TIN TÀI TRỢ.

Mới cưới nhưng em không còn tình cảm gì với chồng. Em có nên ly hôn không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.71K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em 28 tuổi, lập gia đình được 2 năm, chưa có con. Trước đó chúng em cũng đã tìm hiểu nhau 5-6 năm chứ không ít. Nhưng nói thật là đến trước khi cưới em đã cảm thấy nhàm chán lắm rồi, cưới để thay đổi và vì gia đình hai bên và hai đứa đã chắc chắn sẽ cưới nhau rồi. Giờ em đang phải công tác ở nước ngoài nên suốt thời gian cưới xong em không ở nhà mấy, thỉnh thoảng mới về thôi.

Thực sự em chả thấy muốn gần gũi chồng chút nào. Nghĩ đến chuyện vợ chồng là em phát sợ. Truóc khi cưới cũng vậy chứ không phải bây giờ. Thỉnh thoảng khi về chơi em toàn kiếm cớ đi ngủ trước. Em không thấy mình có nhu cầu tình cảm gì với anh ấy nữa. Em rất thương anh ấy và áy náy nhưng thực sự là em không cố được. Chỉ đụng chạm vào em thôi là em đã muốn đi ra chỗ khác rồi. Chúng em không quan hệ gì từ hơn 1 năm nay rồi các chị ạ.

Anh ấy là người tốt, rất chiều em, và cũng làm ra tiền, bố mẹ anh ấy cũng hiền và vun vén cho hai đứa. Em thấy khổ tâm vô cùng vì không biết phải giải quyết thế nào cho mình được thanh thản. Hai bên đèu hối thúc chuyện con cái. Mà em thì sợ vì không biết em với anh ấy có sống được vói nhau không, em không muốn sinh con trong khi tình cảm với bố nó còn đang là dấu hỏi. Bố mẹ em thì già rồi lại chỉ có mình em nên nếu em nói ra ý muốn bỏ chồng thì chắc bố mẹ em chết mất.

Em nên làm thế nào hả các chị? Nhiều lúc nghĩ chuyện em sắp già rồi mà con thì chưa có. Nhưng nghĩ đến chuyen gần gũi với chồng thì em phát hoảng lên rồi. Nhiều lúc em nghĩ nếu có bỏ chồng chắc em xác định chỉ muốn có con rồi sống một mình cũng được. Chứ mọi người vẫn nặng nề chuyện phụ nữ ly hôn lắm. Nhưng rồi em lại nghĩ đến bố mẹ em, bố mẹ em quan niệm phong kiến lắm, nghĩ đến phản ứng của các cụ mà em đã sợ rồi.

Giờ em đang rối như tơ vò, không biết làm thế nào mà cũng không dám nói cho ai. Mọi người nhìn vào ai cũng nghĩ chúng em hạnh phúc lắm. Các chị ơi cho em lời khuyên với! Em xin cảm ơn!

Trăng Xanh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 339 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nguyên nhân chán nhau là gì mẹ nó nhỉ ???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 678 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangxanh Xem bài viết
    Nhiều lúc em nghĩ nếu có bỏ chồng chắc em xác định chỉ muốn có con rồi sống một mình cũng được.
    Không nên đâu mẹ nó nhé, đứa trẻ sinh ra được quyền có cả cha lẫn mẹ. Nếu xác định không giữ được gia đình thì đừng có con mà tội cho nó. Sau này muốn có con thì mẹ nó xin con nuôi chứ mình tự quyết định số phận không cha cho con mình thì hoàn toàn không nên.
    Chúc mẹ nó có quyết định sáng suốt.
    https://zaodich.com/forum/f2935/thanh.../#post28968169
    Giọng bé líu lo tựa chim non
    Bàn chân tí hon chạy lon ton

