TIN TÀI TRỢ.

mình là vợ hay là người thứ 3 - có nên dứt điểm cho bớt suy nghĩ????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.99K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi vốn là người được mọi người xung quanh đánh giá là tự lập và mạnh mẽ. Đã từng ly hôn 1 lần vì non trẻ và chưa có con.
    Tôi đã chọn anh giữa bao nhiêu người vì anh là người nghèo nhất, tôi đã nghĩ lấy người nghèo nhất để cuộc sống về sau sẽ yên bình nhưng ko đc như vậy các bạn ah.
    Ngày đầu gặp nhau anh nói đã li dị vợ và có 1 đứa con gái. tôi rất thích con gái nên không lấy làm quan trọng, tôi nghĩ chỉ cần mình sống thật tâm với nhau là đc, tôi đã chỉnh đốn anh cách gọi điện cho con khi không ở bên con mà khiến bé ko ghét bỏ. tôi xác định lâu dài với anh, lao vào cuộc sống mới mà không điều tra kỹ lưỡng - tôi có con. ngày tôi có con anh nói sẽ cưới tôi và anh thú thật chưa li dị mà chỉ ly thân. mặc dù rất buồn nhưng tôi khuyên anh về với gia đình, tôi đã từng ly hôn nên tôi không muốn làm người thứ 3, tôi muốn nuôi con 1 mình và chắc chắn tôi làm đc điều đó. nhưng anh không chịu anh nói chị ấy chê anh nghèo không muốn sống với anh, anh về Bắc ly dị vợ, chị ấy cũng vui vẻ đồng ý. khi trở về anh nói rất thoải mái vì cô ấy không có ý định níu giữ anh mỗi tháng anh chu cấp 2tr.
    Tôi đã vui vẻ bắt đầu cuộc sống mới và chào đón đứa con đầu lòng. Tôi về nhà chồng cùng đứa con bé bỏng với vô vàn khó khăn phải đối mặt. tôi bỏ công việc quản lý ở công ty may để theo chồng lên sài gòn vì không giám ở xa ba mẹ chồng do ba mẹ chồng đã lớn tuổi - tôi thất nghiệp, ôm con dại. ngay khi sinh con công ty chồng tôi cũng phá sản. về nhà đc 1 tháng là nhà chồng tôi nợ bao vây khắp nơi, em trai chồng chơi bời về quạy phá. tôi dường như khủng hoảng. tôi phải gửi con về bên ngoại đi làm công nhân may, lương tạm ổn cũng 9tr/tháng. lúc đó chồng tôi cũng đi lái xe cho hãng uy tín lương cũng hơn 15tr chồng tôi lúc đó nói chuyện với vợ củ mạnh miệng lắm.
    Các bạn tin không khi vợ chồng chúng tôi vừa tạm ổn, gia đình chồng chưa ổn. thì vợ củ của anh muốn quay lại với chồng. suốt thời gian đó cô ấy cho con gái gọi điện nhớ cha rồi dần cô ấy nhớ. Chồng tôi bảo con gái mỗ ruột thừa nên anh ấy đi thăm. tôi là người rất nhạy bén nên đã biết trc và theo dõi. cái gì đến cũng đến, nó đã xãy ra.
    khi vào sài gòn tôi muốn ly hôn. tôi ghét phải chung đụng, phải sài chung đồ. Tôi hỏi anh " hai người yêu thương nhau như vậy sao còn ly hôn? ngày phát hiện anh yêu em sao không hề gọi cho em 1 cuộc điện thoại trách móc?, không nói em cướp chồng cô ấy? nếu cô ấy nói 1 câu thì chắc chắc em sẽ ko tranh dành anh làm gì?" anh ấy trả lời không biết cô ấy nghĩ gì các bạn ah.
    Tôi đòi ly hôn, vì tôi không có thời gian cho người không phải của mình anh ấy nói tôi hãy nghĩ cho con và nhất định không đồng ý. Anh ấy nói cô ấy ở ngoài Bắc chứ có ở đây đâu mà ghen. nhùng nhằng kéo dài hơn 1 năm, tất cả mọi người bên chồng đều khuyên tôi sự việc chưa có gì, hãy nghĩ đến con và dần tôi nguôi ngoai, lúc ấy tôi quyết định nghĩ làm và xin vào làm cho 1 công ty bất động sản, mọi việc thuận lợi và thời điểm này cty anh gặp khó khăn, anh ko còn tiền nữa. tôi cũng không thấy cô ấy thả thính với anh. tôi phất lên nhiều, mua đc nhà, cùng trả nợ cho ba mẹ chồng và chuẩn bị sinh bé thứ 2, mãi tới ngày sinh tôi mới nghĩ và con vừa 1 tháng tôi đã đi làm. thời điểm này chồng tôi thất nghiệp không có thu nhập. anh ấy tự ti, lúc nào cũng lo lắng người khác nghĩ mình vô dụng.
    Nhưng thực tế nó thế, Anh có thất nghiệp ở nhà thì cũng k có làm việc nhà, cơm nước dọn dẹp gì cả. Vợ ôm hết, nhiều lúc tủi thân mệt mỏi quá. Có càm ràm lên thì cũng vậy, thế là ngày lại qua ngày.

