TIN TÀI TRỢ.

Muốn trả thù chồng vì ngoại tình!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.37K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đến giờ mình không hiểu nổi lý do chồng ngoại tình là gì?
    Mình ngoại hình ưa nhìn, có vị trí nhất định trong Cty nước ngoài, kiếm ra tiền, biết cách cư xử và yêu thương chồng con.
    Chồng luôn nói và thể hiện yêu thương vợ, chiều theo bất cứ sở thích nào của vợ, Lúc nào cũng nói tự hào vì vợ.
    Vì thế không khi nào mình nghĩ chồng lại có chuyện nem chả bên ngòai.
    Vậy mà lại có. Một con bé chẳng ra gì ( lẳng lơ, làm công nhân, đã từng có chồng...) thế nên mình đã đau lại càng đau.
    Mình không muốn tha thứ, muốn trả thù chồng, muốn chồng phải đau gấp bội, phải sống trong cảm giác như mình lúc này vì chồng mình là người ưa sĩ diện, hay ghen.
    Minh cần tìm người nói chuyện để không có suy nghĩ tiêu cực như thế này vì mình không muốn thế, nghĩ đến con mà mình rơi nước mắt. Không lẽ phải tha thứ, phải cho mọi chuyện trôi qua dễ dàng như thế?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 25 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đời mà chị,chuyện gì cũng có thể xảy ra,ck e thì vk đẹp con xinh vẫn đi linh tinh bên ngoài.Đơn giản họ muốn vậy muốn mới lạ.Hay do vk hay cằn nhằn nhắc nhở.Phò thì nhẹ nhàng mềm mỏng dạ thưa.E phát hiện ck e mà e vẫn k hỉu tại sao lại ngoại tình.Giờ thì e đã rõ đơn giản vì bản tính vì muốn thế thôi.
    comment by WTT mobile view
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách trả thù thông minh nhất là cho chúng nó về sống với nhau e ạ
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng từng như bạn cũng muốn trả thù ck như vậy, nhưng mình nghĩ nếu k thể tha thứ k thể sống với nhau thì đường ai nấy đi, giờ còn con cái mình làm như vậy thấy phẩm hạnh của minh k còn
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

[QUOTE=couthohoang;35213857]Mình cũng từng như bạn cũng muốn trả thù ck như vậy, nhưng mình nghĩ nếu k thể tha thứ k thể sống với nhau thì đường ai nấy đi. Giờ còn con cái mình làm như vậy thấy phẩm hạnh của minh k còn

• 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

[QUOTE=couthohoang;35213857]Mình cũng từng như bạn cũng muốn trả thù ck như vậy, nhưng mình nghĩ nếu k thể tha thứ k thể sống với nhau thì đường ai nấy đi. Giờ còn con cái mình làm như vậy thấy phẩm

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Người như thế em cũng chẳng tiếc chị ạ. Chỉ là nghĩ đến con mà mình thấy tủi vì đã không cho con được một gia đình trọn vẹn. Vấn đề là ở chỗ, vc em mâu thuẫn, bất đồng, hay cãi nhau thì chẳng nói, đằng này, từ trước đến lúc em phát hiện, em và chồng vẫn luôn hạnh phúc, luôn vui vẻ. Vậy thì tại sao? Tại sao?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nên bạn hãy bình tĩnh nhé đừng vội vàng nông nỗi mà có lỗi với con và hạ thấp nhân phẩm của mình nhé! Xh có tiến bộ nhưng định kiến còn nặng nề lắm bạn ah va người phụ nữ luôn la người chịu thiệt thòi nặng nề dù đàn ông là người gây ra. Haizzz cũng khó tha thứ lắm dằn vặt lắm tổn thương lắm đau khổ lắm vì suy nghĩ kiểu gì cung k hiểu vi sao ck mình lai đi ngoại tình trong khi minh chu toàn như vậy. Nhưng bạn hãy cho ck 1 cơ hội coi ntn. Minh cũng từng suy nghi giống bạn, nhưng li hôn cũng k đơn giản nên đã tha thứ cho ck, thời gian đầu khó khăn với mình lắm nhưng giờ đã ổn rồi. Chuc ban sớm vượt qua
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Codonminhem_hn Xem bài viết
    Người như thế em cũng chẳng tiếc chị ạ. Chỉ là nghĩ đến con mà mình thấy tủi vì đã không cho con được một gia đình trọn vẹn. Vấn đề là ở chỗ, vc em mâu thuẫn, bất đồng, hay cãi nhau thì chẳng nói, đằng này, từ trước đến lúc em phát hiện, em và chồng vẫn luôn hạnh phúc, luôn vui vẻ. Vậy thì tại sao? Tại sao?
    Đàn ông thằng nào cũng vậy đi ngoại tình ma về nhà lúc nào cũng khen vk rồi thì tự hào về vk. Vc luôn vui ve hp. Tối đăng fb la nhớ iu thương vk rồi cung nt cho con đàn bà khac như vậy. Đùng một cái mình phát hiện ra no ngoại tình chỉ muốn băm vằm ra ngay lúc đấy.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