Jky9p9
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Có phải các em đã có qhtd trước hôn nhân rất lâu rồi không? Chắc a ấy không đem lại cho em khoái cảm nên em mới bị như vậy chứ gì? Hay có nguyên nhân nào khác? Lấy nhau 2 năm rồi, em cũng đã lớn tuổi mà về ko có con ngay thì dễ nảy sinh sự nhàm chán lắm. Em nên giãi bày tất cả thì mọi người mới có thể tư vấn được chứ nói thế này thì chả bít bảo em sao? Thân.
    KT0AKT0Ap7
    Thành quả đây ạ
    oKSAMvHoKSAp7
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy chán từ khi yêu nhau rồi, không biết các mẹ ở đây có khi nào cảm thế không. Có nhau như là thói quen ấy. Em cảm thấy anh ấy không hiểu em, chúng em không có sở thích chung, em thấy chúng em có vấn đề nghiêm trọng về giao tiếp với nhau. Vợ chồng mà nói chuyện hời hợt còn hơn cả bạn xã giao. Hầu như chả bao giờ chúng em nói chuyện gì với nhau cho tử tế cả, vì cứ nói chuyện là quan điểm khác nhau. Em tức mình em chả nói nữa, nhịn đi cho đỡ bực mình. Anh ấy thì lại cứ nghĩ cái gì anh cũng đúng còn em thì chỉ nông nổi trẻ con. Cứ thế lâu lâu nên em mất thói quen nói chuyện với chồng. Kể cả lúc em đi công tác, có nói chuyện qua điện thoại cũng chỉ ậm ừ hỏi thăm nhau vài câu, ăn cơm chưa, ngủ chưa... Nói thật em thấy nói chuyện với bạn bè còn vui hơn.

Hồi chúng em mới quen nhau thì cũng thích gặp nhau lắm, rất hay đi chơi với nhóm bạn bè. Giờ em mới nghiệm ra rằng hình như bọn em chủ yếu đi chơi với bạn bè đông vui chứ chả mấy khi nói chuyện riêng tư về quan điểm sống hay suy nghĩ của nhau. Có lẽ giờ em già rồi nên nhìn nhận anh ấy khác chăng?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo_Nghe_yeu Xem bài viết
    Có phải các em đã có qhtd trước hôn nhân rất lâu rồi không? Chắc a ấy không đem lại cho em khoái cảm nên em mới bị như vậy chứ gì? Hay có nguyên nhân nào khác? Lấy nhau 2 năm rồi, em cũng đã lớn tuổi mà về ko có con ngay thì dễ nảy sinh sự nhàm chán lắm. Em nên giãi bày tất cả thì mọi người mới có thể tư vấn được chứ nói thế này thì chả bít bảo em sao? Thân.
    Đúng là chúng em đã có QHTD trước hôn nhân nhưng cũng không nhiều và đúng là em cũng chả cảm thấy thích thú gì thật.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@me_truc_anh: Vâng chị ạ, vì phân vân thế mà em cứ lần lữa không muốn có con. Em cũng nghĩ là cứ nhắm mắt có con với chồng để mà hy vọng chữa cuộc hôn nhân của bọn em thì ích kỷ với con quá. Em cảm ơn chị.
    • 477 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Mình hiểu bạn. Mình thấy nhiều đôi đến lúc cưới cũng là lúc chán nhau hoặc ko thật sự yêu nữa nhưng ko nhận ra vì đã thành thói quen mất rồi nhưng vì yêu nhau lâu quá, ngại thay đổi với lại cũng chẳng có lý do gì chính đáng để chia tay nên tặc lưỡi thôi. Mình thấy số này khá nhiều đấy, và hình như mình cũng nằm trong số đó...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gemini4_6 Xem bài viết
    Mình hiểu bạn. Mình thấy nhiều đôi đến lúc cưới cũng là lúc chán nhau hoặc ko thật sự yêu nữa nhưng ko nhận ra vì đã thành thói quen mất rồi nhưng vì yêu nhau lâu quá, ngại thay đổi với lại cũng chẳng có lý do gì chính đáng để chia tay nên tặc lưỡi thôi. Mình thấy số này khá nhiều đấy, và hình như mình cũng nằm trong số đó...
    Chị ơi đúng rồi ạ. Em chả có lý do gì chính đáng để đòi bỏ anh ấy cả. Bên nhau lâu quá đến mức xác định không tìm kiếm đối tác nào nữa và đến tuổi thì cưới. Bây giờ cuộc sống gia đình của chị thế nào ạ?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 1,896 Bài viết

