Mẹ chồng tặng quà và quà tặng mẹ chồng ngày cưới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.5K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay HN gió thổi như vào thu.
    Sáng dậy bật tung cửa sổ đón gió vào nhà.
    Quên mất để tờ 200k trên bàn, thế là gió thổi bay mất đi rồi (đúng nghĩa đen).

Hôm nay đi mua vàng cùng mẹ chồng để tặng em chồng sắp lấy chồng.
    Nhớ hồi mình lấy chồng, bố mẹ chồng không tặng / cho mình cái gì cả. Đầu tiên thấy hơi lạ, nhưng ngẫm đi ngẫm lại, mình khi về nhà chồng cũng đâu tặng mẹ chồng cái gì.
    Cưới xong, hôm trước cụ đưa phong bì của cơ quan chồng trả cho chồng. Hôm sau cụ bảo có vàng bạc nhà gái cho và tiền nong mừng cưới mẹ giữ cho. Mẹ ơi, tiền mừng cưới và vàng nhà gái cho chúng con p lo trả nợ cỗ cưới và tiền mua sắm các thứ hết rồi ạ.

Tự nhiên thấy, không có tiền hóa ra lại hay, tay trắng có khi lại tốt. Bởi vì từ khi ấy, chúng ta bắt đầu bằng con số 0.

Về nhà chồng, các mẹ được tặng gì và có mẹ nào tặng mẹ chồng cái gì không? Kể ra cho mình thèm chơi!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 65 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình thì được mẹ chồng tặng cho 3 chỉ , hồi đấy 1 chỉ khoảng 3trieeu , nhưng sau khi cưới 1 tuần thì mẹ chồng bảo vợ chồng mày " cho không " thằng em chồng 20 triệu để nó mua xe, hehehe, may mà chồng mình không đồng ý, kêu là bán hết vàng trả nợ rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,967 Bài viết

• 8,118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước cưới chồng mình và mình đã "làm việc" rất rõ với 2 bên về vấn đề "phong bì" rồi.

1. Ai chi thì người đó thu. Chi là phải chi tất chứ ko phải "chi" mỗi tiền cỗ. Vì tiền cỗ đương nhiên là lãi (khách đám cưới của mình mừng khá sộp). Chi tất là bao gồm mọi khoản chi cho đám cưới, ko tính chi cho cái nhà mình đang ở (đấy là chuyện khác). Kiểu gì vợ chồng mình cũng vui vẻ. Kết quả: bố mẹ 2 bên đều bảo 2 bên chi tất. Thế nên trong đầu mình việc các cụ thu tất là đương nhiên.

2. Sau đó: bố mẹ chồng mình cho lại vc mình đâu 30 triệu gì đó. Mình cám ơn rồi xin. Hết chuyện. Nhà trai chi các khoản sau: cỗ (1 nửa - 60 mâm), tiền xe, tiền hoa (hoa xe, hoa tay cầm cô dâu, hoa trang trí nhà trai), tiền ăn hỏi blah blah.... Sau đó, chồng mình có xin lại cái list để sau này biết mà cám ơn, ba mẹ chồng có đưa hay ko tớ cũng chả quan tâm lắm.

