TIN TÀI TRỢ.

Mười năm đầu nhìn mẹ chồng, mười năm sau nhìn con dâu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.22K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lẽ ra ngay từ đầu bạn kiên quyết sống riêng thì đã không bị dồn nén tới vậy. Nghĩ thì vẫn bực, nhưng nếu chỉ như bạn kể thì ông bà cũng chưa ác, chưa hành hạ con dâu như những cha mẹ chồng khác đâu bạn ạ. Giờ bà già rồi vẫn cố nấu cơm, dù có chậm chạp, thì hãy nghĩ nếu mẹ ruột của mình như thế thì sao, hãy bỏ qua hết chuyện không vui, và cố gắng thương lấy ông bà đi bạn ạ, dù sao cũng là người sanh ra, nuôi nấng chồng mình, là ông bà nội của con mình, điều mà nhiều đời sau dù có muốn cũng không thể chối bỏ. Sống có đức thì sẽ được nhiều lắm, điều đạt được ngay trước mắt là tâm bạn sẽ thanh thản, thoải mái.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 298 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Đâu phải chuyện riêng ai. Mẹ mình với bà nội mình y hệt. Hồi nhà mình còn nghèo, ba mình thì đau ốm luôn, mẹ một mình bôn ba kiếm tiền nuôi cả nhà, bao nhiêu năm không được ăn tết cùng gia đình. Bà nội có điều kiện nhưng không giúp 1 chút nào, chỉ chăm chăm lo cho "cháu đích tôn" sung sướng. Có gì đời mới nhất là mua cho nó, nhưng nhà mình thiếu tiền ăn thì bà không đoái hoài. Mẹ mình cũng chẳng trách, con mình chồng mình mình nuôi nhưng mà uất và tủi thân. Rồi cũng vượt qua, bây giờ nhà mình khá, bà phá sản, đủ thứ bệnh thì lại đến tay mẹ mình. Mẹ mình đón bà về hầu hạ tắm rửa, đổ bô thay bỉm (bà không đồng ý thuê giúp việc). Cháu đích tôn của bà vài năm mới đến thăm bà 1 lần. Mẹ mình làm hết nghĩa hết sức thôi, chứ tình cảm thì khẳng định là không thể có được. Bà biết thế mà cũng chẳng dám trách. Nhưng tuổi già mà biết con cháu chẳng có tình cảm với mình thì nói thật chắc bà cũng cắn rứt lắm.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2