Mình đang rất rất buồn, nhờ mọi người tư vấn giúp!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.48K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 182 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình thất vọng về chồng, hoàn toàn mất lòng tin và thấy đau đớn, luôn giọng điệu xoa dịu, nói dối, vụng về ko làm tròn bổn phận, ko quyết đoán, ko cảm nhận ra vợ đang đau thế nào. Nói chung là cảm giác kinh khủng. Bên cạnh đó, mình cũng buồn vì chuyện tình yêu chẳng ra đâu vào đâu, cảm giác đau tim kinh khủng.
    Mình muốn tĩnh tâm để giải quyết vấn đề, để tìm lại sự yên bình trong tâm hồn và trong gia đình.

Mình có hướng giải quyết như sau:
    1. Đâm đầu vào công việc, làm những việc như thường ngày và cố quên,
    2. Đi du lịch 1 mình khoảng 5 ngày ở xa để tĩnh tâm lại
    3. ...

Mọi người tư vấn giúp, xin cảm ơn :Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cuộc sống là như vậy đó bạn àh, không bao giờ bằng phẳng cả, nó luôn có những trắc trở mà ta cần phải vượt qua, nhất là trong gia đình. Đàn ông đa số là vậy, họ thường sống vì bản thân, tại đôi lúc chính bản thân mình cũng cảm thấy vô tình. Bạn cần phải thẳng thắn góp ý với chồng, rồi anh ấy sẽ dần nhận ra, và quan trọng là bạn cần phải thấy xung quanh mình còn nhiều người bất hạnh hơn mà người ta vẫn vui sống. Nếu được, bạn nên tham gia vào các Đoàn hội để tìm thấy niềm vui cho mình, lạc quan lên bạn àh :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 55 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Góp ý nhiều lần mà chẳng thay đổi được gì thì góp ý làm gì hả bạn. Thôi mình cứ làm ngơ đi. Đôi lúc mình cũng tủi thân và buồn lắm nhưng có thay đổi được gì đâu. Chồng vô tình, làm dâu thì chẳng có người thân nào bên cạnh để chia sẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,294 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

đi shoping là hết buồn,em vẩn dùng cách đó nhều.
    Never give up ...
    • 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cách này về lâu dài sẽ có hại :cool:
    … Nếu ngày ấy, em không đi về phía anh, không gặp nhau giờ này ta thế nào…
    • 182 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

đã mấy ngày rồi rất khó ngủ, ko ăn được mấy, người cảm thấy trống rỗng, đau đớn ...
    • S-Z
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,070 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Nếu bạn là người hướng ngoại thì có thể đi du lịch một mình vài ngày, có thể khuây khỏa bớt. Nhưng nếu bạn hướng nội thì tốt nhất bạn nên rủ chồng cùng đi, biết đâu lại lấy lại niềm tin ở nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đầu tiên m phải góp ý với chồng, coi xem chống có ý định thay đổi hay ko, hay chỉ đồng ý cho m vui lòng sau đó rồi ko thay đổi gì cả. Hai VC phải nói chuyện thẳng thắn, Chồng là ng ko quyết đoán sẽ khổ vợ, lúc đó V sẽ gánh hết công việc lớn bé. Mình nghĩ bạn ko nên trốn tránh nó mà phải đối diện với nó. Hị vọng b thành công
    • 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga_con_long_vang Xem bài viết
    đã mấy ngày rồi rất khó ngủ, ko ăn được mấy, người cảm thấy trống rỗng, đau đớn ...
    Nếu được bạn nên thu xếp công việc đi đâu đó vài ngày cho khuây khỏa bạn àh, lúc này cái bạn cần nhất là sự bình tâm cho mình, đễ vậy rất dễ Street, sau đó về bạn cứ tham gia vào các hoạt động xã hội rồi từ từ bạn sẽ đỡ hơn nhiều. Nếu thấy vẫn chưa tốt, bạn nên chia sẻ với người bạn thân nhất của mình, chia sẻ với người khác cũng là một cách cho bớt buồn đó bạn àh
    Mình thấy bạn có câu nói rất hay “hạnh phúc trong tầm tay”, mọi chuyện khổ đau muốn đi đến hạnh phúc là do mình quyết định, đúng ko?
    … Nếu ngày ấy, em không đi về phía anh, không gặp nhau giờ này ta thế nào…
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

