TIN TÀI TRỢ.

Mẹ chồg chửi con dâu, xui con trai đánh vợ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các chị, e đau đầu bao ngày nay. Xin các chị có kn cho e một lời khuyêb vs ạ. Chuyện của e ntn các chị ạ. E cưới ck đc gần 2 năm. Khi e mới quen thì cũg biết ck e đã có vợ và con trai 7t. E là gái tân và cũg nhiều lựa chọn. Nhưg quan niệm ck là trên hết, nên dù biết mẹ ck e khó tíh và a đã một đời vợ, e mặc gđ pản đối qtâm lấy a. Trớ trêu thay, e có bầu trc,khi e có bầu cũg là lúc tìh cờ biết một bí mật, ck e chưa li dị vợ. Mặc dù vợ a ấy đã bỏ đi từ khi con đc 13th. Khi hai đứa yêu thì mẹ a ấy ko pản đối gì, còn thủ thỉ với e rằg cháu mà lấy a ấy thì sau này hai đứa chỉ lo cho con thôi, còn thằg Bin( con riêng a ấy) thì bà lo. Nhưg đến khi biết e có bầu thì bà quay ngoắt, bà tìm đủ lí lẽ để ép buộc e pải theo ý bà. Bà bảo bây giờ a ấy chưa li dị đc thì ko thể cưới, gđ họ hàg cũg ko ai đi nếu tổ chức đám cưới kiểu này. Có bao nhiêunngười có bầu mà mẹ ck còn ko cho về nhà, đây cô đã hào póg cho cháu về đây ở, sinh con ở đây ko cần cưới xin gì hết. E đau đớn vô cùg, e thươg đưa con trog bụg nhưg cũg thươg bmẹ e ở quê sẽ ấm ức chết mat. E cươg quyết và nói với ck là nếu ko đám cưới thì thôi. E với a từ nay cũg ko qhệ gì nữa, e cũg ko ép a vì cái thai pải cưới hay tnào. Tùy a qdịh. Vậy là ck e thuyết pục mẹ e ko đc, bà bảo ko nghe nhthế thì chỉ còn cách bỏ thai. Lúc đó thai e đc gần 5th rồi. E khóc mấy ngày, day dứt mấy ngày nghĩ thươg con quá. Nhưg cuối cùg bà ngjĩ tần nghĩ sở nói với e chỉ còn pươg án là bà nhờ mấy người, giả làm chú bác,họ hàg bên ck về xin dâu. Đón dâu nhưg e mặc váy thì pải cởi bỏ giữa đườg.e cay dắg chấp nhận. Từ đó bi kịch ập xuốg đời e, sốg buồn tủi vô cùg, mẹ ck ghê ghớm quá quắt, giữa nhữg ngày hè nóg như thiêu như đốt. Thân e lại mag bầu nên nóg hơn gấp bội. Vậy mà chíh đêm tân hôn bà cũg tiếc điều hòa ko cho bật, bảo hai vck esag nngủ dưới đất, còn hai bà cháu nằm trên giuờg. Đêm thứ hai e bảo ck ngủ pòg mìh. Chứ vck mới cưới ai đi ngủ chug nthế. Mấy đêm liền ck e thấy e cứ 2h ság tỉh giấc ko ngủ đc vì quá nóg, mặc dù ck e đã lấy hai cái quạt to bật thẳg ng e rồi. Thú thực đến h e cũg ko hiểu sao tjan ấy cơ thể e lại nóg quá mức nthế.cứ đêm là mồ hôi vã ướt đầm hết cả cái váy, đêm nào cũg dậy thay váy. Thươg e ck nói với mẹ là e có bầu nên nóg, bà lại bảo sag pòg mẹ mà nằm đất ngủ có đhoà mát hơn ko.một đêm ck bật đhoà cho vk mát, thì đêm ấy mẹ ck dậy ktra. Hôm sau ăn cơm bà nói, cả hai pòg bật đhoà thì bnhiêu tiền điện cho vừa.E đã nghĩ bà bật cả ngày cả đêm thì ko tiếc, con dâu nằm lúc buổi đêm thì bà tíg toán. Nghĩ vậy nhưg e chẳg nói gì, bà chẳg thươg thì m chấp nhận....