TIN TÀI TRỢ.

Mình vừa đi gặp người tình của chồng về

• 19K Lượt chia sẻ
  • 426K Lượt đọc
  • 387 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 129 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

....hôm nay lúc tớ đi đón con, rồi đưa con đi nhà sách vô tình nghe thấy cuộc hội thoại của hai chị ( mà cũng đến là nhục cơ, chuyện của mình đã muốn khùng mà đi đâu làm gì cũng đập vào tai, vào mắt mấy cái vụ NT bảo muốn ko nghe ko thấy cũng ko nổi) quay lại chuyện của 2 bà trong nhà sách,
    .... bà ấy biết chồng ngoại tình can thiệp ko được nên bả nhịn nhục gạ chồng cho hai thằng con đều đi du học hết, cứ vậy hết thằng lớn đến thằng bé xong xuôi, học các kiểu ở Mỹ ở Anh đến khi chúng có sự nghiệp đàng hoàng bà mới buông. Lúc đó ông ck cũng hết xí quách mà con cái thì cũng ấm thân, đành rằng người thiệt thòi nhất, cam chịu nhiều nhất là bà vk. Nên mới nói sinh ra làm đàn bà là mang sẵn kiếp khổ, nhưng nếu khổ mà đạt đc mục đích, mang lại hạnh phúc cho con thì cũng đáng

Gởi từ ứng dụng Webtretho của motngaykhongxa1

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 890 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

túm lại là phải cảnh giác các mẹ nhỉ?
    PmnYp2
    • 129 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Nhiều bạn thường khuyên là nên buông để sống cho thoải mái ko việc gì phải chịu đựng nhưng cái này còn tuỳ hoàn cảnh, ví dụ vk mà còn trẻ thì đúng là " dỡ ra đóng thuyền khác to hơn" hoặc đối với các mẹ thu nhập khá, kinh tế vững mag ck thì tầm tầm thì cũng nên buông cho đời nó tươi trẻ rồi tha hồ tung tẩy, còn lại một phần các mẹ đầu ba đít chơi vơi hoặc đầu 4 rồi cộng với ko làm chủ kinh tế, thêm các lão ck tầm tuổi này cũng là lúc thu hoạch vậy tội gì mà ta buông bỏ mảnh ruộng mà mình bao nhiêu năm khai hoang trồng chỉa, reo hạt tưới tắm ... đến ngày thu hoạch thì buông cho con khác nó hưởng. Còn lâu nhá! Phải thu hoạch đã, rơm khô, cỏ cháy cũng phải vơ hết dù mất thêm chút thời gian, công sức, mưu mô... Kể cả mưu hèn kế bẩn cũng ko áy náy vì chính ck đã đẩy mình vào cái thế này.
    Các mẹ cùng cố gắng nào!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời đất, câu chuyện đang hồi hấp dẫn, chủ topic lại mắc đón con @@. Bao giờ viết tiếp phần hai đây tác giả ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 89 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Đánh dấu hóng kinh nghiệm của các mẹ ny mình cũng thuộc dạng lăng nhăng hỏi thì chối bay.Sợ lấy về lại ntn thì chết

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Quytrinh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đánh dấu kinh nghiệm của các chị. Đọc vừa buồn vừa thương vừa lo vừa giận. haizzzzz
    • 245 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Rất thích cá tính của bạn. Trái ngược hẳn với một bạn ở bên topic mà hỏi ảnh cô gái trong điện thoại chồng là ai xong bị chồng khủng bố ngược lại cho đến mức sợ dúm vào. Biết là đau rồi nhưng làm chủ được suy nghĩ, hành động như bạn quả là đáng biểu dương. Phụ nữ thời đại mới cứ là phải thế này chứ. Đọc bài này xong không thấy buồn mà lại thấy vui. Cố gắng phát huy nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng rất thích cá tính của bạn chủ top. Mặc dầu vướng vào hoàn cảnh như vậy nhưng vẫn nghĩ tới con, gia đình bồ của chồng. Bạn đúng là người hung nhưng không bạo, cách xử lý của bạn hiểm nhưng không ác. Bạn làm mình thật sự khâm phục. Chúc bạn sớm tìm lại niềm vui, niềm tin trong cuộc sống
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hic hic, mình cũng đang gặp TH gần giống vậy đây, nhưng ck mình siêu lắm, toàn tán tỉnh mấy em còn son cơ, mà chỉ làm quen qua mạng, còn hẹn hò hú hí toàn qua điện thoại, mà đt lúc nào cũng trong tình trang trống hộp thư, trống lịch sử cuộc gọi, nhưng mà tiền sài vào đt thì ôi chao khỏi phải nói nhìu ntn, mình hỏi thì bảo gọi cv, cái quái j chứ, đến cty toàn gọi máy cty nhưng mà vì chưa chắc được điều gì nên giờ mình chỉ ôm tym đau âm ỉ và suy nghĩ vẩn vơ, con còn nhỏ, biết làm sao bây giờ đc
    Hạnh phúc không có nghĩa là mọi việc đều hoàn hảo.
    Nó có nghĩa là bạn đã quyết định nhìn xa hơn những điều không hoàn hảo
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 124 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

