TIN TÀI TRỢ.

Một cơ hội cuối, còn hơn phải ân hận cả đời...

• 16 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ(cha) thân mên !
    Nay em mở đề tài này sau đề tài " Hạnh phúc mong manh quá ! mong rằng kinh nghiệm của tôi sẽ giúp ích cho ai đó..." có lẽ mọi người đã hiểu 1 phần nào về cuộc sống của mình. Nay mình mở đề tài này để mong mọi người giúp em có thể khắc phục chồng mình để có 1 hy vọng hàn gắn gd .
    Tính cách của c e là gia trưởng (c nói gì dù đúng dù sai cũng ko được cải lại, nhất nhất phải tuân theo ), có quan điểm là lấy vợ về là để phục vụ c và gd (c ko phải làm gì hết chỉ đi làm thôi ). Mà c e lại có cái đam mê cờ bạc (đánh bài và đánh cờ), ko biết có bỏ được ko ạ ?, cái đam mê nữa là nhậu nhẹt (nhậu rồi đi 2-3 tăng nữa mới chịu về). Tình hình kinh tế c em là lương 7tr nhưng toàn phải trả nợ cho tháng trước chi đưa vợ được nhiều nhất là 2tr để lo cho con 4 tuổi, ngoài ra trong tháng thường xuyên nói là mượn tiền vợ để xài (vì c e sống rất đẹp với bạn nhậu nhẹt là chịu chi tiền và bao bạn lắm). Tình hình lãnh lương ngày 10 hằng tháng thì ngày 15 đã than hết tiền.
    Ngoài ra 1 chuyện tế nhị em cũng xin nói luôn ở đây để mong dược tư vấn( mong mọi người thông cảm). Chuyện sinh lý của c em khá mạnh, mà bản tính thì rất thô bạo muốn được thoả mãn bản thân mà ko biết nghĩ cho đôi phương (c em thích qh theo các phim sex của mỹ mà ko bao giờ biết vuốt ve mơn trớn vợ để vợ có cảm xúc), cứ muốn vợ phải chiều, phải phục vụ( em cảm giác mình ko khác gì gái ngoài đường). Em rất sợ phải qh với c vì mỗi lần như vậy e rất đau.
    Sau vụ c em muôn ly di nhưng vì nhiều lí do em ko chịu li dị lúc này (trong bài "hạnh phúc....." em có nói rõ). Nay c em làm hoà chỉ nói "vc mình hoà đi a hứa từ nay sẽ thay đổi", e thì muốn phải nói chuyện rõ ràng và phải đưa ra những thoả thuận cụ thể, nhưng c e ko chịu nói chuyện rõ ràng vì ko thích nói nhiều.
    Nay e phải làm sao đây mọi người ? mấy ngày nay e thấy c e có quan tâm vợ con hơn, nói chuyện đàng hoàng với vợ hơn nhưng vẫn mê chơi cờ bạc, nhậu nhẹt đến hết tiền rồi về hỏi vợ, còn chuyện xxx em có lấy tài liệu về cho c em đọc và để c biết cách (vì e khó nói thẳng quá vì sợ c em lại nghĩ e chê c này nọ) nhưng cũng thấy ko cải thiện hơn, em thấy hụt hẫn vô cùng, đó có phải là tính cách, là bản chất của c em rồi phải ko ? có cải thiện được không ạ ?(theo cảm nhận c em thuộc dạn "bao dâm" phải thật mạnh bạo thì mới thoả mãn được).
    Em giờ chỉ còn chút tình nghĩa chứ về tình cảm dường như em hết rồi, e rất muôn giải thoát cho cả 2 nhưng vì con em cũng mong có được 1 cơ hội để cứu vớt gia đình, e ko muốn sau này phải ân hận vì mình ko cố gắng 1 lần và cho c 1 cơ hội thay đổi.
    Mong mọi người chi cách cho e để em cải thiện cuộc sống gd, phá bỏ thì dễ lắm còn hàn gắn thì mới khó.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều, chúc các gia đình luôn vui vẻ hạnh phúc!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,355 Bài viết

• 118,798 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tình huống này bạn cố được chứ tớ thì chịu bó tay. Bạn nên nhớ rằng tính cách ko phải là cái thay đổi được. Trừ phi đã qua 1 lần sống chết thì họa may..

Cha mẹ sinh mình ra để mình sống làm người đàng hoàng, ko sung sướng tột đỉnh thì cũng được bình yên khỏe mạnh vui tươi. Mình ko làm được thì mình khổ mà cha mẹ mình cũng khổ. Còn thằng người dưng chỉ vì một thời gian mình yêu nó nên nó sống sướng cả đời trên nỗi khổ của mình và cha mẹ mình á? KOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,341 Bài viết

• 4,320 Được cảm ơn

Thôi, cố đc đến đâu thì cố. Ít nhất sau này cũng ko phải ân hận.
    Đành mưa dầm thấm lâu thôi bạn ạ.
    Còn chuyện xxx thì tớ thuộc trường phái ăn chay, nên chịu, chả bít tư vấn thế nào. ^^
    • 146 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em tưởng chị phải chuẩn bị thủ tục ly hôn rồi chứ ạ? Thương chị quá! Nhưng em không ủng họ cách làm của chị. Em thì quả thật không cam chịu như chị được. Chia sẻ với chị ạ! hic em không có nhiều kinh nghiệm nên không biết khuyên chị gi được (vì nếu là em chỉ mỗi cái khoản bạo dâm kia là em đã cho phăng teo rồi chứ chưa nói gì đến nào là hành hạ vợ về tinh thần, cờ bạc, không lo kinh tế cho gđ,,,). Nắm tay chị thật chặt vậy! Cám cảnh cho cái thân phu nữ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 446 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Nếu là mình thì mình chẳng có gì phải nuối tiếc một ông chồng thế này. Sống một mình chắc chắn là vui vẻ và thoải mái hơn sống với ông chồng này!
    • 3,377 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Haizzz không ai có thể quyết thay bạn được đâu, tớ và mọi người cũng chỉ nghe qua bạn nói, đánh giá qua bài viết của bạn, chính bạn sống với người đàn ông đó, chịu đựng cuộc sống và cả in bed với người đàn ông đó. Tớ chỉ dám khuyên còn sức chịu đựng thì chịu, mà vượt qua limit rồi thì buông. Cuộc sống của người phụ nữ không chỉ có chồng có con mà bao điều hạnh phúc khác nữa, đừng bó buộc mình quá vậy. Đời người ngắn ngủi lắm, cứ chìm trong đau khổ thì ngoảnh đi ngoảnh lại, già mất rồi. Cố gắng lên nhé! Tất cả đều phụ thuộc vào sức chịu đựng của bạn mà thôi, tớ xin hết!
    nJKq2kNap7