nếu bạn là người sống nội tâm, khép kín thì bạn nên tìm 1 công việc gì đó, có thể đi học thêm những khóa ngoại bên ngoài chẳng hạn, bạn có nhiều bạn hơn, bạn có thể chia sẻ với họ, đồng thời cũng sẽ học được nhiều điều hơn, có kinh nghiệm hơn. cái gì cũng cần phải có thời gian, bạn cũng cần có thời gian làm mới mình, còn tính tình thì khó thay đổi, đâu phải nói ngày 1, ngày 2 là làm được đâu, nhưng nếu chồng bạn yêu bạn thì sẽ cố gắng hoàn thiện tốt hơn, dĩ nhiên sẽ không bỏ ngay được,bạn phải thông cảm cho chồng bạn nữa chứ. Cứ khuyên dần dần, mềm mỏng thôi bạn, mưa dầm thấm lâu mà. Đôi khi bản thân mình không tin vào mình nữa, đừng nói chi người khác, có thể do bạn quá tin tưởng nên khi bạn sốc có thể mất niềm tin ở chồng.
    Chúc bạn luôn vui vẻ. Thân
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_tre_2009 Xem bài viết
    Cuộc sống là như vậy đó bạn àh, không bao giờ bằng phẳng cả, nó luôn có những trắc trở mà ta cần phải vượt qua, nhất là trong gia đình. Đàn ông đa số là vậy, họ thường sống vì bản thân, tại đôi lúc chính bản thân mình cũng cảm thấy vô tình. Bạn cần phải thẳng thắn góp ý với chồng, rồi anh ấy sẽ dần nhận ra, và quan trọng là bạn cần phải thấy xung quanh mình còn nhiều người bất hạnh hơn mà người ta vẫn vui sống. Nếu được, bạn nên tham gia vào các Đoàn hội để tìm thấy niềm vui cho mình, lạc quan lên bạn àh :Smiling:
    Bố còn trẻ mà đã có những nhận xét chính xác thế? :Applause:

Đúng đấy! cứ coi các ông chồng đôi khi là đứa trẻ hư đi: cũng cần bảo ban, cần dạy dỗ, phạt và cần cả âu yếm và vỗ về nữa... :Laughing:
    • 89 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thất vọng về chồng, hoàn toàn mất lòng tin và thấy đau đớn, luôn giọng điệu xoa dịu, nói dối, vụng về ko làm tròn bổn phận, ko quyết đoán, ko cảm nhận ra vợ đang đau thế nào. Nói chung là cảm giác kinh khủng. Bên cạnh đó, mình cũng buồn vì chuyện tình yêu chẳng ra đâu vào đâu, cảm giác đau tim kinh khủng.
    Mình muốn tĩnh tâm để giải quyết vấn đề, để tìm lại sự yên bình trong tâm hồn và trong gia đình.

3. ...

