TIN TÀI TRỢ.

Mẹ chồng tôi lừa hết tiền của em chồng và vợ chồng tôi.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.03K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 102 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Tôi cũng nhiều lần tâm sự với các mẹ về mối quan hệ giữa mẹ chồng tôi và tôi, tuy nhiên đến bây giờ thì mới mở topic này để tâm sự với các mẹ về chuyện vừa xảy ra trong nhà mình mấy ngày gần đây.
    Nhà tôi không khá giả gì nhưng cũng gọi là đủ chi tiêu vì BMC bán hàng ăn sáng ở gần nhà. Tuy nhiên, cách đây khoảng 6 tháng mẹ tôi nhờ tôi vay bạn tôi tiền (bạn tôi cho vay lãi) để bà vay cho bạn của bà. Quả thực liên quan đến tiền chúng tôi cũng không muốn dính dáng gì vì chúng tôi cũng rất sợ do bây giờ nhiều người vỡ nợ và sợ mẹ bị lừa, nhưng bà nói là bạn chợ của bà rất uy tín làm ăn nhiều năm rồi hơn nữa bà được hưởng hoa hồng. Nghĩ thế là bà cũng có thêm đồng ra đồng vào nên chúng tôi vay giúp bà cứ 20tr bà được hưởng 1tr. Sau nhiều lần vay bà vẫn trả đủ và số tiền vay cũng không nhiều lắm. Lúc đầu vay tiền bà nói là bạn chợ những lần sau bà lại nói lấy cho các gì, bác nhà tôi (anh chị ruột của bà - các ông bà này thì sống cực kỳ tử tể) vì có việc nọ việc kia cần tiền nên chúng tôi cũng tin bà và lấy hộ. Cũng một thời gian dài bà trả rất đúng theo những gì đã hứa. Sau khoảng 6 tháng tính đến bây giờ vẫn đều đặn trả nợ mà không có bất cứ một bất thường nào. Cách đây 5 ngày bà nói bà đi lễ chùa, với tôi bà nói đi Bắc Ninh, với con gái bà (em gái chồng tôi) bà nói đi sapa, với bố chồng tôi bà nói đi Bắc Giang... bà đi luôn từ hôm đó và tắt điện thoại không liên lạc gì về gia đình. Mọi lần đi đâu đến nơi là bà gọi điện về nhà thông báo đã đến nơi để cả nhà đỡ lo. Cả nhà tôi cứ lo lắng suốt hai ngày đầu, hỏi han người nọ người kia nhưng không ai biết bà đi đâu. Đến ngày thứ 2 một người họ hàng nhà tôi cũng cho bà vay tiền gọi điện cho em chồng tôi nói bà gọi điện về cho cô ý khóc lóc và nói rằng đã bị vỡ nợ và giờ phải bỏ đi trốn. MC tôi nợ cô này gần 10tr đã trả được gần 2tr nên cô này cũng rất sốt sắng khi báo cho chúng tôi. MC tôi còn nói thêm là nợ gần 200tr nên phải bỏ đi. Em chồng tôi biết chuyện nên đã báo cho anh trai là chồng tôi và đau đớn khóc lóc, thương mẹ, thương con. Em chồng tôi vừa mới sinh cháu thứ hai được gần 4 tháng. Tôi vừa sinh cháu thứ 2 được 7 tháng chúng tôi đều có con nhỏ và đều bị bà lừa.
    Sau khi sự việc xảy ra em chồng tôi mới nói là mẹ đã lấy của nó tất cả đến khi bỏ đi là 42tr. Tôi rất thương em chồng tôi, chúng nó còn ít tuổi học hành không đến đâu may lấy được nhà chồng khá giả nên hai vợ chồng và các con được mẹ chồng nuôi đến khi vừa sinh đứa thứ 2 thì bố mẹ chồng nó vỡ nợ (còn mỗi cái nhà đang ở cũng vỡ khoảng 40 tỷ). Đang giàu có bống dưng ko còn gì hai vợ chồng lại ko đi làm nên chúng nó chới với đau đớn. Sau đó BMC nó cũng thu xếp để 2vc nó có khoảng 50tr để làm ăn. MC tôi biết hoàn cảnh của nó như vậy mà vẫn cố tình lừa nó để lấy hết số tiền còn lại mà nhà chồng vừa cho. Của chúng tôi bà nhờ vay sau khi đã trả được 1 phần thì còn khoảng 50tr. Cứ thế bà ra đi ko nói một lời nào với gia đình để cho chúng tôi ở lại với nỗi lo cơm áo gạo tiền và nỗi lo lắng cho bà sợ bà nghĩ quẩn mà có kết cục bi thảm.
    Chúng tôi, cũng cố gắng bình tĩnh để giải quyết và tìm bà về tuy nhiên, tìm người như mò kim đáy bể. Chúng tôi tìm hiểu những người bà nói vay hộ thì không một ai nhờ bà vay cả toàn bộ số tiền lấy của chúng tôi là bà sử dụng. MC tôi kô đi đâu ra khỏi làng cả chỉ quanh quanh bán hàng ở cửa hàng, ko lô đề cờ bạc, ko gian díu với ai, cũng không thấy làm gì khác cả. Dấu hỏi to đùng đặt ra " Bà lấy tiền làm gì?" chúng tôi đau đớn vì nghĩ bà quá ác vì nỡ nào đối xử với chúng tôi như vậy. Chúng tôi bị dồn vào đường cùng công việc của vợ chồng tôi chỉ đủ chi tiêu cho hai VC và 2 con, bây giờ ghánh thêm cái nợ 50tr chúng tôi trả bằng cách nào. Em chồng tôi nói với chồng nó thế nào? nói với nhà chồng nó thế nào? làm sao để có tiền nuôi hai con nhỏ trong khi chồng vẫn ko công ăn việc làm, ngày đêm nó khóc thương mẹ, khóc hận mẹ. Nói thật, khi biết sự thật này chúng tôi là dâu, rể hận đã đành nhưng con trai, con gái bà cũng hận bà lắm.
    Chúng tôi xác định bình tĩnh chờ bà về, xác định phải làm để trả nợ, nhưng làm sao để không hận, không đau đớn để vượt qua sự cố này đây?
    Mẹ tôi có ác không? có đáng trách hay đáng thương không?
    Trời ơi trời! PHÚC ĐỨC TẠI MẪU mẹ cho chúng con cái PHÚC này lớn quá làm sao chúng con dùng cho hết đây mẹ ơi là mẹ ơi!!!!!!!!!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 495 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