điều không thể chịu được là anh ấy thất nghiệp 1 năm trời đc ít tiền thất nghiệp anh ấy gửi ngay cho con gái mà không cần biết 2 đứa con tôi sống bằng gì. cách đây 3 tháng 2 mẹ con cô ấy vào thăm ông bà và bố. tôi đưa anh 10tr lo vé máy bay đi và về cùng chi phí đi chơi của 2 mẹ con vậy mà vừa về tới là gọi ngay cho chồng tôi bảo gửi tiền cho con đi học các kiểu mặc dù lúc đó chồng tôi thất nghiệp. Tôi xoay sở mua cho anh chiếc oto để anh có thu nhập. Khi tôi giao xe cho anh chạy để kiếm thêm thu nhập cô vợ củ suốt ngày gọi điện vòi tiền ABC các kiểu. tôi thật sự có cảm giác tôi kiếm tiền nuôi chồng nuôi con còn chồng thì chỉ kiếm tiền nuôi con riêng của mình. Khi tôi hết tiền anh cũng không bao giờ tự giác đưa tiền cho vợ đi chợ. suốt 6 năm trời số lần anh đưa tiền cho tôi đếm chưa đủ đầu ngón tay. tôi đòi ly dị rất nhiều lần nhưng anh nhất quyết không chịu. liệu anh có đang lợi dụng tôi không??? vai trò của tôi là gì trong tâm trí anh ấy??. Đôi khi tôi rất chán cho gđ của mình, hay nói đúng hơn là chán chồng, tôi mất hết ham muốn, và suốt ngày nghĩ liệu khi mình không làm ra tiền mình sẽ thế nào? liệu 2 người họ có lập mưu để lợi dụng sức lao động của mình không? nếu cô ta không yêu chồng mình thì sao không chịu lấy chồng mà luôn tỏ ra đáng thương và thả thính chồng mình như thế? nếu cô ta yêu chồng mình sao không giám thẳng thắn với mình cứ thích lén lút sau lưng như thế, ? Ai có đang trong cùng cảnh ngộ cho tôi lời khuyên với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,238 Bài viết

• 9,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lo thu vén riêng là vừa bạn ơi.
    Khi bạn cho người nghèo 1 bữa cơm, họ biết ơn bạn.
    Khi ngày nào bạn cũng cho họ cơm ngày 3 bữa, họ trở nên lười biếng. Một ngày bạn quên cho họ 1 bữa cơm, họ sẽ chửi bạn, ghét bạn.
    Rất tiếc bạn đã sai ngay từ đầu khi vun vén hết cho bên chồng, lo cho chồng cả phương tiện làm ăn, lại còn lo cả cho vợ cũ và con của anh ta nữa. Khi bạn không lo được nữa, anh ta sẽ trở mặt ngay.
    Cái sai này đã thành thói quen xấu cho anh ta và những người bên nhà anh ta. Không sửa sai được nữa đâu. Chuẩn bị rút lui là vừa. Cũng đừng nghĩ đến chuyện chia tài sản công bằng gì khi ly hôn. Họ đã biến thành những kẻ có lòng tham không đáy rồi. Coi như một bài học đối nhân xử thế đi. Bài học này phải trả giá quá đắt.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,254 Bài viết

