Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

mọi ng khuyên em nên làm sao với chồng thế này?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.21K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hai vc e cưới nhau đc 1 năm rồi, giờ e đang có bầu 5 tháng.
    hiện giờ 2 vc đều làm ở cty của bố mẹ đẻ em, bên ngoại giúp đỡ gần như 100 % về kinh tế cho hai 2vc.
    Khổ nỗi chồng e lười quá, đi làm suốt ngày nghỉ chỉ để ở nhà ngủ đêm thì ko chịu ngủ cứ thức chơi game, mất ngủ nên dù có những hôm đi làm thì cũng lờ đờ. Sáng thì 8h30 - 9h mới đi làm, công việc thì ko có trách nhiệm. Mẹ em đã nhắc khéo nhiều lần, anh ý chỉ thay đổi đc vài ngày là lại đâu vào đấy, lại hay dỗi , tự ái cao ai nói gì hơi nặng một tý là khó chịu, sừng sổ lên.
    bố mẹ em chán ông con rể lắm rồi, nói thẳng vs em là mày ko có bầu thì tao cho hai đứa nghỉ làm từ lâu rồi. Mà thực sự giờ mà nghỉ làm thì hai vc em đói há mồm mất
    Rồi hôm trc anh ý còn đánh thợ ở chỗ làm, trong khi có mặt cả bố em ở đấy, bố e gàn ko đc mà chuyện chẳng có gì to tát.
    Tối hôm đấy mẹ e gọi hai vc lên nhà nói chuyện, mẹ bảo cho chồng e một cơ hội nữa, nếu ko cố gắng thì tốt nhất nghỉ ở nhà, ko cần phải đi làm nữa. Tâm trạng anh ý lúc nc với mẹ e xong rất thoải mái.
    Vậy mà ngay ngày hôm sau, anh ý lại ngủ từ sáng tới chiều, em đi làm một mình, tối về nấu cơm ăn xong anh ý lại đi chơi đến đêm. Tới hôm nay đã là ngày thứ 3 như thế rồi. Em chán lắm, con thì sắp ra đời, mà bố nó thì vô trách nhiệm , lười biếng ntn ko biếng cs hai mẹ con sau này ra sao nữa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử bảo anh ý là: làm trong công ty của bố mẹ vợ chắc anh thấy không thích ( chắc cũng giống như đi ở rể). Hay anh đi xin làm ở cty khác. xem anh ý bảo sao
    • 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hehe_nd Xem bài viết
    Bạn thử bảo anh ý là: làm trong công ty của bố mẹ vợ chắc anh thấy không thích ( chắc cũng giống như đi ở rể). Hay anh đi xin làm ở cty khác. xem anh ý bảo sao
    em cũng đã hỏi thẳng như thế rồi nhưng anh ý bảo ko có gì, thoải mái. Cái chính e thấy là anh ý sống vô trách nhiệm, lười quá thôi. Các mẹ tư vấn cho em xem có cách nào trị đc ông chồng ntn ko Chứ suốt mấy tháng nay e đau đầu quá, cái chính là lo vấn đề kinh tế sau khi sinh con ra, lúc đấy e ko đi làm đc nữa mà chồng vẫn ntn thì ko biết ra sao
    • 2,419 Bài viết

• 2,409 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_yenloc Xem bài viết
    em cũng đã hỏi thẳng như thế rồi nhưng anh ý bảo ko có gì, thoải mái. Cái chính e thấy là anh ý sống vô trách nhiệm, lười quá thôi. Các mẹ tư vấn cho em xem có cách nào trị đc ông chồng ntn ko Chứ suốt mấy tháng nay e đau đầu quá, cái chính là lo vấn đề kinh tế sau khi sinh con ra, lúc đấy e ko đi làm đc nữa mà chồng vẫn ntn thì ko biết ra sao
    Chia buồn với mẹ nó chứ thể loại này thì mình gặp vài người rồi, điển hình là 2 ông anh rể (1 ông 15 năm, 1 ông 4 năm), nói chung là cũng tốt bụng yêu thương vợ con, nhưng vụ đi làm thì rất lười biếng, thích chơi hơn làm, nhìn chung là không thay đổi được gì nhiều mẹ nó ạ. Ông anh rể thứ nhất của nhà mình thì giờ cũng đi làm sau nhiều năm chơi bời, làm ít chơi nhiều thì giờ cũng đi làm ổn định, nhưng mà toàn lâu lâu xảy ra chuyện, nợ nần linh tinh, bị cho nghỉ, lại chán đi làm. Ông anh thứ 2 thì hiện giờ chỉ thích ở nhà ngủ. Cả 2 ông đều không thích làm công việc gò bó thời gian, nói chung là không thích làm việc. 2 chị của mình khổ lắm, cày ra kiếm tiền nuôi con.