thôi ,ráng khuyên mc về , 3 mặt 1 lời cho rõ ràng , chắc bà ấy ũng bị người ta lừa , nếu ko thì số tiền đó đi đâu , cờ bạc ,cá độ thì cũng có ly do , rồi rút kinh nghiệm đi , số tiền quá lớn , lần sau chả tin ai hết ,với lại sợ cái vụ đứng ra vai dùm lắm , mình cũng từng bị rùi ,giờ tởn tới già ,mà mc bạn đúng là ác thật , cô em chồng nghèo thế cũng lừa , giờ chắc nhắc nhau đi ăn xin quá
    mẹ yêu con nhiều lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,514 Bài viết

• 9,945 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    thôi kệ, bỏ đi chị ơi. đau thì cũng cố mà chịu.

cách đây vài năm gần nhà mình cũng có 1 vụ tương tự, 2 vc tin tưởng giao cho mc đứng tên, bả trở mặt giựt hết cả nồi cơm. từ đó họ về nhà ngoại ở và làm lại từ đầu. cạch mặt nhà nội luôn
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 145 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Khổ thân chị quá, chia buồn vậy chứ giờ biết làm sao
    • 102 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều lắm. Mấy ngày nay trong nhà cứ như mớ bòng bong hàng xóm hỏi han mà chúng tôi chưa biết trả lời thế nào với họ cả chỉ cười trừ, nước mắt chảy vào trong.

Cám ơn các mẹ nhiều lắm lắm!!
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

- coi như một bài học cho bản thân đi bạn, cuộc sống và cơ hội kiếm tiền còn nhiều, hãy lạc quan lên nhé
    • 102 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Báo cáo với các mẹ, MC em đã về cách đây 3 ngày. Về nhà mà không dám đi đâu, muốn làm gì bên ngoài thì toàn nhờ con trai và con dâu út đi cho. Chưa nói một lời nào với vợ chồng mình về việc tiền nong này. Mình đang vểnh tai nghe ngóng xem bà muốn thế nào? Muốn vợ chồng mình giúp thì cũng phải mở lời mà nói chứ, đằng này cứ im lặng và đánh tiếng là không thấy vợ chồng mình nói gì? Mình nên làm sao và nói như thế nào với MC đây các mẹ giúp mình vụ này với!!