ôi rất nhiều ch quá đág, nhưg nhữg ch gần đây mới thực sự kih khủg. Bà vu khốg cho e là chửi bà, rồi xui ck e đáh e. Ngta đáh vợ là pải đáh cho nát mày nát mặt ra, mày thấy thằg Hùg nó đáh vợ đấy, thâm tím mặt mày thì sau nó sợ một phép. Mày có pải là thằg đàn ôg ko.Rồi cách đây hai hôm. Chỉ là vì cái nồi áp suất.hôm đó cả nhà cbị chiều về quê mẹ ck e, về gần hai ngày. E pải cbị cháo sẵn để mag về cho con ăn. Nhà có hai cái nồi áp suất, bà đưa riêg cho e một cái bảo chỉ nấu cháo bằg nồi đó, và đừg có bjờ độg đến nồi kia. Hai cái khác nhau, cái của e thì nih cháo cả tiếg ko dừ. Còn cái kia nih nấu rất tốt. E vẫn chaps nhận, nhưg hum đó con e bị đau họg, cháu ko ăn đc cháo hạt và e ko muốn pải mag máy xay về quê nên mươn tạm cái nồi của bà nấu cho dừ. Ko ngờ vì cái nồi mà bà chửi e ko thươg tiếc. Xl các chị, chứ lôi cả bố mẹ e ra chửi, cả. Tổ tiên nhà e nữa, ...rồi mày cút về xó nhà quê mà ở, tao chửi cái lũ nhà que nhà m. E im lặg ko nói gì, mặc cho bà vug đủ tục tĩu ra chửi. Rồi bà lôi đủ thứ ch, e chỉ nói mẹ cứ sốg cứ nói nhữg điều vô ltâm nv đi. Ác giả thì sẽ có ác báo thôi. Như độg vào nỗi đau bà vùg lên chửi bậy tiếp, e ko nói gì, giữ im lặg để con e ko hỏag. Bà chửi, uh, thế m cắn l đc t ko, mày cắn l t đi này, ....e thsự thấy khinh một con ng nhthế. Sốg bạc ác giả tạo, k có ltâm với con e chíh cháu ruột của bà.nhà có hai đứa trẻ thì bà lúc nào cũg chỉ qtam uêu thươg thằg lớn, mua đủ thứ ngon bồi dưỡg cho nó. Mặc dù h nó đã lên 9, con e chỉ mới 16th thôi. Khi nhà có việc gì mời ăn uốg hay đi ăn nhà họ hàg thì bà giả tạo kih khủg. Bà âu yếm con e, bà bế con e, vừa bế vừa ngồi ăn để cho e ăn cơm.trog khi ở nhà bà ăn xog rồi, nhờ bà trôg cho để hai vc ăn cho nó khỏi pá mâm, thì bà kêu ăn no, mệt.. nhiều khi bà thấy cháu khóc, mà e đag dở tay việc gì đó, bà vẫn ngơ như ko. Đúg là bà dviên hát chèo về vừa về hưu nêndiễn xuất tài tìh quá. Bà là ng có tiền, đợt nhà e bán nhà ở Hqviệt mua sag gia lâm thì bà dư ra khỏan tiền khá lớn.khi e có bầu thì bà giữ lươg ck,suốt ngày mua tim, cật về hấp cho cháu bà ăn, mua cho nó sữa hộp đắt tiền, tẩm bổ đủ thứ. E tự lo sữa bầu, hoa quả có tiền mua thì ăn, muốn ăn gì tự bỏ tiền ra mua. Mà tiền ở đâu, e dàh dụm đc hai chục triệu, cộg với tiền cưới và vay mượn chị e đê dưỡg thai và chăm con khi sih đẻ, cả yhảy cũg khoảg 5chuc tr. Ko nhiều, nhưg e cũg pải bỏ tiền ra sih sốg chăm bẵm con e ở cái nhà này, ngày ngày e cơm nc, giặt giũ phơi phóg, gấp từg cái quần cái áo cho cả gđ. E lau chùi nhà cửa sạch sẽ, ság ra bón cho cháu bà từg thìa cháo, để nó ăn nhah nó đi học. Vậy mà bà lúc nào cũg coi e như ôsin, e bụng bầu to ngồi xuuốg đứg lên vất vả, mà bà cay nghiệt, cả nhà ngồi mâm cơm, bà sai e đứg lên lấy cái này cái kia pục vụ cháu bà đến 5,7 lần.e ức lắm. Đến hôm qua thì bà chửi e là con chó này, con chó nọ, bảo e là loại ăn bám.ko côg ăn việc làm. E chỉ nói rằg, mẹ bỏ tiền thì con bỏ sức, con cũg pải bỏ bnhiêu tiền ra chứ ko pải con ko có đồg nào, lươg ck con thì mẹ cầm bao lâu nay, mới mấy th nay mẹ mới đưa con giữ. Con cũg vất vả csóc gđ này từg tí. Mẹ chửi con ko có côg ăn viêc làm, ko pải nv. H con pải ở nhà chăm con, mẹ trôg cháu thì con đl ngay. Tao éo pải trôg, mẹ ck