TIN TÀI TRỢ.

Mong các mẹ cho em lời khuyên có nên ly hôn không và " Mát Xa " Nên hiểu là như thế nào? Rất gấp ạ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.43K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 102 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chào các chị / em. Mong các chị em cho em lời khuyên để em có thể hiểu rõ về Đi " MÁT XA" là như thế nào?

Chuyện là như này.EM bị bệnh đang trọng thời gian điều trị nên vk ck phải kiêng sinh hoat 2 tuần nay. Vậy mà hôm qua ck em đi đám cưới bạn cùng cty từ sáng, tiệc xong mấy ông rủ nhau đi hát karaoke, tiếp theo thì đi MÁT XA phòng VIP mãi tới 6h tối em nt thì mới về. Rồi nt trả lời em lấy lý do chờ ng nọ ng kia rôi thì trời mưa k về được mà trong khi đó từ chỗ ăn tiệc về nhà chỉ độ 20p, cả buổi chiều nắng chang chang, mãi tới 5h chiều mới mưa.
    Không hiểu sao trời xui đất kiến gì mà hôm lúc ck về em lại vớ ngay cái đt của ck lên xem lúc ông ý đi tăm. Thì em phát hiện ra là mấy ông rủ nhau đi MÁT XA mãi tới tối mới về. Đọc xong cái tn mà em tay chân bủn rủn hết cả người lun các mẹ ạ. Em cầm cái đt ném phăng ra giường trước mặt ck, Ck em hỏi cái gì, EM tỉnh bơ nói k có gì sau đó em đi tắm. Từ tối hôm qua tới giờ thực sự em rất khó chịu và mệt mỏi trong người, không muốn ăn uống gì,và cũng k nói 1 lời nào với ck, vậy mà ck em cũng k nói hay giải thịc 1 lời nào về chuyện đó. Cả 1 đêm qua em k ngủ, thức trắng và lúc nào cũng nghĩ tới chuyện này.

Các Chị cho em hỏi MÁT XA phòng VIP có phải là dịch vụ Đi từ A -> Z Không?

Trong Trường hợp này em nên làm gì và nên nói gì với ck k? Thực sự giờ em không muốnnhìn thấy mặt ck em nữa.Em chỉ ở nhà trông con đã rất mệt mỏi với mẹ ck kho tính hay để ý vặt rồi giờ lại chuyện này nữa khiến em rất suy sụp các chị à.

Mong các chị cho em lời khuyên chân thành nhất.
    EM cảm ơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 388 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Matxa thì có cả kiểu lành mạnh, kiểu thiếu lành mạnh và cả kiểu hoàn toàn không lành mạnh bạn ạ, nói chung là kiểu gì cũng có, kể ra cụ thể rất phức tạp. Bạn không có bằng chứng gì thì cứ coi như chồng đi mat xa lành mạnh đi cho nhẹ đầu, nghi ngờ lung tung làm gì cho mệt người.
    Đời người con gái, mưa sa giữa lưng trời, hạt xuống giếng ngậm ngùi, hạt lên luống hoa cười ....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 103 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Massage phòng vip là mấy ông được hưởng từ A đến Z rồi bạn ơi, phải nói là cực sung sướng nếu đã nghiện rồi thì đàn ông nào chẳng thèm? Thôi thì hãy xem như thử một lần cho biết rồi hãy kiểm soát chặt chẽ vào.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HIENTHE Xem bài viết
    Massage phòng vip là mấy ông được hưởng từ A đến Z rồi bạn ơi, phải nói là cực sung sướng nếu đã nghiện rồi thì đàn ông nào chẳng thèm? Thôi thì hãy xem như thử một lần cho biết rồi hãy kiểm soát chặt chẽ vào.
    Nếu như bạn nói thì những gì mình nghĩ và linh cảm không hề sai chút nào.
    Vk ck mình đã nói chuyện và anh chối bay chối biến là chỉ ngồi ngoài trả tiền, k vào. Nhưng mình k thể tin dược lời anh nói. Và sáng nay vk ck mình đã có 1 trận ẩu đả, anh đánh mình túi bụi, mẹ ck mình còn ra trưóc của nói thật to với hàng xóm mình thế nọ thế kia và rồi bênh con trai bà. bà bảo nó đi với ng nọ ng kia k có như thế. cuối cùng hàng xóm họ nói là có thì bà lại về nói với mình là nó vì cv nên mới phải thế.
    Cay đắng quá mình nói lại luôn. Mẹ thích anh như thế thì mẹ đi khuyến khích anh. còn con k vạch đường cho hưu chạy. Lúc vk ck đánh nhau mẹ ck còn nói chúng mày k ở đc với nhau thì giải quyết dứt khoát đi. Đừng để ng khác khổ. nghe xong ý chí ly hôn càng nung nấu hơn. ( Vì vk ck mình lúc nào cũng có nhiều mâu thuẫn và mình lúc nào cũng bị ck đánh, trong long luốn ly hôn từ lâu rồi nhưng vì thương con nhỏ và vì thương mẹ ck vì mỗi lần vk ck đánh nhau thì bà lại kêu đau ốm lại thấy tội nên thôi)

