TIN TÀI TRỢ.

Mong nhận được lời khuyên từ các bạn!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.37K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Mình năm nay 28 tuổi, bạn gái mình năm nay 27 tuổi và chúng mình quen nhau đã được 01 năm. Cả hai chúng mình đều có công việc ổn định và thu nhập thuộc loại khá. Mình là con trai một. Bạn gái mình là người tỉnh khác đến sinh sống và làm ăn tại quê mình. Bạn gái mình và em trai (năm nay học lớp 10) sống xa nhà đã đựơc 07 năm và bạn gái mình nuôi em trai ăn học từ dạo ấy.
    Mình dự định sang năm sẽ tổ chức đám cưới vì mình nghĩ rằng cả hai đứa cũng không còn trẻ tuổi, thu nhập và công việc cũng ổn định và thời gian quen nhau cũng đã chín mùi. Tuy nhiên bạn gái mình thì muốn 3 năm nữa (tức chờ đến khi em trai của bạn gái mình học hết lớp 12) thì tiến đế hôn nhân. Mình thì không đồng ý và thuyết phục sang bạn gái mình tổ chức vào năm tới. Bạn gái mình cũng đã nhất trí nhưng tụi mình cũng đang băn khoăn vì bạn gái mình không biết khi cô ấy về sống tại nhà mình em trai cô ấy sẽ ở đâu và ai chăm lo đời sống tinh thần cho nó (đời sống vật chất thì cả hai đứa sẽ chung tay chia sẽ). Mình mong nhận được lời khuyên từ các bạn. Trân trọng cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo mình thì vẫn phải lo chứ nhỉ . Một mình chị còn nuôi được em mấy năm cơ mà , nay lại có thêm anh rể thì em phải khá hơn rồi . Nếu nhà bạn rộng rãi thì chắc chả vấn đề gì , còn nếu chật ..........................................
    thì mùa đông đến càng ấm chứ sao , mùa hè đã có điều hòa rồi .
    Em của bạn gái học khá không , nếu khá thì xác địng tiếp là thêm 5 năm đại học nữa .
    ================
    Chúc hạnh phúc .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,175 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Một mình chị còn nuôi được em mấy năm cơ mà , nay lại có thêm anh rể thì em phải khá hơn rồi . Nếu nhà bạn rộng rãi thì chắc chả vấn đề gì , còn nếu chật
    Không hiểu nab đã có ja đình chưa :Sad:
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi U.F.O Xem bài viết
    Không hiểu nab đã có ja đình chưa :Sad:

Hôm nào hội trường anh em mình giao lưu cái nhỉ .
    Vụ 2 e cva quyên sinh em có liên quan gì ko đấy :Angel:
    ===============
    Sorry chủ thớt , đọc ko kỹ , bạn hỏi về "Chăm sóc đời sống tinh thần cho em trai của bạn gái " _ theo mình thì gia đình là cái nôi chăm sóc tốt nhất cả về vật chất và tinh thần bạn à .
    • 629 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em nó cũng lớn rồi, không có gì đáng lo quá đâu, cứ quan tâm quá làm em ỉ lại, đến lúc tự em nó phải lo cho bản thân có khi lại khó khăn. Như tôi đây, cũng đã từng cho em vợ ra ở riêng, cũng có suy nghĩ là có thể em ấy vất vả, nhưng nghĩ lại là ngày trước mình còn vất vả hơn nhiều. Mừng là đến nay mọi thứ đều tốt đẹp, anh chị vẫn thường xuyên quan tâm đến em, em thì tự lực hơn, chủ động hơn trong học tập...
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mong nhận được lời khuyên cụ thể từ xuansac.com về giải pháp mà bạn đã làm. Trân trọng cảm ơn bạn
    • 629 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienmy Xem bài viết
    Mình mong nhận được lời khuyên cụ thể từ xuansac.com về giải pháp mà bạn đã làm. Trân trọng cảm ơn bạn
    Trường hợp của mình khác của bạn, vì em vợ mình lớn hơn em vợ bạn - học Đại học.
    1. Vấn đề 2 bạn thống nhất với nhau về việc cưới thì đã xong rồi phải không? Bạn gái bạn đã 27 rồi, cưới xong còn tính chuyện có em bé nữa. Mà không phải cứ hoàn thành xong việc này mới tiến hành việc kia được, thông thường chúng ta phải làm nhiều việc 1 lúc.
    2. Về em bạn gái bạn, nay đã học lớp 10, thì cũng như mình ngày trước hay rất nhiều cháu bây giờ đi học xa nhà từ lớp 10, nên việc cho em nó ra ở riêng (thuê nhà trọ hoặc bạn gái bạn có nhà riêng?) là việc bình thường.
    Để có điều kiện quan tâm đến em hơn, 2 bạn nên tìm cho em nó 1 chỗ ở vừa phải, chủ nhà tốt, có thể gần trường hoặc gần nhà bạn, tìm xung quanh đó để chỉ cho em nó 1 quán cơm (nấu cơm 1 người mất thì giờ lắm, mặc dù ăn quán có vẻ không an tâm), nếu có căng tin nhà trường hay cơ quan nào đó thì tốt. Bạn dặn em khi nào rảnh thì qua bên anh chị chơi ăn cơm, hoặc thỉnh thoảng 2 bạn qua đó chơi, vừa quan tâm, vừa kiểm tra tình hình; xác định tư tưởng cho em bây giờ lớn rồi, là lúc bắt đầu chứng tỏ mình, nên em được tự quyết định việc học, nghỉ, chơi nhưng làm sao phải hài hòa giữa chơi và học, thời gian dành cho việc riêng và bạn bè, nếu có khó khăn gì thì báo để anh chị biết. Nếu bạn có cho tiền em, đừng đưa 1 cục mà nên cho nhỏ giọt (trừ học phí, sách vở, quần áo...) để em biết tiết kiệm và khắc phục khó khăn, thỉnh thoảng cho em chút tiền sinh nhật, mua bút vở, uống nước...
    Nói chung là nhiều cái, ngồi nghĩ có thể không hết, hoặc không phù hợp... Bạn cứ chủ động bàn bạc với bạn gái và em sẽ xong thôi mà.
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:
    • 994 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

