TIN TÀI TRỢ.

Mình muốn bắt đầu cuộc sống mới ở đà lạt, có ai giống mình không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.52K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình không biết bắt đầu từ đâu, nói chung hiện tại cuộc sống của mình và gia đình bế tắc, mình vừa trải qua một thất bại nặng nề trong làm ăn và bị chính bạn thân cùng làm ăn chung phản bội quay lại hại gia đình, nên gần như tinh thần của mình hoang mang, bất ổn và lo lắng suốt ngày. Hiện tại mình đang dự định bắt đầu lại cuộc sống mới chỉ mong bình yên sống, tránh xa cuộc sống bon chen xô bồ và đầy cảm bẫy. Vợ chồng mình có 1 cậu con trai 8 tháng tuổi rồi. Mình chọn Đà Lạt vì ở đây mình cảm thấy tâm hồn an bình và hơn hết mình muốn bắt đầu cuộc sống mới, các môn quan hệ mới và sự nghiệp mới ở đây. Về công việc thì mình có thể làm đủ thứ từ thiết kế đồ hoạ, thiết kế nhà, quay phim chụp hình, làm đồ handmade,... cũng hi vọng tìm được công việc nuôi sống gia đình.
    Mình cần sự giúp đỡ tư vấn của mọi người, mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm giúp mình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nhà mình ở Đà Lạt nhưng mình lại sống và làm ciệc ở HCM vì mình đang còn muốn bon chen nhiều chuyện xô bồ. Ở Đà Lạt bạn vẫn có thể bắt đầu cuộc sống mới tốt, tuỳ ý tưởng kinh doanh của bạn là gì có đáp ứng tốt được nhu cầu không thôi. Mình không rành về lĩnh vực của bạn lắm, chúc bạn thành công nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thamtuhoancauCOM
    • 47 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em cũng có một dự tính như thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng như thế
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,329 Bài viết

• 12,542 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cũng không nhất thiết phải lên tận ĐL đâu ạ. Chị có thể chuyển về các vùng ngoại ô cách SG tầm 60 - 100km, mua đất đai rộng rãi 1 chút. Như vậy thì sau này chuyện học hành của con cái sẽ tiện hơn.
    Còn ĐL thì đất ĐL giờ cũng đắt lắm, trong thành phố và loanh quanh bị nhà kính vây hết, phải ra xa xa về các huyện mới thoáng. Mà như vậy thì dân cư lại thưa thớt quá, không an toàn, con cái học hành đưa đón cũng rất bất tiện. Khí hậu ĐL lạnh quá và lại mưa nhiều, đi chơi thì được, chứ ở lâu dài là chuyện khác.
    Nếu nhất định đi lên phía đó thì Bảo Lộc là lựa chọn hợp lý hơn, khí hậu mát mẻ và ít mưa hơn ĐL.

Ngoài ĐL thì Huế cũng được, sống chậm, tội phạm hình sự ít, tình làng nghĩa xóm vẫn còn sâu đậm, giáo dục tốt, xã hội coi trọng lễ nghĩa, mỗi tội thời tiết hơi chán, mùa hè thì nóng nực, mùa mưa thì mưa thối đất thối cát.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,627 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đà Lạt với mình vẫn còn đông đúc, mình thích ở nơi thưa người hơn nữa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 7miles
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 7miles Xem bài viết
    Đà Lạt với mình vẫn còn đông đúc, mình thích ở nơi thưa người hơn nữa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 7miles
    vậy thì chỉ có cách đi ẩn cư thôi. Đi đà lạt chơi đã thấy buồn lắm r

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nauda_hn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,627 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nauda_hn Xem bài viết
    vậy thì chỉ có cách đi ẩn cư thôi. Đi đà lạt chơi đã thấy buồn lắm r

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nauda_hn
    Hiện tại cũng ko khác ẩn cư là mấy. Thị trấn mình đang ở chỉ trên dưới 2000 người. Ban ngày có thể nghe thấy chim hót, ban đêm nghe tiếng dế kêu.
    When nothing goes right...
    Go left.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chủ topic ơi, bạn đã lên đà lạt sống chưa? Nếu đã lên rồi thì cho mình xin cảm nhận với. Mình cũng giống bạn, yêu đà lạt và muốn khăn gói lên đó sống.