Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mình xử sự với chồng thế này là đúng hay sai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.78K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 676 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Huhuhu...! Hnay là 1 ngày chán và buồn nhất của mình! Đêm wa 2 vợ chồng cãi nhau chỉ vì những tin nhắn trong máy dt của chồng. Chuyện là thế này: khoảng 1 tháng nay lúc nào mình cũng theo dõi "nhất cử nhất động" của chồng (linh tính thôi...) vì mình phát hiện trong đt chồng có những tin nhắn lạ (mặc dù nội dung không có gì là wan trọng nhưng mình cũng đủ biết mức độ thân thiết ntn mới có những tin nhắn như vậy... ) và mình cũng đã có những buổi nói chuyện với chồng (xem như là đã thông tư tưởng) vậy mà hồi đêm mình lại tiếp tục đọc những tin nhắn với nội dung hẹn hò gặp nhau. Nhân lúc chồng đi ngủ mình xem trộm và đọc được nội dung thế này nè: "hnay anh hẹn e mà sao không thấy đến vậy mà còn tắt máy nữa"; mình nhắn lại " tại vì a bận về nhà chở vợ đi có tí việc ý mà", cô ta nhắn lại" vậy mà không chịu nt cho e biết để e chờ hoài"; mình nhắn lại" thôi để ngày mai anh bù cho em nhe!, hẹn e ở chỗ nào đi, cho e chọn chỗ đó", cô ta nhắn lại" thôi hẹn ở nơi mà hnay e với a hẹn đó", và mình kết thúc bằng tn này " nãy giờ e có biết là e đang nói chuyện với ai không, chị là vợ của anh T đó, lần sau anh T có cho e leo cây thì e nói chị biết để chị xử lý a dùm cho e nha! A.T choi với e chỉ là wa đường thôi!" :mad: và cô ta cũng chẳng thua gì nhắn lại ngay" chị nói với chồng chị đừng làm phiền e nữa, chị về dạy lại chồng chị đi" Đọc đến đây thì người mình nóng ran lên:mad: và mình đã lôi chồng mình dậy cho đọc tn đó, vừa đọc xong ax đã way lại nói mình là lúc nào cũng rình mò xem trộm đt của người khác, mình nói lại e có xem đt mới biết được là a và cô ta hẹn hò nhắn nhủ chuyện gì? :Crying: Thế là ax tức wá đập luôn đt và nói thôi chúng ta chia tay nhau đi, anh sẽ dọn ra ngoài sống 1 mình; mình nói lại: anh đừng nói vậy, a còn ba mẹ ông bà của anh nữa còn có muốn sống 1 mình thì cứ thưa chuyện với ba mẹ đi rồi wuyết định; anh nói lại: a ko có lỗi gì hết, tn vớ vẩn ngta nhắn tới làm sao mà biết được; mình trả lời: tn rành rành ra như vậy mà còn chối sao? hiện giờ a chưa làm ra tội gì lớn nhưng tn như vậy là đủ mệt mỏi rồi, đã vậy nt cho ngta mà cứ dấu diếm và toàn là tn của mấy e nào không thôi, anh còn gọi đt cho mấy em đó nữa chứ, mỗi lần đi nhậu thì nói là đi với thằng này thằng kia... nhưgn thật sự chẳng có thằng nào hết toàn mấy cô ẻm... :Sad: Và anh ấy nói không sống được với nhau thì thôi, mệt mỏi lắm rồi!
