TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào có bé thứ 2 khi bé đầu còn bé không ạ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.12K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em có bé đầu mới đc 20 tháng. Sáng nay em thử que, 2 vạch đỏ chót. Em vừa vui vừa lo, thành ra nguời cứ ngơ ngẩn, đơ đơ.

Em khoe với mẹ chồng, bà khoe với chị chồng và em chồng em. Hai cô tỏ rõ là không vui, nhất là cô út. Làm em buồn quá.
    Nếu là bé là bé trai thì không sao, nhưng là bé gái thì lại phải mệt cái tai đây. Haizzzz. Thấy tủi thân cho con mình quá các mẹ ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bé nhà mình 12m mẹ đã dính bầu nè. Hiện tại mình vẫn cho con đầu tiếp tục bú mẹ. Hi vọng ko có vđe gì hết !

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

12 tháng thì mình nghĩ cũng có thể cho bé uống thêm sữa ngoài kết hợp với ăn uống rồi. Mình nghe mọi người nói đang cho con bú mà có bầu thì nên cai sữa. Vì chất dinh dưỡng còn phải nuôi em bé trong bụng nữa mà.
    • 256 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Bé bú mẹ k ảnh hưởng gì đâu bạn,con gái lớn m hiện tại mới 21thang nhưng 2thang ku sau dc 3thang roi ne,vất vả lắm mn ơi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 249 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Chị mình con 6 thág đã dính bầu rồi.
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hĩc m cũng thế. Đứa lớn nhà m đc 18th mà m bầu 8th rồi.
    Mệt mỏi kinh khủng khi vừa chăm đứa lớn vừa fai giữ sức khoẻ cho đứa nhỏ trog bụng 😪😪😪
    Lúc nào cũng cáu gắt sợ ảnh hưởng đến thai mà nhiều lúc muốn cười cũng k cười nổi.
    Hix hix khổ lắm cơ cm ah

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Caobuiviethai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé đã 20 tháng rồi mà. Có con 1 lèo luôn chăm con 1 lượt, 2 con đều lớn thì mẹ đỡ cực hơn. Thôi họ nghĩ gì nghĩ con mình mình nuôi thôi bạn à.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cùng cố vì con yêu nào ! Mình cũng xác định là sẽ cố hết sức chăm cả 2 con, hạn chế tối đa việc nhờ vả nhà nội. Con mình mình nuôi mình chăm, hết phải nói ra nói vào. Nhỉ
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Caobuiviethai Xem bài viết
    Hĩc m cũng thế. Đứa lớn nhà m đc 18th mà m bầu 8th rồi.
    Mệt mỏi kinh khủng khi vừa chăm đứa lớn vừa fai giữ sức khoẻ cho đứa nhỏ trog bụng 😪😪😪
    Lúc nào cũng cáu gắt sợ ảnh hưởng đến thai mà nhiều lúc muốn cười cũng k cười nổi.
    Hix hix khổ lắm cơ cm ah

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Caobuiviethai
    Bầu bì mệt mỏi áp lực mà. Cố lên mn nhé. Tự động viên mình sinh dầy thì sau con lớn lại nhàn hơn những mẹ kế hoạch thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình sinh xong bé đầu kiêng đúng 3 tháng mới quan hệ lại rồi sau đó có thai, cũng hoang mang k biết mang thai khi nào, bé lớn còn nhỏ quá mà bây giờ lại mang bầu tiếp, bản thân mình tuy k nói ra nhưng cũng stress lắm, khi thấy mình mang thai rồi ba bế e bé bên cạnh, ai nhìn cũng nói trời, nhỏ xíu vậy mà có e rồi hả, hay 2vc này xung quá, mình là mình muốn chửi vô mặt lắm đó mà đang có bầu nên cười qua loa, con mình sinh ra mình nuôi, có ai nuôi dùm ngày nào hay cho tiền nuôi k mà nói, m đẻ tiếp thì liên quan j đến họ

2 bé mình cách nhau đúng 1 năm bạn ạh, mình khoan hãy nói đến chuyện kinh tế nha, chỉ chuyện trông con, nuôi con rồi những khi con bệnh con đau đuối lắm luôn đó bạn. Nhờ trời thương hay sao í mình mang thai 2 đứa chẳng có bị nghén gì nên mẹ cũng khoẻ, ba thì phụ giữ đứa lớn nhìu hơn, ba chăm đứa lớn là chính luôn đó, mình thì dưỡng thai đứa lớn m cũng dễ nên giai đoạn chăm bé lớn có bầu bé nhỏ diễn ra khá suôn sẻ và nhàn hạ.

