Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mẹ chồng đề nghị cho tiền dưỡng già, gia đình tôi bất lực

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.02K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có 1 chuyện muốn xin lời khuyên của mọi người. Nhà chồng mình có 3 anh em trai và 1 chị gái. Chị gái lấy chồng xa, mẹ chồng quy định mỗi năm một người con phải đưa cho ông bà 5 triệu đồng để dưỡng già. Việc cho bố mẹ tiền là đúng nhưng với hoàn cảnh gia đình mấy anh em thì rất khó khăn. Bố mẹ chồng có lương hưu mỗi tháng 5 triệu, nhà mình nợ ngân hàng gần 1 tỷ mỗi tháng phải trả nợ gốc lẫn lãi, con học hành, chi tiêu ngót 25tr, trong khi lương 2 vc cũng chỉ được 20 - 22 triệu. Thiếu trước hụt sau đủ bề. 2 em trai chồng thì 1 người cũng mới mua nhà, nợ mấy trăm triệu, 1 người mới mua xe để kinh doanh cũng nợ nần. Không biết bố mẹ mình có quá đáng không nhỉ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,692 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    5 Triệu 1 tháng cho 2 người thì cũng tàm tạm tiền ăn, còn thuốc men, tiền hiếu hỉ...là khó khăn rồi. 1 năm biếu ông bà có 5tr ===> mỗi tháng 1 con chỉ phải chi thêm có 400k thì ngoài nợ nần chắc xem xét bỏ 1 -2 khoản chi tiêu thì cũng cố được. Lỗi tại 2 ông bà không chịu kế hoạch, chứ nếu chỉ đẻ 1 con thì giờ chắc cũng tiết kiệm được kha khá tiền dưỡng già.
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hic, gia đình bạn tiêu 25tr/tháng mà tiếc với người sinh ra, nuôi nấng mình thành người 5tr/năm. Biết thế này đẻ quả trứng ra mà ăn.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 747 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Khiếp thật ấy, 5 triệu to như cái bánh xe bò ấy. Tưởng 5tr/ tháng khó khăn thì than được, để 4 đứa con nuôi chúng nó bao lâu, giờ yc mỗi đứa 5 triệu/ năm mà còn lên đây than, thật ko biết xấu hổ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 118 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ nuôi con như trời như bể, con nuôi mẹ con kể từng ngày.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 151 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trời đọc xong bài của bạn chắc không ai dám đẻ, các bạn còn trẻ lại có thu nhập vậy mà 5t/1 năm lại tiếc với cha mẹ .Bạn cứ nghĩ xem sau này con mình nó nghĩ thế bạn có buồn không
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,260 Bài viết

• 9,501 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc hết các comment của các mẹ, thank mỏi tay. Nghĩ sao 1 tháng 400 ngàn mà tiếc với cha mẹ vậy trời? Gia đình tôi cách đây 10 năm tổng thu nhập có 30 triệu/tháng mà phải biếu cha mẹ 2 bên mỗi nhà 5 triệu/tháng rồi vì cha mẹ bệnh, không có thu nhập gì hết. 3 chị em tôi thì tuỳ theo kinh tế mà biếu nên đứa 5 triệu, đứa 10 triệu chứ không có chia đều cũng không có tị nạnh gì hết. Bên nhà chồng thì 4 anh em đứa 3 triệu, đứa 5 triệu cũng tuỳ theo khả năng mỗi đứa. Nếu chúng tôi không biếu chắc bố mẹ qua đời hết rồi vì không có thuốc men lẫn ăn uống bồi bổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,397 Bài viết

• 12,768 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đó, các ông bà già cứ thích đẻ cho lắm vào nữa đi. 5tr 1 năm, 1 năm đó bớt đi 2 bữa nhậu là đủ.
    Đẻ ít thôi, có tiền thì giắt lưng về già mà sống cho sung sướng. Chứ cứ móc gan ruột ra nuôi hết đàn con rồi về già vậy đó.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 379 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Thật sự là không ngậm nổi mồm. Mua nhà nợ ngân hàng 1 tỉ, thì chắc nhà cũng ngót 2 tỉ. Tiêu 1 tháng 25 triệu, nhưng tiếc bố mẹ 5triệu/năm. Nếu là bố mẹ bạn mà không phải bố mẹ chồng thì bạn có thấy bố mẹ quá đáng không?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 626 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngatran86 Xem bài viết
    Mẹ nuôi con như trời như bể, con nuôi mẹ con kể từng ngày.
    con dâu nhà người ta ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 7 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hiếm khi đăng nhập vào WTT để comment mà chịu không nổi thể loại con cái này! Còn dám hỏi cha mẹ quá đáng không! Thứ gì vậy trời!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phithi Xem bài viết
    Hiếm khi đăng nhập vào WTT để comment mà chịu không nổi thể loại con cái này! Còn dám hỏi cha mẹ quá đáng không! Thứ gì vậy trời!
    dâu k hiếu thảo rồi. 
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bố mẹ Ck bạn thật bất hạnh khi có cô con dâu như bạn. Thật đấy. Mỗi tháng 5 triệu bạn lên đây kêu có khi mọi ng ko nói gì chứ một năm 5 tr ma bạn làm như 5tram tr hay 5 tỉ ấy.