TIN TÀI TRỢ.

Mẹ xin lỗi vì ko giữ đc bố cho các con

• 31 Lượt chia sẻ
  • 3.95K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 46 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

2 con yêu của mẹ, nhìn 2 đứa ngủ ngon quá mà lòng mẹ đau như cắt. Hôm nay mẹ mới phát hiện ra bố con phản bội mẹ con mình ngay trong lúc mẹ đang mang thai em Bi.
    Đau quá các con ạ, mẹ đã nghi ngờ chuyện này từ lâu nhưng ko ngờ nó lại là sự thật, mẹ ko thể nào ngờ đc. Khốn nạn thế đấy. Lỗi cũng tại mẹ, tại mẹ chỉ mải chăm lo cho gia đình, chăm lo cho các con mà mẹ quên mất bản thân mình. Bố con nói với mẹ bố có tình cảm với ng khác là vì mẹ ko còn đẹp trong mắt bố con nữa. Cũng phải con ạ, mẹ có còn son rỗi nữa đâu. Sáng ra mẹ quay cuồng với việc lo cho con gái đi học rồi vội vội vàng vàng đi làm. Tối 7h mẹ mới về tới nhà lại cuống cuồng lao vào lo cho con, lo cho gia đình. Lỗi của mẹ to quá con ạ. Mẹ ko có thời gian dành cho mẹ. Sinh con gái xong mẹ cùng muốn đi làm đẹp, mẹ muốn nhiều lắm, nhưng mẹ đâu có thời gian. Hừ, mẹ đang ngụy biện con nhỉ.
    Rồi ông trời cho mẹ có mang em cu, tưởng là hạnh phúc vẹn toàn nhưng ai đâu học đc chữ ngờ.
    Bố phản bội mẹ ngay trong lúc mẹ đang mang bầu em, mẹ đau quá. Mẹ thương 2 đứa, em con mới chưa đầy tháng tuổi mà đã phải chịu nỗi đau này là sao.
    Mẹ xin lỗi 2 con, ngàn lần mẹ xin lỗi nhưng mẹ đã có quyết định của mẹ rồi. Mẹ ko thể sống với con ng dối trá như vậy đc. Mai mẹ sẽ đưa 2 đứa đi. Mình sẽ về bà ngoại vì chỉ có bà mới giúp mẹ đỡ ĐAU trong lúc này thôi. Con gái yêu hôm nay thấy mẹ khóc, con hỏi mẹ là mẹ đau à. Mẹ bảo mẹ đau lắm. con nói mẹ ơi đừng khóc nữa, mẹ đau ở đâu thì con thổi cho. Con ơi, con nói mà như muối xát vào tim mẹ, giá như con thổi đc nỗi đau trong lòng mẹ lúc này thì tốt biết bao.
    Giờ trong lòng mẹ đang vô cùng trống rỗng, mẹ chẳng muốn nghĩ nhiều nữa, các con thông cảm với quyết định của mẹ nhé. Mẹ xin lỗi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 259 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Xin chia sẽ với chị, em chị và thương 2 bé quá, mong chị bình tĩnh suy nghĩ lại. Đọc đoạn con gái nói mẹ đau ở đâu con thổi cho mà em rơi nước mắt. Mong gia đình chị sớm vượt qua giông tố để 2 bé có đủ cha, đủ mẹ, mong chị hãy mạnh mẽ để vượt qua nỗi đau này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 148 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn, bạn hãy suy nghĩ thật kỹ rồi hãy quyết định vì trong cuộc sống có những lúc khó khăn lắm và hai con của bạn luôn ở bên bạn, hãy cố gắng lên.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Số phận người đàn bà khổ đủ mọi đường chị àh . Thế mà bọn đàn ông nó có hiểu cho đâu, ích kỉ chỉ thích chạy theo những ham muốn riêng của mình thôi, còn ai khổ mạc ai. E mong chị co quyết định đúng đắn , hãy nghĩ đến hai con chị àh.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 132 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng không biết phải khuyên chị như nào cả. Vì hiện tại em cũng đang rơi vào tình trạng như chị. Chị vẫn còn may mắn hơn em vì dù sao chị cũng đã sinh con ra rồi mới biết sự thật. Em đang trong quá trình mang thai tháng thứ 6 thì em phát hiện dấu hiệu chồng em có quan hệ ngoài luồng. Nhưng khi phát hiện em không thông minh và bình tĩnh để tìm kiếm được bằng chứng nên đến giờ chồng vẫn không chịu thừa nhận. Nhưng