Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào có chồng thường xuyên vắng nhà vào cùng chia sẻ nhé

• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.51K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình mới lấy chồng được hơn 7 tháng à, lấy nhau khoảng nữa tháng thì có em bé rồi. Mình là 9x nên tính vẫn còn trẻ con lắm lại thích lãng mạn, nhõng nhẽo nữa. Chồng lại hơn mình nhiều tuổi nên hai vợ chồng nhiều lúc không hiểu nhau. Mới lấy chồng, làm dâu rồi mang bầu, giờ chuẩn bị làm mẹ nên mình bỡ ngỡ lắm. Chồng mình hiền lành những cũng khá cọc tính và vô tâm nên thời gian đầu vợ chồng giận hờn, cãi nhau miết. Chồng mình lại đi làm xa nhà, lâu lâu mới về, mình làm dâu cũng không hợp mẹ chồng lắm, lại mang bầu nên thấy buồn và tủi thân vô cùng. Thời gian đầu mình khóc miết, biết là mang bầu khóc nhiều không tốt nhưng mình chẳng kiềm lại được. Chồng mình thì vô tâm, thương vợ nhưng chẳng bao giờ biết dỗ dành hay an ủi vợ. Khi nào chồng về thì 2 vợ chồng vui vẻ lắm, lúc chồng không về được là lúc nào cũng có chuyện để giận nhau. Giờ vợ chồng mình giận nhau không thèm liên lạc 2 ngày rồi. Bình thường rảnh là hai vợ chồng gọi điện thoại, nhắn tin miết. Chỉ tại chồng mình vô tâm quá, ngày kỉ niệm nhớ đấy nhưng chẳng nỏi với vợ được câu nào ra hồn, đi nhậu say về ngủ lúc nào không biết, làm mình thấy tủi thân khóc miết. Mình trách thì anh nổi cáu lên. Ngày đi làm, tối về chơi game chẳng thèm gọi hỏi vợ 1 tiếng. Mình nói thì chồng cau có kêu muốn có không gian riêng, có hứng thì gọi không thì thôi. Rồi lại nói mình hay đòi hỏi. Đàn ông là vậy đấy, đâu có hiểu nổi buồn khi vắng chồng, phải vò võ 1 mình. Nhìn người ta mang bầu được chồng chăm, mình thì lủi thủi một mình, chỉ có điện thoại để liên lạc mà chồng còn khó chịu. Đi làm về mệt, gặp mẹ chồng rồi chồng vô tâm vậy mình ức chế quá. Không biết mình có trẻ con quá không? có nên làm hòa trước không nhỉ? Mình thấy nhớ chồng lắm nhưng thật ghét tính vô tâm, hay nổi khùng của anh.Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình nha
    mẹ mong con gái yêu từng ngày.....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 837 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có nhà tớ đây. Chồng làm giám sát xây dựng, cưới nhau được 1 tháng thì đi công trình xa, 1 tháng về được 1 lần vài ba ngày. May là mình không ở chung cùng bố mẹ chồng mà thuê nhà ở riêng. Kế hoạch 1 năm sau mới có bầu để vợ chồng quen dần cuộc sống gia đình. Thế mà cũng hụt hẫng như mẹ nó khi mang bầu 9 tháng 10 ngày, chồng về đưa đi khám thai được 2 lần, đi làm lương bao nhiêu ôm hết bấy nhiêu, chẳng gửi về được cho vợ đồng nào. Về chờ vợ sinh cũng ỷ lại BH chi trả, chẳng đưa đồng nào cho vợ nằm viện mà tót đi điện máy mua con laptop 20tr dắt lưng. Vợ sinh được 1 tuần lại đi biền biệt 1 tháng về vài ngày. Nói thật nhé, 1 năm đầu con gái tớ không theo bố lấy 1 lần, chỉ hỏi "bố đâu" thì đưa tay hướng về bố mà chỉ thôi. Nhiều lúc thấy tọi con quá trời luôn, bố về thì chỉ biết ôm máy tính mà chơi game, chứ cũng chẳng biết chơi với con. May có được quãng thời gian khi bé được 18 tháng, cty hết công trình, về thành phố làm vp được nửa năm thì con mới quen bố, biết nói rồi mới gọi "bố ơi" này kia thì mới thấy yêu con, quý con và chịu chơi với con hơn chút. Con được 2 tuổi lại đi công trình tiếp và giờ thì 2-3 tháng mới về 1 lần. Mình được mệnh danh là "married, but available" đấy. Có chồng mà chẳng khác nào sigle mom, tự đi làm kiếm tiền nuôi con, bố bé lúc gửi được vài đồng, lúc chẳng gửi đồng nào luôn. Riết rồi thành quen, mình tự lực nuôi con, có chồng cũng được, ko có cũng ko sao, mẹ con tự học cách sống không có chồng bên cạnh. Thế cho thoải mái mà sống cho mình và cho con bạn ạ. Giờ nhiều lúc vợ chồng cãi nhau, lão giận bỏ nhà đi đâu đấy, mình cũng kệ luôn, đi đâu thì đi, khi nào về thì về, ko hệ lụy hay phụ thuộc vào lão. Đi 1 hồi nguôi cơn giận dỗi lại về, tử chủ động làm lành trước thôi à. Cũng có lúc giận nhau mình cũng ko thèm gọi điện cả tuần trời luôn ấy chứ, kệ, ko phải lỗi của mình thì chẳng việc gì phải xuống nước trước. khắc đến lúc tự gọi về làm lành thôi mẹ nó ạ.
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cũng khổ nhỉ, hic, kinh nghiệm cho mình lấy vợ sau này
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 203 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hãy nấu những món ngon cho anh thích, quan tâm đến anh nhiều hơn. Dần dần chồng của bạn sẽ hiểu mà
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,129 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