hu hu huhuhu
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 7 năm
    • 155 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mình thấy không đồng tình với bạn khi bạn chưa hiểu rõ vì sao mẹ chồng bạn phải bỏ đi, vì sao số tiền đó lại mất trắng, và giờ mẹ chồng đang ở đâu? Nhỡ đâu mẹ chồng bạn cũng là người cả tin và cho vay tiền nhưng bị lừa mất thì sao? Nếu như thế thì vc bạn và vc em bạn phải thương cảm với mẹ chồng mới đúng. Chưa biết đâu đuôi ngọn ngành, vài chục triệu mà đã quy chụp cho mẹ là lừa hết tiền của vc bạn và vc em chồng bạn, lại còn nói ra được là hận mẹ. Có lẽ mẹ bạn không có phúc nên mới bị con cái nói vậy đó.
    • 101 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Tôi cũng cảm thấy bạn khá nặng lời với mẹ chồng. Tôi tin rằng cụ k lừa con cái. Có hổ nào lại ăn thịt con mình đâu! Chắc cụ tham cho vay lãi suất cao nhưng giấu mọi người trong nhà vì sợ gàn. Giờ vỡ nợ quá trời bạn chắc cũng biết rồi đấy. Cụ nhà bạn chắc cũng là 1 nạn nhân thôi. Giờ bạn có trách, có ghét, có giận thế nào thì cũng khó thay đổi tình thế, mà bản thân cụ chắc cũng giày vò, ăn năn, đau khổ lắm. Mọi người trong nhà cố gắng cùng chung tay gánh vác, vượt qua khó khăn này thôi bạn à.
    Trong thâm tâm cụ, cụ muốn kiếm thêm cũng chỉ để dành ra cho con cháu sau này. Bạn hãy cảm thông cho cụ nhé. Chúc gia đình bạn sớm vượt qua! Chúc bạn 1 năm mới an lành, hạnh phúc!
    • 102 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cả nhà mình đã tìm hiểu rồi bạn ạ. Ko hỏi bà nhưng những người biết nói lại cho bọn mình. Hóa ra là bà bệnh cũ tái phát bà chơi lô đề và nói dối chị em mình là cho người ta vay lại. Ngày xưa khoảng những năm từ 90 đến vài năm sau. MC mình đã từng chơi lô đề nên đã phải bán nhà trả nợ lần rồi sau đó lại xin bà nội chồng được về nhà chồng ở. (BC mình đi Đức khi về đã mua được nhà riêng có nhiều tiền và của cải khi đó giàu MC đã hắt hủi nhà chồng gồm bà nọi chồng và các chị em chồng của bà rồi đã bỏ đi ko thèm ở đấy). Nên bây giờ lại làm thế này một lần nữa dồn các con vào chân tường. Mẹ mình làm như thế này là ngựa quen đường cũ. Mình mới về làm dâu được gần 4 năm những chuyện đó bây giờ mình mới biết. haizzzzz
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,376 Bài viết

• 14,096 Được cảm ơn

Thương bạn quá, năm hết tết đến mà trong lòng nhiều lo nghĩ. Bây giờ mình chỉ nghĩ ra được vợ chồng con cái bình an, còn công việc, còn sức khỏe, thôi từ từ làm rồi trả dần món nợ 50 triệu... mọi việc rồi cũng sẽ qua. Sau này cẩn thận hơn về tiền bạc, nhất là việc cho vay mượn, mượn dùm nợ.
    • 102 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cám ơn Mẹ Abi nhiều lắm, Sáng nay đành phải gọi MC vào đề giải quyết. MC chẳng nói gì với VC mình từ hôm về xem thế nào. Vợ chồng mình phải lai lưng đi làm trả nợ và nếu bà chưa đi làm gì thì tạm thời trông cháu (mỗi tháng mình gửi con mất 2tr) tiền gửi sẽ tính đế trả nợ đc tháng nào hay tháng đấy.
    • 102 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chẳng thấy MC tỏ ra có lỗi gì cả.