đúng là "1 lần bất tín, vạn sự bất tin". Em cảm giác đã lên đến tột cùng của thất vọng. Cảm giác khi mình đang mang bầu, đã không được quan tâm chăm sóc thì thôi, lại còn mang lại cho mình những suy nghĩ, cảm giác đau lòng lắm chị ạ. Đáng sợ nhất là khi về nhà phải đối diện với nhau, cảm giác nhìn chồng mà em thấy xa lạ và không còn lòng tin cũng như tôn trọng nữa chị ạ. Em nghĩ giờ chị cứ bình tĩnh để nuôi con, sau con lớn nó sẽ hiểu vấn đề chị ạ. Nói thì dễ nhưng em biết làm thì rất khó. Nếu chị quyết định ra đi thì càng tạo cơ hội tốt cho chồng chị. Người ta nói đàn ông thích cặp bồ nhưng vẫn muốn giữ gia đình, nhưng thật ra bây giờ đàn ông sống vô trách nhiệm nhiều lắm chị ạ. Đằng nào thì cũng không còn tình cảm, chị cứ sống ở nhà không đi đâu cả để bố phải có trách nhiệm với các con, chị ra đi có nghĩa là mỗi tháng sẽ nhận được bố thí nhiều nhất là 3 triệu cho 2 bé. Đợt mới phát hiện sự thật em khóc suốt ngày, đêm, cảm giác ko thể tiếp tục sống được nữa. Nhưng nghĩ lại suy cho cùng, mình cứ khóc thì chồng cũng chẳng có cảm giác gì cả chị ạ, chỉ khổ mình, khổ con, khổ cả bố mẹ mình nữa. Bây giờ em nghĩ chị cứ bình tĩnh đừng đưa ra quyết định gì vội trong lúc này chị nhé. Có thể về bà ngoại chơi 1 time cho thoải mái. Chúc chị sớm lấy lại được tinh thần.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 854 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc mà thấy thương cho chủ topic qua, mình cũng giống bạn nhưng bây giờ qua rồi. Bây giờ mình lại là người muốn quyết bỏ nhưng chồng thì ngược lại. Anh ta làm đủ mọi cách để níu giữ mình vì hiện tại mình xinh đẹp và quyến rũ không còn lôi thôi lếch thếch như ngày xưa nữa. Hãy cố chờ cho thằng bé được 7 tháng bạn nên thức dậy lúc 4h30 sáng biết là sẽ khó nhưng với quyết tâm cao mình sẽ làm được "vạn sự khởi đầu nan" mà bạn. Dậy đến phòng tập thẩm mỹ cứ cố gằng kiên trì cho mình, chỉ cần 1h thôi bạn sẽ thấy sự thay đổi cơ thể mình trong vòng 2 tháng. Nói thật bây giờ mình đã làm giáo viên dạy luôn rồi nên muốn nếu cần tâm sự thì gọi cho mình 0932705390
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 46 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mình và cu Bi đang ở bà ngoại rồi, nếu còn ở trong căn nhà đó chắc mình nghĩ quẩn mất. Vì chồng mình làm cty ngay dưới tầng 1. Cứ nghĩ đi ra đi vào ám ảnh chắc mình ko đủ can đảm bước tiếp nữa. cám ơn những chia sẻ của mọi ng. Mình sẽ cố và mình nghĩ là mình sẽ làm đc dù rất đau.
    Hôm nay em Bi ngoan lắm, cứ ăn rồi ngủ thôi. Thương con trai vất vả từ trọng bụng mẹ, mẹ mang thai em ma chẳng đc nghỉ ngơi chút nào, 37 tuần vẫn phải đi c tác tận BG với mẹ . Mẹ nai lưng ra kiếm tiền để lo cho các con, lo cho gia đình , lo cả cho cái cty của bố con nữa mà rốt cùng chúng ta nhận đc là thế này đây con.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 238 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cố lên chị nhé !!! Đừng nản lòng dù có khó khăn, Con ko cần cha nhưng ko thể thiếu MẸ. Rồi các con sẽ hiểu. Chi đừng buồn nhé.(u) Mọi giông tố rồi sẽ qua mau.
    x_3dc5bf2f_zps8ef9048b
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 38 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

co gang len. de thoi gian lam lanh vet thuong va tha thu cho chong nhe. Vi chong minh con te hon chong ban nhieu. Minh vi hai con ma cung chua li di day. dau long qua.
