TIN TÀI TRỢ.

Mẹ tôi và bố ck tôià

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.62K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khi viết những dòng chữ này thực sự tâm lý của tôi đang gặp khủng hoảng. Chỉ là câu chuyện tôi kể, rời dạc, lủng củng hay cũng có thể là nghĩ đến là kể nên nếu bạn vô tình đọc, hãy đừng chấp nhặt nó.
    Tôi kể ra câu chuyện trái với luân thường đạo lí trong cuộc sống, nhưng xin các bạn đừng chửi bới, dùng những lời lẽ ko tốt dành cho nhân vật trong câu chuyện hay chính tôi.
    Bạn tin cũng được, không tin cũng đc!
    Và cuối cùng, câu chuyện tôi kể đang xảy ra tại thời điểm hiện tại, dẫn dắt câu chuyện có lẽ sẽ khá lâu nên đừng trách mình nhé.

Mình còn rất trẻ, lấy chồng cũng ở độ tuổi khi bạn bè vẫn còn ăn chơi. Nhưng mình vẫn trên 18t mới lấy ck nhé
    Mình lấy ck trẻ ko phải vì ăn cơm trước kẻng như bình thường, mà mình bị ép cưới. Cả ck mình cũng vậy. Lí do vì sao mình sẽ kể từ từ nhé.
    Mình và ck mình hiện tại quen nhau cũng lâu, cả hai gia đình đều coi 2 đứa như con cháu trong nhà. Thế rồi đến khi mình thi đại học, đỗ vào viện đại học mở bằng thực lực và sự cố gắng của bạn thân thì mọi ch mới ập đến.Vì bố mẹ ng yêu mình lúc ấy vẫn yêu quý mình, có ý định cho ng yêu mình đi du học nhật bản. Nhưng anh ng yêu lại vì yêu mình ko đi, trước đó bố mẹ mình muốn anh ấy đi anh, đức... anh ấy đều từ chối. Còn lần này, bố mẹ anh ny hứa cho cả mình đi cùng.
    Ban đầu mẹ a ấy hỏi dò mình xem nhà mình có tiền cho mình đi không. Nhà mình khá nghèo, bố mình chỉ chơi ko làm, mẹ mình nay làm việc này, mai làm việc khác nên chỉ đủ nuôi 3 c e mình. Mình kêu ko. Sau đó nói vs mình rằng ng yêu mình sẽ đi du học. Mình chỉ biết nói là nhà cháu ko đủ đk, anh ấy đi cháu vấn ủng hộ. Thế rồi mấy ngày sau anh ny mình mới nói là bố mẹ a ấy sẽ lo cho mình đi, mai sau mình qua đấy làm rồi gửi tiền về trả dần.Mình đồng ý, 1 phần vì tình yêu, phần còn lại thì ai được đi du học chẳng vui mừng.
    Mọi việc khi ấy diễn ra trước khi mình nhập học trường đại học. Gần đến ngày, mình và a ny lên hn học tiếng, cũng đi bảo lưu kết quả của trường để mai sau nhỡ ko đi đc còn có thể ở lại học. Nhưng trường ko cho bảo lưu, mình thì nghĩ tương lai đi du học rộng mở hơn lên quyết định bỏ trường đh, tiếp tục học tiếng để đi.
    Lên trung tâm dạy tiếng trên ấy, sau khi tìm hiểu mới biết rằng con đường đi du học cùa mình ko như tưởng tượng. Nó đen tối. nhục nhã đến dường nào khi sang đấy. Mọi ch cứ thế trôi qua, mình phỏng vấn, thi tđều ok. chỉ chờ ngày xin visa. Còn any mình thì lại thi trượt tiếng nên xảy ra rất nhiều vấn đề. Khi đang mệt mỏi thì mẹ any lại đổi ý. ko muốn cho đi lắm. nên tiết lộ vs any mình chuyện phải cầm cố nhà cho 2 đứa đi. Mà chúng mình đã tìm hiểu rằng sang nhật dù có đi làm cũng ko đủ sống. Bố mẹ any ở nhà nếu ko có tiền trả nợ ngân hàng sẽ mất nhà? Vì vậy any mình sau hồi suy nghĩ quyết định ko đi. Khi nói vs bố mẹ xong. bố ck mình hiện tại bắt cưới. Nói luôn rằng chỉ còn ngày đẹp trời là 7 ngày nữa để ăn hỏi và đón dâu lấy ngày luôn, còn đâu tổ chức ở ks sau.
    Bọn mình câm nín, ko biết làm sao. Bản thân 2 đứa dù yêu nhau nhưng ko muốn lấy sớm. Vì lấy nhau rồi lo cơm áo gạo tiền. rồi con cái thì hiện tại 2 đứa ko đủ khả năng.