    Thế là không ai nói chuyện với ai cả nhưng mình lại tức lắm, cả đêm không ngủ được:Sick: mình xem trộm đt của chồng là sai sao? MÌnh tội nghiệp cho con lắm mới có 6 tháng tuổi thôi mà phải chịu cảnh không bố sao? Bgiờ mình chẳng suy nghĩa được điều gì nữa, các mẹ chia sẻ với mình nhe! Mình phải nói sao cho chồng hiểu đây! (sory các mẹ nhé, lời văn hơi lủng củng, các mẹ cố gắng đọc nhe!):Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,495 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Nấm Kim Chi ơi, có gì thì từ từ giải quyết nhé. Trong lúc nóng giận bực bội thì suy nghĩ không đc sáng suốt đâu. Các cụ dạy rồi, lạt mềm buộc chặt mà. Chúc mẹ nó bình tĩnh tự tin...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 676 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Nhưng mình cảm thấy tức lắm! đáng lẻ những lời nói đó là mình nói! Mình chẳng muốn làm lớn chuyện vì còn có người lớn nữa! :Sigh:
    • 108 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nấm Kim Châm Xem bài viết
    Huhuhu...! Hnay là 1 ngày chán và buồn nhất của mình! Đêm wa 2 vợ chồng cãi nhau chỉ vì những tin nhắn trong máy dt của chồng. Chuyện là thế này: khoảng 1 tháng nay lúc nào mình cũng theo dõi "nhất cử nhất động" của chồng (linh tính thôi...) vì mình phát hiện trong đt chồng có những tin nhắn lạ (mặc dù nội dung không có gì là wan trọng nhưng mình cũng đủ biết mức độ thân thiết ntn mới có những tin nhắn như vậy... ) và mình cũng đã có những buổi nói chuyện với chồng (xem như là đã thông tư tưởng) vậy mà hồi đêm mình lại tiếp tục đọc những tin nhắn với nội dung hẹn hò gặp nhau. Nhân lúc chồng đi ngủ mình xem trộm và đọc được nội dung thế này nè: "hnay anh hẹn e mà sao không thấy đến vậy mà còn tắt máy nữa"; mình nhắn lại " tại vì a bận về nhà chở vợ đi có tí việc ý mà", cô ta nhắn lại" vậy mà không chịu nt cho e biết để e chờ hoài"; mình nhắn lại" thôi để ngày mai anh bù cho em nhe!, hẹn e ở chỗ nào đi, cho e chọn chỗ đó", cô ta nhắn lại" thôi hẹn ở nơi mà hnay e với a hẹn đó", và mình kết thúc bằng tn này " nãy giờ e có biết là e đang nói chuyện với ai không, chị là vợ của anh T đó, lần sau anh T có cho e leo cây thì e nói chị biết để chị xử lý a dùm cho e nha! A.T choi với e chỉ là wa đường thôi!" :mad: và cô ta cũng chẳng thua gì nhắn lại ngay" chị nói với chồng chị đừng làm phiền e nữa, chị về dạy lại chồng chị đi" Đọc đến đây thì người mình nóng ran lên:mad: và mình đã lôi chồng mình dậy cho đọc tn đó, vừa đọc xong ax đã way lại nói mình là lúc nào cũng rình mò xem trộm đt của người khác, mình nói lại e có xem đt mới biết được là a và cô ta hẹn hò nhắn nhủ chuyện gì? :Crying: Thế là ax tức wá đập luôn đt và nói thôi chúng ta chia tay nhau đi, anh sẽ dọn ra ngoài sống 1 mình; mình nói lại: anh đừng nói vậy, a còn ba mẹ ông bà của anh nữa còn có muốn sống 1 mình thì cứ thưa chuyện với ba mẹ đi rồi wuyết định; anh nói lại: a ko có lỗi gì hết, tn vớ vẩn ngta nhắn tới làm sao mà biết được; mình trả lời: tn rành rành ra như vậy mà còn chối sao? hiện giờ a chưa làm ra tội gì lớn nhưng tn như vậy là đủ mệt mỏi rồi, đã vậy nt cho ngta mà cứ dấu diếm và toàn là tn của mấy e nào không thôi, anh còn gọi đt cho mấy em đó nữa chứ, mỗi lần đi nhậu thì nói là đi với thằng này thằng kia... nhưgn thật sự chẳng có thằng nào hết toàn mấy cô ẻm... :Sad: Và anh ấy nói không sống được với nhau thì thôi, mệt mỏi lắm rồi!
    Thế là không ai nói chuyện với ai cả nhưng mình lại tức lắm, cả đêm không ngủ được:Sick: mình xem trộm đt của chồng là sai sao? MÌnh tội nghiệp cho con lắm mới có 6 tháng tuổi thôi mà phải chịu cảnh không bố sao? Bgiờ mình chẳng suy nghĩa được điều gì nữa, các mẹ chia sẻ với mình nhe! Mình phải nói sao cho chồng hiểu đây! (sory các mẹ nhé, lời văn hơi lủng củng, các mẹ cố gắng đọc nhe!):Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    Trời ah, sao mà hồ ly tinh ở khắp nơi thế này. Chán cho mấy ông chồng! Chắc cũng phải trêu ghẹo j thì cô kia mới nt lại chứ, đâu tự nhiên nta lại nt cho chồng mình.
