TIN TÀI TRỢ.

Mâu thuẫn về khách mời trong đám cưới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.91K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là em và ông ấy đang lên danh sách khách mời, nhưng vì một sô lý do nên có hai người bạn trong ds khách mời của ổng (bạn nữ) em không thích, quan hệ của ổng với hai người đó là một người thì là bạn cấp 3, một người là bạn cấp 2, nên em có nói với ông ấy là "em không thích hai người đó anh đừng có mời, vì nếu anh mời tới đó em mà thấy mặt hai người đó sẽ không vui". Nhưng ông ấy nhất định phải mời, còn nói em vô duyên, nói là bạn bè không mời ai coi ra gì, nhưng em thì nhất định không thích hai người đó tới dự đám cưới của em
    mọi người cho em lời khuyên với. Phải như thể nào mới đúng đây

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 40 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chị ơi cứ để ảnh mời đi đi ạ, vì dù sao cũng là bạn học chung cấp 2,3 với ảnh, ko mời thì kì lắm chị à. Với lại đám cưới là chuyện vui, bạn bè của anh ấy thì cứ để anh ấy mời. Hôm đó chị cứ vui vẻ bình thường đi nhé, ko có j đâu, chúc chị có 1 đám cưới tốt đẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhưng mà khổ cái khi gặp mặt hai người đó la em nhớ tới những chuyện trước đây, làm sao mà em vui vẻ được, thậm chí nếu gặp mặt hai người đó là em ko kiềm được nổi giận luôn, thì làm sao mà vui vẻ được, ngày cưới của em mà không lẽ chỉ vì hai người đó ma ảnh không thể để em vui trọn vẹn sao
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai tư vấn hộ em với
    • 441 Bài viết

• 884 Được cảm ơn

thế thì chị nói thẳng với anh là nếu gặp hai người đó chị lại có những kí ức ko vui.em chắc là có liên quan đến tình cảm của anh chị đúng không c.hãy nói chuyện với anh ấy rắng chị muốn có một đám cưới hoàn hảo và trọn vẹn nếu anh nghĩ cho chị không muốn chị buồn thì anh sẽ ko mời đâu chị ah,em cuối năm cũng cưới nè,em cũng có 2 người cực kì ghét là bạn và bạn gái cũ của anh ấy em cũng đã nói là nếu anh còn cố tình mời thì em sẽ hủy hôn cơ nếu chị có thời gian chị em mình tam sự nhé nick của Dungvotinh3000@yahoo.com
    422221_183013221830519_1010106753_n
    • 711 Bài viết

• 1,167 Được cảm ơn

Có lẽ có lí do nên em ko muốn mời,chuyện tiền bạc hay tình cảm gì đó...Nhung theo chị thì ảnh đã nói thì em cứ mời ,em tránh là em sợ hay ko vui chị ko chắc lắm .....nếu chuyện xưa rồi thì bỏ qua đi,chỉ cẩn em tin ảnh là được
    • 509 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Bạn chủ topic giống mình...Nhưng mình thì Không Thích đến 3 người lận....mà những người đo là bạn of bạn gái trc và cả bạn gái trc...
    Nếu nguyên nhân bạn không thích là do quá khứ lien quan đến tình cảm thì nên cương quyết với chồng bạn,nói rõ lý do
    Nêu nguyên nhân la do tiền bạc hoac vân đề khác thì hay bâm bụng nhắm mắt nhìn họ 1 lần cho qa chuyện rồi wedding xong xử anh xã sau...^^
    Minh rât tệ trong việc khuyên nhủ nên co tâm sự gi thi nàng pm mình qa hộp thư...chư mình viết dài đọc 1 hồi khỏi hiểu lun...^^
    NB: 3kg5-50cm
    1M: 4kg4-55cm
    2M: 5kg6-56cm
    3M: 6kg4-62cm
    4M:
    5M:
    6M:
    7M:
    8M:
    9M:
    10M:
    11M:
    12M:
    • 48 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em cũng như chị vậy đó, bạn của ax em có 2 ng mà em ko thích tí nào. Nhưng em nghĩ là nếu ch chị k thích 2 ng đó đơn thuần là chuyện riêng giữa chị và họ thì chị nên để chồng chị mời và cứ nghĩ là: 2 ng đó ko đáng để mìhn làm chồng bực mình. Nếu vì 2 ng đó mà chồng mình khó chịu hoặc buồn bực thì chẳng phải chị vừa mất cả chì lẫn chài sao: đằng nào cũng có 2 ng đó ở tiệc + thêm sự khó chịu bực dọc của ng mình yêu --> cả chị và anh xã đều bực ^^. Đam cưới có nhìu cái căng thẳng lắm, mấy ch vậy nên bỏ qua để cho vui vẻ, chồng ch cũng sẽ hiểu là ch đã nhường ảnh rồi nên chắc sẽ "bù đắp" cho chị thôi.
    Chị có nói là "ngày cưới của em mà không lẽ vì 2 ng đó ảnh ko thể để em vui trọn vẹn sao" thì em có suy nghĩ thế này: đám cưới là chuyện của 2 người: ngày vui của chị, cũng là ngày vui của ảnh đó thôi. Ảnh cũng có thể suy nghĩ: "ko lẽ ngày vui của mình mà cô ấy cũng k thể dễ chịu hay nhường nhịn mình 1 tí sao?" Đúng hông nè?