Nhưng giờ Nghe xong càng thây muốn thoát khỏi căn nhà này ngay bất cứ lúc nào có thể.
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chưa bàn tới vấn đề 2 vk ck chủ top oánh nhau, trước tiên bàn về vấn đề Mát xa. Massage có rất nhiều loại, lành mạnh có, trá hình có, nhưng cái điểm dừng của việc trá hình nó ở mức độ nào, theo mình được biết thì những tiệm massage trá hình thì vào là bụp, chứ ít có phân cấp thường và Vip lắm, với lại mình ít nghe thấy có dịch vụ đó trong các cơ sở Massage, thường là các quán cắt tóc gội đầu thư giãn trá hình, rồi thì cafe đèn mờ... mới có cái dịch vụ tới Z, mặt khác các cơ sở Massage họ cũng sợ công an nên họ không bao giờ cho nhân viên của mình được mua bán ...âm tại chỗ đâu, nếu muốn thì phải qua giờ giới nghiêm, hẹn nhau ra ngoài, lúc đó thích làm gì thì làm. Ở đây nếu là Massage mà có dịch vụ thì họ chỉ tới Y thôi chứ không tới Z như chủ top nghĩ đâu, tức là chỉ ở mức độ kích ...ục, theo ngôn ngữ của các thanh niên bây giờ thì nó chẳng khác gì Quay tay (Cái này đọc báo họ nói nhiều lắm, chứ mình cũng chưa từng đi nhé, còn Massage, xông hơi, massage chân... thì mình đã từng đi, hoàn toàn lành mạnh, chỉ có điều là ở các cơ sở Massage nào thì các bạn nhân viên cũng mặc mát mẻ nhưng vẫn đủ độ kín nha và không có chuyện sờ mó, tí máy tí mẻ đâu, đụng vào họ tát cho lật mặt ý chứ, cùng lắm chỉ dám ngồi ngắm và lấy tay lau miệng thôi ).
    Còn về cái phòng Vip thì nó khác cái phòng thường là ở nhiều điểm, ví dụ như phòng đẹp hơn, rộng hơn, phòng xông hơi hiện đại hơn, có bồn tắm xục, rồi thì chắc chắn nhân viên sẽ xinh hơn và đấm bóp được lâu hơn chẳng hạn, chứ không phải phòng Vip là được tới Z như bác chủ top nghĩ đâu ạ. Còn nếu tới Z thì kể cả phòng thường họ vẫn tới Z được bình thường, vì nếu mục đích họ bán ...âm, thì khách nào họ cũng bán, phòng nào họ cũng chơi, miễn sao trả họ tiền. Bạn chủ top đừng nên đặt nặng vấn đề này mà ảnh hưởng tới nhiều cái khác, để rồi 2 vk chk đấm nhau bùm bụp, nhắc nhở anh chk lần sau có đi thì rủ vk đi nữa, chứ cứ ăn mảnh như vậy là không tốt. Giờ chị em phụ nữ đi Massage nhiều lắm, nam nhân viên đấm bóp luôn.
    Còn chuyện ly hôn thì mình vào đọc diễn đàn, thấy mọi người nói đến chuyện ly hôn mà nhẹ như lông hồng, trước thì sống chết để đến với nhau, giờ về ở với nhau được vài năm lại sống chết đòi ly hôn. Em sợ!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 388 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matnau999le Xem bài viết
    Nếu như bạn nói thì những gì mình nghĩ và linh cảm không hề sai chút nào.
    Vk ck mình đã nói chuyện và anh chối bay chối biến là chỉ ngồi ngoài trả tiền, k vào. Nhưng mình k thể tin dược lời anh nói. Và sáng nay vk ck mình đã có 1 trận ẩu đả, anh đánh mình túi bụi, mẹ ck mình còn ra trưóc của nói thật to với hàng xóm mình thế nọ thế kia và rồi bênh con trai bà. bà bảo nó đi với ng nọ ng kia k có như thế. cuối cùng hàng xóm họ nói là có thì bà lại về nói với mình là nó vì cv nên mới phải thế.
    Cay đắng quá mình nói lại luôn. Mẹ thích anh như thế thì mẹ đi khuyến khích anh. còn con k vạch đường cho hưu chạy. Lúc vk ck đánh nhau mẹ ck còn nói chúng mày k ở đc với nhau thì giải quyết dứt khoát đi. Đừng để ng khác khổ. nghe xong ý chí ly hôn càng nung nấu hơn. ( Vì vk ck mình lúc nào cũng có nhiều mâu thuẫn và mình lúc nào cũng bị ck đánh, trong long luốn ly hôn từ lâu rồi nhưng vì thương con nhỏ và vì thương mẹ ck vì mỗi lần vk ck đánh nhau thì bà lại kêu đau ốm lại thấy tội nên thôi)