Chán như con gián! Năm mới sắp đến vợ mình cố gắng để tiếp tục cuộc hành trình đầy trông gai này.
    Chúc mừng năm mới các mẹ nhé! Chúc các mẹ một năm đầy thắng lợi, thành công và hạnh phúc.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • 1,990 Bài viết

• 825 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tranthu011282 Xem bài viết
    Cám ơn Mẹ Abi nhiều lắm, Sáng nay đành phải gọi MC vào đề giải quyết. MC chẳng nói gì với VC mình từ hôm về xem thế nào. Vợ chồng mình phải lai lưng đi làm trả nợ và nếu bà chưa đi làm gì thì tạm thời trông cháu (mỗi tháng mình gửi con mất 2tr) tiền gửi sẽ tính đế trả nợ đc tháng nào hay tháng đấy.
    nhưng mà ép bà trông cháu trả nợ, ngộ nhỡ bà k thích bà làm cho có hoặc ghét cháu thì có tội con k? Mình nghĩ ý kiến bà trông cháu cũng hay, nhưng chắc cũng lựa lời k có lại ảnh hưởng đến con.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 217 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mẹ chồng bạn này cũng y hệt mẹ chồng mình. Gây ra bao nhiêu hậu quả cho cả nhà nhưng chưa bao giờ thấy tỏ ra có lỗi, hối hận hay buồn cả, lúc nào cũng vui như Tết, cười hơ hớ cả ngày, lạ thế! MC mình cuối năm 2010 cũng chạy vào SG, đầu năm 2011 thì về bế con cho mình (bọn mình hứa giúp mỗi tháng 2 tr, nuôi hoàn toàn 2 ông bà cả ăn uống, sinh hoạt phí khác và các khoản quan hệ xã hội), khi về số nợ cũng khoảng 50tr, (vợ chồng mình có khác vợ chồng bạn là ko dây dưa tiền nong gì với bà vì ngay khi bà nhờ vay là mình từ chối thẳng, mình nói con có thì con cho vay chứ tuyệt đối con ko bao giờ vay hộ ai hết), về bế con mình được 4,5 tháng thì ngựa quen đường cũ, nhận của vợ chồng mình đến nay là 20tr nhưng nợ ko giảm đi mà tăng lên 38tr, thật kinh khủng! Mình đang muốn thuê ôsin, kệ bà đi làm gì bà trả nợ thì làm chứ ko cứ thế này chắc mình bỏ chồng mất! Mình thắc mắc ko biết mc bạn tuổi gì? Sao mà giống mc mình thế ko biết!
    • 524 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Chẳng thiếu các bà mẹ chơi lô đề đâu. Trong họ hàng nhà mình cũng có người như vậy. 50M thì chưa ăn thua gì cả. Đó là cái nghiệp của mỗi người, khó mà can thiệp. Nhân quả mỗi đời khó tính lắm. Nhưng cái nghiệp của mình thì là do mình. Dù thế nào cũng là có duyên nợ mới kết thành gia đình, thân tộc. Có lẽ bạn cũng được tự chọn chồng chứ không phải bị ép duyên. Bạn thương không được cũng không nên phán xét quá nhiều. Những việc đó sẽ có người khác làm. Mình bắt lỗi được thì người khác cũng bắt lỗi mình được. Bạn cứ làm đúng bổn phận của mình. Tính toán để tránh những rắc rối tiếp theo (vì người chơi lô đề thường khó bỏ tính lắm) trong sự khôn khéo. Thử thách của số phận - khó lòng mà được lựa chọn. Chúc an lành!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • PWP
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 794 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tranthu011282 Xem bài viết
    Báo cáo với các mẹ, MC em đã về cách đây 3 ngày. Về nhà mà không dám đi đâu, muốn làm gì bên ngoài thì toàn nhờ con trai và con dâu út đi cho. Chưa nói một lời nào với vợ chồng mình về việc tiền nong này. Mình đang vểnh tai nghe ngóng xem bà muốn thế nào? Muốn vợ chồng mình giúp thì cũng phải mở lời mà nói chứ, đằng này cứ im lặng và đánh tiếng là không thấy vợ chồng mình nói gì? Mình nên làm sao và nói như thế nào với MC đây các mẹ giúp mình vụ này với!!

hu hu huhuhu
    Tớ nghĩ là nên chấp nhận bạn ạ, xét về góc độ với chồng ấy! Thực sự chồng bạn còn đau đớn hơn bạn gấp nhiều lần! 1 bên là Mẹ, 1 bên là CS của gia đình anh ấy! Cố gắng coi như không có số tiền đó! Vì tớ nghĩ MC của bạn bị người ta lừa vì nhẹ dạ cả tin thoai...Chứ chẳng ai nỡ đi lừa con cái mình cả!