• 1,105 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Mình nuôi hai con được 4 năm rồi. Mẹ hai đứa chẳng khi nào quan tâm con có cần tiền xài hay ko? Từ khi lấy ck cô ấy cũng ko có thói quen hỏi ck kiếm tiền nuôi con thế nào. Mình chỉ nghĩ cô ấy cần tiền nuôi hai bố mẹ hoặc thỏa mãn nhu cầu cá nhân hay làm chuyện gì đó.
    Trường hợp này mẹ đứa bé đòi tiền ck bạn để nuôi con là bình thường. Ck bạn ko kiếm được tiền nên phải vắt cô vk trẻ nuôi con riêng.
    Trách ông Trời xe duyên vớ phải người đàn ông phải nhờ vả mình để nuôi con riêng.
    Nếu bạn ko muốn tiếp tục gánh vác cho họ thì chia tay vì cuộc sống ko còn thú vị gì nữa.
    Ở với nhau mà ko có trách nhiệm vun đắp tình cảm gia đình mình và làm nửa kia tổn thương thì tốt nhất sống độc thân.
    Pn đa phần kiếm người ck khá hơn họ vì pn dựa vào ck là bình thường, ngược lại có vẻ ko ổn chút nào.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn chị đã cho lời khuyên. Em đã từng nói với mẹ chồng rằng " nếu 1 ngày nào đó con ko làm ra tiền thì chắc chắn chúng con sẽ bỏ nhau" mẹ chồng em cũng nói " hãy để riêng cho mình một ít" . thế mà em ko để riêng đc chị ah. cứ có cảm giác mình dối trá thế nào ấy.hic hic
    Trích dẫn Nguyên văn bởi orchid81 Xem bài viết
    Lo thu vén riêng là vừa bạn ơi.
    Khi bạn cho người nghèo 1 bữa cơm, họ biết ơn bạn.
    Khi ngày nào bạn cũng cho họ cơm ngày 3 bữa, họ trở nên lười biếng. Một ngày bạn quên cho họ 1 bữa cơm, họ sẽ chửi bạn, ghét bạn.
    Rất tiếc bạn đã sai ngay từ đầu khi vun vén hết cho bên chồng, lo cho chồng cả phương tiện làm ăn, lại còn lo cả cho vợ cũ và con của anh ta nữa. Khi bạn không lo được nữa, anh ta sẽ trở mặt ngay.
    Cái sai này đã thành thói quen xấu cho anh ta và những người bên nhà anh ta. Không sửa sai được nữa đâu. Chuẩn bị rút lui là vừa. Cũng đừng nghĩ đến chuyện chia tài sản công bằng gì khi ly hôn. Họ đã biến thành những kẻ có lòng tham không đáy rồi. Coi như một bài học đối nhân xử thế đi. Bài học này phải trả giá quá đắt.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn anh đã chia sẽ. vấn đề không nằm ở kinh tế anh ah. mỗi tháng gđ em đều chu cấp cho con gái anh ấy. em cũng biết con bé nó thiếu thốn tình cảm nên thỉnh thoảng cũng mua áo quần, trang sức và thưởng đồ chơi mỗi khi bé học tốt, hay dịp lễ. không phải em bỏ bê con gái. vì điều đó là ko đc phép. kinh tế em ok. thật ra em không cần anh ấy phải nuôi mẹ con em mà chỉ cần trong tâm trí anh ấy luôn nhớ đến 2 đứa con em lúc có tiền trong túi, nhiều lúc bức bối ko chịu đc. gđ chồng thì luôn vun vén cho em,nhưng vấn đề là ở chỗ cô vợ củ muốn cuộc sống cứ tồn tại 3 người. cô ấy có quyền chọn làm vợ nhưng lại cứ thích làm tình nhân. cô ấy từng nói với em là cứ làm vợ anh ấy và lúc nào cần anh ấy thì cô ấy gọi anh ấy. anh nghĩ sao ah? đàn ông thì chỉ muốn thêm chứ đâu muốn bớt. nếu vợ củ đồng ý muốn lén lút thì cớ gì các anh ko chấp nhận, có mất gì đâu??? chính điều đó mới cho em cảm giác đang bị lợi dụng sức lao động. chứ nếu cô ấy ko nuôi nỗi con em vẫn có thể nuôi con chồng tốt mà, nhưng cô ấy cũng công việc ổn định gần 15 năm rồi. Anh chồng em ko bao giờ đồng ý ly dị dù em đã nói rất nhiều lần. còn cô vợ củ thì suốt ngày than vãn con cái rồi nhớ nhưng các kiểu. hzai...

Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    Mình nuôi hai con được 4 năm rồi. Mẹ hai đứa chẳng khi nào quan tâm con có cần tiền xài hay ko? Từ khi lấy ck cô ấy cũng ko có thói quen hỏi ck kiếm tiền nuôi con thế nào. Mình chỉ nghĩ cô ấy cần tiền nuôi hai bố mẹ hoặc thỏa mãn nhu cầu cá nhân hay làm chuyện gì đó.
    Trường hợp này mẹ đứa bé đòi tiền ck bạn để nuôi con là bình thường. Ck bạn ko kiếm được tiền nên phải vắt cô vk trẻ nuôi con riêng.
    Trách ông Trời xe duyên vớ phải người đàn ông phải nhờ vả mình để nuôi con riêng.
    Nếu bạn ko muốn tiếp tục gánh vác cho họ thì chia tay vì cuộc sống ko còn thú vị gì nữa.
    Ở với nhau mà ko có trách nhiệm vun đắp tình cảm gia đình mình và làm nửa kia tổn thương thì tốt nhất sống độc thân.
    Pn đa phần kiếm người ck khá hơn họ vì pn dựa vào ck là bình thường, ngược lại có vẻ ko ổn chút nào.
    • 2,254 Bài viết

• 1,105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daquaroi Xem bài viết
    Cảm ơn anh đã chia sẽ. vấn đề không nằm ở kinh tế anh ah....nhưng vấn đề là ở chỗ cô vợ củ muốn cuộc sống cứ tồn tại 3 người. cô ấy có quyền chọn làm vợ nhưng lại cứ thích làm tình nhân. cô ấy từng nói với em là cứ làm vợ anh ấy và lúc nào cần anh ấy thì cô ấy gọi anh ấy. anh nghĩ sao ah? đàn ông thì chỉ muốn thêm chứ đâu muốn bớt. nếu vợ củ đồng ý muốn lén lút thì cớ gì các anh ko chấp nhận, có mất gì đâu??? chính điều đó mới cho em cảm giác đang bị lợi dụng sức lao động. chứ nếu cô ấy ko nuôi nỗi con em vẫn có thể nuôi con chồng tốt mà, nhưng cô ấy cũng công việc ổn định gần 15 năm rồi. Anh chồng em ko bao giờ đồng ý ly dị dù em đã nói rất nhiều lần. còn cô vợ củ thì suốt ngày than vãn con cái rồi nhớ nhưng các kiểu. hzai...
    Vk trước khi trứng rụng là gọi ck e hả? Vụ này đàn ông hiếm có người từ chối :-) . E ko chấp nhận đc thì e phải là người quyết thôi. E nói ck e ko đồng ý ly dị e hay cô kia? Đặt vào địa vị a ta thì nhiều người đàn ông khác cũng làm vậy. E giúp nuôi con riêng, có thể chuyện tc với e ko quan trọng, a ta có người trước nhớ thương và ôm khi cần thiết là ok rồi.
    • 119 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chẳng hiểu em sao nữa, đến mẹ chồng còn nói nên để riêng tiền mà lại còn thấy "dối trá" trong khi đó là tiền mình làm ra, không nhẽ em tính mình kiếm tiền để giúp chồng chăm lo cho vợ cũ. Em đã thấy rõ ràng vấn đề của mình, cũng hiểu là mối quan hệ lằng nhằng rồi tiền bạc thế này thì không ổn tí nào mà. Theo mình, em thử thắt chặt tiền bạc để chồng lo cho em và con xem sao. Hoạn nạn mới hiểu chân tình. Nếu thời gian dài em nói không làm ra tiền, khó khăn mà chồng vẫn yêu thương và chăm lo cho em thì tốt, còn không chắc em quá hiểu.
    Nói chung là không ai chia sẻ hay làm thay em được cả, một là chấp nhận thì cố mà chịu, đừng kêu ca thêm mệt mỏi. Hai là không chịu được thì cắt cho xong chứ chị thấy em nói mình không thích sài chung đồ mà sao sài chung đồ bao lâu rồi vẫn chịu được vậy?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Là đàn bà ai cũng muốn có 1 người chồng tốt, gd hạnh phúc nhưng khi ck đã k tốt thì tiền quý hơn ck nhiêù. Thiết nghĩ đa phần đàn ông tốt k bao giờ bị bợ bỏ cho nên đàn bà khi đã lấy lần 2 thì cần phải xem xét thật kỹ. Ck đã vậy thì mình phải trưởng thành, sống lý trí mạnh mẽ. Ok mình muốn ly dị ck k đồng ý thì thôi k ly dị, vì bỏ mình cũng đâu xác định lấy ck nữa, cứ đi làm bt kiếm tiền để riêng cho bản thân và nuôi con mình, kệ ck đi. Mà nói hơi quá 1 chút chứ mình chua thấy ai ngu như bạn vợ cũ của vk đến chơi lại đi lo tiền cho ck đi chơi với vk cũ. Chả biết là bạn thích thể hiện giàu sang, cao thượng, sỹ diện hay ngu nữa
    • 53 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị có thể kiếm được nhiều tiền sao chị dại vậy chị. Bỏ đi c ơi. Cho họ về với nhau đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn lời khuyến của chị rất bổ ích. hiện tại em đang làm theo cách đó. kinh tế khó khăn mới hiểu chân tình. nói sài chung nhưng ko hẳn chị ah. em ở sg còn 2 mẹ con cô ấy ở hn. em đã cấm tiệt chuyện 2 người gặp nhau. nên nếu nói ghen tuông thì chỉ là ghen trong tư tưởng. nếu mình cắt mà không có chứng cớ gì cụ thể thì sau này trả lời 2 đứa con mình thế nào đây? vì không đi quá giới hạn thể xác nên anh ấy luôn phủ nhận tất cả. Kể ra câu chuyện của mình vì trên đây không ai biết mặt nhau chúng ta cùng trao đổi chứ không phải kêu ca chị ah. một lần nữa em rất cám ơn lời khuyên của chị

