TIN TÀI TRỢ.

Mình sắp lấy một người đàn ông chưa có vợ!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 4.95K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh da tung co 1 doi chong ( anh ay da mat ), va co 1 co con gai. Sap toi, minh se lay 1 nguoi dan ong chua vo, mac du bi gia dinh anh ay phan doi. Truoc day, anh ay da tung la ban cua ca hai vo chong minh. Anh ay la nguoi tot va thuc su yeu thuong ca hai me con minh. De di den quyet dinh ket hon, ca hai da phai trai qua rat nhieu kho khan, nhat la phia anh ay, chiu nhieu dieu tieng tu gia dinh, ban be, dong nghiep...Da rat nhieu lan, minh da muon chia tay de cho cuoc doi cua anh ay duoc yen binh hon, tranh duoc su phan doi cua gia dinh, tranh duoc dieu tieng cua the gian.... Va co mot so nguoi di truoc cung khuyen minh nen suy nghi that chin chan truoc khi di buoc nua, co the bay gio dang yeu nhau, nguoi kia chua nhan ra duoc nhieu kho khan phuc tap trong cuoc song hon nhan, so sau nay co dieu gi xay ra thi minh se kho them 1lan nua va kho nhat lai la con gai minh...Thuc su minh rat mong muon co mot cuoc song hanh phuc, con gai minh co mot nguoi Bo de cham soc va yeu thuong no...minh tin tuong anh ay co the lam duoc dieu nay...

Ai da tung co hoan canh nhu minh, xin hay cho minh mot loi khuyen.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 109 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình hiểu những người thân xung quanh bạn phản đối cũng là điều dĩ nhiên thôi, nhưng quan trọng là bạn phải thật sự chắc chắn về mối quan hệ này. Mà chồng bạn mất đã lâu chưa? hai người tìm hiểu nhau trong bao lâu rồi mới quyết định tiến tới. Nếu mới thì mình cũng khuyên bạn đừng nên vội vàng. Hãy nghĩ kỹ xem mình có thể vượt qua rào cản của gia đình anh ấy không, nếu không sau này người đau khổ và thiệt thòi nhất vẫn là bạn và con gái bạn. Thân mến
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tất nhiên CS bao giờ chẳng có những khó khăn phức tạp, nhất là ở hoàn cảnh của bạn... Nhưng người đó đã vượt qua mọi điều tiếng của GĐ, XH để đi đến quyết định cùng bạn xây dựng gia đình thì mình tin (và hy vọng) đó sẽ là người đàn ông tốt, yêu thương bạn thật sự. (Cô bạn mình cũng có hoàn cảnh tương tự như bạn và họ đang sống rất hạnh phúc. Quan trọng là cả hai đều tôn trọng nhau và biết cách cư xử thôi, còn dư luận xã hội bạn ko cần phải quan tâm quá nhiều, ko ai hiểu bạn bằng chính bản thân bạn đâu).
    Thật lòng cầu chúc 2 bạn hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 58 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

anh ấy là người có đủ chín chắn, trưởng thành và bản lĩnh ko ạ? Vì tình yêu thời trẻ rồi sẽ chóng qua, em sợ lúc gặp khó khăn trong cuộc sống, lại quay ra trách móc nhau, ân hận... Cs hôn nhân, gia đình thực sự là khó khăn và bao nhiêu thử thách, tránh sao đc những lúc xung khắc, lại thêm những lời ra tiếng vào bên ngoài, có chắc chắn là anh ấy ko bị tác động? Tuy nhiên, nếu người yêu chị thực sự vững vàng, bản lĩnh và chín chắn, chị đừng bỏ qua cơ hội tốt với một người đàn ông tuyệt vời như vậy! Chúc chị có quyết định sáng suốt!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 46 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cầu chúc cho chị hạnh phúc. Hiện tại, tôi thấy chị là 1 người quá may mắn rồi đấy. Tôi đang trên đạt ly hôn, mà tôi không bao giờ dám nghĩ mình đi bước tiếp theo vì sợ con anh, con tôi. Người chồng tương lai của chị chưa có gia đình, mà yêu thương chị thì tốt quá, vì ít nhất sẽ không có chuyện con anh, con tôi. Còn những chuyện khác, đừng để người ta nói ân hận. tất cả là do chị. Cố gắng lên.
    • 271 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Chị nên mừng với hạnh phúc này! Bởi cũng là duyên số, hơn nữa anh ấy rất bản lĩnh. Một người dám hy sinh như thế sẽ đảm bảo cho chị một đời sống ko còn biến động. Phần còn lại là tùy thuộc vào chị, đừng mặc cảm, hãy yêu thương và gắn kết với anh ấy một cách tự nhiên nhất nhé! Chúc anh chị hạnh phúc!
    • 1,585 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenbaoanh Xem bài viết
    ….. Nếu mới thì mình cũng khuyên bạn đừng nên vội vàng. Hãy nghĩ kỹ xem mình có thể vượt qua rào cản của gia đình anh ấy không, ….
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoang Nga Xem bài viết
    ….. Chúc chị có quyết định sáng suốt!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mesasu Xem bài viết
    …. tất cả là do chị. Cố gắng lên.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuonghoai_CD Xem bài viết
    …. Phần còn lại là tùy thuộc vào chị, …
    Tình hình là bạn chủ topic phải dựa vào chính bản thân mình rồi,k ai dám khuyên bạn phải chọn cái này cái kia.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,460 Bài viết

