Mong con !!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi e có gia đình cách đây 4 tháng, do vợ chồng ở xa nên đến bây giờ vẫn chưa có em bé. CKK của e cứ mỗi tháng là trễ 1-2 ngày. Tháng này tụi e canh ngay ngày rụng trứng luôn ý.
    Tháng trước e có kinh mùng 4, tháng này đến mùng 10 vẫn chưa có kinh. Nhưng thử que thì chỉ có 1v. Huhu. Có ai có hiểu cảm giác trông ngóng con từng ngày như e ko ạ ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 152 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    4 tháng vẫn còn sớm mà bạn, bạn đừng lo lắng với suy nghĩ nhiều quá, tinh thần cứ thoải mái thì sẽ mau có thôi. Mình cưới ck cả năm mới có bé nên bạn đừng suy nghĩ quá nhé. Chúc vk ck bạn hạnh phúc và sẽ sớm đón dc Chuột con nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang mong con như bạn, 8 tháng rồi. Mình bị trứng kém nên khó có con. Bạn đi khám tiền sản xem có bị j không, Tới ngày rụng trứng thì mua que thử rụng trứng ah. Còn trễ kinh thì vẫn có nhiều người thử 1 vạch do beta chưa lên bạn ah. Bạn đi xét nghiệm máu thử. Hay do bạn stress quá nên trễ kinh, Thư giãn đi bạn ah. Mới 4 tháng thì còn sớm mà
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimxu2001989 Xem bài viết
    Mình cũng đang mong con như bạn, 8 tháng rồi. Mình bị trứng kém nên khó có con. Bạn đi khám tiền sản xem có bị j không, Tới ngày rụng trứng thì mua que thử rụng trứng ah. Còn trễ kinh thì vẫn có nhiều người thử 1 vạch do beta chưa lên bạn ah. Bạn đi xét nghiệm máu thử. Hay do bạn stress quá nên trễ kinh, Thư giãn đi bạn ah. Mới 4 tháng thì còn sớm mà
    Cam ơn b. Mình mong từng ngày luôn ý. Khám tiền sản là làm những việc gì ạ ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoyeu94 Xem bài viết
    4 tháng vẫn còn sớm mà bạn, bạn đừng lo lắng với suy nghĩ nhiều quá, tinh thần cứ thoải mái thì sẽ mau có thôi. Mình cưới ck cả năm mới có bé nên bạn đừng suy nghĩ quá nhé. Chúc vk ck bạn hạnh phúc và sẽ sớm đón dc Chuột con nhé
    Hihi cam ơn b nhe. Lúc mấy tuần đầu có bé b có bị ra huyết trắng vón cục ko ạ? Nhưng ko bị ngứa gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng cưới được hơn năm rồi, cũng mong con mà mãi chưa có. Lúc nào cuk buồn dầu hết cả lòng
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khám tiền sản là đi xét nghiệm chỉ số liên quan đến buồng trừng, siêu âm đầu dò xem trứng như thế nào. chụp xem coi vòi trứng có bị j không. Chồng bạn thì khám nam khoa, xét nghiệm tinh dịch dồ xem như thế nào. Bạn đến phòng khám hay bệnh viện ý để người ta tư vấn cho. Mà mới có 4 tháng nên cứ từ từ bạn ơi. Khám xong lại đâm lo, stress thì lại càng khó có con.
    • 85 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chắc tại em mong con quá nên bị chậm kinh đó. Chị ngày trước cũng thế, lấy chồng muộn nên cưới song đi đâu mọi người cũng hỏi rồi bố mẹ 2 bên ở quê cũng vậy cứ gọi điện về hỏi thăm là câu đầu tiên lúc nào cũng là: có gì chưa? Rồi chị được các mẹ mách mua cao ích mẫu nguyên chất đồng gia uống điều kinh lại thì có bé gà đó. Với lại tâm lý cần phải thật là thoải mái đó em à.