Mẹ nó cần nói chuyện thẳng thừng dứt khoát, 1 là chăm chỉ làm lụng để chăm lo vợ con, nếu không thích làm với bố mẹ vợ thì tự kiếm việc khác mà làm, miễn sao chăm lo được cho bản thân và vợ con (phần nào), 2 là thích chơi thì đời ai nấy sống, không thể chấp nhận được chuyện bữa đực bữa cái, hôm nay thế này ngày mai thế khác. Nói chung mình nghĩ cần có 1 bước ngoặc nào đó, làm các ông í tỉnh ngộ thì mới chí thú làm ăn được. Đến giờ mình cũng chẳng hiểu 2 ông anh rể mình thuộc thể loại gì, mà vốn thuộc tầng lớp lao động vất vả nghèo khó, chứ có phải công tử quen sống nhung lụa gì đâu mà lại không thích lao động. Haiz.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 89 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Em ơi lúc chọn chồng không nghiên cứu gì, cứ vừa mắt là yêu rồi cưới à. Hay chồng em ít tuổi quá mải chơi, phải có biện pháp kinh tế nhé, ko đi làm thì ko có tiền, ko có tiền thì không ăn không chơi nữa xem đầu gối nó có biết bò không.
    nFBa

QnIUJGWQnIUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,714 Bài viết

• 2,380 Được cảm ơn

Em buông nó ra đừng cơm bưng nước rót xem nó có bò kg...
    ...phi thương...bất cưới ...
    • 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tối qua em giận quá, vì sau tối hôm nc với mẹ em xong lại chứng nào tật đấy ngủ suốt ngày, em sang phòng khác ngủ riêng. Vậy là chồng e khóa cửa phòng lại luôn, làm sáng nay em phải trèo cửa sổ vào để lấy quần áo vs đồ đi làm nhiều lúc e nghĩ tiêu cực lắm.
    E cũng đã nhiều lần nói chuyện thẳng thắn nghiêm túc vs lão rồi, mà những lúc đấy thì lại tỏ ra thương vợ yêu con lắm, nói là sẽ chăm chỉ làm việc, để cho em chơi thoải mái. Nhưng chỉ đc dăm bữa nửa tháng là lại đâu vào đấy

Có lần bố mẹ chồng em bảo cho hai vc ra ăn riêng ( em làm chỗ bố mẹ đẻ còn vẫn ăn ở chung vs bm chồng), ngay ngày hôm sau chồng em đã dậy sớm, chăm chỉ đi làm, tối ko đi chơi toàn ở nhà mí vợ. Nhưng rồi.... các mẹ hiểu rồi đấy chán lắm.

Giang sơn khó đổi, bản tính khó dời là vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tôi là đàn ông mà thấy tính chồng bạn còn ngán:
    1/ vợ đang mang bầu mà không lo cho vợ con để vợ leo cửa sổ vào phòng. Tời khi sinh con rồi chặc giao cho bạn lo het
    2/ Quen được giup đỡ đâm ra lười biêng ỉ lại chỉ biết tới bản thân
    3/ Ngang tan hống hách ỉ thế làm trong công ty nhà nên gây chuyện đánh nhân viên.
    Cuối cùng khuyên bạn bỏ thí đi đừng lo gì hay lo dưỡng thai, sinh nở mạnh khỏe. Còn chồng bạn nếu tính nào tật đó thì tôi nghị đên lúc nào bạn ko chịu đưng được thì bạn biết sẽ làm gì
    • 734 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn với chồng bạn tách ra ở riêng sớm chừng nào tốt chừng ấy. Dù là cực kỳ gian khổ khó khăn cũng phải ra ở riêng để cải tạo giáo dục chồng bạn nên người. Loại này là sướng ko biết đường sướng đây này. Ra ở riêng tự lập có cháo ăn cháo có rau ăn rau ko thì ăn mỳ ăn cơm nguội..phải thế mới ngóc cái đầu lên được mà trưởng thành. Thứ 2 là để rèn trách nhiệm thì cứ đi làm đúng giờ nghỉ đúng giờ đầy đủ trách nhiệm thì trả công ko thì cắt. Để xem đói có nằm ngủ mãi đc ko ? Bao bọc thằng trẻ con nhiều tuổi như thế tới bao giờ nó lớn được hả bạn.
    Chúc bạn và gia đình sớm hạnh phúc nhé.