Mẹ chồng tặng quà và quà tặng mẹ chồng ngày cưới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.46K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 562 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

mẹ em chẳng có chỉ nào, nhưng được mẹ nuôi cho 3 chỉ , vào đây hóng hớt với các mẹ
    https://zaodich.com/forum/f2933/nghe-...hu-nu-sau-sinh

Sống 1 kiếp người, bình an là được.
    2 bánh 4 bánh, chạy được là được.
    Tiền ít tiền nhiều, đủ tiêu là được.
    Dù xấu dù đẹp, dễ coi là được.
    Người già người trẻ, miễn khỏe là được.
    Nhà giàu nhà nghèo, hòa thuận là được.
    Ông xã về trễ, miễn về là được.
    Bà xã càu nhàu, thương mình là được.
    ......................

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 123 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Mình thấy vc cưới nhau thì vc tự lo, bố mẹ cho đc gì thì vui nấy, ko cho thì thôi việc gì phải suy nghĩ này nọ??? Mình cưới chứ bố mẹ có cưới đâu?
    • 41 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình cưới:
    Ăn hỏi chồng có đưa tiền cho mẹ chồng ko thì ko rõ (vì lão chồng cứ nói là có nhưng mình ko chắc), mà chỉ lo lễ lạt chừng 10-15tr, còn ăn tại nhà mình.
    Cưới thì chồng mình lo: phòng cưới, âm thanh, ánh sáng, bố mẹ chồng lo tiệc đãi. Phong bì của ai ng lấy bóc.
    Sau cưới thì chồng đưa mẹ chồng 10tr nói là biếu, mẹ chồng bảo: anh nói biếu là thế nào, tôi bỏ ra mấy chục triệu để lo( mà mình hóng dc bà chi 40tr, thu về hơn 60tr)
    Nghe xong cũng hơi bực 1 chút.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 761 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đám cưới em thì thế này (em tổ chức 2 bên đều ở quê cả).
    1. Nhà ngoại, bố mẹ tự bỏ tiền ra tất nhưng chỉ thu tiền của họ hàng mừng ông bà còn của em ông bà cho tự cầm, không quan tâm. Của hồi môn là 2 cái kiềng 1 lượng.
    2. Nhà nội thì bọn em bỏ tiền ra lo tất kể cả tiền cỗ bàn, tiền mừng ông bà ông bà cầm, tiền mừng của chồng chồng cầm. Bà cho 3 chỉ nhưng tiền của bọn em, chồng đưa tiền đi mua. Vì trước khi cưới vài tháng bọn em mua đất nợ một đống nên từ đó góp tiền chugn luôn.
    Sau cưới, em suốt ngày phải nghe điệp khúc bà so sánh thằng em họ chồng đứa nọ đứa kia lấy vợ được nhà vợ cho nhiều, vàng rồi đất, em nghe thường xuyên khi về quê vì e chồng nhiều như quân nguyên và cơ nửa số đó lấy được vợ giàu trừ chồng em xâu số.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3