Nhưng giờ Nghe xong càng thây muốn thoát khỏi căn nhà này ngay bất cứ lúc nào có thể.
    Mát xa mát gần thì không sao chứ bạo hành thì chắc phải giải tán sớm thôi bạn ạ, chia buồn cùng bạn.
    Đời người con gái, mưa sa giữa lưng trời, hạt xuống giếng ngậm ngùi, hạt lên luống hoa cười ....
    • 259 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Ban cug noi voi ck là " mai em di mat xa phong vip với lũ bạn nhé." La ok.hihi the la b danh mot ngay di matxa cho biet lun.
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nói đến mát xa là một loại hình khá nhạy cảm ở việt nam và ngay cả ở nước ngoài nữa.hình nhu đó là thực tế,đa số mọi người đều nghỉ mát xa là có trá hình.Chỉ có chính chồng bạn mới hiểu rõ anh ấy đi đến tiệm mát xa như thế nào,và làm gì ở đó là điều wan trong.Tôi là người chuyên set up va dao tao cho các spa và cơ sở massage,nên theo tôi biết thì không có gì là không thể xảy ra ở loại hình phức tạp này,Nhưng cũng không phải vì thế mà ta phủ nhận những địa điểm làm việc thuần túy và lành mạnh đem lại sức khỏe cho mỗi người ,giảm stress và nhức mỏi.Chồng bạn nếu không làm việc gì cảm thấy có lỗi thì bạn nên bình tĩnh trò chuyện voi anh ay anh di mat xa o dau co tot khong.Em cung cam thay met can den do de mat xa,anh co the di cung voi em den cho anh hay mat xa.Nếu chồng bạn tự choi hay đánh dấu hỏi tai sao?còn khi một tiệm kinh doanh lành mạnh không ngại đón tiệm khack hàng là nam và nữ đi chung với nhau sử dụng dịch vụ.bạn hãy qan sát tiệm có đủ ánh sáng không ,nhân viên có ăn mặc thiếu vải không và thái độ nhân viên thế nào,để nhận biết một tiệm trà hình không khó và phân biệt một nơi lành mạnh cũng không là vấn đề.Còn phòng vip là phòng đẹp hơn nhân viên có thể trẻ trung hơn và có tay nghề hơn và có thể là quay hon nua.Nhưng đừng vội kết luận khi chưa biết chồng bạn đến tiệm như thế nào nhé chúc bạn sớm hiểu rõ vấn đề và hanh phuc
    • 102 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người đã vào chia sẻ cho em, thực sự đến giờ em rất rối trí, không biết nên làm thế nào.

Tối qua vk ck em có ngồi nc rất nhiều với nhau. Bát đầu từ cs vk ck từ lúc cưới đến giờ là gần 2 năm, cũng gần 2 năm đó em bị ăn đòn liên tục, thậm chí em có bầu tới tháng 8,9 bụng to vượt mặt vẫn còn bị ăn đòn. Với 1 cái lý do là trước khi em về làm vk anh thì em không còn là con gái nữa. Và em cũng đã thú thật với anh về việc này, anh nói anh bỏ qua quá khứ và vẫn nhất quyết cưới em về làm vk. Em sinh con mới đc 20 ngày anh xuống phòng đánh dập đánh dụi em cũng với cái lý do đó. Sau đó 1 tuần nữa lại đánh tiếp. Rồi nói k cần mẹ con em, đuổi mẹ con em đi. Lúc đó em đa quyết định bế con đi rồi, nhưng vì mẹ ck em khóc rồi xin anh chị em khuyên em đừng đi, để bà khuyên ck em. Bà hứa với anh chị em là bà sẽ đảm bảo an toàn cho mẹ con em, Nghĩ thấy cũng thương bà nên em lại cố gắng ở lại. Nhưng cho tới bây giờ thì cứ mỗi lần vk ck có chuyện đánh nhau hay cãi nhau thì bà lại đổ tại em hết. tại em ương buóng và không biết chiều ck.

