Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mong các mẹ cho lời khuyên khi đi thêm bước nữa

• 2.45K Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Khi mình viết lên đây có lẽ mình chỉ mong được nhẹ lòng trước mọi lời chia sẻ với mọi người mà thôi.
    Năm nay mình 33 tuổi đã li hôn chồng được 2 năm, mỗi người nuôi một đứa.Con gái 5 tuổi ở với ba, còn mình nuôi bé trai 3 tuổi.Hiện tại cuộc sống hai mẹ con tạm ổn.Vì mình có trình độ học vấn nên mình có thể lo cho cuộc sống đầy đủ cho 2 mẹ con.
    Điều đáng nói là mình giờ lại muốn đi thêm bước nữa.Bao nhiêu người khuyên không nên, nhưng khi gặp người đàn ông này thì nỗi lo sợ lại tan biến và lại muốn bước thêm lần nữa dù biết sẽ rất khổ
    Cái mình đang mong mọi người nói ra suy nghĩ của mỗi người là về người đàn ông này
    Anh sinh năm 1979 còn mình lại sinh năm 1982 ( hai tuổi không hợp nhau). Nhưng a luôn nghĩ mình sinh năm 1983 nên a nói tụi mình hợp lắm.
    Vấn đề này có thể bỏ qua được, mình nói sơ qua hoàn cảnh của a.Vợ a mất cách đây 2 năm, qua tìm hiểu và mình được biết chị ấy tự tử, mỗi người mỗi ý kiến nên mình không bàn tới.A nói khác,mọi người nói khác.Nhưng qua những người mình tìm hiểu thì a là một người mất đạo đức, không nhân cách và đối xử với vợ con rất tệ. Lại có tinh trăng hoa trai gái ngoại tình.Công việc của a là làm nhà nước.Nhàn rỗi bên cạnh đó a có làm thêm việc ngoài.
    Khi mình quen a, mãi sau này mình phát hiện a lừa dối mình ,vẫn song song quen 1 người qua mạng, và 1 phụ nữ có chồng đi làm ăn xa.Cái đáng nói là a luôn kè kè mình, ghen tuông đủ thứ và kèm cặp mình nhưng a thì lại thế.
    A rất nóng tính, mỗi lần làm gì sai a lại thề độc, a đưa con ra thề rất gớm.Nhưng cuối cùng mình biết a làm sai mà a vẫn thề.A sống kiểu bất cần,nếu mình vui thì a vui,mình không vui thì a sẵn sàng sừng cồ lại
    Mình đang không hiểu tại sao mình lại yêu mê muôi người đàn ông này.
    A có 2 con lớn rồi,tụi nhỏ cũng rất yêu quý mình và ngươc lại.Vì mình nghĩ sống rất đạo đức,thương con a thì người phụ nữ khác sẽ thương con mình.
    Cho tới lúc này là mình phát hiện được 2 tuần a lừa dối mình.A cầu xin mình tha thứ và làm lại
    Mình cũng nghĩ tới chuyện sẽ đăng kí kết hôn với a.Nhưng sao không một ai đồng tình với mình.
    Mọi người ạ,mình yêu a quá, muốn được khô với a được chăm sóc con a và a.
    Theo cảm nhận của mình thì a cũng yêu mình nhưng bản tính của a rất nóng, nếu mình làm gì không vừa lòng a sẵn sàng nói những lời thô tục, khó nghe và bất cần.Tụi mình xảy ra bao nhiêu lần chia tay nhưng cuối cùng lại quay về.Thực lòng giờ mình phải làm gì đây?
    Mình đang cố tin a thêm lần nữa.A đã cho mình mật khẩu zalo,facebook tất cả để củng cố niềm tin ở mình.
    Mình lo sợ cuộc sống sau này, a nóng tính lên là có thê làm những điều kinh khủng...
    Mà tính mình thì cũng hiếu thắng và nóng.Liệu có nên chăng đi thêm bước nữa với người này
    Lòng rối bời
    Nhưng tình yêu nhiều quá.Mình không bỏ anh được.Mình yêu nhiều rồi,mình lại là người rất chung thủy
    Khi biết a lừa dối mình đã sốc tới mức gầy còm,nhưng vực lại tinh thần mình lại tha thứ cho a

