TIN TÀI TRỢ.

Mình đang rất buồn khi biết mình mắc bệnh buồng trứng đa nang.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.24K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 0 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình lấy chồng được hơn 1 năm rồi mà vẫn chưa thấy có con. Mình đi khám thì biết mình bị mắc bệnh buồng trứng đa nang. Mình cũng đã đi chữa nhưng kết quả vẫn chưa thấy gì khả quan cả. Mình về nhà chồng ăn tết ai cũng dục phải có con di chứ. Mình cũng chẳng dám nói cho ai biết cả. Thật sự mình thấy bế tắc quá. Ai biết có nơi điều trị bệnh buồng trứng đa nang tốt ở Hà Nội thì bảo mình với. Mình bây giờ đang ở Hưng Yên cũng rất gần Hà Nội.
    Cảm ơn vì đã đọc những dòng tâm sự của mình!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 67 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn. bạn có thể tới khám bác sĩ Lan ( phó khoa hiếm muộn của C - rất nhiều người đang theo bác sĩ). Địa chỉ là ngõ 193C Bà Triệu nhé
    Yêu lắm gia đình nhỏ của tôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Em ơi, BTDN cũng ko phải là bệnh nan y đâu, có gì mà buồn. Trên wtt cũng rất nhiều chị em BTDN có em bé rồi đó. Em sang nhà Chuẩn bị mang thai hỏi nhé.
    Em đến bác sỹ Dũng, trưởng khoa Nội tiết bv C nhé, PK 387 Kim Ngưu, khám cả tuần trừ CN, ngày lễ từ 5h chiều.
    Chúc em chóng có bé.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đứa bạn m mới lấy chồng t8 năm ngoái,cũng bị như vậy,uống thuốc j đó ở bv rồi jo đag mang bầu 2th,b đừng lo lắng
    • 122 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Em gái mình lúc trước cũng bị bệnh như bạn.Tưởng không thể có con rồi.Điều trị ở BV Từ dũ ( kích thích rụng trứng) không khả quan,chuyển sang đông y trung quốc (uống thuốc thang và bấm huyệt ) vài tháng cũng không thấy gì.Chán quá bỏ thì tự dưng có bầu.Sau đó đẻ 2 đứa con xong phải điều hòa mấy lần.Bây giờ cứ sợ vỡ kế họach.
    Không biết có phải nhờ uống thuốc đông y không.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,117 Bài viết

• 1,555 Được cảm ơn

chị dâu họ nhà mình ( vợ anh họ ) cũng bị BTĐN mà chả chữa gì cũng đẻ được 2 đứa đây này. Đứa đầu là con gái, đứa sau là con trai. Anh chị cũng rất ko ngờ là có được 2 cháu ý.
    Bạn cứ bình tĩnh đi. Hạnh phúc sẽ nở hoa mà
    SoEDSoEDp7
    G2F7bbXG2F7p7
    iMiip7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,495 Bài viết

• 11,944 Được cảm ơn

Bệnh BTDN có ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản nhưng là căn bệnh có thể điều trị được tốt. Cô bạn mình bị vậy nhưng sau đó sinh liền 2 nhóc con khỏe mạnh luôn... Chúc bạn tự tin và tâm lý thoải mái để việc trị bệnh được thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 817 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Bạn đừng lo, mình cũng bị nè, nhưng bây giờ đã có 1 nhóc 10 tháng rồi, mình có thai 2 lần nhưng lần đầu bị lưu, lần sau mới được, hồi đó trước khi cưới mình cũng lo, đi siêu âm rồi uống thuốc j đó bác sĩ kê, vậy là dính bầu ah. Đừng hoang man bạn ạ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 391 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Mình cũng bị buồng trứng đa nang mà 3 năm 2 bé đấy bạn ah, gì mà phải rất buồn vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 76 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

bạn ơi BTDN nó có nhiều dạng lắm. Bạn thử uống thuốc bắc xem sao. Mình cũng khó có ebe uống thuốc bắc bi giờ đang bầu hơn 6 tháng rồi nè. Bạn đừng lo nhiều, cố gắng mọi cách xem sao. bệnh này ko phải là tịt hẳn đâu. Cứ như kiểu bệnh nhà giầu ý, ng thì chữa nhanh, ng thì đủ cách đủ kiểu cũng ko trúng được
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 279 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