theo em chị nên đi du lịch một khoảng thời gian ngắn để tĩnh tâm lại. Cuộc sống là như vậy đó chị ah. Đâu phải lúc nào cũng đẹp như ta hằng mong đợi... Đôi khi lại cứ phải nhịn, phải lờ đi mà sống, tuy là không thể chịu đựng đc điều đó, nhưng ta vẫn cứ phải chấp nhận thôi... rồi mọi chuyện sẽ đến lúc phải kết thúc và lật sang 1 trang mới mà thôi.
    Cố lên chị ah!!!:Smiling:
    • 755 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn nên đi du lịch hay đi về nhà ngoại- về nhà ngoại thì phải có lí do chính đáng, nếu có bé thì bảo là đưa con về nhà chơi với ông bà ngoại. Nếu định đi du lịch cũng đừng bảo chồng là đi du lịch một mình, nếu là mình thì mình chỉ thấy thoải mái nếu vợ đi du lịch cùng cơ quan, chứ nếu đi 1 mình thấy có vẻ vợ chồng căng thẳng quá:Sigh: . mình cũng là người ẩu đoảng, vụng về nhưng dc cái vợ dễ tính nên vc cũng vui vẻ, mình yêu vợ nhiều hơn. Có lẽ bạn thử dễ dãi 1 chút xem:Smiling:
    chúc bạn sớm lấy lại cân bằng:Smiling:
    Tư vấn phong thủy nội thất miễn phí cho chung cư
    tính tính tính tình tang tang tang:LoveStruc:
    cuộc đời mình như chiếc thuyền nan
    trôi cứ trôi bồng bềnh ....
    • 183 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Không được buông tay mẹ nó ạ.
    Nếu đã xác định ở lâu dài với nhau thì phải kiên trì, công cuộc sẽ rất gian nan, rất vất vả, đôi lúc sẽ thấy tưởng chừng như không tiếp tục được nữa, nhưng cố gắng lên mẹ nó ạ.
    Bác Hồ đã dạy rồi "trường kỳ kháng chiến nhất định thắng lợi, nhất định thành công"
    Theo kinh nghiệm của em thì công cuộc cải tổ núi Thái Sơn đầy chông gai, mẹ nó hãy lên kế hoach từng 6 tháng một, mỗi lần chỉ là những việc rất nhỏ như cho con ăn chẳng hạn.
    Mẹ nó cũng không nên kỳ vọng quá nhiều rằng người đàn ông sẽ hiểu hết những việc mẹ nó làm, tốt nhất muốn họ hiểu mẹ nó hãy nói với họ, nhưng nhớ chọn thời gian, địa điểm thích hợp mẹ nó nhé, và không được quên 1 ánh mắt dịu dàng, giọng nói trong veo nữa thì tuyệt....
    Chắc mẹ nó mới lập gia đình thôi, còn em thì bé đã 13tuổi rồi.
    Cố lên mẹ nó ạ, chị em ở đây ai cũng ủng hộ mẹ nó trong công cuộc trường kỳ kháng chiến này.
    Nếu không gian có quay trở lại
    Đêm có nến vàng, đêm sắc hoa tươi.
    Em sẽ vẫn đợi, khoảnh khắc ấy.
    Khoảnh khắc thấy mùa hạnh phúc đang trào dâng
    Lặng nghe, lời thì thầm anh nói:
    "Anh yêu em, anh yêu em rất nhiều"

Cún con bướng bỉnh yêu Hổ ghê gớm (^.^) (không phải là ghê gớm mà là đại ghê gớm)
    • 182 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người, mình đi du lịch về rồi nhưng vẫn thấy thế, sáng nay lại khục khoặc với chồng về chuyện chây ì, ko quyết đoán , chồng mình sẽ là người chồng tốt với người khác và ngược lại mình sẽ là người vợ tốt với người khác :Sigh:, còn để mà sống với nhau thì cả 2 đều tồi tệ. Chông chênh quá...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 214 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Nếu buồn vì chồng thì chị có thể tìm niềm vui bù đắp lại từ gia đình chồng vậy
    Thân thiết với bố mẹ chồng, gần gũi như chị em ruột với cô em chồng ..v..v đó có thể là cách giúp chị giải tỏa những ức chế với ông xã, không những thế biết đâu có thể những lời tâm sự của chị qua lời mẹ chồng, em chồng lại có trọng lượng với chồng chị.
    Mong chị sớm tìm được niềm vui
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đang thất vọng về bf kinh khủng, trước mặt mình lúc nào cũng tỏ ra là người có trách nhiệm với gia đình, lúc nào cũng nói chỉ nghỉ đến mình. Nhưng thức tế thi k phải như vậy, nói dối mình đang đi làm nhưng thực tế ở nhà ăn bám Bố Mẹ (1 năm rồi), thỉnh thoảng mình lại nhận được tn mà bf nhắn nhầm cho các cô gái khác, trong khi biết mình ốm nằm nhà mà không thèm nt hỏi thăm. Nhiều khi thấy thất vọng kinh khủng. Có ai gặp trường hợp như mình k? giờ đang không biết phải giải quyết thế nào đây, vì gia đình hai bên đã biết chuyện hai đưa, cũng đã tính chuyện cưới xin rồi. Thực sự mình rất hoang mang khi biết sự thật về bf, nếu cứ coi như không có chuyện gì thì sau này sẽ thế nào, nối dối 1 lần được thì sau này cũng sẽ nói dối tiếp. Vợ đi làm, chồng ở nhà chơi, có ai chấp nhận được như vậy không.:Sick::Sick::Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tulip den Xem bài viết
    Mình cũng đang thất vọng về bf kinh khủng, trước mặt mình lúc nào cũng tỏ ra là người có trách nhiệm với gia đình, lúc nào cũng nói chỉ nghỉ đến mình. Nhưng thức tế thi k phải như vậy, nói dối mình đang đi làm nhưng thực tế ở nhà ăn bám Bố Mẹ (1 năm rồi), thỉnh thoảng mình lại nhận được tn mà bf nhắn nhầm cho các cô gái khác, trong khi biết mình ốm nằm nhà mà không thèm nt hỏi thăm. Nhiều khi thấy thất vọng kinh khủng. Có ai gặp trường hợp như mình k? giờ đang không biết phải giải quyết thế nào đây, vì gia đình hai bên đã biết chuyện hai đưa, cũng đã tính chuyện cưới xin rồi. Thực sự mình rất hoang mang khi biết sự thật về bf, nếu cứ coi như không có chuyện gì thì sau này sẽ thế nào, nối dối 1 lần được thì sau này cũng sẽ nói dối tiếp. Vợ đi làm, chồng ở nhà chơi, có ai chấp nhận được như vậy không.:Sick::Sick::Sick:
    Thế thì ko phải là buồn chán thông thưỏngoid, chị nên xem lại, nếu đến mức vậy thì chia tay luôn là tốt nhất chị ạ, ko nên níu kéo không mai sau lại khổ:Sad:Không thể cứ coi như không có chuyện j rồi liều mình đưa chân được chị ạ.:Nottalkin: Sau này lấy nhau mình còn khổ hơn ý hứ, là con gái chịu thiệt nhiều hơn con trai lắm :RollingEy:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 70 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