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

so sanh anh ấy hiện tại và chồng cũ ngày trước... ai hơn bạn nên đến với họ...
    cho mình hỏi ck cũ bạn đã có ai chưa...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 76 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế mà cứ đâm đầu vào thì còn ai khuyên được gì nữa. Không thương bản thân mình thì cũng nên nghĩ cho tương lai của con chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 103 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Bây giờ bạn sống không chỉ riêng bạn mà còn có 2 con của bạn nữa. Bạn hãy can đảm lên không dưng vợ anh ta tự tử, không dưng người ta lại nói xấu anh. bạn đã ở vào tuổi này rất đàn bà không còn là một đứa con gái mù quáng vì yêu và quá mê trai như vậy. Biết trước sẽ khổ thì cớ sao mình lại lao đầu vào. Nếu bạn chịu khổ sở 1 mình thì ok ! không ai có thể cản bạn cả nhưng bạn còn có 1 đứa con trai nhỏ nó sẽ chịu khổ với bạn chưa kể vì yêu anh ta bạn sẽ sẵn sàng có thêm con nữa vậy thì kết thúc của bạn liệu có tốt hơn người vợ trước của anh ta chăng?.
    Bạn đã 1 lần dang dở hôn nhân bạn phải biết được nỗi khổ của con cái mình như thế nào? bạn cũng phải khổ sở ra sao thì bạn hãy xem như đây là cách để dứt khoát với người đàn ông này.
    Nếu như vợ anh ta bệnh tật mà chết thì bạn không cần băn khoăn gì nhưng cô ấy đã tự tử chết và bạn cũng biết anh ta kinh khủng như vậy mà bạn còn cố gắng lao đầu vào thì tôi khuyên bạn nên cầm sẵn 1 cái cuốc để đào sẵn cho mình một cái huyệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 190 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chị đã mê muội như vậy còn khuyên được gì nữa. 1 lần lầm lỡ rồi mà vẫn cứ lao đầu vào, chị biết thừa là nhà ck và ck chả bao giờ nói đúng về vợ cũ của họ cả. Haiz
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 942 Bài viết

• 11,818 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nangmaikpka Xem bài viết
    Vấn đề này có thể bỏ qua được, mình nói sơ qua hoàn cảnh của a.Vợ a mất cách đây 2 năm, qua tìm hiểu và mình được biết chị ấy tự tử, mỗi người mỗi ý kiến nên mình không bàn tới.A nói khác,mọi người nói khác.Nhưng qua những người mình tìm hiểu thì a là một người mất đạo đức, không nhân cách và đối xử với vợ con rất tệ. Lại có tinh trăng hoa trai gái ngoại tình.Công việc của a là làm nhà nước.Nhàn rỗi bên cạnh đó a có làm thêm việc ngoài.
    Khi mình quen a, mãi sau này mình phát hiện a lừa dối mình ,vẫn song song quen 1 người qua mạng, và 1 phụ nữ có chồng đi làm ăn xa.Cái đáng nói là a luôn kè kè mình, ghen tuông đủ thứ và kèm cặp mình nhưng a thì lại thế.
    A rất nóng tính, mỗi lần làm gì sai a lại thề độc, a đưa con ra thề rất gớm.Nhưng cuối cùng mình biết a làm sai mà a vẫn thề.A sống kiểu bất cần,nếu mình vui thì a vui,mình không vui thì a sẵn sàng sừng cồ lại
    Chào bạn, tôi biết tình yêu có thể làm cho con người trở nên mù quáng. Bạn cũng đã trải qua một lần đổ vỡ trong hôn nhân, điều đó có thể khiến bạn bị tổn thương. Nhưng trong trường hợp bây giờ của bạn, tôi nghĩ bạn khoan kết hôn với người đàn ông hiện tại. Tôi biết để khuyên bạn dừng lại trong lúc này rất khó, nên chỉ mong bạn có thể yêu thương và chung sống với người đàn ông này, nhưng việc đăng ký kết hôn tạm thời không được nghĩ tới. Hãy sống với nhau để hiểu thêm về nhau. Hạnh phúc có được là do biết tôn trọng và chia sẻ với nhau. Sau này bạn đăng ký cũng đâu có muộn.

Qua tâm sự của bạn, tôi thấy bạn trai của bạn là một người nóng tính, cách sống có vẻ thiếu trách nhiệm. Ngay bản thân bạn cũng cảm thấy lo lắng vì sợ anh ta thiếu kiềm chế, rồi làm những điều kinh khủng. Bạn hãy tỉnh táo và mạnh mẽ hơn trong tình cảm. Bạn cũng phải lo nghĩ cho cháu nhỏ của bạn nữa. Hãy thử nghĩ xem, nếu ngay cả bạn mà người đàn ông đấy còn có thể xúc phạm và làm tổn thương, thì con riêng của bạn anh ta sẽ cư xử ra sao.

