TIN TÀI TRỢ.

muốn bỏ ck

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.81K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

muốn bỏ ck mà chưa đủ quyết tâm mọi ng ạ. mệt cái đầu. co nó bảo tớ mất nết, biết vậy đừng có lấy vậy mình cũng nói, nếu biết a vô tâm với vk vậy cũng k lấy. tới vậy rồi, giờ mình chỉ muốn bỏ quách cho xong , nhìn 2 đứa con thơ mà thương. mình nuôi cả sợ nuôi k nổi, k nuôi cả thì xót con quá. con cái đúng là sợi dây không dứt đc. biết phải làm sao cho nhẹ cái lòng. biết chia sẻ với ai bây giờ, cô đơn buồn tủi trong chính ngôi nhà của mình. đôi khi nghĩ hay bị bệnh ốm mà chết té đi xong chuyện. lúc lại nghĩ kiếm một ng khác xả stress nh lại nghĩ ck mà còn như vậy thử hỏi trên đời còn ai có thể thật lòng với mình đc ...nó cứ thấy thất vọng tràn trề...mãi k nguôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của saurieng000

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 266 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Kiếm ng khác thôi em
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nguyên nhân muốn bỏ chồng?
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

có ck thấy đau đầu, k có ck chắc đỡ đau đầu hơn.

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 60 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đau đầu là khi mình đọc bài của bạn ?
    Viết 1 đoạn cũng rối tinh mù lên vậy. Còn bỏ hay không bạn phải nói rõ ra chứ.
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

😁😁 tớ đang rối như cái bài tớ viết thế đó. quyết định đc thì đâu rối như vậy.

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vô tâm là bệnh nan y của đàn ông rồi, những thứ càng gần gũi thì lại càng ko để tâm, chỉ khi mất đi thì họ mới thấy trân trọng. M ngĩ bạn phải cứng rắn lên, lựa 1 ngày đẹp trời ngồi nc rõ ràng với ck về chuyện này cùng với ý định chia tay, đã quyết định nói thì bạn phải đảm bảo là bạn phải làm đc, nếu ngta có níu kéo thì đừng có yếu lòng...sau đó sẽ có 1 đống kịch bản xảy ra, nhưng mục đích việc làm của b là để a ck nhận ra giá trị của vk mình. Sau 1 thời gian nếu ck còn tha thiết thì xem xét quay lại, còn nếu vẫn dửng dưng thì m ngĩ mối quan hệ này ko dành cho bạn, và b biết phải làm gì mà
    • 110 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

e cũng giống chị đây. cũng đang rối bời lắm. muốn bỏ mà nhìn con mới đc 3 tháng làm e lại chùn xuống

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Snow13131103
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 227 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi saurieng000 Xem bài viết
    muốn bỏ ck mà chưa đủ quyết tâm mọi ng ạ. mệt cái đầu. co nó bảo tớ mất nết, biết vậy đừng có lấy vậy mình cũng nói, nếu biết a vô tâm với vk vậy cũng k lấy. tới vậy rồi, giờ mình chỉ muốn bỏ quách cho xong , nhìn 2 đứa con thơ mà thương. mình nuôi cả sợ nuôi k nổi, k nuôi cả thì xót con quá. con cái đúng là sợi dây không dứt đc. biết phải làm sao cho nhẹ cái lòng. biết chia sẻ với ai bây giờ, cô đơn buồn tủi trong chính ngôi nhà của mình. đôi khi nghĩ hay bị bệnh ốm mà chết té đi xong chuyện. lúc lại nghĩ kiếm một ng khác xả stress nh lại nghĩ ck mà còn như vậy thử hỏi trên đời còn ai có thể thật lòng với mình đc ...nó cứ thấy thất vọng tràn trề...mãi k nguôi.