    • 58 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Cố gắng lên mẹ cu Bi nhé! Mình cũng đang trong hoàn cảnh của mẹ Bi đây,đến giờ vẫn chưa có cách nào thoát ra cả vì sau lưng mình còn những 3 đứa con đang tuổi lớn...! Đàn ông là thế đó, mình chăm chỉ làm lụng, lo toan cho chồng , cho con nhưng lại nhận được sự đau đớn vì bị phản bội...Đừng nghĩ quẩn nhé ! hôm qua mình đã nghĩ quẩn đấy nhưng giờ kịp tỉnh rồi...Mẹ cu Bi hãy bình tĩnh, cố nén đau rồi xem xét lại mọi việc...xem mối quan hệ đó đã đi đến đâu, sâu đậm đến mức nào rồi hãy xử lý nhé...vì dù gì đằng sau lưng vẫn còn hai đứa con, mình không cần chồng nhưng bọn trẻ cần cha, mẹ cu Bi ạ !Mình đã nghĩ như thế hôm qua tới giờ, dù gì thì trời vẫn chưa sập xuống mình mà...hãy cỗ gắng !
    • 163 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Chia buồn với em, trong lúc này đừng quyết định gì cả hãy bình tĩnh để có sữa cho con bú. Ba mẹ con Em cứ về nhà ngoại ở cho thoải mái. khi nào bình tĩnh nói truyện thẳng thắn với a ta yêu cầu a ta lựa chọn gđ và bồ sau đó tính tiếp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Anh này làm chồng không xong, làm cha cũng ko được, bỏ đi chị.thứ đàn ông chỉ cần đẹp ko quan tâm đến vợ và con cái thì sống thế đau khổ lắm,chị hãy kiên cường lên,ủng hộ chị

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 46 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Cám ơn những chia sẻ của cả nhà. Mình và anh đã nc với nhau cả đêm qua để hiểu nhau hơn. Giữa hận thù và tha thứ mình chọn sự tha thứ. Mình ko tha thứ cho anh mình nhưng mình tha thứ cho cô gái kia vì anh nói với mình gia đình , vợ con mới là cái anh lựa chọn. Cùng cảnh đàn bà mình thấy xót xa chô gái kia. Ko đc gì mà mất tất cả, mất đi TY, mất đi cái quý giá của đời con gái, giờ mất cả việc làm vi anh đã cho nghỉ việc vì sức ép gia đình. Mình biết bản chất cô gái ấy ko xấu, thậm chí đã từng là chị em của mình nên mình lại càng xót xa. Mình giận cô ý một mình giận anh 10. A là ng từng trải, anh ko định đánh đổi gia đình nhưng a lại lam khổ 1 ng con gái khác khi biết rằng bước vào mối qh này là bế tắc và ko có tương lai. anh đúng là ng quá độc ác. Mình co nói việc anh gây ra a phai chiu trách nhiệm, anh hãy ở bên cô ấy lúc này vì cô ấy cần anh hơn. Cô ấy còn quá trẻ , mới ra trường , mới va vấp với đời, lại ở quê lên thuê nhà. Giờ mất tất cả như thế rồi sau cuộc đời sẽ ra sao, có vượt qua đc ko.Mình sẽ là ng ra đi nhưng a ko đồng ý, vì a nói vẫn yêu mình và muốn mình tha thứ. Vậy đấy, chua xót ko , mình xót cho thân mình đã đành, mình xót cho cả cô ấy nữa. Con gái nhờ phúc cha giờ a gây ra chuyện thế này liệu tương lai con mình ra sao. nếu con rơi vào hoàn cảnh này se ra sao , mình là cha mẹ mình có đau lòng ko ? Tha thứ cho anh lúc này , với mình là ko thể, có thể sẽ tha thứ đc, có thể ko nhưng cái đó thời gian mới trả lời đc. Nó là cả sự nỗ lực của cả 2 phía, nếu anh thật lòng muốn sửa chữa, nếu mình thật tâm vượt qua đc.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 46 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình đã về nhà , vì 2đứa trẻ,vì bố mẹ và gia đình 2 bên . Mình ko thể để mọi ng đau vì mình nữa, mình nhận mọi chua xót về mình để com munhf có bố, để gia đình yên tâm cìn thực lòng mình đâu khổ lắm. Anh cũng muốn hàn gắn cà thể hiện trách nhiệm với gđ, với các con hơn trc. H qua anh gửi lại cho mình những email lúc trc khi yêu mình đọc lại mà muốn khóc. Đã có tg yêu say đắm như thế mà sao a nỡ phản bội mình ? Nhìn lại nhg hình ảnh vc tình cảm lúc xưa lại càng buồn hơn nữa. Bao giờ cho đến ngày xưa? Anh bảo mình là sẽ sớm thôi, mình ko biết, làm sao để quên đc đây khi nỗi đau này quá lớn với mình?