3. Quá trình chung sống: Sống riêng. Lễ tết mình tặng quà, biếu tiền (tượng trưng), mua đồ... Một năm 1 lần biếu ba mẹ tiền đi du lịch. Vì ông bà ko đòi hỏi, nên mình cảm thấy sao thì biếu vậy nên khá dễ chịu.
    Ngươc lại: ông bà cũng hay mua đồ cho mình kiểu, tuần nào về thấy cái gì mình thích (hoa quả, đồ ăn) thì tuần sau ông bà mua để cho mình cầm về.
    Kinh tế độc lập, tự chủ, hai bên đều biết điều nên cuộc sống khá dễ chịu. Mình ko dám nói là mình yêu mẹ chồng như mẹ đẻ, hay ko có mâu thuẫn gì nhưng mình tôn trọng cụ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 196 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Mình giống mẹ ở trên, lúc cưới 2 bên gia đình tự túc hết...các cụ lo hết nên trong đầu nhẹ nhõm, các cụ cho đc đồng nào thì cho, k cho đc thì thôi...phía bên nhà chồng thì mc lo cho từ phòng cưới đến cưới hỏi, sau khi thu phong bì về thì tiền bạn bè của chồng mình thì trả lại và cho thêm 30tr, cho mình 4 chỉ vàng với 1 cái dây trang sức vàng trắng....
    Chắc chả ai như nhà mình đâu nhỉ, mình chỉ cay cú với mẹ đẻ thôi...vì mc thì xởi lởi, thu gom tiền cỗ về, trả tiền cỗ cưới còn bao nhiêu thì cho hết 2vc, đằng này phía bên nhà đẻ thì mẹ chả cho gì...hôm cưới cho đc 1 chỉ, trong khi các cô chú ruột với bà nội mình cho gấp mấy lần chỗ đấy ( cái vụ cho vàng này mình phải làm căng lắm mới dám bỏ tiền ra mua 1 chỉ vì mình bảo k làm thế thì sau này mc có chửi thì cũng phải ngậm mồm)...tiền cỗ cưới thừa mấy chục tr cũng giữ, mình bảo cho mình để lấy le với chồng, nhưng mẹ đẻ kêu mình ngu, cái gì cũng nhăm nhăm mang về nhà chồng...nhưng đc cái chồng mình cũng bít bản tính mẹ mình rồi nên cũng k đả động j...nhưng thực tình mình ngại lắm....trong khi đó còn lấy tiền mừng cưới của mình cho ông anh ruột với con chị dâu tham lam 20tr.. ức chế thế k bít.....đặc biệt tổ chức cả cái đám cưới k bỏ ra 1 đồng nào, toàn nhà trai bỏ tiền....chỉ có trả tiền cỗ thì sau đám cưới mới mang tiền đến ks để trả thôi....mở mồm ra thì bạn mẹ lấy vợ gả con, bên đằng trai phải lo chứ bên nhà gái k phải làm j hết....pó tay...ức chế...
    P/S: các mẹ nào đọc topic của 1 anh vợ hay đánh con gái trong dd này thì sẽ hiểu mẹ đẻ mình ntn...mình chán chả muốn nhắc lại nữa....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,547 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Hic, cưới thì cỗ bàn bên nhà zai em k tham gia, còn khi về thì chồng với BMC kiểm phong bì k gọi em ( hay lúc ý em ngủ chả bit) cuối cùng thấy chồng vác về lại khoảng 30tr gì đó để vào quỹ chung của 2 đứa. Còn khi cưới thì cũng chả có vàng nhiều đâu, nhà zai nhà gái đeo cho mỗi đứa 1 cái nhẫn thui
    0_3567MTM0MDcxOTk0OQ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,336 Bài viết