    Chị mặc kệ anh ấy đi, đúng là chị cũng có chút sai khi xem trộn đt của anh ấy, rồi còn nt qua lại nữa. Chẹp, nhưng nếu không xem thì làm sao mà biết được nhỉ:Silly: nhưng theo em đáng lẽ chị không nên cho anh ta biết ngay lúc đó, từ từ theo dõi đã rồi dẹp yên con mụ kia mà k để cho chồng biết. Đàn ông tự ái rất cao, lúc đó anh ta lại có cái cớ là chị xem trộm điện thoại nên làm ầm lên ngay để lấp liếm đi.
    Đúng là loại đàn bà thích tán tỉnh chồng người khác nó mới trơ trẽn làm sao, trc mặt chồng mình chắc ngọt nhạt lắm, làm mấy ổng tưởng em nào cũng hiền dịu nết na, yếu ớt cần che chở. Nhưng thử đụng vào một cái xem, biết liền à. Có khi bỏ mình xong ôm phải con hồ ly nó hành hạ cho hết đời.
    Dạo quanh một vòng toàn thấy chuyện chồng ngoại tình.
    Buồn!
    "Ba đồng một mớ đàn ông, đem bỏ vào lồng cho kiến nó tha"
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 222 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn Nấm Kim Châm ơi ...
    Bình tĩnh bạn nhé, đừng nóng vội
    Trong lúc này mình chỉ biết khuyên bạn bình tĩnh thôi, vì mình không biết tình cảm vợ chồng bạn thế nào, không biết được tính cách của chồng bạn ra sao nên không dám khuyên gì hơn ...
    Mình chỉ muốn khuyên bạ 1 điều là lần sau đừng nên "đôi co", đừng thèm nhắn qua nhắn lại với cái cô kia làm gì, chủ yếu tập trung vào xử lý chồng mình í, "đôi co" với mấy người đó chỉ rước bực mình vào người ...
    Cứ bình tĩnh, chăm con cho thật tốt vào, chuyện đâu còn có đó, đang lúc nóng giận đừng nên có "hành động" gì ...
    Tiếp tục thông báo tình hình cho mọi người cùng chia sẻ bạn nhé
    Thương
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,495 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Nhưng mình cảm thấy tức lắm! đáng lẻ những lời nói đó là mình nói! Mình chẳng muốn làm lớn chuyện vì còn có người lớn nữa! :Sigh:
    uh, người lớn cũng quan trọng. Nhưng hãy nghĩ đến bé yêu nhé. Thân
    • 676 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Minh biết là bgiờ nên bình tĩnh để xửa lý tình huống nhưng mình không thích sự im lặng mãi, vợ chồng với nhau thì phải tâm sự chia sẻ với nhau chứ im lặng mãi. Mình biết tình chồng mình mà mình phải nói gì chứ cứ im lặng là lão ấy cũng im lặng luôn!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Nấm Kim Châm ơi, mình cũng thường ktra đt anh ấy và cũng phát hiện nhiều tn bất thường nhưng mình chưa bao giờ lôi ânh ấy dậy hay to tiếng tra khảo cả. Phải khéo léo mẹ nó ạ. Đàn ông hiếm khi dám thừa nhận lỗi lầm của mình lắm trừ khi bắt gặp tại trận. Mình rất thông cảm với mẹ nó trong những trường hợp như vậy nhưng cố gắng kìm nén và lựa lúc vui vẻ thoải mái để nói chuyện với anh ấy như là mình đã biết rõ mọi chuyện chứ không cần hỏi và không cần anh ấy thừa nhận. Như vậy anh ấy sẽ càng tôn trọng mình hơn. Nói ngọt lọt tới xương mẹ nó ạ. Thôi đừng chiến tranh lạnh nữa, bây giờ cả hai đã bình tĩnh rồi, mẹ nó hãy kêu bố nó ra nói chuyện và trách cứ nhè nhẹ thôi, coi như là bỏ qua 1 lần vì con nhé. Chúc mẹ nó vui vẻ nhé.