e phục các chị có chồng ngoại tình mà vẫn bình tĩnh dc như vậy, chị chủ top lại còn gặp và nói chuyện đàng hoàng với nhân tình của chồng nữa chứ. E chưa lập gia đình mà nghị đến cảnh mình bị phụ bạc đã thấy bấn loạn rồi. E mà trong hoàn cảnh của các chị chắc e ko biết làm thê nào nữa. Dẫu sao khi bị ng khác làm tổn thương, e nghĩ phụ nữ học cách yêu bản thân và quên đi là tốt nhất. Chúc các mẹ luôn vui sống và vượt qua dc nỗi đau này, quên đi nhưng ông chồng ích kỉ bê tha.
    The price of happiness is freedom
    The price of freedom is loneliness
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 224 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi motngaykhongxa1 Xem bài viết
    Nhiều bạn thường khuyên là nên buông để sống cho thoải mái ko việc gì phải chịu đựng nhưng cái này còn tuỳ hoàn cảnh, ví dụ vk mà còn trẻ thì đúng là " dỡ ra đóng thuyền khác to hơn" hoặc đối với các mẹ thu nhập khá, kinh tế vững mag ck thì tầm tầm thì cũng nên buông cho đời nó tươi trẻ rồi tha hồ tung tẩy, còn lại một phần các mẹ đầu ba đít chơi vơi hoặc đầu 4 rồi cộng với ko làm chủ kinh tế, thêm các lão ck tầm tuổi này cũng là lúc thu hoạch vậy tội gì mà ta buông bỏ mảnh ruộng mà mình bao nhiêu năm khai hoang trồng chỉa, reo hạt tưới tắm ... đến ngày thu hoạch thì buông cho con khác nó hưởng. Còn lâu nhá! Phải thu hoạch đã, rơm khô, cỏ cháy cũng phải vơ hết dù mất thêm chút thời gian, công sức, mưu mô... Kể cả mưu hèn kế bẩn cũng ko áy náy vì chính ck đã đẩy mình vào cái thế này.
    Các mẹ cùng cố gắng nào!

Em giơ tay vs chân ủng hộ , quan điểm tuổi trẻ thì còn có thể làm lại từ đầu , chứ mình mất hết " tuổi xuân" với các lão ấy h đòi buông tay để cho nó hưởng lợi thì quá ngu, vặt được bao nhiêu thì vặt để lo cho con mình vs mình sau này. Các mẹ nào mà k có quỹ đen em khuyên là nên làm một cái quỹ đen, tích cóp để phòng thân , tiền nhiều bao nhiêu cũng k sợ đủ,tương lai ai biết sau này sẽ ra sao.Chồng có thể phản bội , nhưng tiền thì không.
    "Cả đời chỉ yêu một lần là tốt nhất. Yêu quá nhiều sẽ trở nên lãnh đạm, chia tay quá nhiều sẽ trở thành thói quen, đổi người yêu quá nhiều sẽ hay so sánh. Đến cuối cùng, bạn sẽ không còn tin vào tình yêu nữa. Thực ra, đối với tình yêu, càng đơn thuần sẽ càng hạnh phúc."
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Thế nên mới có câu " tiền không phải là vạn năng nhưng không có tiền thì vạn vạn bất năng"
    Mình còn ngu hơn nhiều mẹ cơ, mấy năm trước con làm ăn đc cũng tích đc chút ít gọi là quĩ đen quĩ đỏ nhưng lúc sa cơ lỡ vận có bao nhiêu dồn hết vào cứu ck qua cơn hoạn nạn lúc làm ăn thất bát, vậy mà ck chơi mình vố quá đau. Hận lém, cũng may nhà cửa đất đai đều mang tên mình, chí ít mình ko đồng ý ck cũng cóc bán đc. Đã vậy cứ để hết đó sau này mình xử lý từng món từng món một. Thù này trả sau 20 năm nữa cũng chưa có muộn đâu ck ah!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Diepxu9n Xem bài viết
    Em giơ tay vs chân ủng hộ , quan điểm tuổi trẻ thì còn có thể làm lại từ đầu , chứ mình mất hết " tuổi xuân" với các lão ấy h đòi buông tay để cho nó hưởng lợi thì quá ngu, vặt được bao nhiêu thì vặt để lo cho con mình vs mình sau này. Các mẹ nào mà k có quỹ đen em khuyên là nên làm một cái quỹ đen, tích cóp để phòng thân , tiền nhiều bao nhiêu cũng k sợ đủ,tương lai ai biết sau này sẽ ra sao.Chồng có thể phản bội , nhưng tiền thì không.

