Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mọi người cho em xin ý kiến ạ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 636 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào mn, em mới gia nhập web mình và em đang cần mn tư vấn cho em xin lời khuyên ạ. Em năm nay 26 tuổi và đã lấy chồng được 5 năm rồi ạ. Em và chồng yêu nhau được 3 năm thì quyết định đi tới hôn nhân. Hôn nhân nhưng tháng đầu không được như em mong muốn vì chồng em tính vẫn ham chơi, em đã rất buồn, thực sự là phải mất 1 năm đầu lấy nhau. Sau 1 năm chồng em đã tu chí vào làm ăn và không còn tham gia các cuộc chơi bời đàn đúm nữa. Nhưng gần đây, Chồng em lại hay đi chơi về khuya. Hôm qua chồng em đi chơi từ 8h tối đến 3h sáng mới về. lúc 10h em gọi điện thì chồng nói đi sinh nhật bạn cũ tầm 11h về nhưng tận 3h sáng chồng em mới về. sau khi về chồng em có nt cho một ng bạn gái " Anh về tới nhà rồi em nhé". và tin nhắn trả lời của cô gái kia " vâng. anh đi nghỉ sớm đi không mệt, lần sau anh em mình lại gặp nhau sau anh nhé." Đọc đc tin nhắn em đã rất tức, em cảm thấy như mình đang bị phản bội, nhưng đó chỉ là linh cảm của em, em đã nằm khóc một mình. Sáng dậy em cũng ko nói j với chồng em cả. khi đi làm em có hỏi là tối qua anh ko có gì để giải thích với em khi anh đi đến 3h sáng à? chồng em nói anh ý đi sinh nhật bạn và gặp người bạn cũ sau 4 năm ko gặp nên ngồi nói chuyện với nhau và về muộn. Em thực sự cũng muốn tin những lời nói của chồng em là thật và giữa họ không có vấn đề gì cả nhưng trong đầu em lại ko thể tin vào điều đó là thật. Em đang có linh cảm là chồng của em đang phản bội lại tình cảm của em.
    Mọi người có thể cho em ý kiên được không ạ, thực sự em ko biết phải đối mặt như thế nào sau chuyện này, vì mỗi lần nhìn chồng là những ý nghĩ ko tốt lại hiện lên trong đầu em và em chỉ muốn khóc.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 427 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy những điều đó chưa nói lên điều gì bạn ạ! Thi Thoảng mới đi về muộn 1 hôm thì sao mà bạn đã suy nghĩ nặng nề thế?
    Có chăng lỗi ở chồng bạn là đi về muộn mà không báo thôi. còn chuyện tin nhắn thì mình thấy cũng bình thường bạn nên theo dõi thêm.
    Mình phải hết sức bình tĩnh bạn ạ. đừng để mình đang là người đúng lại biến thành người sai.
    Nếu là mình thì mình sẽ hỏi chồng tin nhắn là như thế nào? và cho vài câu dọa dẫm như nếu chồng léng phéng với ai thì em sẽ ko bao giờ tha thứ đâu...... đấy là vc mình xem điện thoại của nhau bình thường. còn nếu nhà bạn mà tính riêng tư cao thì bạn nên dọa dẫm và âm thầm theo dõi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đừng có nên hoài nghi sớm vậy nên xem xét kĩ thử là chồng nói thật hay không chứ bạn nghi ngờ có những biểu hiện lạ lại làm chồng bạn không thích à. Nên hiểu rõ thử là phải vậy không đã nha bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn mọi ng cho em những lời khuyên ạ. Em sẽ suy nghĩ kỹ và theo dõi thêm xem tình hình như thế nào. Em hi vọng những hoài nghi của em là không phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 125 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em ơi, cũng đã có j đâu em. Ai chẳng có một thời để nhớ hả em, đừng quá đa nghi để làm cuộc sống gia đình mình nặng nề em ạ