Tính em thì nóng tính và thẳng thắn, không khéo ăn khéo nói, không ngọt nhạt như ng ta. ck em thì cũng nóng tính như em và chỉ cần hở 1 chút là đánh em với tât cả những lý do rât vô lý. Em sing con thì em phải trông con, không dọn dẹp được việc nhà nhiều nên bà thường dọn việc nhà, Vậy mà ck em để ý và nói em lười biếng, không chịu dọn dẹp nhà cửa mà lại để bà dọn. Trong nhà có 2 ng thì 1 trông con, 2 don nhà. Khi nào bà trông cháu thì em dọn nhà, mà em trông cháu thì bà cơm nước. Con em 11 tháng nhưng cháu rất nghịch nên bà không trông được lâu. Ngay cả ck em đi làm về chơi với con chỉ được 1 lúc rồi lại hất sang cho em. nói mệt và nó quấy quá không bế được. Từ những cái nhỏ nhặt nhât như vk ck đang vui vẻ mà chỉ cần nói đùa 1 câu gì đó hơi quá tý là bị ăn đòn. Em làm sai hay không may hư hỏng gì trong nhà là lại bị mắng chửi thậm tệ, đào cha bấng mẹ em lên rồi ném đồ đạc vào mặt và người em. Những lúc đó em rất hận.

Anh còn nói làm vk phải công dung ngôn hạnh, tề gia nội trợ,em thì thẳng thắn mà nói thì emm không thể đáp ứng được các nhu cầu đó của anh. Vì em k biết anh yêu cầu như thế nên em mới theo anh về làm vk, nếu biết trước yêu cầu của anh là vậy thì em cũng k dám bước chân về nhà anh đâu. và em chỉ được có vậy thôi ,cố gắng lắm cũng chẳng thể hơn đc nữa, chỉ có xấu đi nữa thôi. 1 tháng nay em ốm , đi bệnh viện 2 lần để chữa trị và lấy thuốc về nhà uống mà anh cũng chẳng biết em bị bệnh gì, cũng chẳng hỏi thăm hay động viên em lấy 1 câu. Lúc em chưa đi bv khám bệnh em có nói là em đau chỗ nọ em đau chỗ kia, anh cũng chẳng hé răng nói nửa lời nào với em. EM đau quá ngồi nhăn nhó ở 1 góc nhà, tới lúc cho con ăn Con đánh đổ bát cháo lại đổ là em hất bát cháo của con và nhảy vào định đánh em. Mà mẹ ck em cũng thấy con em đánh đổ bát cháo và bà cũng nói ngay lúc đó mà vẫn cứ muốn nhảy vào để cấu xé. EM thực sự rất mệt mỏi các anh chị ạ.

Em 25 tuổi Ck em 37 tuổi mới lấy em, tưởng anh lấy vk muộn thì sẽ biết thương vk thương con, nhưng ai dè anh đối xử với em tệ quá.
    Nói lại chuyện đi mát xa thì lúc đầu anh nói ngồi ngoài chờ trả tiền, sau lại nói đàn ông ai thấy gái chẳng thích, rồi tiếp sau lại nói anh k thích mấy con mát xa vì con nào cũng trát phấn khắp mặt nên k thích. EM nói anh k thích thì anh rủ nau đi vào đó làm gì? Chẳng có thằng đàn ông nào mà bước chân đến đó lại đứng ngoài hết. Sau đó anh lại bảo là trả tiền hết có vài trăm ngàn. Lúc đó em cũng bạo mồm nói anh có cần em đọc vị ra là bieu nhieu tiền k? Anh định nói gì nhưng chưa nói được thì em lại nói tiếp, ở trên mạng nó có đầy ra kìa. THì lúc đó anh lại k nói nữa.( Nhuưng thục ra thì em có biết là bao nhiêu tiền đâu, cũng chưa từng đọc trên mạng lần nào, cứ nói đại vậy thôi)

Em nói vk ck mình k sống được với nhau nữa thì nên giải quyết đi, mẹ ck sáng nay cũng nói như vậy k biết anh có nghe đc k? Cứ sống vậy thì làm khổ ng khác. Ck em bảo không ngờ em là loại ng như vậy. Em cũng nói rõ ràng là đến giờ em k còn sức để chịu đựng những trận đòn của anh nữa, em mệt mỏi lắm. Chẳng có ai lấy ck mà muốn gd tan đàn xẻ nghé cả. nhưng vì cái duyên cái nợ có thể không sống được với nhau thì đành phải chấp nhận thôi.

