Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mình quá mệt mỏi với cuộc sống này

• 16 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 211 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình mệt mỏi quá, mình buông tay thôi. Dù có cố chẳng thể làm gì. Ông trời đã sắp đặt vậy rồi nên cho dù có cố, co dù làm hết sức thì cái có được không phải cái mình mong muốn. Buông tay để cả 2 cùng nhẹ nhàng, cùng thoải mái. Để quá khứ mãi mãi là quá khứ, để quá khứ nằm im trong 1 góc con tim có khi còn tương lai tươi sáng hơn phía trước.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cuộc sống làm cho ta gục ngã, chỉ có ta mới quyết địng có đứng dậy hay không. Im lặng là vàng, sống cho chính mình là kim cương
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 829 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

e muốn chết quá các mẹ .e buồn và stress quá đi mất.e đang bệnh.e có cảm giác nổ tung và muốn phát điên vì quá mệt mỏi.
    Nhiều sản phẩm mới, thơm ngon bổ dưỡng, giá cực kỳ hấp dẫn :Cuoi
    WomXyf

Thanh lý cao mềm atiso Vân Anh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 211 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peheo_thuyan Xem bài viết
    e muốn chết quá các mẹ .e buồn và stress quá đi mất.e đang bệnh.e có cảm giác nổ tung và muốn phát điên vì quá mệt mỏi.
    Mẹ nó ơi, đi khám đi. Đi khám bác sĩ tâm lý để giải tỏa stress đi. Mình cũng bị như bạn, căng thẳng quá, đủ các thứ trên đời dồn đến 1 lúc như sắp phát rồ. Mình chủ quan không đi khám, đến giờ mới khám trầm cảm gia đoạn nặng rồi. Bạn đừng để lâu ko tốt đâu.

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 542 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peheo_thuyan Xem bài viết
    HÃY TÂM SỰ ĐI CHỊ, nếu chị ngại có thể gửi qua mail cho bác sĩ tâm lí, sẽ ổn thôi...cs còn con cái nữa mà.
    • 237 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Kiên cường lên chị ơi! Có bệnh thì đi chữa bệnh, cái gì rồi cũng sẽ giải quyết được mà. Còn con cái nữa, sao mà nói chết là chết được. Chúc chị sớm lành bệnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 211 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Có những lúc tưởng như sắp gục không thể chống đỡ nổi, có những lúc tưởng như thế là hết nhưng sao vẫn phải tồn tại, vẫn phải sống. Mệt mỏi, chán chường.

• 829 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhưng e muốn buông tay tất cả.đau lòng mệt mỏi chán chường chán tất cả mọi thứ.mình lấy phải 1 ông chồng nghiện ngập vũ phu,đau khổ cg ko dám than vì con đường mình đã chọn.đến khi sinh bé cg 1 mình.con dc 1 tháng thì chồng bỏ đi,con 2 tháng thì chồng đi tù.mệt mỏi dư luận mệt mỏi số phận, gia đình.đã vậy con thì bệnh liên tục.toàn bệnh nối tiếp bệnh.người ta cả vợ cả chồng chăm con o bế con bệnh.mình trước sau cg 1 mình.lên báninh cg 1 mình.con đau ốm bệnh hoạn cg 1 mình.đã vậy còn bị chưởi triền miên.tiền cho con đi khám bệnh ko có.nghề nghiệp cg ko.bế tắc thất vọng.số phận mình đen đủi thế chứ.mình muốn giải thoát cho tất cả.
    WomXyf

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 829 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

e mới 21t thôi.các mẹ ah.
    WomXyf

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

em Pm địa chỉ chị gửi cho ít đồ con gái, mong giúp em được 1 chút. Hãy cố gắng, con cái là tất cả, rồi sẽ qua hết thôi em!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 829 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dal_10215 Xem bài viết
    em Pm địa chỉ chị gửi cho ít đồ con gái, mong giúp em được 1 chút. Hãy cố gắng, con cái là tất cả, rồi sẽ qua hết thôi em!
    e pm cho chị rùi ah.e cảm ơn chị.thât ra cg vì e chẳng giám tâm sự với ai,phần thì con bệnh thiếu thốn đủ đường 1 mình chống chọi nên có những lúc e mệt mỏi như muốn sụp đỗ.nhưng nhìn con thì e ko nỡ xa.chỉ cầu mong sau cơn mưa trời lại sáng.mà sao trời mãi ko sáng nỗi.
    WomXyf

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 211 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Nếu cuộc sống quá mệt mỏi, lúc này buông tay ra để cuộc đời tự trôi dạt, nước chảy bèo trôi, nước nổi bèo nổi. Nói vậy thật hay, nói vậy thật dễ nhưng làm ko dễ, lắm lúc như muốn nhắm mắt để ngày mai ko phải tỉnh dậy với ngày mới, với cuộc đời mới đầy rẫy đau thương này.