    • 121 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Sory mấy chị chứ em thấy coi tin nhắn của chồng là điều không hay, mỗi người đều có sự riêng tư, huống chi điện thoại di động là cell phone, riêng tư, làm vậy dù sao cũng không tôn trọng sự riêng tư lắm. Còn chuyện chồng bậy bạ hẹn hò với người khác, cần có những chứng cứ khác chứ không nên lục điện thoại, vì chị đã thấy, tác dụng là lớn chuyện và chồng tự ái tức giận gây ra đổ vỡ. VC em thì chẳng bao giờ lục điện thoại của nhau, khi anh ấy có đt hay tin nhắn em cũng chẳng ở đó nghe hay tìm cách xem. Không phải là em quá tin tưởng hay là không ghen tuông, vì thật sự mối quan hệ bên ngoài của chồng em cũng rất nhiều. Chuyện ngoại tình nếu có em không biết và không muốn biết, em chỉ nói em đã hết lòng vì má chồng, vì chồng, thì anh có làm gì sai trái chính anh sẽ cảm thấy hổ thẹn với em, và nếu em biết có chuyện không chung thủy, thì sẽ là chấm hết. Người đàn ông khi đã chọn 1 nguời phụ nữ làm vợ, họ sẽ chỉ có người đó trong lòng thôi, trừ khi người phụ nữ đó quá tệ, còn những phụ nữ khác xung quanh không có vai trò gì, khi họ về nhà thì chỉ có vợ con thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 556 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng bạn quả thật là cao tay. Khi lộ chuyện ngay lập tức dùng đòn phủ đầu :Laughing:. Nhưng bạn chỉ cần nhớ cái gì là của mình thì nó sẽ là của mình, còn cái gì ko là của mình thì cố cũng ko được. Không loại trừ trường hợp mấy ông hay tán tỉnh gái thường truyền nhau kinh nghiệm khi bị vợ phát hiện.
    Sai cái gì mà sai, nếu ox ko có lăng nhăng thì linh tính người phụ nữ có mách bảo bạn xem tin nhắn ko? Nếu trong đt chồng ko có gì nghi vấn thì dán vào mặt cũng cũng ko thèm xem nội dung đúng ko?
    Cả vù lấp miệng em là mình muốn nói về chồng bạn. Hẹn hò nhau rõ ràng thế ko giải thích lại còn đùng đùng nổi giận. Ông ấy đập điện thoại nếu là mình thì mình cũng đập luôn cho tan. Tùy cơ mà ứng biến, vụ này nan giải đây, không phải lúc nào cũng nhu mì, nhẫn nhịn là được chuyện đâu.
    Chắc là ông ý chỉ muốn chơi bời, thay đổi không khí thôi. Nhưng đưa được ox như chồng bạn vào khuôn khổ gia đình thì hơi khó đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 113 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Lại chuẩn bị có thêm một vụ đổ vỡ gia đình. Hic, mà ngẫm lai nguyên nhân chính là từ cách sử sự thiếu khéo léo của người phụ nữ trong gia đình.
    Ai! đáng buồn nhỉ.
    Hay là Tut tui mở câu lạc bộ trao đổi và bồi dưỡng, bổ túc thêm về cách ứng xử nhỉ
    :Smiling:
    Tụt cái gì cũng có thể kéo lên....
    Trừ .................. Tụt Nhân Cách
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 556 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thu huong 1979 Xem bài viết
    Sory mấy chị chứ em thấy coi tin nhắn của chồng là điều không hay, mỗi người đều có sự riêng tư, huống chi điện thoại di động là cell phone, riêng tư, làm vậy dù sao cũng không tôn trọng sự riêng tư lắm. Còn chuyện chồng bậy bạ hẹn hò với người khác, cần có những chứng cứ khác chứ không nên lục điện thoại, vì chị đã thấy, tác dụng là lớn chuyện và chồng tự ái tức giận gây ra đổ vỡ. VC em thì chẳng bao giờ lục điện thoại của nhau, khi anh ấy có đt hay tin nhắn em cũng chẳng ở đó nghe hay tìm cách xem. Không phải là em quá tin tưởng hay là không ghen tuông, vì thật sự mối quan hệ bên ngoài của chồng em cũng rất nhiều. Chuyện ngoại tình nếu có em không biết và không muốn biết, em chỉ nói em đã hết lòng vì má chồng, vì chồng, thì anh có làm gì sai trái chính anh sẽ cảm thấy hổ thẹn với em, và nếu em biết có chuyện không chung thủy, thì sẽ là chấm hết.
    còn những phụ nữ khác xung quanh không có vai trò gì, khi họ về nhà thì chỉ có vợ con thôi.