Đến khi sinh bé nhỏ ra thì cả nhà cùng cực, 2vc k đi làm ở nhà ôm 2 đứa con, có bà ngoại giữ phụ nũa, mà bữa nào bà ngoại k qua là 2vc m muốn ná thở ăn cơm k nổi với 2 đứa nhỏ, thằng lớn thì quậy chơi đồ chơi đập rầm rầm la hét thằng e ngủ k yên, phải nhốt nó vô phòng hay dẫn ra ngoài đường cho e nó ngủ ( có bà ngoại thì bà bế về nhà ngoại ) m thì giữ đứa sau, ck làm cv nhà, may là 2vc ở riêng nhưng k phải nấu ăn, bên nhà ngoại có ngừoi làm nấu ăn rồi mang qua cho vc m, thằng sau m khó nên 2vc mệt với nó lắm, nó đu mình như thằn lằn đeo cột đó, chỉ có mẹ bế mới chịu, ai bế cũng khóc, rồi 2 mẹ con nằm võng ngủ, uống nước cũng ba nó bưng lại cho uống ...

ba mẹ cứ quanh quẩn ở nhà chăm còn k còn xuể nói chi đi làm, m cũng đang ngán lắm đây, sinh gần nhau quá nên cực, phải chi đứa lớn lớn chút đi nhà trẻ được thì đỡ hơn nhìu, nếu bạn nào lỡ dính thì sinh phải ráng thôi, còn có kế hoạch sinh tiếp thì hãy để bé sau lớn lớn chút

ngkhac hay nói thôi có 1 lúc 2 đứa cực 1 lúc rồi sau này khoẻ, không biết sao này là khi nào chứ giờ cực quá nhìn lại thấy bản thân mình tàn tạ đi đó chứ huhu
    • 51 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipbong0410 Xem bài viết
    Chào các mẹ. Em có bé đầu mới đc 20 tháng. Sáng nay em thử que, 2 vạch đỏ chót. Em vừa vui vừa lo, thành ra nguời cứ ngơ ngẩn, đơ đơ.