Còn nếu sự bất hòa giữa chị và 2 ng bạn kia là có "dính líu" tới ảnh (nói dzậy chắc chị hỉu), thì em nghĩ chị nói thẳng thắn với ảnh là: Em không chịu được chuyện này, lí do vì sao thì anh chắc đã biết rõ. Chuyện gì em cũng có thể nghe lời anh, em chỉ mong anh lần này hãy vì em được không? Em nghĩ mình là con gái, lại sắp là vợ của anh í, hẳn là có lợi thế trong việc kì kèo rồi.Chị nói ngọt nhạt xen kẽ với cứng rắn nghiêm túc, em nghĩ ảnh sẽ nghe theo thôi. Còn nếu ảnh kiên quyết mời, thì chị cũng coi như là: cuộc sống gia đình đòi hỏi hy sinh, nhất là ng PN, mình nhường ngta 1 bước để nhà cửa êm ấm.

Chúc chị vui vẻ trong ngày cưới để làm cô dâu xinh đẹp nhất nhất lun nha!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc2527 Xem bài viết
    nhưng mà khổ cái khi gặp mặt hai người đó la em nhớ tới những chuyện trước đây, làm sao mà em vui vẻ được, thậm chí nếu gặp mặt hai người đó là em ko kiềm được nổi giận luôn, thì làm sao mà vui vẻ được, ngày cưới của em mà không lẽ chỉ vì hai người đó ma ảnh không thể để em vui trọn vẹn sao
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

rất cảm ơn sự góp ý của mọi người. Em đã hỏi ảnh là lý do gì mà anh nhất định phải mời hai người đó, anh nói một người hồi xưa đi học anh í bị gãy tay ng đó học giùm hai tháng, còn một người anh í đi đua xe bị té không dám về nhà ng đó 4h sáng mở của cho ngủ nhờ tới chiều.
    Còn lý do mà em ko thích hai người đó là vì mặc dù có em bên cạnh nhưng mà hai người đó không coi e ra gì, cứ có những hành động quá đáng với người yêu em (tức là chồng sắp cưới bây giờ của em đó). em nói thì ảnh nói là bạn bè thân làm như vậy có sao. có một lần em thấy ảnh nhan tin cho 1 người trong số hai người đó luc 10h mấy (buổi tối), hỏi là ngủ chưa, em hỏi thì ảnh nói là bạn bè quan tâm nhau, em cũng nói là em không thích thì sao này cũng không thấy gì nữa,nhưng không biết là ảnh có giấu em hay không.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,111 Bài viết