    Nói như bạn này dễ nhỉ. Anh ra ngoài anh quan hệ với ai, quan hệ như thế nào tôi ko cần biết, nhưng khi về nhà vợ con là nhất thì ok. Nhưng thôi Hp là tùy mỗi người cảm nhận. Có người như thế này là đã HP, nhưng có thể với người khác là bất hạnh.:Rose:
    Người đàn ông khi đã chọn 1 nguời phụ nữ làm vợ, họ sẽ chỉ có người đó trong lòng thôi, trừ khi người phụ nữ đó quá tệ,
    Như vậy người đàn ông mà NT thì vợ của họ là tệ hết. Chưa gì bạn đã chụp mũ người phụ nữ rồi. Trách gì phụ nữ VN bao đời nay vẫn thiệt thòi.
    • 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Em nghĩ là đàn ông mất sĩ diện là cáu lên. Chị nóng thì anh ấy còn nóng hơn. Giờ hai bên cùng im lặng thì khó chịu lắm. Hay chị nhắn tin cho chồng chị. Em lúc nào giận chồng cũng nhắn qua nhắn lại. Hi thi thoảng em cũng đọc trộm tin nhắn của chồng, chồng em bảo em là em làm thế là không đúng không tôn trọng người khác. Em bảo em xem chơi ấy mà, có gì đâu mà. Chồng em bảo nhưng anh không thích.
    2hj6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 556 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mr.tut Xem bài viết
    Lại chuẩn bị có thêm một vụ đổ vỡ gia đình. Hic, mà ngẫm lai nguyên nhân chính là từ cách sử sự thiếu khéo léo của người phụ nữ trong gia đình.
    Ai! đáng buồn nhỉ.
    Hay là Tut tui mở câu lạc bộ trao đổi và bồi dưỡng, bổ túc thêm về cách ứng xử nhỉ
    :Smiling:
    Ai mà cư xữ khéo thế, thấy tin nhắn chồng hẹn hò, mà còn dịu dàng hỏi thế này thế kia. Nói thật là cứ hỏi thẳng ấy, vì sao lại có tin nhắn thế này? và cần một lời giải thích rõ ràng.
    Người làm việc khuất tất thì ko bảo xem lại cách cư xữ thô lỗ - ném đt trứớc mặt vợ.
    Đồng chí này chắc là đồng chí bố rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,616 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sory mấy chị chứ em thấy coi tin nhắn của chồng là điều không hay, mỗi người đều có sự riêng tư, huống chi điện thoại di động là cell phone, riêng tư, làm vậy dù sao cũng không tôn trọng sự riêng tư lắm. Còn chuyện chồng bậy bạ hẹn hò với người khác, cần có những chứng cứ khác chứ không nên lục điện thoại, vì chị đã thấy, tác dụng là lớn chuyện và chồng tự ái tức giận gây ra đổ vỡ. VC em thì chẳng bao giờ lục điện thoại của nhau, khi anh ấy có đt hay tin nhắn em cũng chẳng ở đó nghe hay tìm cách xem. Không phải là em quá tin tưởng hay là không ghen tuông, vì thật sự mối quan hệ bên ngoài của chồng em cũng rất nhiều. Chuyện ngoại tình nếu có em không biết và không muốn biết, em chỉ nói em đã hết lòng vì má chồng, vì chồng, thì anh có làm gì sai trái chính anh sẽ cảm thấy hổ thẹn với em, và nếu em biết có chuyện không chung thủy, thì sẽ là chấm hết. Người đàn ông khi đã chọn 1 nguời phụ nữ làm vợ, họ sẽ chỉ có người đó trong lòng thôi, trừ khi người phụ nữ đó quá tệ, còn những phụ nữ khác xung quanh không có vai trò gì, khi họ về nhà thì chỉ có vợ con thôi.
    Làm như chị gọi là tự bịt mắt, bị tai mình lại, ko nghe ko thấy thì ko đau. Việc chị xử đẹp hoàn toàn ko có nghĩa chồng chị sẽ chung thuỷ. Chị nhiều tuổi hơn em mà quan niệm về đàn ông của chị ngây thơ quá. Đàn ông thậm chí có thể lấy 1 người họ ko hề yêu về làm vợ cơ, mà đã ko yêu thì có ngày họ sẽ yêu một ai đó ko phải vợ.