"Nếu một ngày ông chồng bất ngờ tỏ ra ân cần với vợ, chắc chắn là ông ấy đang làm j có lỗi với cô ấy"
    • 55 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

1. Nguyên nhân chính: Đàn ông tham của lạ mà. Chẳng yêu đương gì đâu nhưng nó mời thì xơi, tặc lưỡi, không ai biết đâu mà sợ.
    2. Đây là tình huống có thể xảy ra nếu làm theo cách của bạn: Bạn muốn ngoại tình trả thù chồng, ok, chồng bạn sẽ biết, với tính cách như bạn nói là ưa sĩ diện, ghen -> gia đình cãi vã, căng thẳng, dằn vặt nhau, đổ lỗi cho nhau -> không khí gia đình mệt mỏi, căng thẳng, con cái bỏ bê -> nói chung là gia đình tan nát -> ly hôn.
    Vậy thì tại sao nếu không tha thứ được, bạn không ly hôn luôn đi, nếu con bạn còn nhỏ có lẽ sẽ ko ảnh hưởng lắm đến tâm lý của bé, nếu cháu đã hiểu biết một chút hãy tìm đến chuyên gia (bác sĩ tâm lý) để nhận đc lời khuyên làm công tác tư tưởng cho bé.
    01 người nhiều ưu điểm như bạn nói ly hôn xong chắc sẽ có không ít vệ tinh đâu. Lúc đấy trả thù cũng được. làm cho chồng bạn thèm chơi. Good luck
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 268 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

tác hợp cho phò và chồng bạn thành đôi bạn ạ! như vậy chúng nó sẽ được làm vợ chồng! Rồi lúc đó biết mặt nhau rồithì chồng bạn chỉ có ngồi đó mà khóc thôi!
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Lấy ân trả oán, đó mới là cách giải quyết trước tiên và sáng suốt lúc này bạn ạ, sau đó thì mọi chuyện sẽ giải quyết sau, vì lúc này bạn đang ko bình tĩnh nên sẽ ko thể sáng suốt để quyết định đâu.
    Tôi thề rằng 100% đàn ông ngoại tỉnh chỉ vì nhu cầu ham cái lạ thôi, chỉ chia sẻ tinh trùng chứ ko chia sẻ về tình cảm, nên về nhà lúc nào cũng vợ là số 1, là nhất đấy thôi. Chúc bạn bình tĩnh và giải quyết vấn đề một cách sáng suốt nhất.
    Zalo/Viber o9o494888o
    qrcode_1469937378_zps8qjm0k9f

• 673 Bài viết

• 4,058 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ca này khó nhỉ, nếu hết yêu chồng thì bỏ mới dễ chứ còn yêu thì dù chồng có bồ bịch lăng nhăng bẩn thỉu cỡ nào bỏ nhau cũng khó. Nghi là em công nhân kia dịu dàng hơn, làm tình giỏi hơn.
    - muốn giữ chồng: coi như chuyện ngoại tình ko có và cho chồng cơ hội chuộc lỗi (nếu chồng có thái độ hối lỗi về những gì đã làm, nếu chồng coi như đó chỉ là việc nhỏ thì li dị luôn khỏi nghĩ).
    - muốn bỏ chồng: âm thầm chuẩn bị tâm lý và tài chính vững chắc rồi li dị luôn, ko lằng nhằng gì nữa. Mặc kệ chồng, gia đình chồng, bồ của chồng.
    Nói chứ phụ nữ vn khổ, li dị rồi khó lấy chồng mới. Nếu bạn có khả năng sao ko tìm cách lấy chồng ngoại hoặc đi định cư nước ngoài rồi lấy chồng bên đó luôn.
    • 40 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Giống hệt đứa bạn chị - giỏi giang và kiếm tiền giỏi, ngoại hình ưa nhìn. Chồng luôn yêu chiều, vậy mà đùng cái phát hiện chồng có bồ. Ngoại tình với 1 chị vừa già hơn vợ, xấu hơn vợ, mà lại chỉ là NV phụ bán hàng ở tiệm Kim cương.

Buồn cười ở chỗ là khi vợ mới phát hiện (chưa biết mặt ) thì con bồ mất dạy đó rất chảnh choẹ lên mặt thách thức cô vợ (vì vợ nhỏ tuổi hơn con bồ đó). Nó âm thầm tìm hiểu xem con bồ đó là ai (bọn nó tinh vi lắm), cuối cùng cũng đoán ra. Biết mặt rồi thì chán hẳn, vợ nó khinh, chẳng thèm ghen, tuyên bố cho chúng mày đến với nhau.

Nó làm đơn ly hôn đơn phương, âm thầm nộp. Khi toà án gửi giấy mời thò thằng chồng tá hoả, lạy lục như tế sao. Bao lâu sau vợ nó mới tha thứ.