• 3,343 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, nhỉ. Mình thì chán lắm lằm lăm luôn ý. Bên nhà mình thì mẹ kế (dì ghẻ) nên vào cưới mình mang cho mình 1 chỉ (1,1tr) thì xin lại 1tr làm lộ phí đi về, còn bên nhà chồng thì phó mặc cho 2 đứa mình hết. Mà 2 đứa ở đây thật ra có mỗi mình tớ, từ tiền lễ, tiền tàu xe, tiền vàng bạc ra nhà mình cho đến tiền vé tàu xe cho ông bà, các bác, anh chị vào SG dự đám cưới mình đều 1 tay mình hết, hic, nhắc lại vẫn còn ức ko chịu nổi. Hồi đó mình nói với chồng thế này "Em ko phải loại hư thân mất nết để bụng to rồi về ép cưới, đã ra nhà em xin cưới từ năm trước, mãi gần 1 năm sau mới cưới mà chẳng nuổi nổi con heo để đi đám cưới con sao". trc khi cưới mình góp đc hơn 20tr, đặt tiệc cưới, chi phí linh tinh, khi cưới xong còn tiền mua đc đúng cái máy tính bàn 7tr là sạch sẽ, tay trắng, à quên còn lại 2,8 chỉ vàng 9999, đến lúc sinh mình đưa cho chồng bảo hết rồi đó....
    Nhưng cũng nhờ như thế mà chồng tớ hết ham chơi hơn, biết chăm lo cho gia đình hơn, cưới nhau đến nay đã 5 năm 2 tuần lẻ rồi, chồng vừa học xong ĐH, ra trường lại thất nghiệp, vẫn còn ở nhà thuê, lúc nào dư dả tý thì biếu BMC mấy trăm, mua tý quà, tết gửi cho ít tiền ăn tết là thôi chứ cũng chưa làm đc gì. Cũng muốn làm nhiều hơn nhưng chưa có điều kiện, đến bao giờ mới hết nghèo nhỉ???
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 204 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Chủ top mở đề tài đúng với tâm trạng của em quá. Ngày cưới em cũng chẳng được mẹ chồng cho gì, còn chị chồng em chồng thì..., nhưng thôi em tự an ủi, không cho cũng không sao, quan trọng là vợ chồng thương yêu, sống hạnh phúc với nhau là đủ. Vậy mà ngay ngày đầu tiên em về nhà chồng, đã bị bà cô bên chồng nói thẳng vào mặt là "tại ghét em nên mẹ chồng mới không cho tí gì".Hic...mà em nào có làm gì đâu ngoài cái tội lớn là 2 vợ chồng tự ý đi sắm nữ trang cưới mà không dẫn chị chồng hay chị dâu chồng đi theo... khóc hết nước vào cái ngày mà mình nghĩ là mình hạnh phúc nhất. Cho tới bây giờ mỗi khi nhớ lại mình vẫn đau lắm,nhưng thôi thương chồng thì phải cố mà quên đi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,519 Được cảm ơn

sao đôc tâm sự các mẹ mà thảm quá nhỉ? Còn đám cưới mình thì nhà ai nấy lo vì nhà gái cách nhà trai 100km, đãi riêng. Ba mẹ 2 bên lo hết vì 2 vc ko có 1 xu (em còn là sinh viên mà ham hố à). Sau đó tiền đãi khách thì bên nào lấy bên đó. Bà con cho vàng vòng vc em giữ hết. MC cho em khoảng 1 cây (2007), sau đó tính toán lời lỗ thì dư và cho em được...3tr, bên em cho em được 1 chiếc vòng. 1 mình không em theo chồng, nhà chồng cho nhà, mua xe tay ga, giờ lâu lâu xin tiền đóng tiền học, mua sữa cho cháu...Em thì lâu lâu mua quà hay thức ăn nào ngon cho MC

Còn nhà em thì em cho thường xuyên hơn từ máy giặt, nồi cơm, bếp ga...Cái nào bên chồng dư hay ko xài là MC kêu em xách nhà em hết (MC biết nhà em khó khăn)

Ko phải khoe các mẹ nhưng kể ra cho các mẹ khác lạc quan về MC. Chồng em mà chăm làm thì cuộc đời em coi như hoàn hảo. Cái gì cũng sung sướng chỉ mỗi ông chồng lười biếng, long bong thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,799 Bài viết

• 1,091 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ ant999 gjốg mìh quá. ngày cưới mc cho 2vc 8c,cô c cho 2c. bà nội c cho 1c, nhà ngoại cho 6c, tiền mừg cướj của bạn c gần 20tr. thế nhưg ôg chồg yêu quý mag đi ném hết vào cá độ,nghĩ mà ức chế. hức hức..
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 77 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trước mặt hai họ mẹ chồng mình tặng cái vòng. Bên trong nó là lõi sắt, bên ngoài mạ vàng chả biết vàng ta hay tây, thật hay đểu. Tởm chưa.
    • 1,123 Bài viết

