bật dậy ngồi nhìn, đến sáng thằng a dậy sớm la hét là thằng e dậy chung, nên vc mình phải ngủ 2 phòng riêng và mỗi người trông 1 đứa
    cứ tuỳ tình hình mà tính bạn àh, thử xem cái nào phù hợp
    • 51 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trời ạ, bé ngủ với ba mẹ đâu tốt đâu chị, mai mốt em đẻ con ra là cho con ngủ riêng luôn từ nhỏ, ba mẹ lại càng có chốn riêng tư hơn
    Gieo tham lam, hái khổ đau,
    Gieo lòng sân hận, hái sầu bi ai.
    Trồng cây gai, chạm phải gai,
    Hương thơm trồng huệ, trồng nhài, trồng sen.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bé ngủ riêng càng sớm thì tính tự lập càng cao. Bạn chỉ nên vào đọc truyện hoặc ru con nủ mỗi tối thôi. Đừng lúc nào cũng ôm con khư khư trong vòng tay mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Chồng mình cũng không cho bé chủ chung, dù mình có năn nỉ. Nhưng sau này thì thấy như vậy mới là tốt cho bé