chồng chị cũng thường xuyên công tác xa nhà, nhưng được cái là yêu vợ nhớ con. Đi xa thì suốt ngày điện thoại, ở nhà thì đỡ việc cho vợ nhiệt tình. Đi vài tháng về 1 lần, con ko thèm theo, buồn xụ mặt ra, đến lúc con theo thì sướng lắm, vác con đi khoe khắp nơi.

Giờ sắp làm bố tập 2 rồi, suốt ngày tị với vợ là được ở nhà với 2 trai trẻ, quên trai già. Nẫu ghê.

Nói chung là trời sinh tính rồi, nhiều ông cũng hay đi xa nhà lắm, nhưng sống tình cảm, vợ con cũng thấy vui.

Tuy nhiên, chị có 1 cách sống có thể hơi khác đó là thể hiện cho chồng thấy là mình tin chồng khi đi làm xa, và thể hiện cho chồng thấy là rất thương chồng phải xa nhà, ăn uống, sinh hoạt ko được chăm sóc. ít khi chị chủ động điện thoại cho chồng, ko kiểm tra, ko tra vấn... thỉnh thoảng cũng có bóng gió xa xôi nhưng hài hước để mấy lão cũng giật mình tý chút.

Còn về vấn đề lương, chị chi tiêu hoàn toàn bằng lương của mình, tháng nào khó khăn lắm hay nhiều phát sinh thì mới hỏi chồng hỗ trợ. Đến khi có con, mới yêu cầu chồng đóng góp để chi trả thêm cho con (tuy nhiên vấn đề lương lậu vợ chồng đã thống nhất từ trước và chồng đã OK với kế hoạch tài chính rồi, nên mới làm vậy được). Còn nếu các em mà chưa thống nhất với nhau về tài chính, lại cứ tự mình gánh hết gia đình thì chồng sẽ ỷ lại, ko có trách nhiệm đâu nhé.

Túm váy lại là lựa theo tính cách chồng mà sống thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

nghe mẹ Beobi nói thấy mình vẫn ít khi quan tâm đến chồng, giờ quan tâm hơn chắc chồng cũng không nỡ vô tâm với vợ nhỉ
    mẹ mong con gái yêu từng ngày.....
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 354 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Chồng bộ đội nên cũng xa nhà, 6 tháng rồi chưa được gặp nhau, nhưng mà yêu vợ lắm, luơng thì đưa đều đặn hàng tháng, cuối tuần nằm phòng nói chuyện với vợ, nói chung chồng number 1
    DkGep7aP82p7