• 2,218 Được cảm ơn

Ở vào tình huống của bạn giờ cũng khổ, tới cũng khó mà lui cũng không xong. Cả năm không QHTD thì chồng bạn có phản ứng gì không? Mỗi lần về bạn né tránh chuyện đó thì chồng bạn nói gì? Cả năm không gần vợ thì anh ấy "giải quyết" bằng cách nào (ý tớ muốn hỏi là đi cave hay cặp bồ,...đấy). Tớ nghĩ bây giờ bạn hãy tìm cách hâm nóng tình cảm với chồng đi, chia sẻ, quan tâm nhau xem tình cảm có còn lại chút gì không, dành thời gian đi chơi chung hay xem phim, cafe lãng mạn vào, cũng có thể cùng đi du lịch chẳng hạn. Có thể lâu ngày không gần gũi nên bạn cũng không còn nhu cầu chuyện đó (cộng thêm là chồng không làm bạn thỏa mãn), vợ chồng bạn nên chia sẻ để hiểu nhau, bạn cần gì, muốn anh ấy làm gì,...thì tế nhị chia sẻ. Sau đó xem tình hình có cải thiện hơn không. Nếu cả bạn và chồng đã cố gắng nhưng vẫn không cùng tiếng nói chung thì lúc đó chồng bạn chắc cũng chấp nhận ly hôn (vì chả ông nào thích sống với vợ mà cả 2 không tình cảm như vậy). Cố gắng thử lần nữa bạn nhé, để khi không thể thì buông tay cũng không hối tiếc.

Không biết các chị em khác sao chứ tớ thì cũng khá quan trọng chuyện QHTD, tớ thì không có tính lăng nhăng đâu, chỉ yêu chồng. Hồi mới cưới, do chưa hiểu ý nhau nên chồng cũng không làm tớ thỏa mãn, những lúc ấy thấy trong người bực bội, khó chịu, cau có nữa. Lúc đầu chồng cũng ngạc nhiên sao khi QH xong thì tớ...quay mặt vô tường ôm gối ngủ, bỏ mặt chồng 1 mình, lần đầu chồng hỏi tớ cũng chả biết trả lời sao (chẳng lẽ bảo em khó chịu vì anh không làm em thỏa mãn?), sau đó chồng hỏi mấy lần nữa nên...khó nói trực tiếp thì viết email, bảo em thích anh thế này thế kia,...từ đó đến giờ thì vẫn ok. Tớ mà như bạn lúc đầu không hòa hợp mọi thứ thì tớ không cưới đâu, thà đau 1 lần vậy còn hơn giờ khổ cả 2. Khi vợ chồng hòa hợp mọi thứ, tâm thanh thản, vui vẻ sẽ làm được tất cả việc lớn khác đấy (tớ nghĩ vậy).

Chúc vợ chồng bạn sớm cải thiện, tớ không mong bất kỳ vợ chồng nào phải chọn cách ly hôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,356 Bài viết

• 118,805 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình ko tin bạn chủ top sẽ khơi lại được tình cảm với chồng. Vì theo bạn ý kể thì hai người chưa bao h thực sự chia sẻ.

Nói chung mình ủng hộ bạn ly dị. Nhưng để đỡ dằn vặt thì bạn thử cố thêm 1 lần như mèo ú khuyên xem sao. Nói chuyện thật thẳng thắn với chồng. Nhiều khi hiệu nghiệm hơn bạn kỳ vọng đấy.

Còn nói xong vẫn thế thì giải tán đi. Bạn còn 2/3 quãng đời phải đi nữa cơ. Từ từ tâm sự với BM vậy. Từ bây h có thể bắt đầu tâm sự con ko thể trò chuyện với chồng con.. blah blah.. Đừng nói đên việc ly dị vội để ông bà khỏi sốc.
    • 873 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

k nên sống đồng sàng dị mộng , thương hại ko có trong cs vc
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 504 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Em thấy chán từ khi yêu nhau rồi, không biết các mẹ ở đây có khi nào cảm thế không. Có nhau như là thói quen ấy. Em cảm thấy anh ấy không hiểu em, chúng em không có sở thích chung, em thấy chúng em có vấn đề nghiêm trọng về giao tiếp với nhau. Vợ chồng mà nói chuyện hời hợt còn hơn cả bạn xã giao. Hầu như chả bao giờ chúng em nói chuyện gì với nhau cho tử tế cả, vì cứ nói chuyện là quan điểm khác nhau. Em tức mình em chả nói nữa, nhịn đi cho đỡ bực mình. Anh ấy thì lại cứ nghĩ cái gì anh cũng đúng còn em thì chỉ nông nổi trẻ con. Cứ thế lâu lâu nên em mất thói quen nói chuyện với chồng. Kể cả lúc em đi công tác, có nói chuyện qua điện thoại cũng chỉ ậm ừ hỏi thăm nhau vài câu, ăn cơm chưa, ngủ chưa... Nói thật em thấy nói chuyện với bạn bè còn vui hơn.