• 2,784 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời, chỉ có thế thôi mà ghen dữ thế em gái.
    Tưởng là bạn gái cũ hay họ làm gì tổn hại tới em nên em mới không thích.
    Theo chị em nên kệ chồng mời, trước khi cưới mà cãi nhau thì lại mất vui.
    • 1,014 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

@ chủ thớt: em sẽ là khách hàng tiềm năng cho các mẹ trong này trổ tài tư vấn. Mới có thế đã thành vấn đề lớn thì sau này, trong cuộc sống gia đình còn biết bao nhiêu chuyện to lớn hơn nữa. Haizzzz....
    • 133 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cứ mời bt đi em. Nếu quan hệ của chồng em với mấy ng đấy vẫn tốt thì mình cũng nên tôn trọng. Lúc c cưới cũng có vài ng bạn c chị cũng có thích đâu,thậm chí không thích ra mặt nhưng lịch sự m vẫn mời bt,như vậy về sau cả mình và ng ta cũng không khó xử,thậm chí bạn của chồng mà chơi cùng mấy ng đây cũng ko nghĩ m nhỏ nhen. Nếu là lquan đến c tình cảm làm e bực m thì càng nên mời đến để ng ta thấy e xinh đẹp và hạnh phúc thế nào trong ngày cưới chứ
    • 48 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

trùi, ch có gì đâu chị, cứ mời bth đi hihi, e tưởng chuyện gì to tát lắm cơ. Ngta đối xử với chị vậy có thể vì ngta.. vô tâm quá mức, hoặc là ngta chỉ quý ảnh mà ko quý chị, thì chị cứ để ảnh mời, chị đừng care họ là đc rùi . Vui vẻ nha chị ^^
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 991 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Sao càng đọc trong wtt mình càng thấy nhiều tâm sự giống mình. Mình cũng k thích 1 người có mặt trong đám cưới mình, đó là bồ của bạn OX và cũng là bạn mình. mình k thích cô ấy, mình chưa gặp mặt bao giờ, nhưng mình có đọc đoạn chat cuả OX và cô ấy, nội dung chat cũng xoay quanh chuyện tình cảm giữa cô ấy và người iu cô ấy, nhưng 2 người hay chat đêm lắm, rồi OX mình còn nói với cô ấy đại loại như: cái gì lén lút thì tố hơn (ý nói chuyện xxx), chứ sau ni cưới về thì k thèm nữa..., rồi nói là e nói người iu e quan tâm tới e với chứ a thấy sao nó chả quan tâm gì e, rồi đi sửa máy tính cho cô ấy nữa. Mà với e chuyện quan hệ, hay những chuyện tế nhị như rứa mà đi nói với người con gái là e k thể chấp nhận được, khi iu nhau nhiều khi OX có nói thế này thế kia nhắc khéo chuyện ... e ngại lắm, vc nói với nhau còn ngại chứ đừng nói là nói với bồ của bạn mình.