@ Nấm Kim Châm: Sừng của bạn thì đã nhú rồi, nhưng chưa phát triển đâu, xử sự thế nào là tuỳ bạn thôi. Qua tin nhắn cho thấy chồng bạn bỏ hẹn cô ta mà ko nhắn tin lại thì có thể cũng chỉ là chơi bời vớ vẩn thôi (khả năng ko chỉ có 1 em này), nhưng đúng là bạn cần dạy lại chồng, ko có ngày gặp phải cao thủ là bạn mất chồng (tưởng lừa được gái nhưng lại bị gái nó lừa lại)
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào bạn,
    nhân câu chuyện của bạn, mình cũng kể lại câu chuyện này để những ai quan tâm thảo luận xem nhé.
    Chuyện là thế này:
    Cách đây 2 năm, V nhận thấy những thay đổi ở chồng, V cũng xem tn, phát hiện chồng cũng hẹn hò với 1 người. V nói chuyện với chồng, 2 vợ chồng cuối cùng coi như bỏ qua chuyện đó. Vì V tin tưởng chồng tuyệt đối!
    Cách đây 1 năm, V thấy chồng có thêm 1 điện thoại mới, hỏi chồng trả lời: a để khi nào không muốn bị quấy rầy bởi công việc thì sẽ dùng số mới này, số này chỉ có một số người thân a cho biết thôi. V thấy thế cũng hay, nên không thắc mắc gì. Tuy nhiên sau 1 thời gian sử dụng, chồng vẫn không hề tắt máy chính, 2 điện thoại luôn luôn mở. V đoc tn trên dt chồng: Sắp đến sinh nhật anh rồi... V thấy nghi nghi vi lời lẽ thân mật. Sẵn có một người bạn làm ở tổng đài V nhờ tra xem số đt, phát hiện ra là số đt thứ 2 của chồng chỉ luôn gọi và nhận cuộc gọi và tin nhắn từ 1 số dt khác. khi tìm hiểu ra thì đó lại là số điện thoại của một người - mà vợ chồng người này là bạn của vợ chồng V!(cô này cũng dùng số chính và số phụ-số phụ này chỉ gọi và nhận 1 số đt của chồng V). 2 số này gọi cho nhau với tần xuất rất rất để người ta phải suy nghĩ, và toàn là những điểm nóng, giờ nghỉ trưa, giờ khuya, những thời điểm mà V nhớ lại V đi công tác xa thì thời gian gọi toàn về khuya. V đã đem chuyên đó nói với chồng, chồng V đã tát vào mặt V và bảo...những điều khó nghe...
    Mình đã khuyên V đến gặp trực tiếp người bạn gái kia (nhưng mà không biết mình có nên dùng từ bạn ở đây cho cô đó không nữa!?). V đã đến gặp, lúc đầu người kia từ chối và nói: giữa em và chồng chị không có gì đâu, chị đừng hiểu lầm! V đã bảo: Vậy tôi sẽ đưa danh sách cuộc gọi này cho chồng cô thử xem chồng cô có hiểu lầm không nhé. Nên cô đó đã ra gặp và nói chuyện với V. Cô ta hứa là sẽ không liên lạc với chồng V nữa.
    Câu chuyện coi như là tạm dàn xếp được. Và câu chuyện đó đã trôi qua được gần năm nay. Cuộc sống của bạn mình- mình hiểu V là khó khăn lắm mới tỏ ra bình thảng được. V không truy cứu tiếp chuyện 2 người có còn liên lạc với nhau nữa không, V nghĩ V cố lấy lại niềm tin tuyệt đối với chồng một lần nữa vì 2 con...Nhưng, chuyện đi vào chữ "NHƯNG" là buồn rồi phải không các bạn, người bạn làm ở tổng đài bị đuổi việc, vì bị cô gái kia (hay là chồng V) kiện (sau gần một năm kể từ lúc tra dùm đt).