Hồi chúng em mới quen nhau thì cũng thích gặp nhau lắm, rất hay đi chơi với nhóm bạn bè. Giờ em mới nghiệm ra rằng hình như bọn em chủ yếu đi chơi với bạn bè đông vui chứ chả mấy khi nói chuyện riêng tư về quan điểm sống hay suy nghĩ của nhau. Có lẽ giờ em già rồi nên nhìn nhận anh ấy khác chăng?
    Đã cảm thấy nhàm chán rồi mà vẫn còn cố lấy nhau, thế thì chẳng khác gì 2 người bạn còn gì. Nếu mà chủ topic còn hy vọng gì trong hôn nhân này, thì nên nói chuyện, chia sẻ với chồng để 2 người tìm cách hâm nóng lại. Bắt đầu lại như hồi mới gặp nhau, dủ nhau đi đâu đó, hẹn hò, vv. Tóm lại là tìm cái ngọn lửa đã mất ấy.
    Nấm con nhà mình:
    MeggySignature
    Trang web của mình:
    https://www.IVietNews.net Bạn là người viết thông tin.
    https://www.vochongnhanam.net Chia sẻ kinh nghiệm, tình yêu, gia đình.
    https://www.blogdep.net Những blog đẹp nhất.
    ZjDnArOZjDnm4
    • 477 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Chị ơi đúng rồi ạ. Em chả có lý do gì chính đáng để đòi bỏ anh ấy cả. Bên nhau lâu quá đến mức xác định không tìm kiếm đối tác nào nữa và đến tuổi thì cưới. Bây giờ cuộc sống gia đình của chị thế nào ạ?
    Mình pm riêng cho bạn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

vụ này nan giải nhờ...lấy chồng nhưng ko thích xxx thì đúng là khổ thân ông chồng...
    sao chị ko đi khám hoặc tư vấn xem chị có mắc bệnh j ko? yêu 5,6 năm, lấy 1,2 năm có phải là ngắn đâu mà chị ko nhận ra là chị ko thích xxx với chồng nhỉ
    sao ko mạnh dạn đề cập vấn đề này với chồng rùi 2 ng cùng giải quyết
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 584 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mình gần giống bạn này. Đợt trước đòi ly thân nhưng chồng không chịu. hix hix.
    Kô biêt làm thế nào cả, Chỉ xin hóng hớt thôi.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habaolinh Xem bài viết
    vụ này nan giải nhờ...lấy chồng nhưng ko thích xxx thì đúng là khổ thân ông chồng...
    sao chị ko đi khám hoặc tư vấn xem chị có mắc bệnh j ko? yêu 5,6 năm, lấy 1,2 năm có phải là ngắn đâu mà chị ko nhận ra là chị ko thích xxx với chồng nhỉ
    sao ko mạnh dạn đề cập vấn đề này với chồng rùi 2 ng cùng giải quyết
    Em đã từng bị trầm cảm nặng phải đi gặp bác sĩ tâm lý và dùng thuốc một thời gian dài. Bác sĩ (nước ngoài) thì họ khuyên nên sống thế nào để cho mình cảm thấy hạnh phúc. Em thì bị áp lực bởi gia đình, bố mẹ nên mãi vẫn chưa dám quyết định gì.
    • 52 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chị sống ở bên Tây mà ko học theo Tây nhỉ, cảm thấy ko thoải mái điều gì thì giải quyết luôn. Tây nó khác Ta là thế, lúc nào cũng e dè vấn đề gia đình, hàng xóm, bạn bè. Cái chính là làm thế nào cho mình cảm thấy thoải mái và thanh thản nhất ấy.

Cơ mà e ở VN, nên e cũng vậy, nhiều lúc muốn dứt khoát chuyện gì đó mà cứ day dứt, phân vân, rồi tặc lưỡi đến đâu thì đến :Crying:
    Ký ở đây khó quá.:Nottalkin:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 977 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ rằng do anh chị chưa tìm được điểm chung , sao chị và anh ấy khơi nguồn yêu thương . Đi đâu đó chỉ có 2 người theo e thì gọi là hâm nóng tình yêu . Chị ơi có một đứa con sẽ khác ngay chị a, chúc chị mau tìm lại được cảm xúc.
    • 9,096 Bài viết

• 28,529 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tóm lại thất vọng lớn nhất của bạn nằm ở đâu? Không hòa hợp về tình dục hay về tinh thần? Nếu xác định được cái nào là quan trọng nhất và tìm cách giải quyết nó thì cái còn lại mình nghĩ cũng dần dà sẽ ổn.
    Bạn có vẻ né tránh vấn đề tình dục? Liệu có phải bạn không có nhu cầu, hay chồng bạn không làm bạn thỏa mãn, hay còn lý do nào khác nữa?
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2