TIN TÀI TRỢ.

Mình bệnh điên hả mọi người :( ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 932 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình 25t, từ nhỏ sống trong môi trường toàn những cảnh ly hôn, ly thân, cãi nhau hàng ngày, to tiếng hàng giờ, nghe những cảnh mẹ chồng con dâu, mâu thuẩn nơi nhà chồng, rồi chuyện vợ chồng này nọ, chồng ngoại tình hoặc gây nhau vì những chuyện vặt vãnh, sao mình cảm thấy thất vọng về cuộc sống quá, không còn tin vào bất kì người đàn ông nào trên thế gian này, mình cũng từng bị lừa gạt, lợi dụng, tuy đó chẳng phải gọi là tinh yêu, chỉ là 1 mối quan hệ qua loa, không rõ ràng mà thôi, bây giờ thì chấm dứt lâu lẵm rồi. <br>Vì thế nên mình càng không tin trên đời có tình yêu thật sự, biết vậy là tiêu cực, nhưng mình vẫn không tin được ai cả. Nhưng đã lâu lắm rồi mình mong muốn có 1 đứa con để yêu thương, mình muốn ko chồng mà chữa, có thể đi "xin" ở ngân hàng, cũng có thể là "nhờ" 1 ai đó cho mình 1 đứa con và ko hề ràng buộc họ, thậm chí mình cũng từng nghĩ đến chuyện đi...bar bủm gì đó, nói chung là môi trường "dễ sa ngã" ấy, để kiếm tình 1 đêm và sinh con. Mình mơ có con đến mức nhièu khi nhìn 1 đứa bé con người ta mà mình thương ko chịu được, nhìn mãi ko chán, ước mong đến mức đi vào giấc mơ liên tục, khao khát đến nỗi muốn xin làm trong nhà trẻ để được chăm sóc trẻ con mặc dù mình làm ngành tài chính mình phải làm sao đây khi khao khát mỗi lúc 1 nhiều. Ngay lúc chiều mình đi quán trà sữa và gặp 1 đứa bé cực dễ thương chỉ muốn nhào vô hôn khắp người nó, mình phải làm sao đây, mình có bệnh hả mọi người ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 95 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Bình thường mà em. Khi kinh tế đủ vững, phụ nữ tự lập sợ hôn nhân (hoặc hôn nhân từng đổ vỡ) thì nhiều mẹ đã nghĩ như em mà.
    Vậy nếu e kg bị gia đình cấm cản, nếu kinh tế đủ vững thì cứ làm theo cach nào hợp lý với em. Tìm bạn trai rồi nếu thấy hợp thì cứ thả (nhưng lưu ý anh ta là người tử tế nhé, kẻo rước bệnh như chơi) và em phải canh ngày rụng trứng chứ bình thường sao dính..
    còn cách nữa vào benh viện như Từ Dũ, Hạnh Phúc ...cứ làm đơn yêu cầu (phải có địa pương chứng là e độc thân) muốn làm mẹ đơn thân thì họ sẽ chiều em thôi (hình như khoảng mấy chục triệu thì phải).
    Tùy em quyết định sao đừng thấy hối hận la đc.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Cho ta thêm ngày mới để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

gia đình em thì ko biết có cấm cản không nhưng em có thể tự quyết định đời mình, em có thể đi xa 1 thời gian để sinh con và lo cho con, em có thể tự kiếm tiền lo được cho bản thân và con, vì cũng từng làm trong lĩnh vực mẹ và bé nên em biết dự trù bao nhiêu là đủ cho con em, nhưng làm sao đây, em chưa kiếm được...giống mà khao khát mỗi ngày 1 lớn chiếm hết suy nghĩ đầu óc của em
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Chào em gái!
    Theo anh thì em cũng có thể bị vấn đề tâm lý, anh cũng quan sát thấy một số người đến một giai đoạn nào đó như bị nghiện trẻ con đó, đó là vấn đề tâm lý. Bên cạnh nhà anh trước cũng có một chị làm ngân hàng, chị khá xinh, gần 30 tuổi anh bế con cháu con trai anh mà chị ấy thèm như nghiện ấy, mắt cứ như bị thôi miên...nhưng sau ấy chị lấy chồng và sinh con thì lắm lúc anh thấy chị ấy để con ở nhà ngoại suốt, chắc có rồi thì hết nghiện .