Giờ thì chuyên tâm cho vợ cho con, tuyên bố luôn là anh chừa cho đến chết. Chả biết có chừa đến chết không nhưng sự việc qua cũng được gần 10 năm

Vì thế, em cứ tham khảo. Chỉ tha thứ khi chồng thực sự hối lỗi và ở bên bờ vực của sự mất mát thì mới thấy quý trọng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 68 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nếu e còn yêu ck và ck e còn nhiều công dụng e chưa muốn bỏ thì hãy "trả thù" 1 cách ngọt ngào nhất như bạn Leaf trọng topic "chuyện ở đâu cũng có". E hãy cân nhắc cho phù hợp với hoàn cảnh của mình nhất.
    • 419 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoại tình thành một trào lưu như thế này chị em phụ nữ Việt Nam cũng góp phần k nhỏ đâu đấy. Với quan niệm ăn sâu bén rễ hàng nghìn năm nay rằng đàn ông là thế, năm thê bảy thiếp, có chơi bời bốn phương tám hướng rồi cũng về với vk. Rồi vì con cái cần một người cha dạy dỗ ( đoạn này thì mãi vẫn chả hiểu đc, thời gian dạy con chăm con nó dành cho bồ rồi còn éo đâu mà dạy vs dỗ con cái nữa ) vân vân và mây mây... Lại nuốt hận vào tim mà tha thứ hết lần này tới lần khác. Nên chúng nó mới nhờn vì nó biết vk chẳng bỏ nó đâu. Em ạ, đừng vì cái gì cả, vì bản thân mình thôi là quá sức rồi. Trả thù chỉ tổ bẩn tay mình. Chúng nó k đáng. Nếu k tha thứ đc thì đừng cố, sống là phải vui vẻ chứ lúc nào cũng bị quá khứ ám ảnh thì khổ lắm, nhanh già chóng chết thiệt thân em ạ. Vẫn biết thời gian này là khó khăn nhưng đừng để những ý nghĩ tiêu cực chi phối mình. Kiếm con bạn thân mà xả stress, ăn chơi nhảy múa cho zai nó thèm 😄😄😄

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bahoangtu1209
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Có hàng nghìn lý do để một thằng đàn ông ngoại tình vợ, và không một chị vợ nào nằm ngoài cái vòng nguy cơ bị chồng ngoại tình.
    -Vợ giỏi giàng quá--> chồng cảm thấy bị lép vế, ngoại tình về bên người khác thấy mình có vị trí cao hơn.
    - vợ kém cỏi, phụ thuộc vào chồng--> một gánh nặng khiến anh ta chán nản, ngoại tình.
    - làm ăn thất bát, vợ chồng càu nhàu, mâu thuẫn--> ngoại tình với người khác vì người khác chẳng nhìn thấy hình ảnh anh ta thất bại.
    - Chồng thành đạt, ngoài tình vì nghĩ mình có tiền muốn gì cũng được.
    - Vợ quá đẹp, chồng mệt mỏi vì trông vợ, nghĩ trước sau nó cũng bồ bịch bỏ mình, ghen bóng gió vô cơ, cũng ngoại tình với đứa kém sắc hơn.
    - Hay tất cả các mặt rất ok với vợ, rất hạnh phúc, nhưng có em zalo chát chít ngon ăn quá, không ăn thì phí, và ngoại tình.
    Và một cái chung nhất mà đàn ông ngoại tình luôn nói đầu tiền " anh chẳng làm gì ảnh hưởng đến gia đình, không bỏ bê vợ con, chắc cho là ngoại chung với đàn bà khác giống như uống bia chung với thằng bạn khác thôi hay sao ấy"
    Thế nên chủ top có thể bớt nghĩ vì lý do, đơn giản vì bọn đó chẳng nghĩ nhiều và trầm trọng như cánh đàn bà.
    Hãy coi như đi đường xa gặp phải cái ổ gà đi
    • 81 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Khi mình gặp cảnh này, mình cũng muốn trả thu, ngủ với thẳng đàn ông khác, chụp ảnh và quảng nó vào mặt thằng chồng, xem nó cảm thấy thế nào, mình chắc sẽ hả hê lắm, sau đó thì là cái gì, chủ top nghĩ xa hơn đi.
    Gia đình tan nát, con cái bơ vơ, thằng chồng nó coi thường mình, mình cũng tự hạ thấp mình, nói sao được người khác nữa, mình sẽ tự cảm thấy xấu hổ, xấu hổ với cả con cái nữa, tất cả những người biết truyện cũng đều coi mình ngang hàng với bọn mà mình liên tục chửi rủa. Nói thế chứ cái việc tự nhiên đi ngủ với thằng khác để trả thù cũng chẳng dễ như Chủ top nghĩ.
    Cái thế giới này luôn không yên ổn vì loài người luôn tìm cách trả thù và trả đũa nhau, tự tạo chiến tranh mãi không thôi. Kẻ biết tha thứ là kẻ cao thượng ( nhưng mà đau và khó đấy), không tha thứ được thì bỏ đi trong im lặng cũng giữ được hình ảnh của kẻ chiến thắng mà, còn cách mẹ nó đang nghĩ là hạ sách, làm rồi coi như không còn cơ hội sống tiếp với nhau. Lý hôn đi rồi làm ván mới.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

không việc gì phải làm thế đâu mn ạ,mình soomgs cho mình đã, cách tra thù tốt nhất là bơ mẹ chúng nó đi mà sống
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2