To thienmy, trường hợp ng yêu bạn giống mình đấy. Mình ở tỉnh khác, đến tp đi làm rồi em mình xuống ở chung với mình để đi học tcấp, mình nuôi e từ lúc chưa có gđ lận. Đến bây giờ mình đã nuôi e mình được mấy năm rồi, nhưng mình khác với bạn là mình và ôx mình đều ở nhà trọ, nên e mình cũng ở cùng khu nhà trọ đó, nhưng khác phòng. Vì vậy mình có n cơ hội chăm sóc tinh thần cũng như vc cho e mình.Trường hợp của bạn cũng ko có gì to tát lắm, bạn có thể tìm phòng trọ, hoặc ktx cho em ấy ở, rồi cuối tuần hoặc ngày nghỉ kêu em ấy về chơi với gđ bạn, như vậy vừa có tcảm 2bên gđ, vừa giúp cho 2chị em gần gũi nhau.Hoặc nếu nhà bạn rộng thì kêu em ấy ở chung, với đk bố mẹ bạn cho phép, và ng yêu bạn ko ngại, vì dù sao em ấy cũng chưa học xong phổ thông, chưa làm ra tiền mà ở ngòai 1mình thì ng chị như ng yêu bạn ko yên tâm là điều tất nhiên.
    Cục cưng của ba mẹ. Ba mẹ yêu con nhất trên đời
    !:Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,175 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Nó mới lớp 11 thôi làm sao mà để ở riêng được hả trời
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

^^ anh cứ coi em trai chị ý là em trai anh. Nếu đó là em trai anh, anh sẽ làm j ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 216 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi U.F.O Xem bài viết
    Nó mới lớp 11 thôi làm sao mà để ở riêng được hả trời
    Lớp 11 ở riêng tốt chứ sao mà không được hả bạn? Có điều sẽ hơi vất vả hơn thôi, tuy nhiên nếu anh/chị thường xuyên qua thăm nom giúp đỡ thì cũng sống ổn mà.
    As my soul heals the shame, I will grow through this pain.
    Lord I'm doing all I can... to be a better man :rolleyes:

tam04ekn4
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ý kiến của bạn xuansac.com và buõminh rất đáng để suy nghĩ. Trân trọng cảm ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cảm ơn tất cả các ý kiến góp ý của các bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

bạn này băn khoăn chuyện lạ nhỉ? em của chồng thì xưa nay vợ có nghỉa vụ nuôi, còn em vợ lại suy nghĩ nhiều thế! nếu nhà bạn rộng rãi thì đưa em về nhà ở, nếu không rộng cũng đưa em về ở, trừ phi quá chật, 1 phòng thì thuê phòng cho em ở, nuôi nó ăn học. sau này bạn có con, có thằnng cậu nó chăm còn hơn 10 người khác. bạn chưa có con, bạn chưa hình dung ra tình cảm cậu cháu, hay dì cháu nó như thế nào đâu. nếu thua thì chỉ thua tình cảm bố mẹ con cái 1 tí teo mà thôi