    • 443 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể bạn đang đau nhưng sao mình thấy bạn còn lăn tăn về cô gái kia nữa, lại còn thương người đó và khuyên chồng mình nên có trách nhiệm với cô gái đó nữa, có thể bạn cao thượng nhưng bạn hãy nghĩ thoáng ra, nếu cô ta ko cố tình xen vào cs của bạn thì cô ta có bị vậy ko? Chẳng qua là cô ta đang chịu hậu quả về việc của mình làm.
    Còn giờ chính là lúc bạn yêu con và yêu bản thân mình còn chồng thì từ từ, đừng miễn cưỡng quá rồi tha thứ ko được lại mang tâm trạng nhiều hơn. Chúc 3mc khỏe và vui.
    "Khi nghịch cảnh bao vây tứ phía
    Hãy ngồi xuống và uống một tách trà"
    • 39 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Đừng bao giờ tin lời của NT3, và em cũng đừng bao giờ rủ lòng thương đối với hạng người đó. Ko có gì biện minh cho hành động của kẻ thứ 3 cả. Hay em chờ gia đình mình tan vỡ rồi mới nói cô ta ko đáng thương??? Đã 1 lần như thế ko chắc ko có lần 2 đâu em ah. C cũng 1 chồng 2 con (1 gái, 1 trai). C đã có thời gian viên mãn trong hạnh phúc nhưng rồi giờ đây c đang đau. "Đau" vì 2 vợ chồng cãi nhau vì tiền (nhà c, c ko giữ tiền vì tiền chồng đưa mỗi tháng đc 2-3tr, chẳng tháng nào đủ tiêu nên lĩnh lương về c nộp cho chồng kh 3tr, nộp tiền học cho 2 con, còn lại c giữ chi phí cho bản thân) và cả vì tình (c đọc trộm được những tin nhắn quan tâm nhau của chồng với ai đó mà chưa kịp xoá hết). Chẳng có bằng chứng gì, nói thì chồng c lúc nào cũng biện minh là công việc nó thế. Bây giờ thậm chí còn đặt mật khẩu cho đth nữa. C đăng ký mã số cá nhân nên biết đc chồng c nt rất nhiều, nhưng nội dung thì c ko biết, và nếu có xem trộm đc thì thấy các tn đó đều bị xoá sạch, như vậy có đáng nghi ko?? C đang đi lạc đề vì c cũng đang quá stress. Về vấn đề của em, nếu cứ nghĩ chia tay thì sẽ thực hiện đc thôi, nhưng ở đời đâu chỉ nghĩ cho bản thân mình đc mà phải nghĩ cho các con của mình và cả người thân của mình là ba mẹ, là anh em,... những người yêu thương mình thật lòng. Khuyên em, hãy tha thứ, hãy tạo cho mình 1 thế giới để nếu tình huống xấu nhất xảy ra em cũng làm chủ đc cs của mình, và hãy cẩn trọng với tất cả, vì đôi khi 1 đứa con gái tấm thường thôi thậm chí kém em về mọi mặt cũng có thể cướp chồng của em.
