TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào lấy chồng ngoại quốc vào đây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.17K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình xin mở topic này để học hỏi các mẹ, các chị em có Chồng, bạn trai là người nước ngoài , để xin kinh nghiệm "trị chồng " . Chẳng là em rất thích có em bé, mà nhìn con lai rất xinh, nên em cũng muốn, nhưng mà em đang phân vân liệu khi yêu và khi có con, đàn ông nước ngoài có thay đổi gì về thái độ tình cảm ko ạ ? Các mẹ cho ý kiến giúp em nhé ! Bọn em cũng chuẩn bị kết hôn rồi .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hình như chẳng có mẹ nào quan tâm! hic hic !
    • 1,777 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

ấy ơi,bên box Vợ chồng cũng có top chồng Tây vợ Việt,bên box Hội độc thân cũng có top tình yêu ko biên giới đấy,ấy vào đấy sẽ gặp nhiều người cùng hoàn cảnh nhé,welcome!!!
    i20NaZqlp7
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 148 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazyprincess Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình xin mở topic này để học hỏi các mẹ, các chị em có Chồng, bạn trai là người nước ngoài , để xin kinh nghiệm "trị chồng " . Chẳng là em rất thích có em bé, mà nhìn con lai rất xinh, nên em cũng muốn, nhưng mà em đang phân vân liệu khi yêu và khi có con, đàn ông nước ngoài có thay đổi gì về thái độ tình cảm ko ạ ? Các mẹ cho ý kiến giúp em nhé ! Bọn em cũng chuẩn bị kết hôn rồi .
    Quan trọng là chồng bạn có yêu trẻ không, vì đàn ông nước ngoài nó rõ ràng làm, người nào yêu trẻ thì họ quý lắm, chiều vợ và con hết mức, người nào nó không thích là nó thể hiện luôn đấy. Bạn phải thử ý kiến của chồng về sinh con xem sao. Tôi gặp nhiều người họ không thích đẻ đâu, kể cả phụ nữ. Khác quan điểm của người VN
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,005 Bài viết

• 1,529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazyprincess Xem bài viết
    Chuyện này cũng còn tuỳ hoàn cảnh . minh chỉ muốn kể cho bạn nghe chuyện nhà mình để bạn tham khảo nhé . Mình quen ox khi anh ấy sang công tác ở VN (bọn mình làm chung cty) mình cũng cực thích bé lai và cũng muốn lập gia đình với anh ấy , nhưng bản thân mình không muốn ăn cơm trước kẻng (mẹ mình cấm ) còn anh ấy thì muốn ổn định chuyện vợ con khi quay về Anh , và khi bọn mình về Anh rồi kết hôn , cả hai cũng thống nhất mình đi làm 2 năm trước khi có baby , khoảng thời gian 2 năm đó để minh kiếm tiền , làm quen với cuộc sống mới và cuộc sống tự do chỉ có 2 đứa trước khi có con . Nói chung theo kinh nghiệm của mình thì chuyện này rất tế nhị , phải bàn bạc và có sự đồng ý của hai bên , bạn cũng nên tìm hiểu xem bạn trai mình có thích có con không (bây giờ hoặc trong tương lai ) Mà bạn cũng sắp kết hôn rồi mà , chúc sớm bạn đạt được điều bạn mong ước
    • 396 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Chào bạn.
    Mình nghĩ bạn Imamura_Ha nói hợp lý đấy.
    Trong Box Vợ Chồng có topic CHỒNG TÂY_ VỢ VIỆT,mình cũng là thành viên,không cũ,cũng không mới.
    Bạn tham gia cùng cho vui,trong box đó mọi người đều rất vui tính,thân thiện và nhiệt tình lắm.Mình cũng mới tham gia vì trước đó không biết tìm ở đâu,mình thấy rất thú vị.

Về câu bạn hỏi thì mình nghĩ bạn cứ trao đổi thẳng thắn với anh ấy xem sao,vì người nước ngoài có cách suy nghĩ khac người VIỆT.Còn chuyện tình cảm dành cho con và vợ thì bạn yên tâm,họ đã xác định kết hôn là họ đã xác định sẵn sàng cho cuộc sống GD rồi,nếu có con tất nhiên là họ yêu trẻ mới muốn có,thế nên họ sẽ luôn dành tình cảm và trách nhiệm cho GD lên hàng đầu.Đây chỉ là cuộc sống và cách sống của riêng GD mình thôi,chứ mình chẳng dám nói là tất cả đàn ông đều thế,kẻo nói gì sai lại bị ném đá thì chết,vì mình cũng mới kết hôn dc 4 năm thôi,nhưng chông cũ của mình cũng là người nước ngoài,nên mình thấy là vậy.
    • 216 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Tìm mãi mới ra chủ đề này, heheh mừng quá. Mình lấy chồng Tây, có 1 cô con gái, đang sinh sống ở VN, saigon. Xin được giao lưu với các mẹ.
    Tiền thì em không thiếu nhưng nhiều thì em không có