Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

mình nên lam gì với chồng đây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 837 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 453 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

chỉ muốn khóc thôi mà ko khóc đc, ấm ức, tủi thân, cô đơn.
    vc mình vào Nam đc 2 tháng do chị chồng gây mâu thuẫn, mình cương quyết ko qua lại nhà chi ta nữa thì chồng quay sang bảo mình ích kỉ, dù chị chòng nói năng xúc phạm mình nhưng chồng chỉ coi là nói chuyện ko đc tế nhị và còn nói c đúng

vc mình vì chuyện nay mà cãi nhau, mih quyết định về bắc để quy hoạc lại chồng và giữ chồng vì nếu cứ ở với chị chồng sẽ có ngày mình mất chồng...vấn đề là chồng mình nói ko về dù mình có về--->có nghĩa là kể cả bỏ vợ cũng ko về và mình nghĩ cái này do chị chồng tác động, nói kháy để chồng ko về với mình.

vc mình cãi nhau kịch liệt mình quyết định ở đây để giữ chồng nhưng vc mình từ khi cãi nhau ko có tiếng nói chung, ko còn hiểu nhau, bm đẻ mình khuyên mình nhịn chồng vì nếu ko chồng sẽ chán và bỏ mình, còn mình thì thấy ấm ức và ko cam tâm chịu nhịn và làm lành....hàng ngày vc mình chỉ nói 1 vài câu công việc, xong việc là hết, cơm ai ngươi ấy ăn, việc ai người nấy làm, ngủ thì mỗi đứa ngủ 1 nơi...mình rất buồn mà ko biết giải quyết lam sao? mình thì ko thể làm lành trog khi anh ta ko hiểu cho mình răng mình đơn độc ở đây, chị em anh ta xúc phạm mình, chồng ko động viên lại nói mình làm mình càng tủi thân, bây giờ lại chiến tranh lạnh,ở đây mình ko có ai để nc cả.

mình nên làm gì với chồng đây các mẹ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình thấy đừng đụng đến mọi người trong nhà chồng vì như vậy bản thân mình chỉ thiệt thôi. Dù sao cũng là gia đình ruột của chồng, chồng dĩ nhiên hơi thiên vị một chút. Nếu chồng bên mình thì sau này chồng cũng nhận ra anh ấy đối xử ko tốt với gia đình ruột của mình, càng trách bản thân anh ấy hơn. Suy đi tính lại, nếu muốn chồng thương yêu mình thì mình phải thương yêu cả gia đình anh ấy. Khổ lắm các mẹ à
    • 246 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trời ko chịu đất thì đất phải chịu trời thôi nàng ạ. Tớ cũng ghét chị chồng lắm, ghét hơn cả hắt nước đổ đi. Cũng cãi nhau tay đôi ỏm tỏi. Chồng biết chị sai nhưng vẫn bênh "từ giờ tôi cấm em ko đc nhắc đến chị tôi nữa", kinh chưa? Thế là đành chịu thôi. Nên giờ có việc gì chồng đứng mũi chịu sào hết (mà sao chị em họ thân với nhau dữ vậy ko biết nữa), mình càng nhàn, đỡ phải gánh vác. Thương chồng ở giữa thì điếc lòi đi, coi như ko biết bà ta là ai. Được cái chồng vừa thương vợ, vừa thương chị, nên cũng khuyên đc bà chị "coi như ko biết vợ em là ai" đi, thế là yên ổn.
    CHỒNG EM ÁO RÁCH EM THƯƠNG, CHỒNG NGƯỜI ÁO GẤM XÔNG HƯƠNG MẶC NGƯỜI.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 172 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

anh này i chang chồng mình, nên mình hiểu cảm giác đó , thôi cứ coi như bằng mặt chứ ko bằng lòng cũng được, làm lành với chồng đi, rồi từ đó về sau mặc xác bà c chồng đừng nói gì đến bà ta nữa. giặc bên ngô ko bằng bà cô bên chồng. chứ vc bạn cứ như vậy thì còn chán hơn. nhịn 1 chút đi bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 453 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

ai cũng bảo mình nhịn, nếu ko người chịu thiệt là mình, mất chông và con chị chồng đắc í, nó sẽ kiếm cho chồng mình đứa kác ngay...nhưng nói thật là mình hận chồng mình lắm, hơn 1 năm cưới chồng lúc nào cũng yêu vợ, cs vc lúc nào cũng hạnh phúc. vậy mà bây giờ chỉ vì chị chồng, mà anh đánh đổi vợ, kể cả bỏ vợ
    • 709 Bài viết

• 1,754 Được cảm ơn

Em là người dưng thôi, kia là máu mủ ruột rà nhà người ta. Đừng cố chấp, nhịn đi, câm và điếc là tốt nhất. Nếu ghét mà vẫn cười, vẫn nịnh được chị chồng thì chồng lại yêu vợ nhất.
    Để em được mạnh mẽ đi về phía xa con đường. Tìm hạnh phúc cho người con gái đã đánh mất đâu tiếng cười.
    • 741 Bài viết

• 1,255 Được cảm ơn

Ẹc, vợ mà lại là NGƯỜI DƯNG. Nản luôn.
    Chủ top: Cuộc sống của mình, sống để hạnh phúc, chứ không phải sống qua ngày. Những gì làm "cản trở" hạnh phúc của mình, thì mình coi nó như hòn sỏi, đá văng sang bên đường, sao lại để nó ảnh hưởng đến mình. Bạn giữ cái tôi làm gì, nếu nó chỉ đem lại cho bạn toàn nước mắt. Nói nói cười cười với người ta thì bạn cũng chả mất gì, nhịn đi 1 tí thì bạn được nhiều hơn mất. Mình chả dại gì mà "hư" với gia đình chồng
    Em là gái ngoan nhưng em không khờ khạo. Là nai hiền nhưng lạt mềm buộc chặt trái tim anh!
    • 709 Bài viết

• 1,754 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunwinter Xem bài viết
    Ẹc, vợ mà lại là NGƯỜI DƯNG. Nản luôn. Chủ top: Cuộc sống của mình, sống để hạnh phúc, chứ không phải sống qua ngày. Những gì làm "cản trở" hạnh phúc của mình, thì mình coi nó như hòn sỏi, đá văng sang bên đường, sao lại để nó ảnh hưởng đến mình. Bạn giữ cái tôi làm gì, nếu nó chỉ đem lại cho bạn toàn nước mắt. Nói nói cười cười với người ta thì bạn cũng chả mất gì, nhịn đi 1 tí thì bạn được nhiều hơn mất. Mình chả dại gì mà "hư" với gia đình chồng
    Là người dưng ( có họ hàng ruột thịt gì đâu mà không là người dưng) là cái máy đẻ( không đẻ được chồng nó thải ngay lấy con khác) là osin không công(anh nào yêu vợ lắm thì chắc thuê osin cho vợ nhàn nhưng kinh tế phải có ). ..... Nói chung một điều nhịn là chín điều lành.
    Để em được mạnh mẽ đi về phía xa con đường. Tìm hạnh phúc cho người con gái đã đánh mất đâu tiếng cười.