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutichocon Xem bài viết
    Chẳng hiểu em sao nữa, đến mẹ chồng còn nói nên để riêng tiền mà lại còn thấy "dối trá" trong khi đó là tiền mình làm ra, không nhẽ em tính mình kiếm tiền để giúp chồng chăm lo cho vợ cũ. Em đã thấy rõ ràng vấn đề của mình, cũng hiểu là mối quan hệ lằng nhằng rồi tiền bạc thế này thì không ổn tí nào mà. Theo mình, em thử thắt chặt tiền bạc để chồng lo cho em và con xem sao. Hoạn nạn mới hiểu chân tình. Nếu thời gian dài em nói không làm ra tiền, khó khăn mà chồng vẫn yêu thương và chăm lo cho em thì tốt, còn không chắc em quá hiểu.
    Nói chung là không ai chia sẻ hay làm thay em được cả, một là chấp nhận thì cố mà chịu, đừng kêu ca thêm mệt mỏi. Hai là không chịu được thì cắt cho xong chứ chị thấy em nói mình không thích sài chung đồ mà sao sài chung đồ bao lâu rồi vẫn chịu được vậy?
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn chị. vấn đề là ở chỗ anh ấy ko muốn về với vợ củ. và mình còn 2 đứa con anh ấy cũng rất thương con. có thể do anh ấy quá ỉ lại vào mình.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyentrang9009 Xem bài viết
    Chị có thể kiếm được nhiều tiền sao chị dại vậy chị. Bỏ đi c ơi. Cho họ về với nhau đi
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn chị. lời khuyên thật bổ ích. chắc trường hợp của em ko có ai cùng dính phải. chị nói đúng, chắc tại em ngu thật. nhưng ko còn cách nào chị ah. lúc đó chồng em thất nghiệp, con bé con anh ấy bị bệnh mạch máu nổi thành bớt xanh hết 1 bên mắt, em thấy cũng thương và xót ruột em đưa bé vào gặp bác sĩ giỏi mà em quen biết nhờ hỗ trợ, em ko làm thì ko ai làm thay đc vì bác sĩ em quen. mà 3 năm rồi anh ấy cũng ko gặp con. nên thôi mình rộng lượng với nó một xíu. chỉ có điều em ko ngờ mẹ nó ko biết suy nghĩ như thế thôi. em cũng ko tiếc vì ông bà nội bé rất vui. cám ơn chị nhiều lắm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngatran86 Xem bài viết
    Là đàn bà ai cũng muốn có 1 người chồng tốt, gd hạnh phúc nhưng khi ck đã k tốt thì tiền quý hơn ck nhiêù. Thiết nghĩ đa phần đàn ông tốt k bao giờ bị bợ bỏ cho nên đàn bà khi đã lấy lần 2 thì cần phải xem xét thật kỹ. Ck đã vậy thì mình phải trưởng thành, sống lý trí mạnh mẽ. Ok mình muốn ly dị ck k đồng ý thì thôi k ly dị, vì bỏ mình cũng đâu xác định lấy ck nữa, cứ đi làm bt kiếm tiền để riêng cho bản thân và nuôi con mình, kệ ck đi. Mà nói hơi quá 1 chút chứ mình chua thấy ai ngu như bạn vợ cũ của vk đến chơi lại đi lo tiền cho ck đi chơi với vk cũ. Chả biết là bạn thích thể hiện giàu sang, cao thượng, sỹ diện hay ngu nữa
