Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mẹ người yêu phản đối vì bố mẹ em ly hôn, em nên làm gì bây giờ ạ ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.46K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em và người yêu đều là sinh viên, em còn 2 năm nữa là tốt nghiệp còn anh ấy đang học liên thông cũng còn 1 năm nữa là tốt nghiệp rồi. Chúng em đã quen nhau được 3 năm nay, yêu thì đã gần được 2 năm rồi ạ. Hôm trước em có về nhà anh ấy thăm mẹ anh ấy ốm. Hôm đó mẹ anh ấy hỏi em nhiều về gđ và cuộc sống hiện tại của em trong suốt câu chuyện dài đó bác ấy luôn có nói với em về 1 chị bạn thân của người yêu em hay qua thăm nom bác ấy với vẻ hài lòng lắm, em cũng không để ý chi tiết ấy, đến 2 hôm sau anh ấy qua phòng trọ em, em mới biết mẹ anh ấy không thích em vì bố mẹ em đã từng ly hôn và lo gđ em sẽ k thể là chỗ tựa cho anh phát triển sự nghiệp được. Mẹ anh còn nói là nếu cứoi em mẹ anh sẽ k đi đón dâu về, bố của anh thì không ngăn cản mà lại nói với anh là bố anh quý em vì cảm thấy em biết vượt lên cuộc sống khi không có bố mẹ và biết tự lực học tập.
    NGười yêu em có nói thật với em là mẹ anh ấy muốn ghép anh ấy với chị bạn thân kia, em cũng có từng nói chuyện với chị bạn thân đó nên biết chị ấy yêu em họ anh ng yêu em đơn phương. Nhưng thực sự em cũng hơi bị đả kích quá lớn, chúng em định sẽ vào Sài Gòn công tác và làm việc khi tốt nghiệp xong. NHưng thực sự bây giờ em rất mông lung, em sợ hãi mẹ anh ấy nhiều lắm ạ, anh ấy bây giờ đang rất chán về gia đình anh ấy, bây giờ mỗi ngày sau khi đi làm và đi học về anh ấy ở bên ngoài suốt tới 11h mới về nhà, thậm chí có đêm a ấy ở hẳn chỗ làm chứ không về vì không thích nghe mẹ anh ấy nói chuyện ngăn cản bọn em. Em nên làm gì bây giờ ? Dù em đã khuyên anh ấy không nên như thế với mẹ nhưng anh ấy hoàn toàn không nghe em 1 chút gì về chuyện đó. Các chị làm ơn tư vấn giúp em xem em nên làm như thế nào để xóa bớt rào cản giữa em và mẹ anh và làm cho anh đỡ mệt mỏi hơn với ạ.
    Em xin cảm ơn các chị nhiều lắm !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 213 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Vấn đề là mối quan hệ của 2 em thôi. Như chị này, BMC chị ngăn cản ko cho chồng chị lấy chị vì nhà chị nghèo, lại ở quê. Nhưng anh ấy cứ quyết tâm lấy thế nên giờ thành vợ chồng. Nếu 2 em yêu nhau và muốn gắn bó với nhau thì không gì có thể ngăn cản nổi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,867 Bài viết

• 1,203 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thích thì nhích thôi em,đừg vì ai mà bỏ lỡ hp của mìh.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)