• 1,876 Được cảm ơn

Có vấn đề gì đâu nhỉ? :Thinking:
    mai em vào lớp Một rồi,
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam on moi nguoi rat nhieu, thuc su luc nay minh can nhung loi dong vien, khich le cua moi nguoi lam. Dung la phai la mot nguoi dan ong ban linh moi co the den voi minh duoc, minh da rat cam kich truoc tam long cua anh ay. Anh ay thuc su la nguoi tot va la cho dua vung chac cho hai me con minh...Minh se co gang khong de tuot mat hanh phuc nay chi vi su phan doi vo ly cua moi nguoi. Minh cung la mot nguoi con gai, minh co quyen yeu va duoc yeu, khong le vi minh mat chong la minh co loi sao? Nhieu khi minh nghi, sao nhieu nguoi ho song ich ky qua. Doi voi minh, ngay mat chong la mot noi dau tot cung, tuong nhu mai mai khong the voi di duoc noi dau ay. Roi thoi gian dan troi di....chinh anh da dua minh thoat ra duoc su bi quan, chan nan, thoat ra duoc cuoc song khong tinh yeu vo vi biet nhuong nao...Jo minh da tim lai duoc niem vui trong cuoc song, con gai minh se co mot nguoi de goi la Bo...Minh cam on anh ay rat nhieu...Hy vong tu day cuoc doi minh se khong gap dau kho nua...Mot lan nua, cam on moi nguoi rat nhieu.
    • 453 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoquabanoi Xem bài viết
    Cam on moi nguoi rat nhieu, thuc su luc nay minh can nhung loi dong vien, khich le cua moi nguoi lam. Dung la phai la mot nguoi dan ong ban linh moi co the den voi minh duoc, minh da rat cam kich truoc tam long cua anh ay. Anh ay thuc su la nguoi tot va la cho dua vung chac cho hai me con minh...Minh se co gang khong de tuot mat hanh phuc nay chi vi su phan doi vo ly cua moi nguoi. Minh cung la mot nguoi con gai, minh co quyen yeu va duoc yeu, khong le vi minh mat chong la minh co loi sao? Nhieu khi minh nghi, sao nhieu nguoi ho song ich ky qua. Doi voi minh, ngay mat chong la mot noi dau tot cung, tuong nhu mai mai khong the voi di duoc noi dau ay. Roi thoi gian dan troi di....chinh anh da dua minh thoat ra duoc su bi quan, chan nan, thoat ra duoc cuoc song khong tinh yeu vo vi biet nhuong nao...Jo minh da tim lai duoc niem vui trong cuoc song, con gai minh se co mot nguoi de goi la Bo...Minh cam on anh ay rat nhieu...Hy vong tu day cuoc doi minh se khong gap dau kho nua...Mot lan nua, cam on moi nguoi rat nhieu.
    Chúc mừng hạnh phúc gia đình bạn.
    • 175 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bạn mình, có con ngoài giá thú, sau vẫn lấy một người đàn ông chưa vợ, vốn là bạn cùng học cũ. Thực sự trong chuyện này, nếu người đàn ông chấp nhận và thực tâm thì bạn cũng đừng suy nghĩ quá nhiều, gây thêm cả áp lực cho anh ấy. Mình nghĩ vậy.
    Đôi khi ta hát lời hát nghêu ngao, thương một vì sao rời xa quá vội...
    YM: mebeminhduong /email: mebeminhduong@yahoo.com
    • 511 Bài viết

• 686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn em cũng trong tình trạng như chị. Nhưng nó đã cưới tập 2 gần 2 năm rồi. Bây giờ chẳng ai còn nhắc đến chuyện cũ nữa, vì gia đình mới của nó rất vui vẻ hạnh phúc và nó làm rất tốt vai trò làm vợ, làm mẹ, làm dâu. Em biết kha khá rõ vì nó lấy người trong họ nhà em.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đặt vào hoàn cảnh của mỗi người mới thấy hết sự khó khăn
    • 1,046 Bài viết

• 1,102 Được cảm ơn

Bạn mình có con trai ,li dị chồng lấy anh này chưa vợ,mà lại rất thương và chăm lo cho con riêng của vợ,khi yêu bạn mình đi công tác,anh ấy đến nhà bạn mình để trông nom thằng bé,khi bạn mình về anh ấy bảo em ơi làm bố khó nhỉ ,mấy ngày liền toàn mua đồ ăn sẵn 2 chú cháu ăn với nhau,sau đó cưới nhau mình chứng kiến cảnh anh chồng cưng vợ như trứng mỏng,1 ngày nói yêu vợ không biết bao nhiêu lần,gia đình rất hạnh phúc( nói thêm là bạn mình sống ở Mỹ và anh chồng là người nửa Viet nửa Mỹ ,mẹ là người V nhưng không hề phản đối chuyện 2 người)
    • 56 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

em cũng sắp lấy 1 người đàn ông chưa vợ dù rằng em đã từng là vợ người khác, nhưng em may mắn là không bị gi đình anh ấy phản đối và ngược lại gia đình chồng còn rất thương em. Em mong chị hạnh phúc giống em hiện tại !
    Facebook Rốt Điên
    _Rốt Điên Shop_
    123/2A Nguyễn Xí, p26, Bình Thạnh
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bị phản đối mà 2 bạn vẫn lấy nhau thì phải cố gắng sống sao cho hòa thuận, hạnh phúc... tình yêu mà... sao ngăn cản được... bạn là người rất may mắn đó.... hết lòng vì nhau nhé!!!
    • 66 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

anh đấy đã yêu Chị thực lòng, hãy mở rộng lòng mình đón Anh đấy Chị ạ...
    Chúc Anh Chị hạnh phúc