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 353 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ptriduc Xem bài viết
    Cuộc sống làm cho ta gục ngã, chỉ có ta mới quyết địng có đứng dậy hay không. Im lặng là vàng, sống cho chính mình là kim cương
    Im lặng là vàng, sống cho chính mình là kim cương . Lời khuyên của mẹ nó rất hữu ích .
    • 81 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhtam Xem bài viết
    Im lặng là vàng, sống cho chính mình là kim cương . Lời khuyên của mẹ nó rất hữu ích .
    Im lặng để thời gian trả lời cho tất cả đúng không các mẹ
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hãy nhìn xuống nhé các mẹ :-) đối vơi1 số ng thì cuoc sống ngắn ngũi, nhưng với mấy mẹ thì nó dài lắm phải ko. Néu đã gặp hoàn cảnh như vậy thì theo em hãy dừng lại...thật sự dừng hẵn những si nghĩ, lo toan để bắt đầu lại. Từ nhỏ,nhõ,nhỏ sẽ có cái lớn đang chờ trc mắt mẹ àh. Đã bắt đầu chưa mà sao lại kết thúc. Hãy sống mạnh mẽ kiên cường, cho cuộc đời thấy bạn ko yếu đuối nhé. Cố lên, còn những mãnh đời còn bất hạnh hơn nữa là. Sống sao cho TỐT 1 kiếp ng :-)
    • 829 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sory_iluvu Xem bài viết
    Hãy nhìn xuống nhé các mẹ :-) đối vơi1 số ng thì cuoc sống ngắn ngũi, nhưng với mấy mẹ thì nó dài lắm phải ko. Néu đã gặp hoàn cảnh như vậy thì theo em hãy dừng lại...thật sự dừng hẵn những si nghĩ, lo toan để bắt đầu lại. Từ nhỏ,nhõ,nhỏ sẽ có cái lớn đang chờ trc mắt mẹ àh. Đã bắt đầu chưa mà sao lại kết thúc. Hãy sống mạnh mẽ kiên cường, cho cuộc đời thấy bạn ko yếu đuối nhé. Cố lên, còn những mãnh đời còn bất hạnh hơn nữa là. Sống sao cho TỐT 1 kiếp ng :-)
    giá như e biết bắt đầu từ đâu bởi vì đối với e mọi việc vừa bắt đầu đã kết thúc
    WomXyf

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em đừng nghĩ vậy :-( bắt đầu từ việc nhỏ nhất e àh :-( việc gì làm e vui, e muốn sống, theo đuổi ước mơ, bắt đầ đi làm kiếm tiền, lo cho con cái, bạn bè, gia đình, mua sắm....có nhìu cái để em phải làm. Lúc e buồn nhấtm ko nên ngồi 1m nhé, làm cho mình bận rộn, thiệt là bận rộn, đến khi mệt quá là e sẽ ko nghĩ đến những chiện làm e buồn nữa. Nếu có thời gian e hãy đọc cuốn sách Quẵng gánh lo đi và vui sông. Em nhé
    • 829 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sory_iluvu Xem bài viết
    Em đừng nghĩ vậy :-( bắt đầu từ việc nhỏ nhất e àh :-( việc gì làm e vui, e muốn sống, theo đuổi ước mơ, bắt đầ đi làm kiếm tiền, lo cho con cái, bạn bè, gia đình, mua sắm....có nhìu cái để em phải làm. Lúc e buồn nhấtm ko nên ngồi 1m nhé, làm cho mình bận rộn, thiệt là bận rộn, đến khi mệt quá là e sẽ ko nghĩ đến những chiện làm e buồn nữa. Nếu có thời gian e hãy đọc cuốn sách Quẵng gánh lo đi và vui sông. Em nhé
    ko bằng cấp,ko nghề nghiệp,1 mình lo cho con nhỏ mới 8thang,suốt ngày đau bệnh,cả mẹ lẫn con......thật sự e quá bế tắc.
    WomXyf

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thân gái 1 mình, lại còn trẻ vậy. Bạn có chia sẻ được với gia đình thì đỡ, có người thân bên cạnh vẫn hơn lủi thủi tự lo 1 mình. Cố lên nha bạn. Mình thì mình luôn tâm niệm:

Chuyện gì xảy ra cũng là chuyện nên xảy ra
    Người nào chúng ta gặp cũng là người chúng ta nên gặp

Duy tâm 1 chút, mình cho đó là số phận. Đôi khi chúng ta cần thỏa hiệp để sống, vì mỗi điều đi qua sẽ để lại cho ta không thứ này thì thứ nọ, kể cả là những đau thương khổ sở.

Mình chưa kết hôn chưa con cái, nhưng gia đình mình cũng sóng gió từ khi mình còn nhỏ. Bản thân sức khỏe cũng không tốt lắm, lại hay suy nghĩ tủi thân, nhưng cứ tâm niệm những điều như trên, rồi thì thấy mọi chuyện cũng qua bằng cách này hay cách khác.

Cố lên nha bạn, rồi con bạn sẽ tự hào vì có một người mẹ kiên cường như bạn. Như mình đã và đang tự hào
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hay co gang song thoi ban oi, cuoc doi la biet bao kho cuc, khon nan, dang cay. Nhieu luc minh nghi minh cang co gang thi moi thu cang tro nen toi te hon. That bat cong va bi dat, chan chuong. Tai sao minh co gang, no luc de roi nhan lai toan that bai, dang cay?? Tai sao chu??
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2