Giờ e k biết nói với OX của e ntn để k mời cô ấy đây.
    • 129 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình cũng có tâm trạng y như mấy bạn trên đây zậy, có 1 số bạn của a xã mình cũng 0 mún mời, nhưng bạn phoenix nói đúng, hôm ấy là đám cưới của mình, càng ghét mình càng nên mời để ngta thấy mình shynh đẹp và hạnh phúc bên chồng như thế nào, sắp tới ngày cưới đừng tranh luận với ch vì những chịn nhỏ nhặt zậy, đàn ông họ suy nghĩ đơn giản, nếu càng làm thế họ sẽ nghĩ mình nhỏ nhen, 0 tin tưởng họ thui. Với lại đám cưới thường rất đông đúc, bạn chỉ chạm mặt ng đó 1,2 lần là cùng thui, 0 việc j phải để tâm hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 468 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Mình cũng ghét 1 số người quen của gia đình xã. Vì họ "hết sức vô duyên" khi ba má chồng mình dắt mình về ra mắt và chúc tết, thì họ mỉa trước mặt mình và gia đình chồng là "CR đẹp trai thế, còn CD thì nhìn không đẹp nhỉ". Dù ráng giả khờ khờ bằng cách cười hì hì... nhưng trong lòng mình ấm ức lắm. Có cần phải "đạp" mình xuống như vậy không.Xã mời cưới thì cứ mời, nhưng sau này muh kêu mình đi chúc tết họ thì ... mình "đánh bài chuồn" luôn.
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thì may mắn hơn bạn quen nhau 2 năm đến cuối năm cưới rồi mà mình chưa gặp ai họ hàng bên ox mình hết ngoài ba me và em gái anh ấy .Mà gia đình xem mình như con trong nhà , ba ox nói :" cưới cho về làm dâu nhà này ba mẹ thấy được là được rồi không cần họ hàng quan tâm , đám cưới thông báo thôi ",hehe
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng vậy có lần vô tình mình phát hiện bạn trai mình nhắn tin với bạn gái cũ đến gần 12h khuya mà còn rất quan tâm nữa , biết cô ấy bệnh còn tìm bệnh viện tốt dùm nữa . Khi bạn gái cũ anh ấy hỏi: nghe nói anh có bạn gái rất dễ thương pk? Biết anh ấy trả lời : không ,em đừng nghe mọi người nói bậy . Lúc mình đọc tin nhắn đó mình tức lắm , quen mình gần 2 năm mà còn nhắn tin như vậy với người yêu cũ . Mình mở tin nhắn trên dt kêu anh ấy giải thích . Anh ấy nói : nói vậy để người ta đừng buồn khi nào cưới thì mình sẽ mời thì cô ấy cũng biết vợ anh là em mà . Các bạn xem mình có tin được lời giải thích đó không ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1,214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngancd8b Xem bài viết
    Mình cũng vậy có lần vô tình mình phát hiện bạn trai mình nhắn tin với bạn gái cũ đến gần 12h khuya mà còn rất quan tâm nữa , biết cô ấy bệnh còn tìm bệnh viện tốt dùm nữa . Khi bạn gái cũ anh ấy hỏi: nghe nói anh có bạn gái rất dễ thương pk? Biết anh ấy trả lời : không ,em đừng nghe mọi người nói bậy . Lúc mình đọc tin nhắn đó mình tức lắm , quen mình gần 2 năm mà còn nhắn tin như vậy với người yêu cũ . Mình mở tin nhắn trên dt kêu anh ấy giải thích . Anh ấy nói : nói vậy để người ta đừng buồn khi nào cưới thì mình sẽ mời thì cô ấy cũng biết vợ anh là em mà . Các bạn xem mình có tin được lời giải thích đó không ?
    Hihi, bạn trai của bạn "dẻo mỏ" thật, xl bạn nhé. Nhưng mà như mình thì mình bắt ngừng hẳn cái kiểu liên lạc với nyc. Nếu mà còn coi nhau là bạn thì có dịp họp mặt chung gặp còn ok, chứ kiểu nt riêng là ko thể chấp nhận được.

Quay lại với chủ top và các bạn có cùng tâm sự: khách mời đám cưới thì nó cũng như cái xã hội thu nhỏ thôi, chẳng qua những người đấy cách này hay cách khác có quan hệ với 2 bên mà thôi. Mình mời vì "quan hệ" đó là chính chứ còn niềm vui thì 2 bạn cứ tận hưởng với nhau, đừng vì mấy người đó làm ảnh hưởng đến, ko đáng đâu.
    Với cả chả biết thế nào chứ mình thấy ngày cưới bận bỏ xừ, chỉ lo thất lễ chuyện này chuyện kia, rồi CD còn lo "nhan sắc" có xuống cấp ko vì cả ngày mệt mỏi, chạy đi chạy lại, rồi chụp ảnh, bắt tay, nhận phong bì, chào lúc đến lúc về, cụng ly, mệt nhoài ý ạ, các bạn cứ lo cho mình thật xinh tươi, duyên dáng là ổn rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 991 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Cảm ơn bilisy.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2