    Mình vs any còn ôm nhau khóc nói rằng chúng mình ko cưới có đc ko? Nhưng các bậc trưởng lão sau câu nói xanh rờn ấy rục rịch làm mọi việc, nào là nói ch ng lớn rồi đủ thứ trên đời. Sau 2 hôm, mình vs any nhất quyết nói ko cưới, rồi kêu bọn con còn trẻ. Nhưng phản đối vậy, bỗ ck mình lại nói này nọ, mình ko dám cãi lại, any dù nói thế nào cũng ko lại. Còn mẹ mình nữa, cũng vun vào. Vì vậy mọi ch cưới xin vẫn diễn ra bình thường.
    Cưới nhau xong mọi thứ dần dần ập đến. Hồi moiq cưới, hễ mình đi sang quán cafe mẹ mình mở, đều thấy bố ck mình ở đó. lúc đột xuất ấy nhé. Bố ck mình và mẹ mình đều thanh niên tính. nên nói chuyện rất hợp cạ và vui vẻ như những người bạn bè, anh em quen biết nói chuyện mà ko hề có khoảng cachhs
    Mình và ck mình đều thấy may mắn vì bố mẹ 2 bên rất vui vẻ. Bố mẹ ck và bố mẹ mình đều tụ tập ăn uống 1 tháng mấy lần ấy.Còn sự thân thiết hơn bt của mẹ mình và bố ck mọi ng đều nghĩ là do hợp nhau mà thôi.
    Ôi muộn rồi, mai mình viết tiếp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Đọc là biết biến lớn và shock cho gđ 2 bên.
    chúc vk ck bạn tỉnh táo để suy xét mọi chuyện. đừng để làm ảnh hưởng đến gđ nhỏ của mình nhé
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hấp dẫn gớm! Hóng!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,997 Bài viết

• 4,474 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    đoán lờ mờ là 2 bên thông gia có tình củm với nhau phải ko ta ?
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 162 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bình thường nhưng cũng ko bt đâu ha!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 363 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Chủ top cứ bảo bình thường cơ nhưng mà đọc chả thấy bình thường tẹo nào cả.
    CMONp7
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình xin kể tuieeos. Tại công việc bận rộn lại quên béng mất
    Rồi nhà ck mình cứ có gì ngon đều gọi bố mẹ mình sang ăn rồi anh em mình. Các mẹ làm dâu mà có gia đinhg mình ăn uống vs gia đình ck như ng nhà thì vui cỡ nào rồi ấy. Rồi thưa dần lúc bố mình đến. Sau dần chỉ còn mẹ mình đến thôi. Mà tần suất cũng vô cùng nhiều. Lúc đến ăn, lúc đến choei, lúc đến dánh bài. Có khi đánh bài thông đêm luôn. Bên ngoại của mình biết mắng mẹ mình rồi mắng kêu ko cho mẹ mình sang đấy. Mình thì vô tư nghĩ là mẹ minhg giải trí rồi vui vẻ nên cứ giấu mọi ng. Lúc đó mình vô tư lắm nên ko hề biết nhà ngoại mình đã biết chuyện. Mình cubgx ko để ý rằng nếu hôm nào mình đc bố ck mua cho mũ bảo hiểm mới, mấy hôm sau mẹ mình có 1 cái . rồi mẹ mình cues mất đt là vó đt mới. Đắt tiền nhất là dây chuyernf vàng. Bố ck mình mau cho mình, mẹ mình cubgx thời gian đấy sắm cái mới. Mình có lẽ quá vô tư. Chỉ nghĩ bố ck vs mẹ minhg tính tình hợp nhau. Ko nghixbgif hơn. ( mình moeid mua máy. Ko đánh quen máy này. Mn thông cảm nhé)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói đến mẹ ck mình, bà nói không nghĩ nên cues nói j là thôi. Chửi mắng khó nghe j là 1 lúc quên luôn, hậu đậu và ko sạch sẽ. Minhg k howhp vs mẹ ck mình. Nên k mặn nhạt tình cảm gì, ngoài nóng trong lạnh. Mẹ nói gì minhg thưa đấy, hỏi gì mình nói cũng ko cãi lại hay láo lếu gì hết. Nhưng thực sự mình ko thích tiếp xúc nhiều vs mẹ ck dù ko ghét hay có suy nghĩ xấu xa với mẹ ck. Mẹ ck mình rất đoảng, có khi làm gì quên nấy. 2 là ko bieeys chăm chút bản thân nên ăn mặc ko chải chuốt, chân tay lf việc lúc nào cũng lấm lem. Bố ck mình thì sạch sẽ. Việc nhà toàn bố ck mình làm, mẹ ck mình mình k bao giờ làm việc nhà hay nấu nướng. Nhà mình toàn bố ck hay ck mình nấu ) mình thì làm vieech nhà nhuebg ko nấu ăn. Ông xã mình nấu ngon lắm, toàn nấu mình ăn thôi. Mẹ ck minhg thì cứ có dịp bắt mình nấu, mình làm mọi thứ rối tung lên như thịt kho cho cả vôi hay gạo nấu bị sống ... kể ra ngại quá nên cũng thưa dần chuyện bắt mình học nấu. Bố ck mình thấy mẹ ck mình bắt mình làm toàn lên kêu xê ra bố nấu. Chiều mình hơn cả con zai ông. Mình vô tư lắm, quý bố ck minhf hơn mẹ ck. Mình ngủ dậy bố ck mìnhbđã lau nhà sạch sẽ, nếu bẩn mình lau. Mẹ ck mình mắng nhiều, bố ck mình kêu cứ để nó ngủ... ôi nhiều ch ông làm khiến mình nghĩ làm dâu may mắn