Cuộc sống vốn dĩ là vậy, không ai được nói hay được về hôn nhân. May mắn thì lấy được ck tốt, nhưng khuyên bạn nếu giữ được thì cố còn không đừng ngại việc chia tay. Cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra.
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn đã viết lên đây có nghĩa là bạn đang rất bế tắc và cần được mọi người chia sẻ đúng không?
    Theo mình bạn nên viết cụ thể câu chuyện bạn đang gặp phải để mọi người dễ hình dung. Biết đâu đấy góc nhìn của người ngoài cuộc sẽ giúp bạn thấy rõ vấn đề của mình và có giải pháp tốt hơn.
    Còn mình đọc bài bạn viết mình chưa hiểu gì. Câu từ viết cũng không rõ nữa. Xin lỗi vì nói thế.
    P/S: Dù sao cũng chúc bạn sớm vượt qua giai đoạn khó khăn.
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng giống như bạn, chồng M đi làm được nữa ngày còn nữa ngày đi chơi bù khú với bạn bè. Tiền giữ riêng,không quan tâm đến cảm xúc của vk, vô tâm lắm, bạn bè của ck là trên hết. Chồng mình có thể ăn nhậu đi chơi này nọ hết cả ngày, cả triệu nhưng chẳng dám cho mình được 50k, Mình cũng đi làm tự nuôi nỗi bản thân nên cũng chẳng cần tiền của ck, nhiều khi thấy tủi thân lắm. mình cũng đang chán lắm lắm muốn bỏ quách đi cho rồi. Được cái phụ mình việc nahf với dạy con. Mà làm không được, 2 đứa con thơ không cha sẽ như thế nào?
    " Thà không có ai bên cạnh còn hơn khi ở bên cạnh một người mà vẫn cảm thấy cô đơn"
    • 16 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bình tĩnh bạn ạ. Đừng vì một phút nóng vội để rồi mắc phải sai lầm khiến mình hối hận sau này bạn ạ. Hai người hãy ngồi lại với nhau để nói chuyện, để nhìn lại và tìm ra cách giải quyết. Khi cáu ai cũng sẽ nói những lời làm tổn thương nhau nhưng đấy chỉ là những lời bộc phát ra trong lúc cáu, giận nhau thôi. Chúc 2 bạn mau làm hoà. Gặp nhau, đến với nhau đã là duyên rồi bạn nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đôi lúc cũng có snghi giống bạn, mun li hôn, nhưng rồi nghĩ đến con, thiếu tình thương của ba mẹ lại không đành, rồi nào là con lớn lên an hoc, sợ 1 mình lo cho con ko đến nơi đến chốn, thiệt thòi so với bạn bè, tùm lum....hết...rối như tơ vò...
    • 2,179 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Học cách vô tâm như ck là xong. Nếu ko muốn con sống ko có cha thì ai làm gì mặc ng nấy. Nó ko ôm mình ngủ thì mình ôm người ngoài. Nhưng trước đó thì nên nói cho rõ ràng sống với nhau như 2 người xa lạ vì con thôi. Cùng góp tiền nuôi con lớn, ai thích làm gì thì làm ko ràng buộc với nhau nữa.
    What should I do next?
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bây giờ tớ chỉ cần cằn nhằn trách móc tí là xửng lên , tát vk, đập vk, mình sợ và thấy đau đớn lắm. thủ tục ly hôn cũng thật lằng nhằng, tớ đã viết đơn, ký cả rồi, nh còn cần mấy thứ giấy tờ tùy thân đi công chứng nữa, nói thì lão k đi làm, hắn nói mày muốn thì tự đi mà làm . mệt mỏi, buông xuôi. tớ giờ chỉ im lặng sống qua ngày thôi. k ngờ lấy ck là một điều sai lầm đến vậy.

• 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đàn ông có thể sống vô tâm nhưng đàn bà lại không làm được như vậy. Nếu anh ấy còn yêu con thì em nghĩ chị nên cố gắng vì 2 đứa con, khi bỏ nhau nghĩ cho cùng thiệt thòi nhất chính là còn chị ạ. Còn nếu vừa vô tâm với vk, con cũng thế thì thôi giải quyết nhanh cho khỏi chóng già,