Rồi anh nói Không vì con thì anh cũng đã k sống với em từ lâu rồi.Nếu muốn thì em viết đơn đi anh ký cho, nhưng để thằng bé ở lại với anh. Em hỏi anh có cần mẹ anh k? Anh trả lời anh cần mẹ để anh phụng dưỡng. EM nói anh gần 40t mà còn cần mẹ anh đến vậy thì con em chưa đến 1 tuổi phải rất rất cần em. Em nói tiếp nhà ng ta ck nó còn dọn đỡ cho vk con hay mẹ, ai đó dọn đỡ cho vk thì còn nghĩ uh đỡ cho vk chút nào tốt chút đó. nhưng nhà này thì cái gì cũng phải vk làm mới chịu vừa con cái, vừa dọn nhà phải làm hết, mẹ dọn 1 tý là thấy khó chịu trong lòng và tìm cách mắng vk. Thấy cái cầu thang bẩn hay nhà chỗ nọ chỗ kia bẩn thì nhẹ nhàng bảo vk lau đi hay vk làm sai, hỏng cái gì thì nhẹ nhàng nói. Nhưng k. ck em cứ phải là có bao giờ nhìn thấy cái cầu thang, bàn ghế bụi bặm mà lau đi k? đồ lười nhác, không biết sắp xếp thời gian mà dọn dẹp. Làm cái gì cũng hư cũng hỏng, không được cái gì hết, nói thì cãi lại. k bao giờ vui vẻ nhận sai.

Nói thật em ở nhà trông con với mẹ ck,xét nét em từng cái tóc, từng câu nói đùa với con, gội đầu cũng k được thả tóc cho khô mà phải cột lên. Con k chịu ăn, em thì đau ốm bực quá em nói " cái thằng này ăn uống hay thật nhả hết ra nhà hoặc là thôi ông ơi ông nghich vừa thôi" là mẹ ck em lại nói là k được nói con như thế. CHo con ăn mà rớt 1 hạt cũng nói. EM điên quá nói nói lại luôn trước mặt ck. co k nói thì bảo con k nói, nhưng con nói thì lại bảo con cãi mẹ, nhưng cho con nít ăn thì phải vung vãi là chuyện thường mà mẹ, gạt cái thì nhưng nó ăn thì nó lại chừa lại 1 chút nên nó rơt ra với trong lúc chờ nó nuốt hết k may nó rớt xuống 1 chút có sao đâu. Mình ng lớn ăn còn vũng vãi nói gì con nít. Thé là mẹ ck em nói. Tao nói cái gì mày cũng cãi lại, Nói cho mà biết còn nói lại được. Nghĩ mà thấy ức chế lắm các mẹ à. Bè trông cháu không trông được lâu thì em phải trông, bà cơm nước, nhưng em có cảm giác như là bà nghĩ mình k chịu làm cứ ôm con để bà làm hết nên lúc nào cũng thấy vẻ mặt của bà nó nặng nề khiến em cung khó chịu.

Bà rất khôn khéo trong cách ăn nói với hàng xóm rồi dậy em mỗi khi vk ck cãi nhau thì mình phải nhẹ nhàng anh cái này anh cái kia, hay ck đi làm về phải vui vẻ cười nói k được mặt nặng mày nhẹ với ck, coi như k có chuyện gì xảy ra. Thú thực các mẹ là em không thể làm được như thê. EM cảm thấy rất khó chịu khi vừa bị ăn đòn mà lại phải vừa coi như k có chuyện gì xảy ra rồi vui vui vẻ vẻ, Em k thể làm đc điều đó. VÌ em cũng ương tính.

Quay lại chuyện vk ck em cứ nói nhưng chuyện cũ như thế để cho ck em hiểu rồi em nói cái lúc cảm thấy tức giận trong lòng em muốn làm 1 cái gì đó hay đi đâu đó 1 vài ngày để cho bõ tức cưũng giống như anh thôi, nhưng ai nói đi đâu thì để con lại nghe có buồn cười k. con em thì em đi đâu nó phải đi đó chứ? Anh mà nói như thế người khác nghe đc nó cười vào mũi anh đó. Sau đó ck em lại nói lúc tức lên thì nói vậy, em bảo anh nói điều đó rất nhiêu lần rồi chứ k phải 1 lần. Nói tới đây ck em khùng lên và chửi em, câm con mẹ mày đi. EM nói, vk ck mới nc với nhau như thế mà anh đã khùng lên rồi thì sao mà giải quyết đc vấn đề. Con mẹ em với anh cũng giống nhau thôi. Thế là ck em lồm cồm bò dậy cầm cái diều kiển máy lạnh định đánh em và nói mày nói gì? Em im và quay người đi luôn. Nếu lúc đó mà nói thêm câu nào chắc ăn đòn lũn.
    Thực sự giờ em k biết nên làm thế nào nữa. Còn ở lại đây chắc chắn vk ck em khắc khẩu chắc chắn là phải chịu đựng đòn đến hết đời. mà ly hôn thì con còn nhỏ k biết có phải là 1 quyết định đúng k nữa.

