TIN TÀI TRỢ.

Mọi người thường làm j khi chán chồng

• 15 Lượt chia sẻ
  • 62.4K Lượt đọc
  • 291 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 120 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Tự nhiên mấy hôm nay thấy chán chồng kinh khủng ý. Tất cả cũng chỉ vì chồng mình là người khô khan với vợ nhưng lại ga lăng với người ngoài, nhiều lúc cảm thấy tủi thân kinh khủng ý. Nhất là mình lại làm trong môi trường nước ngoài, toàn những người đàn ông ga lăng & chiều vợ cũng như người yêu kinh khủng. Về nhà lại thấy chú em chồng cũng rất chiều vợ lại làm cho mình càng cảm thấy tủi thân ghê gớm.

Nói thật là cũng chưa đến mức phải li dị nhưng mình vốn là người thích lãng mạn & muốn đc chồng yêu chiều nhưng ..........(giá trên đời này đừng có chữ nhưng nhỉ :Battin ey::Battin ey::Silly::Silly. Cũng đôi khi chồng làm nhiều việc mình rất vui, nhưng nếu làm đc cho vợ 1 việc vui thì lại làm đến 2 điều mình buồn nên hầu như chả bao h mình nhớ đc việc tốt của chồng là việc j mà trong đầu lúc nào cũng chỉ nhớ đến việc xấu thôi.

Nhiều lúc buồn buồn là tự nhiên bao nhiêu những kí ức buồn đó lại ùa về làm mình chả sao vui lên đc, cảm thấy chán chồng ghê gớm. Cố tìm ra những điểm tốt đê quên đi mà chả sao tìm ra đc, có tìm thì cũng vài cái con con chả làm sao át hết đc những cái kia.

Muốn nói ra mà chả biết nói ra với ai, đành lên đây tìm nơi giãi bày, còn nếu về nhà nói với chồng thì ko đc, vì mình quá hiểu tính chồng rồi, thế nào cũng lại dỗi ngược lại ý chứ, lúc đó còn chán gấp bội lần.

Chán ghê gớm, chán vô cùng tận. Nhiều lúc ngẫm thấy đúng, chồng đúng chỉ là 1 đứa trẻ con to xác thôi.