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 352 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Nghe các chị kể mà thấy hãi quá, bây giờ xã hội phát triển, chồng ngoại tình bồ bịch cứ nhan nhản. Thế nên 29, 30 rồi mà em vẫn sợ lấy chồng quá. Tính em thì hay ghen, mới hôm trước lão nyeu ở chỗ em về rồi chát chit kể vui vs em là " vừa từ chỗ em về, a ngồi uong trà đá, bàn kín hết, còn 1 bàn có 1 em, đành ngồi vào, em ấy cũng quê với Ex của em đấy, hê hê", e lại lồng lộn lên chì chiết là chắc lại bắt chuyện vs nó chứ gì, thế là lại cãi nhau.
    Sao em chán việc lấy chồng thế, lại cắm cúi lo cho chồng con rồi tầm 2,3 năm kiểu gì nó cũng bồ bịch( không hiểu sao em lúc nào cũng nghĩ 100% đàn ông sẽ ngoại tình sau 2,3 năm chung sống)
    Theo các chị như thế nào thì nên tha thứ, như thế nào thì li hôn khi chồng ngoại tình?
    Mà hóng chuyện của chị chủ top quá,chị có định tha thứ cho lão không hay chia tay?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mấy chị ơi.e hoỉ là biết ck ngoại tình.mấy chị vẩn sống chung để trả thù.thế 2 người có quan hệ với nhau k ah?hay chỉ sống vậy thui.k ngủ với nhau?
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị chủ top thật giỏi, e rất khâm phục chị,làm thế nào để e nc riêng đc với chị?
    • 129 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Vợ chồng không nhất thiết là phải ngủ với nhau. Ngủ với nhau càng không nhất thiết phải là vợ chồng. Khi các em ở cái tầm đầu 4 rồi, con cái kinh tế ngon lành rồi các em sẽ có cách nghĩ, quan niệm khác với tuổi đôi mươi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chipiu2814 Xem bài viết
    Mấy chị ơi.e hoỉ là biết ck ngoại tình.mấy chị vẩn sống chung để trả thù.thế 2 người có quan hệ với nhau k ah?hay chỉ sống vậy thui.k ngủ với nhau?

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 243 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Cảm ơn Motngaykhongxa và các chị em đã chia sẻ với mình. Mình cảm thấy rất ấm lòng.
    @ Motngaykhongxa : bố mẹ chồng mình cũng bảo tuyệt đối không được nói li dị,như thế là mắc mưu con điếm già kia,nó chẳng mất 1 mũi tên hòn đạn nào mà lại có được tất cả.Mình thì cảm thấy sức chịu đựng sắp tới giới hạn rồi,chỉ muốn dứt điểm cho xong,nhưng nghĩ lại thế thì thiệt thòi cho con mình quá.
    Con mụ kia cũng gần 50 rồi,sắp mãn kinh nên không đi khách được nữa,giờ vớ được con mồi béo bở nên mụ ra sức hút.Lão này thì đội mụ ý lên đầu,rất mù quáng,bố mẹ đi điều tra thu thập được tài liệu bằng chứng nói rõ về mụ ý và quá trình hành nghề rồi mà lão ý vẫn không tin.
    • 129 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

.... Chả biết đánh giá sao về ck của mẹ sousis nhể!? Thôi thì cứ hiểu theo duyên số kiếp trước ck cậu nợ mụ điếm già giờ trả chưa hết nên tiếp tục trả, cứ để lão trả cho xong nợ cũ ở kiếp này đi và đương nhiên kiếp này lão lại mang nợ mẹ sousic để kiếp sau lão phải trả.
    ... mà mẹ cháu cứ bơ đi, vì càng ngăn thì ck càng vồ vào mụ đó, biết rằng sẽ khó chịu, đau đớn nhưng cũng chả còn cách nào khác. Như tớ nè, hiên đang ở cái giai đoạn delete luôn và chặn luôn cuộc gọi của ck. Lão cũng bắt đầu thấy lạ vì hồi xưa vì ghen tức nên mình réo suốt ngày lại còn kiểm soát đi đâu làm gì, với ai bla bla..., giờ mình cóc thèm quan tâm nữa, về nhà giao tiếp hạn chế, hỏi thì trả lời, gọi cho vk thì bị chặn, vk chả thèm gọi cho nữa... Thế nên cũng chả cả có cãi vã. Mình làm chuyện của mình, chăm con, giải trí tám chuyện bạn bè cũng chả dại gì ủ rũ. Tớ còn chơi quả vừa nấu ăn vừa hát líu lo nhưng khi ck bắt chuyện thì tớ lại thay đổi ngay tâm trạng. Hạn chế nói nhiều làm cho hắn như bị dội gáo nước đá. Mình đã thông suốt nên chả cần phải nghĩ, kệ ck muốn nghĩ sao thì nghĩ.

• 124 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ với chị. Chị bình tĩnh giải quyết nhé. Mình không vì mình trời chu đất diệt. Chị giữ sk, kinh tế và lo cho bản thân, cho con chị. Còn thực ra khi chồng phản bội là ông đấy tự tước đi quyền làm chồng đúng nghĩa rồi. Quyền đi hay ở là ở mình, ko ở chồng nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sansan9891
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ôi,nghe chuyện của các mẹ tự nhiên em thấy sợ quá! mặc dù đang ở giai đoạn tin chồng nhưng chắc cũng phải để dành chút kinh nghiệm cho bản thân để sau này lỡ..... đỡ sốc, đỡ bỡ ngỡ và có cách mà xử lý.