    Các bạn ơi, các bạn giờ đây mình nên khuyên V làm gì đây? thật sự là mình không hiểu luật lắm, nhưng nếu bạn rơi vào trường hợp này, bạn muốn kiểm tra thông tin về đt của chồng thì có cách nào hợp pháp không? V có nên nói chuyện này với chồng cô kia không? V chắc chắn là nếu V nói ra 2 người sẽ chia tay, và còn đứa con nhỏ của 2 người đó có tội gì mà phải chịu?V có nên hỏi xem chồng hay cô kia là người đã kiện lên tổng đài? V không muốn nói vì V không muốn khơi lại câu chuyện mà với V đó là điều sĩ nhục. Nếu không nói thì người bạn kia bị thiệt thòi, bị đuổi việc trong thời điểm hiện nay các bạn thấy là kinh khủng tới mức nào rồi. Mình thì định khuyên V nên mời 2 vợ chồng người kia đến nói chuyện, và cả 2 cặp vợ chồng phải làm điều gì đó để tìm được một việc hay có sự đền bù cho người làm ở tổng đài, được không?
    Riêng mình, mình thấy người đi kiện thật là trơ trẽn, vì họ chấp nhận đi kiện có nghĩa là chuyện ngoại tình của họ sẽ công khai. Như vậy, họ thật sự đâu có hối lỗi gì về chuyện của họ đã làm. Và cô gái kia đâu có muốn gìn giữ chút gì còn được cô gọi là gia đình đâu. chồng của V cũng đâu thèm quan tâm đến hạnh phúc của gia đình cô kia đâu. Hay là 2 người thật sự muốn công khai chuyện ngoại tình của 2 người luôn mà về sống với nhau, mình không hiểu, mình không biết phải khuyên V thế nào bây giờ? các bạn ơi các bạn hãy phân tích giúp xem, chúng ta là người ngoài cuộc có thể khách quan hơn để giải quyết vấn đề không? mình chở tin của các bạn.
    thân mến.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 556 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubongbaodan Xem bài viết
    Chào bạn,
    nhân câu chuyện của bạn, mình cũng kể lại câu chuyện này để những ai quan tâm thảo luận xem nhé.
    Chuyện là thế này:
    Cách đây 2 năm, V nhận thấy những thay đổi ở chồng, V cũng xem tn, phát hiện chồng cũng hẹn hò với 1 người. V nói chuyện với chồng, 2 vợ chồng cuối cùng coi như bỏ qua chuyện đó. Vì V tin tưởng chồng tuyệt đối!
    Cách đây 1 năm, V thấy chồng có thêm 1 điện thoại mới, hỏi chồng trả lời: a để khi nào không muốn bị quấy rầy bởi công việc thì sẽ dùng số mới này, số này chỉ có một số người thân a cho biết thôi. V thấy thế cũng hay, nên không thắc mắc gì. Tuy nhiên sau 1 thời gian sử dụng, chồng vẫn không hề tắt máy chính, 2 điện thoại luôn luôn mở. V đoc tn trên dt chồng: Sắp đến sinh nhật anh rồi... V thấy nghi nghi vi lời lẽ thân mật. Sẵn có một người bạn làm ở tổng đài V nhờ tra xem số đt, phát hiện ra là số đt thứ 2 của chồng chỉ luôn gọi và nhận cuộc gọi và tin nhắn từ 1 số dt khác. khi tìm hiểu ra thì đó lại là số điện thoại của một người - mà vợ chồng người này là bạn của vợ chồng V!(cô này cũng dùng số chính và số phụ-số phụ này chỉ gọi và nhận 1 số đt của chồng V). 2 số này gọi cho nhau với tần xuất rất rất để người ta phải suy nghĩ, và toàn là những điểm nóng, giờ nghỉ trưa, giờ khuya, những thời điểm mà V nhớ lại V đi công tác xa thì thời gian gọi toàn về khuya. V đã đem chuyên đó nói với chồng, chồng V đã tát vào mặt V và bảo...những điều khó nghe...
    Mình đã khuyên V đến gặp trực tiếp người bạn gái kia (nhưng mà không biết mình có nên dùng từ bạn ở đây cho cô đó không nữa!?). V đã đến gặp, lúc đầu người kia từ chối và nói: giữa em và chồng chị không có gì đâu, chị đừng hiểu lầm! V đã bảo: Vậy tôi sẽ đưa danh sách cuộc gọi này cho chồng cô thử xem chồng cô có hiểu lầm không nhé. Nên cô đó đã ra gặp và nói chuyện với V. Cô ta hứa là sẽ không liên lạc với chồng V nữa.