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Anh ah. thật ra là anh chồng em quá ích kỷ. anh ấy ko đồng ý ly dị với em vì anh ấy biết với thu nhập của anh ấy hiện tại ko thể gắn bó lâu dài với cô vợ củ. nhưng cũng ko thẳng thắn quan điểm với vợ củ (vì chỉ muốn thêm chứ ko muốn bớt, ngu gì từ chối ) em cũng ko hiền từ gì cả nên họ ko còn cơ hội để ôm nhau nữa. nhưng cũng mệt anh nhỉ, em 2 đứa con rồi thành ra làm gì cũng phải suy nghĩ kỹ càng. cám ơn anh đã chia sẽ với em.
    Vk trước khi trứng rụng là gọi ck e hả? Vụ này đàn ông hiếm có người từ chối :-) . E ko chấp nhận đc thì e phải là người quyết thôi. E nói ck e ko đồng ý ly dị e hay cô kia? Đặt vào địa vị a ta thì nhiều người đàn ông khác cũng làm vậy. E giúp nuôi con riêng, có thể chuyện tc với e ko quan trọng, a ta có người trước nhớ thương và ôm khi cần thiết là ok rồi.
    • 2,254 Bài viết

• 1,105 Được cảm ơn

Đàn ông thì sỹ diện thường cao hơn chút nhưng ck e ở cái thế yếu đủ mọi bề nên a ta ko thế làm khác được.
    A ko biết khuyên e thế nào nữa. Ở vào hoàn cảnh e thì nên tích lũy tài chính để phòng ngày ốm bệnh. Còn chuyện tc e với ck thì khó cải thiện nếu a ta và cô vk kia vẫn tiếp tục quan hệ.
    Nên rèn luyện thể thao ăn uống khoa học để mình khỏe trẻ xinh tươi hơn, khi mà ai cũng khen e trẻ và sexy thì e có thể mặc xác ck đi qua đêm dài hạn với cô kia :-)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daquaroi Xem bài viết
    Anh ah. thật ra là anh chồng em quá ích kỷ. anh ấy ko đồng ý ly dị với em vì anh ấy biết với thu nhập của anh ấy hiện tại ko thể gắn bó lâu dài với cô vợ củ. nhưng cũng ko thẳng thắn quan điểm với vợ củ (vì chỉ muốn thêm chứ ko muốn bớt, ngu gì từ chối ) em cũng ko hiền từ gì cả nên họ ko còn cơ hội để ôm nhau nữa. nhưng cũng mệt anh nhỉ, em 2 đứa con rồi thành ra làm gì cũng phải suy nghĩ kỹ càng. cám ơn anh đã chia sẽ với em.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn anh nhiều lắm. em có 2 đứa con thông minh và đáng yêu nên cũng rất mãn nguyện. chúc anh luôn vui và hp bên 2 bé của anh nhé.
    Đàn ông thì sỹ diện thường cao hơn chút nhưng ck e ở cái thế yếu đủ mọi bề nên a ta ko thế làm khác được.
    A ko biết khuyên e thế nào nữa. Ở vào hoàn cảnh e thì nên tích lũy tài chính để phòng ngày ốm bệnh. Còn chuyện tc e với ck thì khó cải thiện nếu a ta và cô vk kia vẫn tiếp tục quan hệ.
    Nên rèn luyện thể thao ăn uống khoa học để mình khỏe trẻ xinh tươi hơn, khi mà ai cũng khen e trẻ và sexy thì e có thể mặc xác ck đi qua đêm dài hạn với cô kia :-)
    • 715 Bài viết