• 5,481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happydream Xem bài viết
    Trước mặt hai họ mẹ chồng mình tặng cái vòng. Bên trong nó là lõi sắt, bên ngoài mạ vàng chả biết vàng ta hay tây, thật hay đểu. Tởm chưa.
    Mình mà là bạn mình sẽ giả lại.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Ban đầu mình cũng định thế, sau mình giữ lại làm bằng chứng, hết cãi. Nhà đấy mồm 5 miệng 10 lắm.
    • 1,123 Bài viết

• 5,481 Được cảm ơn

Tớ thì đám cưới BMĐ mua tặng bộ trang sức hơn trăm triệu. Bao nhiêu tiền mừng cưới cho hết hai đứa. Đám cưới bên quê chồng thì tiền mừng cưới dư đc mấy chục triệu ông bà cầm hết ko cho đồng nào. Đến đám cưới ở trong SG, khách của hai nhà, nhưng mà bố mẹ tớ bỏ tiền từ A-Z, đến tiền vest của chú rể nhà tớ cũng bỏ tiền ra. À, MC cho đc 5 chỉ, nhưng chi phí vào SG tổ chức tiệc cho con trai thì tớ phải chi hết, lại còn tiền vé máy bay cho cháu chắt nhà đấy tớ cũng phải bỏ, coi như là hết. Tiền mừng cưới BMĐ tớ cho hết, nhưng tiền đấy tớ lại mua xe ô tô cho chồng. Như vậy là nhà tớ và tớ cũng rất tốt với chồng rôì.

MC thì sao? Đám cưới xong bọn tớ đi tuần trăng mật ở Đà Lạt, nhưng chỉ dám đi có 2 đêm 3 ngày thôi. MC gọi điện bảo cưới xong ko đi đâu hết, ở nhà với mẹ, làm loạn lên cái vụ đi honey moon của bọn tớ. Bọn tớ đi mà mất vui.

À, cưới xong BMĐ tớ cho cái nhà ngay TT, bà đến ở chơi nhà tớ nhưng rất hống hách, không cho tớ đi làm, bắt tớ cả ngày nấu nướng để bà kéo cả họ bà sang nhà tớ ăn uống. Mà đợt đấy công việc của tớ cực kì bận (vì tớ nghỉ đám cưới cũng khá lâu rồi). Đợt đấy tớ cũng hết tiền, vì tiền mừng cưới BMĐ cho, tớ lại dồn mua ô tô cho chồng, mà bà cứ đòi mua hết cái nọ đến cái kia. Tớ thì cũng thoáng tính, tiền máy bay trả cho cả nhà bà vào ăn cưới đã hết mấy chục triệu rồi (mà nhà chồng tớ khá lắm chứ ko nghèo đâu), giờ thêm tiền mua nọ kia thật sự hơi quá sức với tớ.

Bà còn xin đểu tớ 300 triệu nữa đấy, mà tớ lờ đi ko nói gì. Tớ kể với chồng tớ, chồng tớ gọi điện mắng bà tanh bành 1 trận.

