TIN TÀI TRỢ.

mâu thuẫn mẹ chồng và chồng,em k biết phải làm sao

• 0 Lượt chia sẻ
  • 543 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e chào các mẹ
    e thường xuyên theo dõi bài viết của wtt nhưng đây là lần đầu tiên e chia sẻ ,e mong muốn đc các mẹ giúp đỡ e vượt qua sóng gió này
    e là cô dâu trẻ,mới làm dâu chưa lâu,vợ chồng e cùng làm công ty,sáng đi tối về,chồng là con một nên bọn e đc bố mẹ chồng khá chiều.đi làm về cơm k phải nấu,công việc của e chỉ là rửa bát và tắm gội đi ngủ(e đang có baby)
    bố mẹ chồng khá tâm lý,chiều,mọi chuyện ban đầu khá êm đẹp,nhưng gần đây,e ốm nghén,mỗi lần e mệt e nghỉ làm là mẹ chồng và chồng e lại mâu thuẫn chỉ vì lý do rất đơn giản : chồng xót vợ -con,mẹ chồng xót con dâu-cháu,rồi 2 mẹ nói phải ăn thì mới có sức khỏe(tính mẹ chồng e rất quan trọng việc ăn uống,e ăn ít nên mẹ thường nhắc nhở việc ăn uống),chồng e xót vợ nói với mẹ là vợ con ăn rồi nôn hết,nôn nhiều nôn ra cả máu,mẹ lúc nào cũng ăn.vậy là 2 người lại mâu thuẫn.lần này mâu thuần lớn lắm,e tủi thân chỉ biết khóc,k ai chịu ai,chồng đúng ,mẹ chồng đúng,e ở giữa.mẹ chồng nóng lên lôi hết những chuyện sai lầm của bọn e ra nói(bọn e có baby trước khi cưới),rồi nói những từ hơi chợ búa ,rồi mẹ dọa e,mắng lây sang e,"mày theo chồng mày thì mày khổ cả đời,con vợ nó sợ nó không dám nói nó,tôi tưởng lấy vợ về cho nó thì con vợ nó thay đổi tính nết nó,nhưng con vợ nó sợ nó k nói gì,mày không tìm hiểu kĩ về nó bị nó che mờ mắt chưa gì đã trao thân gửi phận cho nó thì mày khổ,,,," e bị ám ảnh những câu nói của mẹ chồng e
    sáng ra vợ chồng nấu ăn sáng,mẹ chồng đi chợ về ,e có mời mẹ về ăn sáng,tính e nói bé có thể mẹ chồng k nghe thấy,còn chồng em k mời vì chồng và mẹ chồng đang giận nhau,và đây là 1 lý do nữa để mẹ chồng mắng,chúng m coi t như ô sin cao cấp,ai đời mẹ về con cái ngồi ăn k nói năng gì...mẹ chồng e nói rất nhiều,to tiếng,át hết mọi người,e cũng chưa có cơ hội giải thích,nhưng tối qua và sáng nay e chỉ biết khóc vì tủi thân,
    sáng ra đi làm mà nước mắt ngắn nước mắt dài ,e đang có baby mà e cứ thế này e lo cho con lắm,làm sao để e vượt qua đc,e nên làm gì để mọi chuyện đc êm đẹp,e sợ về nhà,sợ cái không khí gia đình căng thẳng,các mẹ có kinh nghiệm cho e lời khuyên với ạ,e cám ơn các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 362 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ ck tâm lý thế còn gì. Bạn thấy cai nào đúng, cái nào sai, nói chuyện vs ck. Ck bạn chắc chắn là yêu bạn nên sẽ lắng nghe những gì bạn nói. rồi sẽ hiểu ra vấn đề. Mẹ ck bạn cũng vậy, chia sẻ đi. Có 2 người cùng yêu thg mình là diễm phúc hơi bị nhớn đấy.
    Chúc bạn hạnh phúc.