• 2,845 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc chuyện nhà cô mà tôi tức khủng hoảng luôn cô ơi. Trả thằng chồng vô dụng của cô về cho ba mẹ nó nuôi thôi cô.Cô hoàn toàn có thể xin ly hôn đơn phương (nếu thực sự muốn ly hôn). Nhung tôi hiểu là cô không muốn tập 2 lại có kết cục như vậy. Vậy nên cô ạ, cô cứ xiết chặt kinh tế cho tôi. Vừa làm máy đẻ, làm sex toy, vừa làm nhà bank, làm nhà tài trợ...xong lại tự mình ôm đau khổ tủi thân vào người...cô đúng là dại dột khờ khạo hết sức đó cô; bọn ăn bám nó đang cười vào sự mù quáng của cô đó, tỉnh lại đi.
    • 715 Bài viết

• 2,845 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin lỗi đã quote lại bài của bạn, chỉ có ý này là không thể đồng ý được - đàn ông sĩ diện cao hơn đàn bà? Nên đàn ông được quyền mặc mẹ cuộc sống cơm áo gạo tiền, bao khổ sở khốn nạn để cho đám đàn bà không biết sĩ kia nó gánh à? Sĩ có mài ra mà ăn được đâu. Thương vợ thương con, biết sĩ thì phải biết tự cảm thấy nhục nhã với bản thân kém cỏi của mình mà vươn lên, mà làm lại cuộc đời, lấy lại cái chí khí, cái đàng hoàng của một thằng đàn ông. Mà việc lấy lại chí khí đơn giản lắm, lao ra đường làm xe ôm, lái xe, rửa bát, trăm nghề không tên, miễn sao ít cũng được là đồng tiền sức mình đem lại góp công góp tình vào gia đình, đỡ đần cho vợ; chí thú với vợ hiện tại, đoạn tuyệt với vợ cũ, chỉ giữ trách nhiệm với con gái đẻ thôi. Nhiêu đó thôi, chỉ là vừa đủ để đủ tư cách làm "con người" chứ chưa có mơ mộng phải nở mày nở mặt gì với chồng. Chứ chỉ vì sĩ, ngồi không, rồi nã tiền vợ, ăn đớp, sĩ diện với bên ngoài trên công sức, tình cảm của vợ sao lúc đó không sĩ đi mà vẫn vục mặt vào mà bòn hút của cô ấy? Nói đến chữ Sĩ trong trường hợp này là sự sỉ nhục cái nghĩa khí tích cực làm động lực làm người của từ "Sĩ".
    • 595 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi La Joconde Xem bài viết
    Xin lỗi đã quote lại bài của bạn, chỉ có ý này là không thể đồng ý được - đàn ông sĩ diện cao hơn đàn bà? Nên đàn ông được quyền mặc mẹ cuộc sống cơm áo gạo tiền, bao khổ sở khốn nạn để cho đám đàn bà không biết sĩ kia nó gánh à? Sĩ có mài ra mà ăn được đâu. Thương vợ thương con, biết sĩ thì phải biết tự cảm thấy nhục nhã với bản thân kém cỏi của mình mà vươn lên, mà làm lại cuộc đời, lấy lại cái chí khí, cái đàng hoàng của một thằng đàn ông. Mà việc lấy lại chí khí đơn giản lắm, lao ra đường làm xe ôm, lái xe, rửa bát, trăm nghề không tên, miễn sao ít cũng được là đồng tiền sức mình đem lại góp công góp tình vào gia đình, đỡ đần cho vợ; chí thú với vợ hiện tại, đoạn tuyệt với vợ cũ, chỉ giữ trách nhiệm với con gái đẻ thôi. Nhiêu đó thôi, chỉ là vừa đủ để đủ tư cách làm "con người" chứ chưa có mơ mộng phải nở mày nở mặt gì với chồng. Chứ chỉ vì sĩ, ngồi không, rồi nã tiền vợ, ăn đớp, sĩ diện với bên ngoài trên công sức, tình cảm của vợ sao lúc đó không sĩ đi mà vẫn vục mặt vào mà bòn hút của cô ấy? Nói đến chữ Sĩ trong trường hợp này là sự sỉ nhục cái nghĩa khí tích cực làm động lực làm người của từ "Sĩ".
    Chuẩng luông. 
    • 2,254 Bài viết