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ ck và bố ck trái ngược nhau nên có lẽ ko hợp nhau, ông tìm niềm vui mới thì phải. Mình quý ông nên bênh ông lắm. Ví dụ bố ck mình đibchơi, mẹ ck mình càu nhàu kêu suốt ngayg đi( vì bà biết ông đi vs bồ) minhg thì nghĩ bố đi đánh bài nên toàn nói đỡ rồi nghĩ mẹ ck mình ích kỉ. Cứ thé đến khi mình sinh thằng cu nhà mình. Vui vẻ đến khi thằng cu 3-4 tháng. Ck minhg tự dưng hay soi mẹ mình. Toàn hỏi dò xem mẹ mình đi đâu, rồi thái độ gì đó mình kobhieeur nổi. Rồi ck mình bắt đầu chống đối bố ck mình, ko bao giờ cunhf quan điểm hay thân thiets nói ch với ông như xưa. Mình có hỏi nhưng ck ko trả lời
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Rồi khi cãi nhau ck mình nói nhuenxg điều ko hay về mẹ mình. Nói thật mẹ mình có nhiều điều đối vs mibhf ko công bằng như c e mình. Ví dụ khi mình học cấp 3 ko bao giờ đi hộ, dù mình học khá hay ko có chuyện hư hỏng gì nhé. Có khi ko có tiền học cứ kệ để mình vay họ hàng hay ai đó tự đóng tiền. Ngày mình chuản bị thi cấp 3, còn sát ngày mẹ mình mới hỏi là con thi trường gì dù hồ sơ hay mọi việc đều mình lo tất cả. Đến khi mình thi đại hock bà bỏ đi chơi đến đêm mới về. Chưa bao giờ biết đinthi mẹ lai đi hay hỏi thăm. Còn anh chị mình bà lo lawnvs hay dẫn đi thi nhue bt nhé. Vậy mà từ ngày lấy ck, bà quan tâm mình lắm. Ng khác nhìn vào đều nghĩ mnhf đc cưng chiều hay quan tâm hết mực. Ck mình thì biết rõ, nên hay nói móc mẹ minhg nhiều ch như thế. Mình cãi lại thì ck kêu bố mình vs mẹ ck mình đáng thương lắm rồi nói bóng gió chuyerjn mẹ mình vs bố ck.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bắt đầu nghi ngờ, mình đã đến chô mẹ mình vừa khóc vừa hỏi là mẹ có giấu con j ko hay mẹ vs bố ck con có gì ko? Mẹ đừng làm gì để ck con khih con hay gia đình ck con khih con
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ mình kêu ko có chuyện gì rồi nố chắc như đinh đóng cột. Sau nhuwngz nghi ngờ mình lựa chon tin mẹ mình, mình cảnh báo mẹ ko thân thieeys vs gia đình ck mình nữa để đỡ bị hiểu lầm. Đỉnh điểm xảy ra là khi vk ck mình mở quán cơm tại nhà. Làm hàng ăn rất vất vả, bố ck mình phụ vk ck mình rất nhiều, từ dọn dẹo đến rửa bát. Thoeif gian gần 1 tuần đầu ông gần nhue ở nhà ko đi chơi. Vì ông ko đc đi nên cáu gắt rồi khó chiji vs mn xug quanh. Đến tối hôm ấy ck mình đang đứng bếp thì bố con lời qa tiếng lại, cãi vã. Bố ck mình chửi kêu ko cho vk ck mình bán hàng, đuổi 2 vk ck đi. Ck mình tức qá mới gọi mình ra rồi nói rằng. Anh cho e biết ch này vì sẽ ko giấu nổi, để e hiểu ra mọi ch. Anh vừa khóc vừa kể là mẹ mình vs bố ck mình cawjo với nhau đã lâu. Ôi lúc đó mới mình bẽ bàng lắm. Thaayd nhục nhã ko có chôc nào chui xuống. Nhục hoen cả là cả họ nhà ck mình, tưc ng phố cũng nhue ng quê đều biết. Nói chug ai cũng biết, chỉ mỗi mibhf ko biết
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi còn nhiruf ch ập đến sau đấy nữa. Nó cues ngày càng kih khủng dần. Như các bạn nói sao cuộc sống mình chẳng bt tý nào. Mình có việc, tý tranh thủ đc mình kể tiếp nhé
    • 165 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Hóng xem seo?