Cố gắng lên bạn à!
    PLANT & WOOD PROCESSING

PLYWOOD
    • 55 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chia buồn cùng chị và gia đình, em thấy chị trách MC như vậy cũng đáng thôi. Em ghét nhất là mấy người cờ bạc, đen đỏ, đề hụi như vậy lắm. Đối với nhiều người ở đây thấy số tiền 50tr như vậy là ít, nhưng với nhiều người khó khăn, hoặc là các cặp vợ chồng mới ăn riêng thì đâu phải nhỏ. Mà đâu phải mình mang ra làm ăn thua lỗ, cũng chẳng phải mình vay cho mẹ để mẹ làm ăn chân chính thì đã đành. Đằng này mang đi cờ bạc hết như vậy thì chẳng có trách nhiệm với con cái, đã không giúp con cái nó làm ăn thì thôi, còn mang nợ cho tụi nó nữa. Cái tính đen đỏ là ở trong máu đó chị, không phải một lúc nhẹ dạ cả tin mà làm đâu. Chính gia đình cha mẹ chồng em cũng ghiền cờ bạc, đen đỏ nên em mới dám nói câu đó đó. Không khuyên gì được đâu, nên từ giờ chị nên đề phòng thì hơn (không phải em nói quá đâu!), làm có của thương mẹ thì lâu lâu mình cho, còn không thì thôi. Chứ đừng bao giờ cho mượn, cũng đừng bao giờ vay dùm, đừng làm ăn chung, nói chung cái gì liên quan đến tiền bạc thì tránh xa ra... Cơn ghiền đen đỏ mà nổi lên thì họ không còn nghĩ đến vợ chồng con cái gì đâu. Em khuyên chân thành đấy!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 217 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Đúng là nếu chỉ thua 50M thì cũng ko phải vấn đề quá lớn và nếu chỉ là lần đầu tiên nhưng mẹ chồng mình thì đã mấy lần rồi cơ, nặng đến mức phải bán nhà, đổi từ to thành bé 2 lần rồi. bố mẹ chồng mình ko đi làm, ko có lương, nhà chồng chỉ có 2 anh em, anh chồng thì còn khủng khiếp hơn mẹ, vỡ nợ mấy trăm triệu không có khả năng trả vì vợ chồng ông ấy làm đủ ăn còn khó nói gì trả nợ, phải chạy vào Nam lánh nạn rồi ở luôn trong đó rồi nên với ông con đó thì hết hy vọng, chỉ trông vào vợ chồng mình thôi. Vợ chồng mình nếu ko phải lo bố mẹ chồng thì có thể thuộc hàng khá giả vì kiếm ăn tạm được, bố mẹ đẻ mình rất khá nên cũng giúp đỡ con cái ít nhiều. Số tiền 50M ko phải là số thua mà số thua là gần 300M cơ nhưng sau khi bà chạy vào Nam đi bế con cho cô em chồng, mỗi tháng cô ý cho 2tr, ở nhà vợ chồng mình và bố chồng cộng thêm tiền bế cháu của bà do cô gửi về trả được còn từng đó thì mọi người thống nhất bảo bà về bế con mình (lúc đó mình vừa sinh bé thứ 2) thì nghĩ trả dần tới cuối năm là hết, ko ngờ về bế cháu mấy tháng, vợ chồng mình đưa 20tr tưởng nợ còn 30tr ko ngờ gần tết bà nói đã tăng thêm 38tr là 88tr. nếu là bạn, bạn có thể sẵn sàng rút xoẹt ra 88tr đưa mẹ đi trả nợ lô đề cờ bạc ko kể cả bạn có trong tay hàng trăm triệu? Bởi vì vấn đề không phải ở số tiền mà là nhân cách, ý thức con người, không thể trong nhà người thì làm hùng hục, căng thẳng kiếm từng đồng còn người thì ra sức phá! Lẽ ra tiền đó có thể dùng để biếu ông bà an dưỡng tuổi già chứ không phải cứ ngày ngày có chủ nợ tìm đòi lại móc ra trả. Mình là con dâu nhưng trừ lần này gặp hoàn cảnh giống quá thì mình chia sẻ, bán than thôi còn thì mình chưa