Em nói thêm với các mẹ ở trên là từ ngày em bước chân về đây em k bao giờ được đi đâu, thậm chí em đi chợ mua gói băng vệ sinh cũng phải báo cáo với mẹ ck, đi đâu mua gì. Nửa năm muốn cho con xuống nhà anh chị ruột chơi 1 ngày cũng phải xin ck trước, ck đồng ý cho đi thì xuống xin mẹ ck, mẹ ck k đồng ý thì ở nhà.Thì làm sao mà các mẹ bảo là em nói với ck mệt mỏi đi mát xa hay đi đâu đó cho thoãi mái.
    • 388 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Có lẽ bạn viết dài để cho lòng thanh thản hơn phải không?? Thực sự thì trường hợp của bạn là không có thuốc chữa rồi, quyết tâm cắt bỏ khối u nhọt của cuộc đời sớm ngày nào thì tốt ngày đó cho bạn thôi. Mạnh mẽ và sẵn sàng chấp nhận đau thương thì tốt hơn là cố gằng tìm cách cho lòng mình thanh thản.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi budeptrai Xem bài viết
    Có lẽ bạn viết dài để cho lòng thanh thản hơn phải không?? Thực sự thì trường hợp của bạn là không có thuốc chữa rồi, quyết tâm cắt bỏ khối u nhọt của cuộc đời sớm ngày nào thì tốt ngày đó cho bạn thôi. Mạnh mẽ và sẵn sàng chấp nhận đau thương thì tốt hơn là cố gằng tìm cách cho lòng mình thanh thản.
    Thực sự mà nói thì em cũng đã rất nhiều lần muốn viết nên những dòng tâm sự này về cuộc sống gd của em để xin các anh chị trong diễn đàn 1 lời khuyên chân thành nhất. Nhưng em đã không đủ can đảm để viết lên câu chuyện của mình, Chỉ vì 1 tháng nay từ ngày chén cháo con đánh đổ vk ck nặng nề với nhau từ đó và đến chủ nhật thì em phát hiện ra chuyện ck đi Mát xa nên mâu thuẫn bắt đầu nỏ ra lớn hơn và em thấy mệt mỏi vô cùng, cùng lúc đó thì ý chí ly hôn của em bắt đầu lại trỗi dậy 1 lần nữa. Nên em mới quyết định nói lên câu chuyện của mình để các mẹ cho em 1 lời khuyên tốt nhất.
    Thực sự mà nói thì cứ mỗi lần trong đầu em nghĩ tới ly hôn và chỉ định chờ ck đi làm tối về để nói nhưng cứ nhìn đến con thơ dại quấn lấy bố khi bố mới đi làm về và 2 bố con ngồi chơi với nhau thì lòng em lại chùng xuống.Thực sự mà nói thì em không biết phải làm thế nào nữa. Em chỉ biết 1 điều là nếu em còn tiếp tục ở lại đây thì cả đời em chắc lúc nào cũng chỉ nơm nớp lo không biết khi nào mình bị ăn đòn, Còn ly hôn thì có phải là 1 quyết định đúng đắn k? Giải thoát cho mình thì còn con mình ra sao khi không có cha?