e lại tiôn một tràg ko thể nghe đc. Ừ mày bảo m ko ăn bám à. Ngay từ bjờ mày mở mồm ra ăn cái gì ở cái nhà này m chếtvvới tao. Thế là từ qua tới h vck e ăn riêg. E đag tíh chiều nay xin tạm việc gì đl kiếm tiền pụ ck nuôi con. Chứ sốg kiểi pụ thuộc sngày bà mẹ ck đay nghiến, ăn miếg cũg kể côg thì ko chịu đc. Con e cháu còn nhỏ gửi nhà trẻ thì e thươg chưa muốn giửi. E địh cứ để nó ở nhà, cháo và thức ăn e làm sẵn để tủ, sữa mua sẵn đó, bà ở nhà, cháu bà buộc bà pải cho ăn.ko biết có ổn ko.bthân e là ng chăm con vô cùg, e đi một bước cũg nghĩ và lo lắg cho con.eppải làm sao đây các cjị, xin các chị cho e lời khuyên với ạ. E cảm ơn m.ng nhìu ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 362 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lại mẹ ck, nàng dâu, đau đầu kinh khủng. Chia sẻ với bạn.
    • 600 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đề nghĩ mấy bạn viết bài thì tách ra từng đoạn ra giúp mình với. Mình cũng muốn góp ý mà đọc nhức đầu quá. Chồng bạn giống như bù nhìn hay sao mà không thấy hơi tiếng đâu hết vậy?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 854 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng chịu tìm hiểu kĩ, cứ nghĩ con người ta đơn giản. Thằng chồng em bị vợ bỏ là có nguyên nhân cả, em là gái tân có nhiều lựa chọn sao đầu óc lú lẩn thế. Bây giờ khổ thì trách ai, trách mình ngu là chính.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng ác giả ác báo bạn à. Kệ đi bạn à. Cứ sống tốt, bà nói gì kệ, coi như không nghe, không thấy gì. Chửi mệt rồi bà tự nghỉ thôi, đôi co chi với họ mệt à. Ráng phụ chồng nha bạn. Cố lên nha.
    • 74 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đọc nghe mà ức quá. Sao lại có bà mẹ chồng với bà nội như thế nhỉ. E nghĩ chắc có lẽ vợ cũ của chồng chị vì bà mẹ chồng này nên mới không thể sống chung với chồng chị được nữa. Chị nên có một buổi nói chuyện rõ ràng với chồng xem sao, kể hết ra nhưng mong muốn của chị như muốn nhờ bà trông con để đi làm cho khỏi mang tiếng ăn bám. Chúc chị sơm tìm được cách giải quyết.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các cjị đã chia sẻ với e.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 85 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

mang con về quê gửi được không? bản thân mình ra ở riêng cho nhẹ nợ. bà có tiền thì để bà tự nuôi cháu mà bà yêu đi. haizz
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 58 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà ai cũng vậy, cả trăm nhà mới được vài nhà êm ấm. MC cũng từng đi làm dâu mà sao ác với con dâu thế nhỉ. Sau này chị em mình làm MC phải rút kinh nghiệm mà cố gắng nhường nhin, yêu thương con dâu chút nha.
    • 24 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

"cháu bà buộc bà pải cho ăn"
    suy nghĩ của bạn tức cười quá. Con mình thì mình phải lo chứ vì bà ta có thương con bạn chút nào đâu ( chỉ thương đứa kia thôi mà).