bao giờ có câu nói xấu mẹ chồng ở đâu cả, thậm chí cả bố mẹ mình mình cũng ko dám nói sợ ông bà lại lo lắng, thương con gái, lại ko ăn ko ngủ được vì môi trường, tầm quan hệ xã hội của gia đình mình cũng thuộc hàng có chút ít địa vị và kinh tế nên những chuyện như thế này nghe như chuyện ở đâu thôi chứ ko ai dám nghĩ trong nhà mình lại có chuyện thế này xảy ra. Mình cũng chưa bao giờ tỏ thái độ gì với bà, chỉ làm đúng phận dâu con thôi, không thể yêu quý nổi nhưng vẫn cư xử tôn trọng đúng đạo làm con. Nhưng bà mới có ngoài 50 tuổi thôi, không lẽ mình cứ làm ra đồng nào là bà lại mang đi nướng hết vào lô đề thì mình sống làm sao nên nhiều lúc stress quá nghĩ muốn bỏ chồng cho nhẹ nợ.
    • 102 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Ngày trước xem phim và nghe mọi người nói chuyện mình vẫn nghĩ đó là xã hội thôi, ai nghờ nó cũng vận vào mình. Gia đình vất vả bấy lâu nay chắc BMC mình cũng biết vậy mà sao lại làm như thế với các con chứ. Nếu nhà mình được như nhà mẹ Khanhzin thì mình cũng còn đỡ đằng này nhà mình hai vợ chồng lấy nhau cũng tự lo từ A-Z sinh nở hai đứa cũng chưa được ông bà cho cái gì (cháu thứ 2 được bà cho 500K mua sữa cho cháu). Mình cũng giống như các mẹ thôi cuộc sống có nhân có quả, ai sống ác thì tự nhận quả vào người thôi. Giả sử nếu MC tỏ ra có lỗi thì từng đó tiền cũng không thành vấn đề, hai vợ chồng có thể làm để trả nợ được đằng này đã không ăn năn gì lại vẫn tiếp tục cuộc hành trình kể xấu con dâu với hết người này người khác. Bỏ đi gần 1 tháng về cứ tưởng không ai biết chuyện nhưng nhà mình gần chợ nên không ai là không biết chuyện bà vỡ nợ, lừa con cái trong nhà. Ra đường vẫn thích dè bỉu con dâu chê đủ đường đi lối về. Nói thật với các mẹ dạo này em không nhịn được nữa mà tỏ thái độ luôn với ông bà (cả BC cũng đi buôn dưa lê kể xấu hai vợ chồng mình). Ngày 2 Tết vừa rồi cháu ngoại sang chơi ông mừng tuổi cho hai đứa cháu ngoại và nói thầm với con gái là "hai đứa kia không có đâu" - hai đứa cháu nội ông. Minh khinh ông bà quá, bây giờ sống đúng là mình thường xuyên "Ăn rau Lơ, đội mũ Phớt" với những loại người như BMC mình.
    "Nhân quả" nó rõ ràng mình sẽ cố gắng làm sao để sau này con mình được ăn quả ngọt các mẹ ạ. Hàng xóm anh em trong họ hàng động viện vợ chồng mình nhiều lắm cũng khuyên không vì thế mà làm gì sai trái với phận làm con. Họ nói câu này nên mình lại xin ý kiến các mẹ: "Dogs chưa ăn hết ****" vì sau này ông bà không công ăn việc làm (bà sn 1957, ông 1954) và lúc nào cũng nói "Đ.. cần vợ chồng chúng nó lo", Nhà chồng có 3 con: chồng mình là cả (hai vợ chồng mình công việc ổn định, cô em gái đã lấy chồng, con chú út thì sinh năm 92 mới lấy vợ 1 tháng nữa thì sinh, chú này chưa học hết lớp 9) kiểu gì cũng đến VC mình phải nuôi ông bà ý, nhưng mình không muốn vì ông bà ý cứ tuyên bố thế mới ức. Theo các mẹ thì mình phải làm sao bây giờ???? Các mẹ sáng suốt cho mình xin lời khuyên nhé. Cám ơn các mẹ nhiều.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2