Các chị ạ, bây giờ em thực sự không biết nên làm thế nào nữa. Em rất mong được những lời khuyên chân thành từ các chị.
    EM cảm ơn.
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bởi vì bạn là người ở nhà làm nội trợ gặp người chồng vũ phu nên nếu bạn chọn ly hôn thì cũng khá vất vả cho bạn khi nuôi cháu một mình đấy.Nhưng theo như bạn kể thì không thể sống như vậy được,trước tiên bạn cần bình tâm lại.Sau đó liên hệ với tổ trưởng tổ dân phố ở khu vực bạn đang sinh sống rồi trình bày với người đó về tình hình là bạn bị chồng bạo hành trong gia đình chồng.Rồi tiếp theo liên hệ với hội phụ nữ ở khu vực đó báo cho họ về tình trạng bạn đã từng bị chồng bạo hành nhé.Dù bạn có quyết định chui dụng để sống tiếp với người chồng như vậy hay tiến hành đơn phương ly hôn bạn cũng cần làm những hành động trên .Làm như vậy chồng bạn có thể sẽ thay đổi hoặc bản ra toàn với lý do đó cũng sẽ được đơn phương ly hôn một cách nhanh chóng và hợp lý.do đó có thể giúp bạn giày quyền nuôi con và phân chia tài sản một cách hợp lý.Còn nếu chồng bạn thay đổi thì khi bé đến tuổi đi nhà trẻ bạn nên gởi cháu vào và để thời gian ra xã hội làm một việc gì đó không doi hoi luong phai cao.Để cảm thấy bạn sống có ý nghĩa hơn va hoa nhap hon ,chong ban cung se bot coi thuong vo nua.CHÚC BẠN TÌM ĐƯỢC HƯỚNG GIẢI QUYẾT.ĐOI THAY ĐỔI KHI CHÚNG TA THAY ĐỔI
    • 102 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtramhan Xem bài viết
    Bởi vì bạn là người ở nhà làm nội trợ gặp người chồng vũ phu nên nếu bạn chọn ly hôn thì cũng khá vất vả cho bạn khi nuôi cháu một mình đấy.Nhưng theo như bạn kể thì không thể sống như vậy được,trước tiên bạn cần bình tâm lại.Sau đó liên hệ với tổ trưởng tổ dân phố ở khu vực bạn đang sinh sống rồi trình bày với người đó về tình hình là bạn bị chồng bạo hành trong gia đình chồng.Rồi tiếp theo liên hệ với hội phụ nữ ở khu vực đó báo cho họ về tình trạng bạn đã từng bị chồng bạo hành nhé.Dù bạn có quyết định chui dụng để sống tiếp với người chồng như vậy hay tiến hành đơn phương ly hôn bạn cũng cần làm những hành động trên .Làm như vậy chồng bạn có thể sẽ thay đổi hoặc bản ra toàn với lý do đó cũng sẽ được đơn phương ly hôn một cách nhanh chóng và hợp lý.do đó có thể giúp bạn giày quyền nuôi con và phân chia tài sản một cách hợp lý.Còn nếu chồng bạn thay đổi thì khi bé đến tuổi đi nhà trẻ bạn nên gởi cháu vào và để thời gian ra xã hội làm một việc gì đó không doi hoi luong phai cao.Để cảm thấy bạn sống có ý nghĩa hơn va hoa nhap hon ,chong ban cung se bot coi thuong vo nua.CHÚC BẠN TÌM ĐƯỢC HƯỚNG GIẢI QUYẾT.ĐOI THAY ĐỔI KHI CHÚNG TA THAY ĐỔI
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Ck mình nói là nếu mình viết đơn ly hôn ck mình sẽ ký. MÌnh nghĩ đó là cái sỹ diện mà anh luôn nói với mình là k cần mình nữa. Và anh nghĩ mình k dám viết nên lúc nào cũng nói như thế. Nhưng có 1 điều anh lại đòi hỏi phải để con lại và ra đi 1 mình, k đc mang con đi. Mình thì chỉ nghĩ 1 điều ly hôn thì con phải đi theo mẹ, mẹ ở đâu con sẽ ở đó.
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn doi co có làm gì với người chồng không có lương tâm ấy.bạn cứ nộp đơn ra tòa,khi nào tòa xử án thì tòa phán như thế nào thì cứ như vậy mà thi hành án thôi mà.còn dưới một tuổi thì bắt buộc phải theo mẹ .còn bé trên ba tuổi thì tòa sẽ hỏi có nguyện vọng muốn sống với cha hoặc mẹ.con cái ai cũng yêu thương và lo lắng hết,nhung vi vay ma ban co chui dung thi xin loi ban, ban cung song chang tho dau.lo lang ve tinh than met moi ve the xac.ban suy nghi cho ky roi tu quyet dinh thoi.doi thay doi khi chung ta thay doi,chuc ban sang suot giai quyet van de.
    • 102 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtramhan Xem bài viết
    Bạn doi co có làm gì với người chồng không có lương tâm ấy.bạn cứ nộp đơn ra tòa,khi nào tòa xử án thì tòa phán như thế nào thì cứ như vậy mà thi hành án thôi mà.còn dưới một tuổi thì bắt buộc phải theo mẹ .còn bé trên ba tuổi thì tòa sẽ hỏi có nguyện vọng muốn sống với cha hoặc mẹ.con cái ai cũng yêu thương và lo lắng hết,nhung vi vay ma ban co chui dung thi xin loi ban, ban cung song chang tho dau.lo lang ve tinh than met moi ve the xac.ban suy nghi cho ky roi tu quyet dinh thoi.doi thay doi khi chung ta thay doi,chuc ban sang suot giai quyet van de.
    Mình không biết khi tòa xủ án thì tính tuổi con ở thời điểm mình viết đơn hay tính ở thời điểm tòa giải quyết hôn nhân? con mình 11 tháng sắp đc 1 tuổi rồi. Nếu như mọi ng thường nói tòa hôn nhân giải quyết từ 4 đến 6 tháng thì lúc đó con mình 15 tháng tuổi. Mình vẫn được quyền nuôi cháu chứ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    VIP thì chắc là a-z rồi. Mà đàn ông họ đi 1 phần đôi khi cũng vì sỉ diện với bạn bè nữa, chị nên hỏi rõ anh xem, anh còn ý định đi dài dài nữa hay không, nên giải quyết mọi việc theo hướng mở sẽ hay hơn ạ.
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy ông thường đi tăng 3 là các chổ Massager để giải tỏa...., Nhưng phải nói rằng đối với đàn ông thì họ cho đó là chuyện bình thường & có thể ra khỏi chổ đó thì trong lòng để tâm gì những sự việc đã xong. Còn cơ sở Massager mà có phòng VIP tức là đã có qui mô thì không bao giờ có chuyện Đi từ A -> Z được, mà chỉ có Đi từ A -> Y thôi,, và các chổ đó tuyệt đối nghiêm trị cái chữ Z vì sự yên ổn để làm ăn lâu dài nên không ngu gì vướng vào cái Chữ Z. Còn mấy cô tiếp viên Massager trong đó thì tay nghề khỏi phải nói, Chỉ tới Y thôi nhưng bạn sẽ phải học hỏi cả đời cũng không có được tay nghề điêu luyện như mấy em đó (đang kiêng thì để ông chồng đi giải tỏa chút có gì đâu).
    Nếu bạn muốn hiểu rõ hơn thì liên hệ mình sẽ Tường thuật cho bạn qui trình từ khi chồng bạn bước vào Massager & cho đến lúc đi ra khỏi cổng đó :v
    • 102 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaidepcodon Xem bài viết
    Mấy ông thường đi tăng 3 là các chổ Massager để giải tỏa...., Nhưng phải nói rằng đối với đàn ông thì họ cho đó là chuyện bình thường & có thể ra khỏi chổ đó thì trong lòng để tâm gì những sự việc đã xong. Còn cơ sở Massager mà có phòng VIP tức là đã có qui mô thì không bao giờ có chuyện Đi từ A -> Z được, mà chỉ có Đi từ A -> Y thôi,, và các chổ đó tuyệt đối nghiêm trị cái chữ Z vì sự yên ổn để làm ăn lâu dài nên không ngu gì vướng vào cái Chữ Z. Còn mấy cô tiếp viên Massager trong đó thì tay nghề khỏi phải nói, Chỉ tới Y thôi nhưng bạn sẽ phải học hỏi cả đời cũng không có được tay nghề điêu luyện như mấy em đó (đang kiêng thì để ông chồng đi giải tỏa chút có gì đâu).
    Nếu bạn muốn hiểu rõ hơn thì liên hệ mình sẽ Tường thuật cho bạn qui trình từ khi chồng bạn bước vào Massager & cho đến lúc đi ra khỏi cổng đó :v
    Cái chuyện mát xa đó với mình nó cũng chỉ là 1 phần nhỏ thôi. Nhưng điều quan trọng là cs vk ck mình đến giờ rất mệt mỏi và chán nản. Mình có viết về câu chuyện của mình ở đoạn dưới bạn đọc sẽ hiểu vì sao mình muốn xin ý kiến ly hôn chứ không phải chỉ mình mátxa mà mình k tha thứ để dẫn đến ly hôn.
    • 498 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Ly hôn đơn phương giải quyết lâu nhất là 6 tháng. Nhưng hiện nay theo kinh nghiệm của mình thì không quá khó khăn về thủ tục đâu bạn ạ.