    Câu chuyện coi như là tạm dàn xếp được. Và câu chuyện đó đã trôi qua được gần năm nay. Cuộc sống của bạn mình- mình hiểu V là khó khăn lắm mới tỏ ra bình thảng được. V không truy cứu tiếp chuyện 2 người có còn liên lạc với nhau nữa không, V nghĩ V cố lấy lại niềm tin tuyệt đối với chồng một lần nữa vì 2 con...Nhưng, chuyện đi vào chữ "NHƯNG" là buồn rồi phải không các bạn, người bạn làm ở tổng đài bị đuổi việc, vì bị cô gái kia (hay là chồng V) kiện (sau gần một năm kể từ lúc tra dùm đt).
    Các bạn ơi, các bạn giờ đây mình nên khuyên V làm gì đây? thật sự là mình không hiểu luật lắm, nhưng nếu bạn rơi vào trường hợp này, bạn muốn kiểm tra thông tin về đt của chồng thì có cách nào hợp pháp không? V có nên nói chuyện này với chồng cô kia không? V chắc chắn là nếu V nói ra 2 người sẽ chia tay, và còn đứa con nhỏ của 2 người đó có tội gì mà phải chịu?V có nên hỏi xem chồng hay cô kia là người đã kiện lên tổng đài? V không muốn nói vì V không muốn khơi lại câu chuyện mà với V đó là điều sĩ nhục. Nếu không nói thì người bạn kia bị thiệt thòi, bị đuổi việc trong thời điểm hiện nay các bạn thấy là kinh khủng tới mức nào rồi. Mình thì định khuyên V nên mời 2 vợ chồng người kia đến nói chuyện, và cả 2 cặp vợ chồng phải làm điều gì đó để tìm được một việc hay có sự đền bù cho người làm ở tổng đài, được không?
    Riêng mình, mình thấy người đi kiện thật là trơ trẽn, vì họ chấp nhận đi kiện có nghĩa là chuyện ngoại tình của họ sẽ công khai. Như vậy, họ thật sự đâu có hối lỗi gì về chuyện của họ đã làm. Và cô gái kia đâu có muốn gìn giữ chút gì còn được cô gọi là gia đình đâu. chồng của V cũng đâu thèm quan tâm đến hạnh phúc của gia đình cô kia đâu. Hay là 2 người thật sự muốn công khai chuyện ngoại tình của 2 người luôn mà về sống với nhau, mình không hiểu, mình không biết phải khuyên V thế nào bây giờ? các bạn ơi các bạn hãy phân tích giúp xem, chúng ta là người ngoài cuộc có thể khách quan hơn để giải quyết vấn đề không? mình chở tin của các bạn.
    thân mến.
    Cây muốn lặng mà gió chẳng dừng, thế nên đi với bụt mặc áo cà sa đi với ma mặc áo giấy.:Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 74 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mr.tut Xem bài viết
    Ai! đáng buồn nhỉ.
    Hay là Tut tui mở câu lạc bộ trao đổi và bồi dưỡng, bổ túc thêm về cách ứng xử nhỉ:Smiling:
    đã ham vui mà lại còn đổ lỗi cho phụ nữ là không biết khéo léo trong ứng xử.các anh nhìn lại mình xem có hoàn hảo ko?có đáng để phụ nữ chúng tôi hết lòng không,vậy mà chúng tôi vẫn yên phận làm vợ,làm mẹ chứ có ra ngoài nhăng nhít như các ông ko???
    • 676 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Như vậy là họ cũng đồng ý là họ ngoại tình rùi! Ngán ngẫm mấy ông chồng thời nay mà cũng có lắm cô rảnh rổi thích tán tính những chàng đã có vợ con. Hic......:Sad:
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn THU HUONG ơi, vậy bạn chỉ dùm xem "những chứng cứ khác" là gì và làm cách nào mà vợ có được những chứng cứ đó, bảo chồng nộp cho vợ? không làm "tình... báo" thì làm sao biết được địch có kế hoạch gì mà phá tan âm mưu đen tối đó được đây?
    Xem ra thì phụ nữ VN trong chuyện này sẽ muôn đời thiệt thòi vì quan niệm của xã hội, của đàn ông và của cả chính phụ nữ thôi ư!
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7