Làm sao cho hết buồn đây, tự nhiên nhớ ra phim j trên HBO, họ có cái thiết bị j mà khi chiếu vào mặt ai đó rồi bấm phát thế là bao nhiêu ký ức xấu xa đều biến hết, chả còn nhớ đc j. Giá mình cũng có cái thiết bị đó bấm phát vào mình bây h nhỉ. Chỉ muốn quên hết chuyện buồn đi thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 30 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tranh thủ lúc chán chồng chăm sóc bản thân bạn ạ, nhiều lúc tớ cũng chán lắm nhưng nghĩ cho cùng chưa đáng để tính chuyện bỏ nhau thôi thì cũng là để vun vén hạnh phúc gia đình bản thân mình vui vẻ thì nhìn nhận mọi việc nó tích cực hơn thế nên khi buồn bực tớ đi mua sắm, cắt tóc, may mặc hoặc massage....... nhiều khi tào lao với đám bạn cũ đủ thứ chuyện trên đời lại thấy nhơ nhớ cái tổ chuột nhà mình bạn ạ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 464 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Tớ cũng thế,
    Mỗi khi chán chồng ( vì khô khan, chả quan tâm vợ,...), thì tớ lại "lao vào" siêu thị, các cửa hiệu quần áo, vải vóc. Quay cuồng với hàng đống đồ, rồi may đo, chọn kiểu, hết chán ngay :Battin ey:.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 120 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chút & chít Xem bài viết
    Tớ cũng thế,
    Mỗi khi chán chồng ( vì khô khan, chả quan tâm vợ,...), thì tớ lại "lao vào" siêu thị, các cửa hiệu quần áo, vải vóc. Quay cuồng với hàng đống đồ, rồi may đo, chọn kiểu, hết chán ngay :Battin ey:.
    Tớ cũng thế, ko ngờ nhiều người giống mình khoản này, nhưng lần nào cũng thế thì tốn kém ghê. Lần trước lang thang ở Vincom mua đc vài thứ về cũng vui hẳn lên nhưng rồi lại vứt đó chả mấy khi đụng vào. Lần này đang muốn đi spa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 625 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Đi cọ toalet, lấy cái bàn chải đánh răng của chồng mạ cọ! :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 608 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Còn mình thấy đọc sách là phương thuốc hữu hiệu nhất để đỡ chán!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,128 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_heo Xem bài viết
    Đi cọ toalet, lấy cái bàn chải đánh răng của chồng mạ cọ! :cool:
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    Em bình thường cơm bưng nước rót, còn khi ông í làm gì để mình chán thì cho treo niêu.:Kiss:
    Ai có bí kíp làm người 42kg thành 50kg thì cho em nhé!!!!!!!!!!!!!!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 294 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Cu ebay, amazon mà chiến đấu:cool:
    • 37 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng mới lấy chồng thôi. Cũng ý thức được là không nên kỳ vọng quá nhiều vào chồng. Vậy mà cũng rất nhiều lần chán chồng. Thực sự là cũng đang rất rất chán. Chồng vô tâm, chẳng quan tâm vợ con (em đang mang bầu mà) vậy mà vẫn khăng khăng nói là quan tâm rồi còn gì nữa. Nói chung là chán quá :Sad:
    12163
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 505 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hado Xem bài viết
    Tự nhiên mấy hôm nay thấy chán chồng kinh khủng ý. Tất cả cũng chỉ vì chồng mình là người khô khan với vợ nhưng lại ga lăng với người ngoài, nhiều lúc cảm thấy tủi thân kinh khủng ý. Nhất là mình lại làm trong môi trường nước ngoài, toàn những người đàn ông ga lăng & chiều vợ cũng như người yêu kinh khủng. Về nhà lại thấy chú em chồng cũng rất chiều vợ lại làm cho mình càng cảm thấy tủi thân ghê gớm.

Nói thật là cũng chưa đến mức phải li dị nhưng mình vốn là người thích lãng mạn & muốn đc chồng yêu chiều nhưng ..........(giá trên đời này đừng có chữ nhưng nhỉ :Battin ey::Battin ey::Silly::Silly. Cũng đôi khi chồng làm nhiều việc mình rất vui, nhưng nếu làm đc cho vợ 1 việc vui thì lại làm đến 2 điều mình buồn nên hầu như chả bao h mình nhớ đc việc tốt của chồng là việc j mà trong đầu lúc nào cũng chỉ nhớ đến việc xấu thôi.

Nhiều lúc buồn buồn là tự nhiên bao nhiêu những kí ức buồn đó lại ùa về làm mình chả sao vui lên đc, cảm thấy chán chồng ghê gớm. Cố tìm ra những điểm tốt đê quên đi mà chả sao tìm ra đc, có tìm thì cũng vài cái con con chả làm sao át hết đc những cái kia.

Muốn nói ra mà chả biết nói ra với ai, đành lên đây tìm nơi giãi bày, còn nếu về nhà nói với chồng thì ko đc, vì mình quá hiểu tính chồng rồi, thế nào cũng lại dỗi ngược lại ý chứ, lúc đó còn chán gấp bội lần.

Chán ghê gớm, chán vô cùng tận. Nhiều lúc ngẫm thấy đúng, chồng đúng chỉ là 1 đứa trẻ con to xác thôi.