Em khoe với mẹ chồng, bà khoe với chị chồng và em chồng em. Hai cô tỏ rõ là không vui, nhất là cô út. Làm em buồn quá.
    Nếu là bé là bé trai thì không sao, nhưng là bé gái thì lại phải mệt cái tai đây. Haizzzz. Thấy tủi thân cho con mình quá các mẹ ạ.
    Thời đại nào mà còn trọng nam khinh nữ, chồng mình biết có con gái thì như vớ được trứng vàng vậy, bây giờ con gái hiếm mà!
    Gieo tham lam, hái khổ đau,
    Gieo lòng sân hận, hái sầu bi ai.
    Trồng cây gai, chạm phải gai,
    Hương thơm trồng huệ, trồng nhài, trồng sen.
    • 58 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ con mới 6 tháng đã có thai rồi cơ. Nhưng mà sinh con thứ 2 ra trong khi con đầu còn nhỏ quá thì lại thiệt thòi cho bé
    • 46 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangbom87 Xem bài viết
    Có mẹ con mới 6 tháng đã có thai rồi cơ. Nhưng mà sinh con thứ 2 ra trong khi con đầu còn nhỏ quá thì lại thiệt thòi cho bé
    Đồng ý kiến với bạn. Giờ lỡ rồi thì phải sinh ra chứ sao, gái trai gì thì cũng là con mình, con mình mình thương đc rồi
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ cứ đặt vòng cho khoẻ . Em mới sinh dược 4 tháng bà ngoại bắt đặt nên con mãi đến 13 tháng mẹ mới có kinh lại
    • tpc
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 204 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hihi, cố lên các mẹ. 2 bé nhà m cách nhau 26 tháng. Gái lớn đc 17th thì m bầu bé gái thứ 2. Giờ bé gái thứ 2 sắp 2 tuổi rồi. Cháu sinh tháng 7/2013. Nhìn lại 2 năm qua mình cũng hơi hãi hùng.he. Cơ mà cái gì rồi cũng sẽ qua thôi các mẹ ạ. Nhìn con là hết mệt luôn. Giờ m vẫn thấy hạnh phúc lắm khi ngắm 2 con chơi với nhau. Quãng thời gian từ khi bé thứ 2 đc 3 tháng tới khi cháu 18th là quãng thời gian khủng khiếp nhất. cả 2 bé nhà m bị viêm tai giữa, uống kháng sinh cả tháng trời, rồi cứ ốm liên miên, thuốc thang suốt ngày. Mà toàn ốm cả 2 thôi các mẹ ạ. Hix. Cả chuc ngày liền ngày nào mình cũng ôm 2 đứa đi lau tai, rửa mũi. Mệt mỏi. Đợt cao điểm dịch sởi năm ngoái cháu bé lại bị viêm tai giữa, viêm phổi bắt buộc phải nằm viện mà cả nhà phát hoảng hết cả lên. Trộm vía tỉ lần là cháu nằm viện rồi về nhà an toàn. Từ đó tới nay bạn bé còn nằm viện thêm 2 lần nữa. Năm 3 lần đi viện.hi. Nhưng giờ cháu lớn hơn nên đỡ hơn rồi. Cầu mong cho 2 con khỏe mạnh để bm bớt lo. Chúc cho tất cả các bé con của các mẹ đều khỏe mạnh, ngoan ngoãn. Khó khăn nào rồi cũng sẽ qua. Các mẹ cố lên
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nnquynhanh Xem bài viết
    Thời đại nào mà còn trọng nam khinh nữ, chồng mình biết có con gái thì như vớ được trứng vàng vậy, bây giờ con gái hiếm mà!
    Ck mình thì con gì cũng vui. A quý con lắm. Mình buồn chị ck với e ck cơ. Nhất là chị chồng. Có lần c nói với ck mình là e phải sinh con trai cơ mà. Vì ck mình là con 1.
    Nếu sinh con trai thì c ý sẽ khác ngay, lại bảo sinh liền cũng tốt. Nhưng là bé gái thì chị ý lại bảo đẻ dầy. Chị ý sợ mẹ ck mình phải chăm mình đẻ, phải chăm con cho mình.
    Nhưng ngay từ bé đầu, ngoài lúc ở cữ, mới sinh xong bà mới phải giúp mình nhiều. Chứ sau này 1 mình mình ở nhà vừa trông con vừa làm việc nhà. Mẹ ck mình chẳng phải động tay vào cái gì, ngoài đi chợ. Bà thích đi chợ, bà mà đi chợ cứ phải mất nửa buổi sáng. Nhà mình gần chợ, nên bà cứ đi mua đc 1 ít lại về, xong lại ra. Cứ thế cũng đến giờ nấu cơm trưa. nên thành rs cả buổi sáng mình cứ vừa trông con, cho con ăn, con ị, con tè, giặt giũ ( giặt tay nhé, cho cả nhà luôn, mà phải giặt quần ra quần, áo ra áo, đợt e ck mình ở nhà nó toàn ngủ, mình còn phải hầu cả nó) lau dọn nhà cửa. Mẹ ck mình thích sạch sẽ. Bẩn bà ko ưa.
    Thế nên phận làm dâu, lấy ck xa, nhiều cái tủi thân nhưng cũng cố nhịn. May ck mình thương mình, những khi đc nghỉ a làm hết cho mình. Vì ck vì con mà cố thôi.
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Con e 7 tháng là e có bầu tập 2 rồi. Còn 2 tháng nữa là sinh vậy mà chẳng ngày nào là đc thảnh thơi. Vừa phải chăm đứa lớn lại phải làm việc nhà các kiểu. Mệt mỏi kinh khủng

Gởi từ ứng dụng Webtretho của QuynhNhu-