Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mình muốn ly hôn chồng, nhưng không biết phải bắt đầu như thế nào. Các mẹ có cùng cảnh cho mình lời khuyên nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.34K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang sống cùng với chồng mình, nhưng sau rất nhiều mâu thuẫn, từ nhỏ đến lớn, chồng mình luôn luôn có những hành động bỉ ổi, chửi bới, đánh đập mình. Mình thương con, cứ phải nhịn nhục nhiều. Nhưng bây giờ, mình hiểu rằng không thể tiếp tục được nữa, mình rất muốn ly hôn, nhưng mình chưa biết phải bắt đầu từ đâu? như thế nào? Mình lo cho tương lai của con mình quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng ở trong tình cảnh đang rất băn khoăn suy nghĩ, chỉ có điều chuyện của mình là do sự phản bội của chồng, có thể nói mình chỉ đau đớn về mặt tinh thần. Còn bạn, có lẽ sự đau đớn cả thể xác lẫn tinh thần khiến bạn có suy nghĩ ấy. Mình chỉ muốn nói rằng, khi muốn từ bỏ điều gì thì hãy chắc chắn rằng đã làm hết sức để kéo nó lại. Mọi quyết định là ở bạn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiunho Xem bài viết
    Mình cũng ở trong tình cảnh đang rất băn khoăn suy nghĩ, chỉ có điều chuyện của mình là do sự phản bội của chồng, có thể nói mình chỉ đau đớn về mặt tinh thần. Còn bạn, có lẽ sự đau đớn cả thể xác lẫn tinh thần khiến bạn có suy nghĩ ấy. Mình chỉ muốn nói rằng, khi muốn từ bỏ điều gì thì hãy chắc chắn rằng đã làm hết sức để kéo nó lại. Mọi quyết định là ở bạn thôi.
    Chán nhỉ!Mình vừa đọc bài của bạn, không nghĩ bạn vẫn online. Mình càng đọc bài viết của mọi người thì càng thấy cay xè cả mắt. Mình thì ngày đêm mong có một người đàn bà nào có sức chịu đựng giỏi hơn mình rước anh ta đi, để mình có lý do ra đi nhẹ nhàng. Không còn phải lăn tăn điều gì nữa (xin lỗi nhé vì lại động chạm đến bạn).
    • 388 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

bạn sang mục "cha mẹ đơn thân" í, bên đó có nhiều kinh nghiệm, giúp đỡ nhiệt tình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 221 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

đau 1 lần rồi thôi, tôi con trai nên khuyên thật nếu như đàn ông mà như thế thì hy sinh đời bố cũng cố đời con, kẻo con cái lại học theo bố nó và hok có đường phát triển nên nó dễ cùi theo kiểu bố nó nên định hướng tương lai cho bản thân và con cái,
    Thích là nhích, ưng là bưng cs ngắn ngủi nên cố tạo niềm vui cho thật nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Chuẩn bị tâm lý, chuẩn bị tài chính, chuẩn bị kế hoạch giành quyền nuôi con, phân chia tài sản.
    Bạn cần chuẩn bị rất nhiều, nếu có bạn bè làm về luật hãy tham vấn cho thuận lợi nhé.