mèo thật sự có hại cho bé sơ sinh ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.44K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 91 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình phải làm gì đây khi 2 tuần nữa mình sanh em bé rồi, mà tuần trước nhỏ em gái mình (15 tuổi ) tha đâu về 1 con mèo hoang, nhất quyết đòi nuôi...nói nặng nhẹ thế nào cũng không mang con mèo ấy đi.

Con mèo đó mò vào phòng mình 2 lần rồi và mình thì ghét mèo nên kêu ầm lên. Thế là nhỏ em gái nhốt rịt con mèo trong phòng nó, nhưng cũng ko tránh đc chuyện con mèo lẻn trèo ra đi lung tung.

Mọi người cho mình lời khuyên với, huhu mình phải làm sao bây giờ huhu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,446 Bài viết

• 23,891 Được cảm ơn

Bạn ơi, đừng quá lo như thế

Thứ nhất là em bé mèo và em bé của bạn không ở bên nhau suốt ngày.

Thứ hai, vì em gái của bạn yêu mèo nên bạn khuyên cô bé chịu khó tắm rửa cho em bé mèo sạch sẽ, dọn vệ sinh hàng ngày sạch sẽ cho mèo nữa.

Thứ ba, bạn lên mạng tìm ảnh "mèo và em bé", sẽ thấy nhiều lắm nhé. Người Việt mình cứ không cho các em bé gần chó & mèo, và nói chung chả tốt lành gì khi kiêng như thế đâu, vì hệ miễn dịch của các em bé sẽ không tốt

Cứ vui vẻ và hạnh phúc với mèo đi nha.

Em-be-ngo-nghinh-+%288%29
    f56bc6b8e03d0ea3025a3b97b539184d
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Buu
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 994 Bài viết

• 3,120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Triệt rận cho mèo , kiểm tra lông thường xuyên soi xem có rận hay bọ chét không , giờ có nhiều loại thuốc trị rận cho mèo triệt để lắm . Tắm mèo đều đều . Chải lông mèo cho khỏi rụng bay lung tung . Cắt móng .
    Nếu làm như thế và con bạn không dị ứng lông mèo thì chả có bị sao cả đâu Mình cũng có con , nhà trước còn nuôi cả ổ mèo .
    Ngày trước khi cô đơn tôi thường dùng 2 bàn tay của mình nắm lấy nhau .
    Và bây giờ tôi thường nằm ở giữa .
    Tôi nắm 1 bàn tay bé xíu , luôn bấu chặt tay tôi .Và 1 bàn tay to lớn ấm áp , các ngón tay luôn đan vào ngón tay tôi mỗi khi đi ngủ .

Rồi các vấn đề đều sẽ được giải quyết . Tôi ổn .