Tết này đáng lẽ 26 Tết chúng tớ đã ra Bắc với BMC, rồi mùng 3 về nhà tớ cơ. Nhưng vì vụ 300tr đó mà chồng tớ ghét, bảo là mùng 2 Tết hãng ra Bắc (30, mùng 1 2vc ăn Tết trong N với nhau), mùng 3 về nhà tớ luôn như dự tính và mùng 5 lại bay vào trong này. Chồng bảo vì tớ và gđ tớ quá tốt với chồng rồi nên chồng ko muốn làm tớ khổ, mc như thế chồng xấu hổ lắm.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaikhotinh Xem bài viết
    Tớ thì đám cưới BMĐ mua tặng bộ trang sức hơn trăm triệu. Bao nhiêu tiền mừng cưới cho hết hai đứa. Đám cưới bên quê chồng thì tiền mừng cưới dư đc mấy chục triệu ông bà cầm hết ko cho đồng nào. Đến đám cưới ở trong SG, khách của hai nhà, nhưng mà bố mẹ tớ bỏ tiền từ A-Z, đến tiền vest của chú rể nhà tớ cũng bỏ tiền ra. À, MC cho đc 5 chỉ, nhưng chi phí vào SG tổ chức tiệc cho con trai thì tớ phải chi hết, lại còn tiền vé máy bay cho cháu chắt nhà đấy tớ cũng phải bỏ, coi như là hết. Tiền mừng cưới BMĐ tớ cho hết, nhưng tiền đấy tớ lại mua xe ô tô cho chồng. Như vậy là nhà tớ và tớ cũng rất tốt với chồng rôì.

MC thì sao? Đám cưới xong bọn tớ đi tuần trăng mật ở Đà Lạt, nhưng chỉ dám đi có 2 đêm 3 ngày thôi. MC gọi điện bảo cưới xong ko đi đâu hết, ở nhà với mẹ, làm loạn lên cái vụ đi honey moon của bọn tớ. Bọn tớ đi mà mất vui.

À, cưới xong BMĐ tớ cho cái nhà ngay TT, bà đến ở chơi nhà tớ nhưng rất hống hách, không cho tớ đi làm, bắt tớ cả ngày nấu nướng để bà kéo cả họ bà sang nhà tớ ăn uống. Mà đợt đấy công việc của tớ cực kì bận (vì tớ nghỉ đám cưới cũng khá lâu rồi). Đợt đấy tớ cũng hết tiền, vì tiền mừng cưới BMĐ cho, tớ lại dồn mua ô tô cho chồng, mà bà cứ đòi mua hết cái nọ đến cái kia. Tớ thì cũng thoáng tính, tiền máy bay trả cho cả nhà bà vào ăn cưới đã hết mấy chục triệu rồi (mà nhà chồng tớ khá lắm chứ ko nghèo đâu), giờ thêm tiền mua nọ kia thật sự hơi quá sức với tớ.

Bà còn xin đểu tớ 300 triệu nữa đấy, mà tớ lờ đi ko nói gì. Tớ kể với chồng tớ, chồng tớ gọi điện mắng bà tanh bành 1 trận.

Tết này đáng lẽ 26 Tết chúng tớ đã ra Bắc với BMC, rồi mùng 3 về nhà tớ cơ. Nhưng vì vụ 300tr đó mà chồng tớ ghét, bảo là mùng 2 Tết hãng ra Bắc (30, mùng 1 2vc ăn Tết trong N với nhau), mùng 3 về nhà tớ luôn như dự tính và mùng 5 lại bay vào trong này. Chồng bảo vì tớ và gđ tớ quá tốt với chồng rồi nên chồng ko muốn làm tớ khổ, mc như thế chồng xấu hổ lắm.
    Chồng bạn như vậy thì còn vớt vát, chứ gặp nhiều ông hùa vào bố mẹ mà bòn rút của mình nữa cơ.
    • 580 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

nghe mà đâu lòng nhỉ? nhà em thì cũng như thế.
    BMD cho khoảng 1 cây,
    BMC nghèo ko có ji cho cả. Cưới xong tiền phòng cưới, chụp ảnh, mua nhẫn bọn em đi mà trả nợ
    Cỗ thì nhà ai ng ấy lo , nhưng ko sao cả, như thế thì BMC cũng chẳng bao h dám ý kiến ji với mình hết
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,053 Bài viết

