Mong được lời khuyên từ các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 731 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Có mẹ nào lấy chồng nước ngoài hoặc cùng cảnh ngộ vào chia sẻ cùng em đi.
    Em với bạn trai (Người Nhật) yêu nhau 3 năm với bao sóng gió (do em ngại cảnh xa xôi) và cuối cùng cũng quyết định đi đến đám cưới. Khổ cái cưới xong hàng xóm bàn ra tán vào đủ điều làm em vô cùng mệt mỏi. Toàn hỏi kiểu lấy chồng nước ngoài giàu có rồi sao không cho bme cái này cái kia. Xong lại laya xa thế mất quê mất con. Em khổ tâm hết sức. Vẫn biết không để ý đến miệng lưỡi thiên hạ mà vẫn không khỏi chạnh lòng. Ngay cả bme e cũng nghĩ e lấy chồng em là giàu là sướng là có thể cho bme tiền. Các mẹ chia sẻ cùng em với. E hụt hẫng qua.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,967 Bài viết

• 4,442 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cưới xong hiện giờ e đang ở Nhật cùng ck hay sao ?
    Nếu sống xa thì e để ý lời đàm tếu của hàng xóm làm gì ?
    Sống ở đâu cũng phải cày bục mặt ra để lo cơm-áo-gạo-tiền, chứ ở đâu có sẵn cho ăn mà cho tiền rồi này nọ, nếu cha mẹ b biết nghĩ biết thương con sẽ ko đòi hỏi, còn họ nghe lời hàng xóm mà đòi hỏi thì e cứ trình bày hoàn cảnh thôi.
    V/v mất quê mất con gì đó, chỉ là lời nói của những kẻ ghen ăn tức ở mà thôi, gả con chứ đâu phải bán con mà "mất" ,con vẫn ở đó, cháu vẫn ở đó, chỉ là chúng ta ko gặp nhau thường xuyên mà thôi, nhớ quê nhớ mẹ thì vẫn có thể về thăm nhau mà , đừng dễ dàng lung lay chứ e, lấy vn hay lấy nước ngoài ko quan trọng, quan trọng là 2vc hòa thuận hạnh phúc
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Dạ em chuẩn bị qua Nhật cùng ông xã chị ạ. Em cũng biết họ cũng phải làm quần quật mới có tiền chứ có phải tự dưng tiền rơi xuống người đâu. Cảm ơn lời chia sẻ của mẹ nó nhé
    • 221 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

sống trên đời. sống là vì mình, vì gia đình. ko phải sống cho thiên hạ. bạn hiểu rồi chứ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cảm ơn lời khuyên của bạn nhé. Klq bạn sn 91 đúng không, mình cũng Dê nè. hì