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thương chị chủ top nhiều lắm, nhưng chị hãy cố sống vì con, vì bản thân mình và vì bố mẹ đẻ của mình. Nếu chồng chị không còn là người chồng tốt nhưng vẫn là người cha tốt thì chị hãy để mọi thứ lặng yên. Chị hãy bớt yêu ck hơn, rồi chị sẽ bớt đau khổ. Đàn ông phần con luôn lớn hơn phần người mà chị, và có lần thứ nhất thì ai dám đảm bảo ko có lần thứ hai. Em mong chị đủ mạnh mẽ để vượt qua và sống thật tốt để cho những kẻ làm tổn thương mình một bài học.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,712 Bài viết

• 5,805 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi billyeu Xem bài viết
    Cám ơn những chia sẻ của cả nhà. Mình và anh đã nc với nhau cả đêm qua để hiểu nhau hơn. Giữa hận thù và tha thứ mình chọn sự tha thứ. Mình ko tha thứ cho anh mình nhưng mình tha thứ cho cô gái kia vì anh nói với mình gia đình , vợ con mới là cái anh lựa chọn. Cùng cảnh đàn bà mình thấy xót xa chô gái kia. Ko đc gì mà mất tất cả, mất đi TY, mất đi cái quý giá của đời con gái, giờ mất cả việc làm vi anh đã cho nghỉ việc vì sức ép gia đình. Mình biết bản chất cô gái ấy ko xấu, thậm chí đã từng là chị em của mình nên mình lại càng xót xa. Mình giận cô ý một mình giận anh 10. A là ng từng trải, anh ko định đánh đổi gia đình nhưng a lại lam khổ 1 ng con gái khác khi biết rằng bước vào mối qh này là bế tắc và ko có tương lai. anh đúng là ng quá độc ác. Mình co nói việc anh gây ra a phai chiu trách nhiệm, anh hãy ở bên cô ấy lúc này vì cô ấy cần anh hơn. Cô ấy còn quá trẻ , mới ra trường , mới va vấp với đời, lại ở quê lên thuê nhà. Giờ mất tất cả như thế rồi sau cuộc đời sẽ ra sao, có vượt qua đc ko.Mình sẽ là ng ra đi nhưng a ko đồng ý, vì a nói vẫn yêu mình và muốn mình tha thứ. Vậy đấy, chua xót ko , mình xót cho thân mình đã đành, mình xót cho cả cô ấy nữa. Con gái nhờ phúc cha giờ a gây ra chuyện thế này liệu tương lai con mình ra sao. nếu con rơi vào hoàn cảnh này se ra sao , mình là cha mẹ mình có đau lòng ko ? Tha thứ cho anh lúc này , với mình là ko thể, có thể sẽ tha thứ đc, có thể ko nhưng cái đó thời gian mới trả lời đc. Nó là cả sự nỗ lực của cả 2 phía, nếu anh thật lòng muốn sửa chữa, nếu mình thật tâm vượt qua đc.
    Thật sự tôi rất muốn chửi chị. Hầu như toàn comment tôi toàn thấy là an ủi, thương cảm. Nhưng sao đọc cái câu in đậm của chị tôi chỉ muốn chửi. Chị bị gì vậy. Chuyện của thằng cha nó gây ra thì liên quan gì tới con gái chị. Việc của cha nó, sai lầm hay bất kỳ gì thì cha nó tự chịu. Cha nó sống tốt thì ờ cũng mừng, đời con nó chẳng ảnh hưởng. Cha nó sai thì liên quan gì đến nó. Chị còn ở đó, chị để sai lầm của cha nó ảnh hưởng tới nó à.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 29 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bản thân mình là thằng đàn ông ,cũng có vợ và con nhỏ...chứng kiến cảnh vợ mình vượt cạn, mình thương lắm.Nhìn thấy cô ấy hết lòng chăm lo gia đình, vượt qua nỗi đau tột cùng để mình được làm cha...mình luôn tự nhủ phải bù đắp thật nhiều cho cô ấy!Bạn là 1 người phụ nữ tốt,bạn xứng đáng có 1 người đàn ông tốt hơn, mong bạn mạnh mẽ để tìm được hạnh phúc cho chính mình!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi guozhang Xem bài viết
    Bản thân mình là thằng đàn ông ,cũng có vợ và con nhỏ...chứng kiến cảnh vợ mình vượt cạn, mình thương lắm.Nhìn thấy cô ấy hết lòng chăm lo gia đình, vượt qua nỗi đau tột cùng để mình được làm cha...mình luôn tự nhủ phải bù đắp thật nhiều cho cô ấy!Bạn là 1 người phụ nữ tốt,bạn xứng đáng có 1 người đàn ông tốt hơn, mong bạn mạnh mẽ để tìm được hạnh phúc cho chính mình!
    Bạn thật là người chồng tốt, ước gì tất cả đàn ông đều như bạn. Mình có cảm giác các ông chồng thấy việc mang thai và sinh con là chuyện bình thường mà phụ nữ nào cũng phải làm cho đàn ông
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2