• 663 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cưới thì BMĐ cho 3c. BMC cũng cho 3c nhưng là tiền của vc mình bỏ ra. Vì đãi riêng nên cỗ bàn, tất tật nhà gái thì BM mình lo chi và thu; còn nhà trai thì vc mình lo từ củ hành củ tỏi đến vàng cưới, vậy mà khách mừng tổng cộng được 9,2tr ( năm 2004) vừa cưới xong buổi sáng đến tối MC đòi lấy hết. Mình lúc đó vừa bước chân vào nhà chả dám có ý kiến gì nhưng cả nhà không ai đồng ý đưa MC nên vc mình được giữ và lo trả các khoản chi phí đám cưới. Cuối cùng MC bảo vừa xin vừa vay 1tr ( coi như cho luôn). Hic, may là lúc đó cả nhà chồng bảo mình không đưa tiền cho MC chứ không thì vc mình chả biết bao giờ mới trả hết nợ đám cưới.
    • 580 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

thật ra thì cũng khó, nhà ko có đk nhưng mình chấp nhận lấy thì cũng chấp nhận chịu trận thui. Ko có thì lấy đâu ra mà cho chứ? bố mẹ nào chẳng muốn cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,053 Bài viết

• 663 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghĩ như vậy. Nhưng như MC mình thì bà không nghĩ vậy, tụi mình bảo chỉ cần cái nhẫn đeo cho cô dâu là được rồi và vc mình cũng đã đặt nhẫn cho vừa tay rồi, vậy mà bà cứ bắt phải có vòng để bà đeo cho con dâu nữa cơ.
    • 571 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Mình khi cưới được mẹ chồng tặng 1 vòng kiềng, 1 vòng tay, 1 đôi hoa tai (mình ko biết là mấy chỉ nữa), bác chồng cho 2 chỉ. Cưới xong thì tiền phong bì bố mẹ gom hết lại trả cho nhà hàng, còn dư thì cho vợ chồng mình. Ngoài ra tiền mua đồ cho phòng cưới là bố mẹ lo hết. Còn phong bì bạn bè đưa riêng, phong bì người nhà đưa cho 2 đứa thì cũng 2 đứa cầm luôn.
    Mình cũng hay mua đồ cho mẹ chồng, nhiều khi chẳng vì dịp gì, thi thoảng mình mua vải để bà may đồ, thấy bà hết đồ trang điểm mình cũng mua, rồi mua kem dưỡng da tay, chân, bà ốm mình mua thuốc cho bà... Bà cũng nhận rất vui và thoải mái. Từ khi làm dâu mẹ chồng ko tặng gì mình nữa nhưng bà rất tốt với mình và cho mình nhiều hơn quà tặng nhiều lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,656 Được cảm ơn

Lúc cưới MC mình bảo là chắc 2 con chả thiếu gì nên mẹ k0 mua vàng ta, mà mua vàng tây để làm kỷ niệm thôi. Rùi bà tặng 2 VC 2 món vàng tây. Theo lời chồng mình thì theo thời giá đó mình nhớ chắc khoảng 1 cây. Giá có ai hỏi mình trước thì mình sẽ order 1 cái nhẫn diamond, nhỏ thui cũng được nhưng phải là real diamond. Đằng này nó là 2 món vàng tây chóe lọe kiểu gì ý, MC đi mua với sự tư vấn của bà chị chồng, xấu hơn nhiều mấy món vàng tây Ý mình vẫn dùng. Mẹ đẻ mình chê quê quá. Mình chả dám đeo, chồng mình thỉnh thoản lôi ra đeo trông như 1 tay anh chị buôn biên giới. Đến h nhìn mấy thứ đó vẫn thấy ngứa mắt.

Tiền ăn cỗ của nhà trai thì các cụ tính tiền mừng - tiền cỗ = âm bao nhiêu đó 2 VC trả nốt. Thỉnh thoảng mình vẫn phải nhắc lại cho chồng nhớ, và để biết rằng 2 người dưng nước lã gọi nhau là mẹ con này chưa bao h nợ nhau cái gì. Thế lại càng hay các mẹ ạ, Mc mình chưa bao h mắng mình câu nào cả, vì có phải là mẹ con đâu mà mắng mỏ, dạy dỗ gì, he he.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3