Đôi điều chia sẻ hy vọng bạn cân nhắc và có được cuộc sống tốt đẹp nhất cho hai mẹ con. Hạnh phúc không nhất thiết phải vội vàng. Hy vọng bạn sẽ sống lý trí hơn và đừng phụ thuộc nhiều vào cảm tính.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,034 Bài viết

• 4,526 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mù quáng quá cỡ rồi, biết phía trc là vực thẳm vẫn muốn lao xuống, nhưng mà nè, nhắc chị nhớ, c còn con đấy, đừng để cuộc đời nó phải lao xuống vực thẳm như chị.
    Một người gia trưởng,bất cần, lăng nhăng, lấy con mình ra thề độc để bao biện cho hành vi lừa dối của mình mà chị vẫn nói anh ta tốt, thương con thì ko biết sau này con riêng của chị sẽ "được" anh ta chăm sóc ra sao nhỉ ?
    Mấy cái mật khẩu fb, zalo, mail miếc để đổi lại 1 cụộc sống yên bình cho chị & con đc sao ? xin lỗi chị ngây thơ quá đỗi.
    Fb, zalo, mail ...có thể tạo vô số cái ....

Làm ơn chị tỉnh lại đi, đừng mơ mộng kẻo làm hại luôn cả con mình vì giao trứng cho ác.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Không nên chị ơi, người như vậy chị lấy về thì khổ nốt quảng đời còn lại thôi, đi bước nữa em ủng hộ vì ai cũng có quyền được hạnh phúc nhưng người như thế tốt nhất là tránh xa, 1 tỷ lần em khuyên chị không nên, vì cạnh phòng em ở có lão gần như thế, đánh vợ hoài à mà chị kia thương con không muốn li hôn. Chị đã li hôn rùi chị phải biết thế nào gọi là sai lầm khi chọn chồng chứ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nangmaikpka Xem bài viết
    Khi mình viết lên đây có lẽ mình chỉ mong được nhẹ lòng trước mọi lời chia sẻ với mọi người mà thôi.
    Năm nay mình 33 tuổi đã li hôn chồng được 2 năm, mỗi người nuôi một đứa.Con gái 5 tuổi ở với ba, còn mình nuôi bé trai 3 tuổi.Hiện tại cuộc sống hai mẹ con tạm ổn.Vì mình có trình độ học vấn nên mình có thể lo cho cuộc sống đầy đủ cho 2 mẹ con.
    Điều đáng nói là mình giờ lại muốn đi thêm bước nữa.Bao nhiêu người khuyên không nên, nhưng khi gặp người đàn ông này thì nỗi lo sợ lại tan biến và lại muốn bước thêm lần nữa dù biết sẽ rất khổ
    Cái mình đang mong mọi người nói ra suy nghĩ của mỗi người là về người đàn ông này
    Anh sinh năm 1979 còn mình lại sinh năm 1982 ( hai tuổi không hợp nhau). Nhưng a luôn nghĩ mình sinh năm 1983 nên a nói tụi mình hợp lắm.
    A có 2 con lớn rồi,tụi nhỏ cũng rất yêu quý mình và ngươc lại.Vì mình nghĩ sống rất đạo đức,thương con a thì người phụ nữ khác sẽ thương con mình.
    Cho tới lúc này là mình phát hiện được 2 tuần a lừa dối mình.A cầu xin mình tha thứ và làm lại
    Mình cũng nghĩ tới chuyện sẽ đăng kí kết hôn với a.Nhưng sao không một ai đồng tình với mình.
    Mọi người ạ,mình yêu a quá, muốn được khô với a được chăm sóc con a và a.
    Theo cảm nhận của mình thì a cũng yêu mình nhưng bản tính của a rất nóng, nếu mình làm gì không vừa lòng a sẵn sàng nói những lời thô tục, khó nghe và bất cần.Tụi mình xảy ra bao nhiêu lần chia tay nhưng cuối cùng lại quay về.Thực lòng giờ mình phải làm gì đây?
    Mình đang cố tin a thêm lần nữa.A đã cho mình mật khẩu zalo,facebook tất cả để củng cố niềm tin ở mình.
    Mình lo sợ cuộc sống sau này, a nóng tính lên là có thê làm những điều kinh khủng...
    Mà tính mình thì cũng hiếu thắng và nóng.Liệu có nên chăng đi thêm bước nữa với người này
    Lòng rối bời
    Nhưng tình yêu nhiều quá.Mình không bỏ anh được.Mình yêu nhiều rồi,mình lại là người rất chung thủy
    Khi biết a lừa dối mình đã sốc tới mức gầy còm,nhưng vực lại tinh thần mình lại tha thứ cho a
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chồng cũ ở xa nên mình ko biết,mà ck cũ của mình ăn bói mất dạy lắm vì ko có trình đooj
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Biết vậy nhưng yêu quá, bỏ ko được mình làm thử rất nhièu nhưng ko vuọt qua
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nhièu người nói vậy,mình lo lắng,mình tin a sống tốt với mình nhưng mình sợ tính cách của a,quá nóng và dạng bats cần
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Huện tại tình yêu làm mờ hết nhưng mình sẽ nghe mọi người và gd mình là khoan vội đăng kí kết hôn mà cứ sống nhu thế đã, chưa mot ai biết rõ hoàn cảnh của a mà khuyên mình lấy,nhưng trog lòng mình cứ tin là tụi mình lấy nhau sẽ hp
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình chân thành cảm ơn mọi người,mình sẽ suy nghĩ thêm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 114 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hạnh phúc ko cần vội vàng mà bạn ơi.
    Cứ sống bên nhau đi, còn chuyện đăng ký để khi nào tin tưởng đã..

Bạn đã ly hôn sẽ biết sau ly hôn cuộc sống nặng nề thế nào. Khủng hoảng không có chỗ bám víu, lại còn cần thời gian dài để ổn định. Nên khi chọn lựa lần nữa mình phải cẩn thận, biết là rất yêu đấy, nhưng dùng lý trí, một ít hay nhiều trong khả năng, sẽ giúp cho bản thân hiểu rõ hơn sự lựa chọn của bản thân. Mai sau có khổ cũng đỡ đi được phần nào hay phần ấy :-)
    • 1,743 Bài viết

• 1,800 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ng như vậy mà chị còn đâm đầu vào.gia trưởng, trăng hoa,ích kỉ...ko biết chị yêu a ta vì cái j? sống sao mà để vợ phải tự tử luôn. chị đừng nên đkkh vội. hãy suy nghĩ kĩ nha c,chị ko phải có mình chị, còn con trai c nữa. gặp e là e chạy mất dép từ lâu r
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hãy tỉnh lại khi còn chưa muộn, đừng tưj đào mồ chôn sống mình, Bạn hãy nghĩ đến 2 đứa con bạn! Đuwngf chạy theo đam mê mù quáng với gã đàn ông kinh khủng ấy!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của gialangtruongban
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 46 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Không muốn nói nhưng vẫn phải lên tiếng .Chủ tốp đã một lần bất hạnh rồi mà giờ thấy giai đã quên hết khổ cực bất hạnh rồi
    Đàn ông chết hết rồi sao mà phải chọn anh ta làm chồng nữa?
    Không dưng mà vợ anh ta tự tử.?
    Bạn muốn tự tử như vợ anh ta thì tiến tới đăng kí kết hôn thôi.Chần chờ gì nữa?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đúng là mù quáng mà

tưởng tốt đẹp chị còn do dự

chứ anh ta như thế này mà vẫn còn muốn lần 2 sao

khổ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 43 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Không nên chị ạ Cái kiểu đàn ông chửi vợ không thương tiếc, sao này cưới về phát sinh nhiều vấn đề, lúc ấy muốn nghĩ lại cũng không được...
    TonyTengTeng.Photographer

Link WEBTRETHO:
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f...tphcm-2104941/

dCsVfSp
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình fai login vào để cmt vì đọc thấy ngứa gan quá. Hỏi thật là b có đang tỉnh táo không vay? Nếu không muốn nói thẳng ra là b có bị điên ko khi mà kể ra 1 loạt tính cách tồi tệ của người kia rồi hỏi có nên lấy ko. Còn có j phải suy nghĩ với loại như vậy chứ? Bộ thế gian này hết đàn ông rồi à. Nói thật có quơ đại thằng nào đó thì cũng đảm bảo là nó hơn thằng này rồi. Có j hay mà b đắm đuối dữ vây? Hay là chuyện đó của nó tuyệt vời quá b ko nỡ bỏ??? Đọc thấy mà dễ cáu!!!
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7