• 1,105 Được cảm ơn

@La Jocondo, bạn hiểu ngược lại hoàn toàn. Người đàn ông có chút sỹ diện chắc chắn ko chấp nhận sống phụ thuộc vào người pn.
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em có cảm giác chị đang kêu chán chồng, chán cảnh chung đụng, nhưng qua cách xin ý kiến của mọi người, em thấy chị vẫn đang rất yêu chồng và không muốn gạt bỏ mối quan hệ này.

Nhưng rắc rối chị gặp phải là do chị ngay từ đầu lựa chọn. Chị sau khi biết anh ấy có vợ, rồi li hôn, rồi xin cưới chị, chắc hẳn ít nhiều chị cũng lường trước được làm tập 2 của chồng, lại ở thế có con trước khi vợ chồng người ta chia tay nữa.

Trong chuyện này, em thấy cô vợ cũ mới là cao tay . Nếu là em, em cũng không lấy chồng, có đứa con gái rồi, em cứ sống độc thân cho thoải mái.

Đứng ở vị trí chị, chị thấy chị vợ cũ thật đáng ghét. Nhưng nếu đứng ở vị trí cô vợ cũ, trong lòng cô ấy chắc hẳn cũng không dễ chịu gì, nói trắng ra là biết đâu cũng sẽ căm hận chị chen vào cuộc hôn nhân của gia đình họ, để bố mẹ chia tay, con gái vất vưởng kẻ bắc người nam thì sao . Đang là chồng mình, có con bên ngoài, về nhà một hai đòi li dị để sống với nhân tình, em cũng là phụ nữ, em cũng thấy ghen tuông giận hờn oán thán lắm chứ

Thôi, nói gì thì nói đằng nào việc đã lỡ rồi. Giờ chị đã quyết định lấy anh ấy thì sướng khổ ráng chịu. Một là chấp nhận bơ đi, kinh tế tiền nong mình làm ra mình giữ lấy lo cho con mình, chia sẻ quan điểm thẳng thắn với chồng : nếu anh vẫn qua lại với vợ cũ thì mình chia tay để hai vợ chồng anh về với nhau. Còn nếu không anh phải toàn tâm toàn ý với gia đình này, em ko cấm anh lo cho con cái, nhưng cái gì cũng có giới hạn của nó thôi., xem anh ấy trả lời sao ?

Còn nếu như anh chồng chị mồm vẫn hứa hẹn nhưng vẫn muốn lằng nhằng bên nọ bên kia, có nghĩ là cuộc đời này chị chấp nhận cảnh chồng chung thôi.Đàn bà đúng là muôn đời khổ. Em thấy chị vợ cũ vừa mạnh mẽ dứt khoát tống khứ được của nợ, vừa chơi bài lập lờ vơ vét về cho mình. Rút cuộc, chị thiệt thòi nhất nên chị cứ cân nhắc. Chúc chị sáng suốt !
    Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3