BTDN không đến nỗi khó lắm đâu, sợ nhất là tắc vòi trứng thôi. Mình cũng bị BTDN đây mà có nhóc rồi, điều hoà 1 lần. Bệnh này chỉ cần theo dõi tại 1 bs người ta cho uống kích trứng là có trứng thôi mà. Nếu uống thuốc mà vẫn không được thì tiềm, nếu tiêm kích trứng cũng ko được nữa thì mổ nội soi. Đấy là quá trình chữa bệnh của mình đấy. Thực ra bệnh này cũng đơn giản thôi bạn ạ. Nó làm mình chậm có con chứ không thể không có. Mình còn phát hiện bị trước khi lấy chồng cơ, nhưng bọn mình vẫn quyết tâm lấy nhau, đi khám uống thuốc tháng đầu tiên có luôn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,129 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng từng bị BTDN, cũng đã từng hì hục hàng tháng đi siêu âm trứng, rồi tiêm rồi uống, rồi hầm bà lằng đủ cả. Mệt mỏi suốt 3 tháng. Rồi thấy mệt quá, tinh thần lại căng nữa, nên quyết định dừng điều trị, nghỉ ngơi, dồn sức vào việc học lên cao và công việc. Trong thời gian đó, mẹ mình động viên uống ngải cứu để điều hòa KN trước, rồi chữa tiếp sau. Thì chỉ 2 tháng sau mình có em bé. Giờ nhjóc đã gần 9 tháng tuổi rồi.

Nếu bạn muốn thử, đơn giảm lắm, chỉ cần hàng ngày, giã ngải cứu, vắt lấy nước (khoảng 1 bát ăn cơm) uống trước khi ăn sáng 20- 30'. Uống đều đặn cho mình. Nếu thấy không có tác dụng với bạn thì có thể chuyển sang thuốc khác như mọii người mách. Còn nếu hợp. thì không tốn kém, mà lại ko có tác dụng phụ.

Mình chỉ uống đúng 2 tháng thôi (chu kỳ của mình lung tung khủng khiếp, 45 - 50 ngày, thậm chí có đợt lên đến 5 tháng mới có). Vậy nên bạn hãy thử xem nhé.

Cố gắng lên, đừng bi quan.

Bệnh BTDN, chỉ cần có em bé lần 1 là lần sau đẻ không kịp phanh bạn ạ.
    • 357 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Mình cũng bị BTĐN này, cũng đông tây y hơn 1 năm rùi, ngày trước khi mà đi xét nghiệm và siêu âm biết mình bị BTĐN mình đã khóc suốt ấy, nhưng rồi cũng dần dần phải lấy lại tinh thần, mình đã kích trứng 5 ck rồi, còn bị quá kích nữa, có những lúc mình cảm thấy rất mệt mỏi, nhưng vào trong này có nhiều mẹ cũng vất vả hơn mình nhiều lắm, thương và đồng cảm mình có thêm nhiều nghị lực hơn, bạn vào "chuẩn bị mang thai" có rất nhiều mẹ bị đa nang đang chữa và có rùi đấy.
    Chúng mình cùng cố gắng thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 93 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

mình cũng BTĐN nè, có 2 bé rồi, không phải lo bạn nhé, tư tươngr thoải mái mới có đựoc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 285 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đây nè, lúc đầu nghe nói cũng nản lắm. đi kích trứng, rồi canh ngày, đủ kiểu. Rốt cuộc chán quá, đến 4 năm không được mình bỏ cuộc, sau đó uống thuốc bắc. Mới uống được 1 tháng thì dính bầu luôn, cuối cùng 3 năm 2 đứa và bây giờ là phải kế hoạch vì bị vỡ .
    Vậy nên bạn đừng căng thẳng quá. Bệnh này không có gì đáng lo, quan trọng là tinh thần.
    Cố lên nghe bạn.
    Đây Trường Sa, kia Hoàng Sa, ngàn bão tố phong ba ta vượt qua, vượt qua
    https://www.youtube.com/watch?v=C8f_B...eature=related
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang 2005 Xem bài viết
    BTDN không đến nỗi khó lắm đâu, sợ nhất là tắc vòi trứng thôi. Mình cũng bị BTDN đây mà có nhóc rồi, điều hoà 1 lần. Bệnh này chỉ cần theo dõi tại 1 bs người ta cho uống kích trứng là có trứng thôi mà. Nếu uống thuốc mà vẫn không được thì tiềm, nếu tiêm kích trứng cũng ko được nữa thì mổ nội soi. Đấy là quá trình chữa bệnh của mình đấy. Thực ra bệnh này cũng đơn giản thôi bạn ạ. Nó làm mình chậm có con chứ không thể không có. Mình còn phát hiện bị trước khi lấy chồng cơ, nhưng bọn mình vẫn quyết tâm lấy nhau, đi khám uống thuốc tháng đầu tiên có luôn.
    chị ơi chị chữa ở đâu vậy? em cũng bị nè. lấy ck 6 tháng rồi mà chưa có em bé. huhuhuhu...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Em gái em bị buồn trứng đa nang này, giờ nó 16t. Bác sĩ bảo nó chẳng phải chữa gì cả, bao giờ lấy chồng mới cần uống thuốc, uống thuốc 1 thời gian là khắc ổn @@ Nên kcg buồn đâu chị. Nó khám bác sĩ Hợp ở Việt - Pháp. Em cũng nghe có người bảo uống thuốc bắc trị đc nhưng cái đó e k rõ