Mẹ chồng tôi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 790 Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vậy là xong..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Adghjkk
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ngày xin gia đình đc cưới nhau tôi bị gd và anh chị em không đồng ý cũng ko phản đối kịch liệt..không đồng ý vì ck tôi bây giờ là người đa từng 1 vợ và 1 đứa con gái riêng..tôi đc a kể lại khi 2 đứa yêu nhau rằng..khi a 20 tuổi có yêu 1 chị bằng tuổi..tuổi trẻ laik yêu nhau nên ko tránh dc chuyện ấy và rồi chị ấy có bầu nhưng xin cưới thỳ mẹ a ấy ko đồng ý..và rôif...
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bà chỉ đồng ý nhận chau ma ko cho cuoi..du cho 2 ng khoc quy goi cau xin ba cung ko thay doi quyet dinh..chị đành đợi ngay sinh con roi giau diem dua chau cho bà.ma ba đã cb ke hoach là mot buoi sang du tap the duc nhat dc dua be o chan cau ve nuoi va lam thu tuc nhan nuoi dua tre ni bo roi..hang ngay chi den vụng và cho con bú roi lai ve..ko can noi hang xom ai cung biet đó là con cua ai vì cang lớn cang giong bố và bà nội ( thói đời ăn vụng luk nào cũng thế thỳ phải)
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Gia đình kiểu gì vậy.
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Còn nhìu chuyện kinh khủng hơn ..lại nói về tôi khi chúng tôi cưới nhau về và đồng ý mỗi tháng đưa tiền bà nuôi đứa cháu " nuôi" kia..dù đồng lương ko dc bn cả..nhưng mà nó được bà xúi vào đầu luôn chửi tôi và quát mắng tôi khi ko có ck ở nhà..cả mẹ ck cũng xỉa xói tôi là dì ghẻ..trong kho tôi chưa bg mắng hay đánh con bé..tôi nhịn và chấp nhận từ khi xác định cưới a..mỗi lần a về nó lại ngọt ngào mẹ ơi..nhưng mà a đi khỏi nó chỉ mặt tôi hất hàm có luk nó xưng tao ko sợ mày đâu đồ dì ghẻ..nó trợn mắt nhìn và quát giống bà nó..mẹ ck tôi nói bình thường như quát lên..thành ra nhà luk nào cũng ầm ầm..
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Một gia đình ko ra gì ngay từ đaauf.
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nói thêm chút về gd ck tôi..chị gái ck là trụ trì ngôi chùa lớn..mẹ ck tôi hàng tháng vẫn ăn chay và tụng kinh vào những ngày rằm và mùng 1..khi tôi sinh con trai dc 1 tuần phải tự tay nấu nướng và giặt giũ mọi vc, bà ko giúp gì cả..mà chỉ quát to nói nhìu vc nhưng tôi nhịn ko phản kháng..tôi cũng ko hiểu sao lại giỏi nhịn nv nữa..có lẽ vì con..dc cái ck tôi cũng thương tôi nhưng công việc bận hay ở trực cơ quan..
    Khi con trai tôi dc 2tuoi bà chỉ trông dc 3 ngày rồi lại vịn cớ ko trông..tôi cv bận nhưng cố gắng..vậy mà bà trì triết t ko bit nuoi con để nó còi..nhà cửa ko dọn trong khi tôi luôn dọn dẹp sạch sẽ..bà ng la chua ngoa hay nói nghiem trong van de..nhìu luk bà như ghen voi toi vi bố ck tôi đi theo bồ còn ck tôi lại thương tôi..thành ra mọi tội bà đổ lên đầu..
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nói thêm chút về gd ck tôi..chị gái ck là trụ trì ngôi chùa lớn..mẹ ck tôi hàng tháng vẫn ăn chay và tụng kinh vào những ngày rằm và mùng 1..khi tôi sinh con trai dc 1 tuần phải tự tay nấu nướng và giặt giũ mọi vc, bà ko giúp gì cả..mà chỉ quát to nói nhìu vc nhưng tôi nhịn ko phản kháng..tôi cũng ko hiểu sao lại giỏi nhịn nv nữa..có lẽ vì con..dc cái ck tôi cũng thương tôi nhưng công việc bận hay ở trực cơ quan..
    Khi con trai tôi dc 2tuoi bà chỉ trông dc 3 ngày rồi lại vịn cớ ko trông..tôi cv bận nhưng cố gắng..vậy mà bà trì triết t ko bit nuoi con để nó còi..nhà cửa ko dọn trong khi tôi luôn dọn dẹp sạch sẽ..bà ng la chua ngoa hay nói nghiem trong van de..nhìu luk bà như ghen voi toi vi bố ck tôi đi theo bồ còn ck tôi lại thương tôi..thành ra mọi tội bà đổ lên đầu..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Bạn làm dâu gia đình như vậy bạn phải chấp nhận thui. Gia đình nào cũng có chuyện, quan trọng là bạn ko thể thay đổi hiện tại thì học cách sống cùng với nó thui. Mong rằng sau này mọi thứ tốt đẹp hơn sẽ đeens với bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn bạn truongdieulinh..khi mình viết câu chuyên này là mình đang đợi ra ngoài để ở..hiện tại mình đã rời xa bà mẹ ck tai quái đó rồi nhưng ko biết sẽ tn b ạ
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thời hiện đại rồi c ghi hình nhùn lúc 2 bà cháu nhà nó máng c cho ck xem đê.ra ở riêng là tốt nhất c ạ.chúc c se co cuộc sống vv hp hơn. nhé
    nhug nhuc vc e 5 năm ck e mói đồng ý xin ăn riêng dù e có chiến đấu vs ck ác lám cũng mất hơn 1 năm ms đồng ý. nhug me ck k hài lòng nên buông cho e vô số lời k hay ho chị ạ.nhịn cho xong giờ e mói ăn ruêng đc mấy thang mà thấy thoai máu lên bao nhiu.
    con thì bé ở nhà trông con cũng bị ng ta soi mói đổng giả cả con em ck cung y như mẹ nó vậy.nó gen ăn tức ở vs em.r ỏ nhà còn nó nghỉ heg nên phải đi làm ruộng mà.