Con dưới 3 tuổi mẹ được quyền nuôi.
    Con trên 3 tuổi thì xét về điều kiện 2 bên mà rồi mới quyết định cho ai nuôi(trường hợp cả 2 đều muốn nuôi con).
    Con 9 tuổi trở lên thì mới hỏi ý kiến con, xem con muốn ở với ai thì theo ng ấy. 

Kinh nghiệm của mình thì thời gian nộp đơn ly hôn đơn phương đến giải quyết xong chỉ trong vòng 1 tháng rưỡi.

Chúc bạn may mắn, tìm ra hướng đúng đắn cho tương lai.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

"Nhưng k. ck em cứ phải là có bao giờ nhìn thấy cái cầu thang, bàn ghế bụi bặm mà lau đi k? đồ lười nhác, không biết sắp xếp thời gian mà dọn dẹp. Làm cái gì cũng hư cũng hỏng, không được cái gì hết, nói thì cãi lại. k bao giờ vui vẻ nhận sai."
    Em đọc xong dòng tâm sự của chị, và em thấy đoạn này thì có vẻ chị ấm ức nhiều lắm.
    Em nghĩ là việc ox chị đánh vk là ko đúng chút nào, nhưng mà chị cũng phải tĩnh tâm lại xem mình đã cư xử thế nào... Một người đàn ông bình thường lúc đang nóng cũng đáng sợ lắm chị ạ.
    Với lại đàn ông họ không như mình đâu, nên những điều chị đang cáu giận thì ở người đàn ông nào cũng có.
    Em nghĩ chị nên vào topic EQ của các mẹ sau đó từ từ bình tâm lại...
    Sự thật chuyện chưa tới mức phải ly hôn, nhưng cũng cần thời gian cả 2 người tĩnh tâm và nhìn lại bản thân
    HI vọng chị sẽ gặp hạnh phúc
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2