Tôi không có quan niệm như mọi người khác đâu. lấy chồng là hết, là phải chịu vậy. Quan điểm của tôi là lấy chồng để có thêm hạnh phúc , niềm vui. Nếu cảm thấy sai lầm và không hạnh phúc thì chia tay. Nếu chồng bạn cũng cà chớn giống mẹ chồng vậy thi chia tay càng sớm càng tốt.
    Nếu chồng đàng hoàng thi bạn yêu cầu chồng nên ra riêng. Con thì đi gửi người khác hay gửi con về quê như ý bạn ở trên , tùy hoàn cảnh thôi. (tôi cũng gửi con lúc 3 tháng tuổi thôi). ra riêng mình phải tự lo hết và eo hẹp chút mà đầu óc thoải mái hơn nhiều. ( Tôi cũng đã chọn cách ra riêng đó, bạn đừng sợ gì hết, mọi chuyện ban đầu hơi vất vả, nhưng rồi mọi thứ ổn thôi và giờ tôi sung sướng khi đã quyết định đúng). Không thôi bạn sẽ phải sống đau đầu như vây suốt thôi. Hãy mạnh dạn tự quyết cuộc đời mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 238 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chi quachtinh 2015 noi dung do ban ,hay co gang r ngoai song va tim viec lam,2 vo chok tu nuoi lay con.Cu de ba ju con rieng cua a ay ,co tien thi hang thang gui ve cho ba lo thuc an cho 2 ba chau.Nhu m day cug chinh vi o chung ,m da sai lam khi k di theo chok luc dau nen jo gd m da tan nat.Co len nha ban.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành thật e cảm ơn các chị đã chia sẻ với e. Mấy hn nhà e chả ai nc với ai. Ck e cũg quay lạh nhạt với e, đến bữa cơm e đi chợ nấu án, hỏi ck thì ck bảo ăn cũg đc mà ko cũg đc, sốg ntn à.E bảo, a nói như là e muốn mọi chuyênn ntn ấy, nhà có 3ng lớn, ăn hai mâm cũg chẳg hay gì.Tự mẹ kiếm ch với e,chứ e nói gì. Mẹ nói cấm ko đc ăn đồ ăn trog nhà, ngay cả với a,a còn ko chiu dc,nữalà nói với e. Lẽ ra a pải nói mẹ thì đúg hơn. Mấy hn mẹ ck e,đến bữa thì ngồi vắt vẻo,gác chân gác tay trên ghế, bày la liệt các món hai bcháu ăn. Giả sử bếp e đag nấu gì, bà hằm hằm nhấc ngay xuốg đặt nồi của bà lên. Bà ko của con e một câu nào.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thật sự ktế e h chưa cho pép ra ở riiêg hẳn, vì lươg ck thì thấp, mà e thì cũg học sư pạm ra nhưg một chốc lát thì chưa thể xin việc ưg í ngay đc. E chỉ nghĩ ở cùg nhà,nhưg mìh đl và ăn riêg, e địh ra bhàg ở siêu thị tam thág gần tết, kiếm tiền sữa cho con vậy. Mà chưa biết gửi con kiểu gì. Ck e mấy hn lại đi suốt.gửi nhà trẻ tư nhân ở đây thì thág cũg 3tr rùi. E khó nghĩ quá cá. CChị à.
    • 238 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Vao Wtt moi biet gdinh nao cung co hoan canh ca.Moi con nguoi la 1 so phan,hinh nhu con nguoi sinh ra de phai chiu kho hay sao ay ma nhat la nguoi phu nu.Neu e kho khan nhu vay thi dau con cach giai quyet nao bang cach o ai va chiu dung,nhung cai gi cung co gioi han cua no ca.Tuc nuoc thi phai vo bo thoi,e phai manh me len de doi dien voi nhung dien bien tiep theo ,nhung qua that ba me chong e rat la qua dang.Thoi buoi nay roi con co me chong nhu vay nua.Gia roi song phai de lai cai duc cho con cho chau nua chu.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi, e nhận giúp việc theo giờ để có tjan chăm con. E ở khu vực gia lâm.có mẹ nào cần ko ạ.