3. ...

Mình cũng thế thôi bạn ạ, nói riết mình chán chẳng muốn nói nữa. Mình cũng đã gắng chịu đựng 3 năm rồi. Buồn kinh khủng. Mình cũng lao vào làm việc, đi du lịch, làm mọi cách..đến mức có lần mình quyết định bỏ đi, li dị quách. Thế là chồng năng nỉ, khóc lóc, đòi sống chết, hứa đủ điều. Mình nghĩ "cái gì cũng vậy, đạp đỗ thì dễ mà xây dựng, duy trì thì khó." , thế là cho nhau cơ hội và quyết định có con. Giờ thằng bé được gần 4 tháng, lời hứa của chồng như gió bay, tệ vẫn tệ. Khóc?! chồng cũng chẳng biết. Buồn?! chồng cũng chả quan tâm. Giờ chán, chẳng muốn nhìn mặt hay nói chuyện. Đợi thằng bé lớn chút, mọi thứ ổn ổn, mình xách con đi luôn, khỏi tìm, khỏi chào tạm biệt.
    eWOWp7
    • 219 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Ôi chao là những ông chồng. Lấy chồng xong cứ như bị lừa đảo. Bao giờ cho đến ngày xưa? Cái ngày mà anh còn là một chàng thanh niên vui tính, thật thà và có ý chí.Gờ đây, sau 3 năm làm vợ anh, em có được cho mình điều gì: sự chua xót mỗi khi nghĩ đến anh-nghĩ đến một người bố mà thích nhậu nhẹt để mà ba hoa bốc phét hơn là về chơi với đứa con gái đang bi bô, tập nói. Chiều nào nó cũng gọi bố ơi. Anh chơi thể thao, anh uống vài cốc bia giải khát... em hoàn toàn đồng ý. Nhưng không phải là cái bộ dạng ngày nào cũng say loạng quạng bước vào nhà, người anh toàn cái của bia rượu cộng với rượu thịt kinh đến lợm giọng... Còn ham muốn gì nữa. Đã mất đi từ lâu cái mùi mồ hôi rất đàn ông mà em đã thích. Cái chức Tp đã là cái gì để mà huênh hoang, để mà mất đâu mà phải cung lão xếp như chó cún. Phục vụ xếp đánh bạc cả đêm anh có biết rằg vợ anh cả đêm cũng koông thể ngủ.,.. 8 năm yêu nhau, 3 năm sống với nhau, em tự tin để nói rằng mình đủ hiểu biết để thông cảm với những buổi phải chè chén, với những đoàn khách phải tiếp...cũng đủ bao dung để chẳng bao giờ đay nghiến anh... Nhưng người mà em đã từng yêu quí và tôn trọng ơi, cái gì cũng cần phải có giới hạn.. anh đã qua ngữong chịu đựng của em . Anh vẫn mải mê trong bia rượu, bài bạc và trong cãi sĩ diện hão. Anh đâu biết rằng đã đánh mất đi thứ mà em cho là qúi, cần nhất trong cuộc đời anh: sự tôn trọng của vợ dành cho anh và mẹ con em đã thôi không còn ngóng đợi bước chân anh trở về nhà nữa...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2