Làm sao cho hết buồn đây, tự nhiên nhớ ra phim j trên HBO, họ có cái thiết bị j mà khi chiếu vào mặt ai đó rồi bấm phát thế là bao nhiêu ký ức xấu xa đều biến hết, chả còn nhớ đc j. Giá mình cũng có cái thiết bị đó bấm phát vào mình bây h nhỉ. Chỉ muốn quên hết chuyện buồn đi thôi.
    Cái chỗ này sao giống chồng mình thế! Thế nên mình im lặng cũng quen rồi, mỗi lần chán chán mình chỉ thích đi loăng quăng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 679 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nhà bạn chủ top cũng giống mình quá,nhiều khi rất buồn và bực vì chồng lắm ý,mình cũng vốn là người thích lãng mạn & muốn đc chồng yêu chiều nhưng ..........(giá trên đời này đừng có chữ nhưng nhỉ ). Cũng đôi khi chồng làm nhiều việc mình rất vui, nhưng nếu làm đc cho vợ 1 việc vui thì lại làm đến 2 điều mình buồn nên hầu như chả bao h mình nhớ đc việc tốt của chồng là việc j mà trong đầu lúc nào cũng chỉ nhớ đến việc xấu thôi.Hic hic,mà nếu như muốn nói chuyện với chồng nhưng lão ý thế nào cũng lại dỗi ngược lại ý chứ, lúc đó còn chán gấp bội lần.Mấy hôm nay cũng đang buồn chán về chồng quá đây .
    jlh3p7
    isyBp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Toàn thấy topic chán chồng,
    Có cái nào chán vợ không nhỉ. cho minh vào tâm sự. chán như con gián.
    Miễn sao các ông nộp tô đầy đủ, không bồ bịch là ngon rồi các chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,593 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Mỗi khi em chán chồng thì em hành hạ tinh thần lão ý cho bõ ghét . Không thể để cho 1 mình mình bị ức chế được . Mà mỗi khi em lên cơn xì trét thì lão ý chắc chắc sẽ bị xì trét gấp đôi em :Laughing: .
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Tớ cũng thế,
    Đi sì pa nữa, chăm sóc nhan sắc...Khi mình đẹp lên thì sẽ thấy đời phơi phới hơn :Silly:
    • 464 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    Đi sì pa nữa, chăm sóc nhan sắc...Khi mình đẹp lên thì sẽ thấy đời phơi phới hơn :Silly:
    Tớ cũng mới mon men vào mấy quả: tẩm quất, xông hơi thôi. Hôm nọ hỏi thử mấy em trẻ đẹp là: chăm sóc da mặt ở đâu ấy nhể? Các em ấy mắng cho: thôi, xin bà, già rồi ... Thế mới cú chứ :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 120 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ơ hơ chị này giống hệt em, cơ mà em chưa có chồng, mới chỉ yêu thui mà còn thế, thế mà em vẫn accept và adapt ạ. haiz
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 120 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Tớ cũng mới mon men vào mấy quả: tẩm quất, xông hơi thôi. Hôm nọ hỏi thử mấy em trẻ đẹp là: chăm sóc da mặt ở đâu ấy nhể? Các em ấy mắng cho: thôi, xin bà, già rồi ... Thế mới cú chứ :Laughing:
    Cú chúng nó thì lại càng đi spa mẹ nó aj. Mẹ nó vào mục Chăm sóc bố mẹ thì đã có 1 topic về spa roài, tha hồ thông tin cho bạn tham khảo. Mỗi tội viêm túi nhanh.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 120 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dính Xem bài viết
    ơ hơ chị này giống hệt em, cơ mà em chưa có chồng, mới chỉ yêu thui mà còn thế, thế mà em vẫn accept và adapt ạ. haiz
    Thế thì lúc lấy nhau rồi sẽ ko bị choáng & shock đâu em ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,128 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FoxFamily Xem bài viết
    Mỗi khi em chán chồng thì em hành hạ tinh thần lão ý cho bõ ghét . Không thể để cho 1 mình mình bị ức chế được . Mà mỗi khi em lên cơn xì trét thì lão ý chắc chắc sẽ bị xì trét gấp đôi em :Laughing: .
    Bất công cho lão chồng quá :Laughing:. Đến lúc nào đó lão í làm cuộc cách mạng nhờ, lúc đó mẹ fox còn hành được nữa không!!!!:Laughing::Laughing:
    Ai có bí kíp làm người 42kg thành 50kg thì cho em nhé!!!!!!!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,014 Được cảm ơn

Chán chồng thì đi mua sắm, mua sách về đọc.
    Đi mát xa, gội đầu cho thư giãn.
    Viết blog kể các tật xấu của chồng...
    He he, nói chung từ hồi lấy tới giờ ít khi chán chồng nhưng mỗi lần chán lại tốn kém kinh khủng...