    Còn vấn đề tình cảm, anh nghĩ không tin cũng tốt, em sẽ có nhiều quyền, vị thế để trao đổi trong mối quan hệ gia đình. Em kiếm một chàng rồi coi đấy như là hợp đồng, theo anh hôn nhân dần nên chuyển hướng rõ ràng, công bằng hơn, cái quan trọng là sự tôn trọng, trách nhiệm chứ những lời hứa trong xã hội hiện tại vô cùng nguy hiểm, đúng không em?
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn anh, hiện tại em đang rối trí quá như sắp phát điên, ko thể tập trung làm gì được. Còn nghĩ lên đâu đó đăng đàn kiếm hợp đồng sinh con . Nhưng sợ có rắc rối sau này sẽ làm khổ con e. Em biết nếu bh e có chồng và sinh con thì sẽ "bớt ham" đi, nhưng sợ lắm a ơi, sợ cãi vã, sợ li thân li dị, nếu hên gặp 1 a tốt, biết chăm lo ( e ko cần giàu đâu, bản thân e làm ra tiền cũng khá rồi ) thì cuộc sống quá tươi đẹp rồi nhưng ở đời xui nhiều hơn hên nhắc đến chuyện lấy chồng là e rợn hết người. Chắc e nên đi bv khám ko vthôi mốt bệnh nặng e đi bắtcóc con người ta ko chừng nó có trong mơ e rồi mà
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Bạn còn trẻ thế mà quyết định làm mẹ đơn thân hơi sớm đấy. Cứ bình tĩnh bạn ạ, biết đâu sau này bạn nghĩ khác thì sao. Bạn thích trẻ con thì cố kiếm lấy người phù hợp mà lấy rồi có con. Chứ bạn nhìn vào những vụ ly hôn nọ kia muh ko dám lấy chồng thì phí quá. Ly hôn là rủi ro thôi, muốn hạnh phúc phải biết chấp nhận rủi ro, muh vẫn rất nhiều cặp sống hạnh phúc lâu dài dù ko tránh khỏi có lúc mâu thuẫn. Đừng chỉ nhìn vào mặt tiêu cực của vấn đề. Bạn hãy mạnh dạn và tự tin để tìm kiếm hạnh phúc cho mình nhé. Có chồng vợ con cái vẫn là một tổ ấm hạnh phúc muh đa số mọi người cần bạn ạ. Hãy suy nghĩ chín chắn để có quyết định đúng đắn cho tương lai bạn nhé. Trẻ con sinh ra dưới tình yêu thương của cả cha lẫn mẹ vẫn tốt hơn bạn ạ. Bạn còn trẻ còn nhiều cơ hội nên hãy mở lòng, mình tin bạn sẽ gặp được người mình yêu và muốn chung sống trọn đời, và bạn sẽ có con như bạn đang mong muốn. Cố lên nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Ơ, thế thật ra em muốn lấy chồng ngoan, ngon chứ gì, cứ vậy có phải dễ nói chuyện hơn không :P.
    Nói thì đùa vậy, nhưng cũng là thật, anh đọc trong suy nghĩ của em những lo lắng, bất an. Nếu em đã có tuổi thơ sóng gió, có phần dữ dội vậy, em đã từng bị lợi dụng...mà em không có cách thay đổi, một chiến lược tốt nếu kém may mắn chút em sẽ dễ rơi vào "lối mòn".
    Em hãy suy nghĩ tích cực lên, hãy thẳng thắn nhìn lại những gì đã trải qua, hãy lần cuối kiểm điểm bản thân và hoàn thiện cho việc tránh vấp ngã lần nữa...và cuối cùng thì vừa tỉnh táo nhưng cũng cần đơn giản để tìm được bố của con mình em ạ .
    Chúc em may mắn nhé!
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi