TIN TÀI TRỢ.

Mắt không nhìn thấy, tai không nghe thấy... tim không đau!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.99K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 583 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vợ chồng em mới cưới nhau được 1 năm, vừa rồi em bị thai lưu, giờ hỏng một bên buồng trứng. Em đi làm ko sao, lúc về cứ gặp MC em là lại nói chuyện con cái, bắt phải đi làm TTON (mà em đi kiểm tra, 1 bên buồng trứng kia của em ngon lành ko sao hết) mà đòi fải có cháu trai nối dõi tông đường cơ, trong khi em xác định có baby đã là trời thương lắm rùi con nào cũng là con, làm em stress kinh khủng.
    Nh­ưng em lại thấy lo lắng về phần chồng của em, hay tại em hoang mang vì mình chưa có con nên cứ lo lắng về chồng? Khi em phải cắt bỏ 1 bên buồng trứng, em phải kiêng như ở cữ (MĐ em xót con nên xin đón về nhà để chăm) 3 tuần, trong 3 tuần ấy nhà nội cứ tưởng con trai đang ở bên ngoại còn bên ngoại lại cứ nghĩ con rể đang ở nhà nhưng thực ra ông ấy đi uống bia với những ông bạn mà theo em được biết thì lai lịch ko tốt chút nào (1 ông thì đánh vợ, vợ phải bỏ nhà đi vì ko chịu được, 1 ông kia gái mú trên trời dưới đất mà lại rất hay lôi kéo ng khác đi theo mình để khi vợ gọi là có lý do đang đi cùng anh A - B - C...). MC em phát hiện ra chuyện này trước tiên, bà gọi em nhưng nói rất khó nghe "mày ngu thế, ở nhà MĐ mãi thì làm sao mà quản được chồng, về nhà chồng mà ở để còn quản lý nó chứ. Con gái đã đi lấy chồng rồi thì phải theo chồng, nhà chồng là cả cái áo còn nhà mình chỉ là cái dải thôi ng ta đã nói là con gái là con ng ta con dâu mới thật nhà ta mua về (trong khi con gái bà thì được ở nhà bà mãi, 1 năm nay chúng em cưới bà mới mua cho con gái nhà mới ở ngay cạnh để tiện chăm sóc mẹ con chúng nó, với cả để em ( là chị dâu) ko có cớ nói con gái bà là sao ko về nhà chồng, nó ở NHÀ RIÊNG ĐẤY CHỨ) và nhất nhất đòi em fải bắt taxi tự về. Để đấu dịu, em ko nói gì và cũng đi về và nghĩ rằng thôi ở nhà mẹ kiêng 3 tuần là cũng được rùi. Em cũng lo thời gian này anh đi CV nhưng em ko biết vì anh giấu kỹ, khi về vẫn chăm sóc yêu thg lo lắng cho vợ bình thường, em cũng ko quan tâm. Lăn tăn mỗi chuyện chồng ko công khai thu nhập, chỉ đưa đúng tiền suât ăn cho vợ xong rồi thôi ko đưa thêm đồng nào trừ khi gđ có chuyện. Còn đòi để anh quản lý tài chính nữa chứ...
    Trước khi cưới, chồng em có kể chuyện là trước đây mấy năm anh làm dự án phòng chống AIDS và hay đi ctác các tỉnh, được lãnh đạo các tỉnh tiếp đón chu đáo (cả món CV kia nữa) anh thật thà kể hết cho em. Sau 1-2 năm anh ko làm ở đó full time nữa mà làm part time và chuyển sang job khác, ko fải đi ctác các tỉnh nhiều (vì em ko cho, em sợ ổng bóc bánh trả tiền rùi lại về chán vợ). Khi chồng kể, em rất ghen và luôn nghĩ trong đầu là các ông chống AIDS mà thế thì làm sao mà hết ''ết'' cho nổi??? & cũng rất dị ứng nếu anh fải đi ctác. Khi anh đi ctác, em ko cho tắt máy, gọi lúc nào cũng fải trả lời kể cả đêm khuya, thấy thái độ vẫn bthg lắm, chẳng qua là mình ko bắt đc tận tay thôi đúng ko các chị?
    Có 1 dự án AIDS mời ax làm tư vấn, cũng fải đi tỉnh nhưng vào T6-7-CN. ax nhà em đang định làm mà em ko cho vì em sợ những gì ngày xưa lại tiếp tục, mà bọn em chưa có con lại ở chung với nhà chồng, MC thì suốt ngày gây áp lực con cái thế, em mà ở nhà cuối tuần 1mình thui thủi thế buồn chết. Mà ax bảo nó trả có 100$/ tháng, em thấy thế là quá thấp khi fải đi ctác nhiều, theo em hphúc gđ ko được đảm bảo khi xung quanh anh có nhiều cạm bẫy như thế
    Em nên nói khéo như thế nào với ax cho nó lọt tai ạ, ax em thuộc dạng gia trưởng, ngang bướng đấy các chị ạ?
    Nói thêm: Chúng em thu nhập ổn định, 2 vc khoảng 10tr/ tháng nhưng chi tiêu đủ ạ, ko nhất thiết fải làm thêm. Em có mỗi nhu cầu ra ở riêng nhưng ax là con trai 1 nên ko thể, thế thì đâu cần kiếm nhiều tiền ra mua nhà ở riêng đâu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,724 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Mình rất hiểu áp lực con cái mà nhà chồng đè nặng lên bạn, mình cũng không bị nhà chồng nói nhiều nhưng cũng tự cảm thấy nặng nề nữa là bạn hay bị MC nói như vậy. Mình chia sẻ với bạn thật nhiều.

Còn về phía chồng bạn, mình thấy MC bạn tuy nói có khó nghe nhưng bà nói cũng đúng, không nên cứ ở nhà MĐ mà để mặc chồng như vậy, mình cũng phải quản lý chồng đấy bạn ạ. Còn về vấn đề chồng có nhiều cám dỗ thế thì mình cũng nên để ý, những lúc vui vẻ thì nên góp ý với chồng, rằng anh không nên quan hệ với những người có lai lịch không hay như vậy. Bạn nên hướng chồng bạn vào vấn đề con cái, nên để anh ý cùng có ý thức cố gắng để sinh con cùng bạn. Còn công việc kia thì bạn nói là bây giờ nhiệm vụ cần nhất của chúng mình là phải sinh con, nhà mình cũng không nhất thiết phải làm thêm tiền, rồi anh đi như thế nhỡ đúng lúc nhạy cảm của em thì sao, bla, bla, cứ nhẹ nhàng mà nói bạn ạ. Cả chuyện tiền nong cũng thế, như mình ý, lúc nào vui vẻ thì nói chuyện về chi tiêu, cứ nhẹ nhàng nói kiểu: "anh ơi, cho em tiền mua cái nọ cái kia", hay "anh ơi, bây giờ giá cả nó lên cao quá, chi tiêu không đủ, anh cho em thêm tiền nhé" v..vv..., cứ nhẹ nhàng nói bạn ạ. Chúc vợ chồng bạn luôn hạnh phúc và sớm có bé yêu nhé. Hay vào đội săn nghé 2k9 với bọn mình đi.:Smiling::Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 644 Bài viết

• 3,590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi believe in love Xem bài viết
    Mình rất hiểu áp lực con cái mà nhà chồng đè nặng lên bạn, mình cũng không bị nhà chồng nói nhiều nhưng cũng tự cảm thấy nặng nề nữa là bạn hay bị MC nói như vậy. Mình chia sẻ với bạn thật nhiều.

Còn về phía chồng bạn, mình thấy MC bạn tuy nói có khó nghe nhưng bà nói cũng đúng, không nên cứ ở nhà MĐ mà để mặc chồng như vậy, mình cũng phải quản lý chồng đấy bạn ạ. Còn về vấn đề chồng có nhiều cám dỗ thế thì mình cũng nên để ý, những lúc vui vẻ thì nên góp ý với chồng, rằng anh không nên quan hệ với những người có lai lịch không hay như vậy. Bạn nên hướng chồng bạn vào vấn đề con cái, nên để anh ý cùng có ý thức cố gắng để sinh con cùng bạn. Còn công việc kia thì bạn nói là bây giờ nhiệm vụ cần nhất của chúng mình là phải sinh con, nhà mình cũng không nhất thiết phải làm thêm tiền, rồi anh đi như thế nhỡ đúng lúc nhạy cảm của em thì sao, bla, bla, cứ nhẹ nhàng mà nói bạn ạ. Cả chuyện tiền nong cũng thế, như mình ý, lúc nào vui vẻ thì nói chuyện về chi tiêu, cứ nhẹ nhàng nói kiểu: "anh ơi, cho em tiền mua cái nọ cái kia", hay "anh ơi, bây giờ giá cả nó lên cao quá, chi tiêu không đủ, anh cho em thêm tiền nhé" v..vv..., cứ nhẹ nhàng nói bạn ạ. Chúc vợ chồng bạn luôn hạnh phúc và sớm có bé yêu nhé. Hay vào đội săn nghé 2k9 với bọn mình đi.:Smiling::Smiling::Smiling:
    Tớ k có nhiều kinh nghiệm đâu nên hay vào đây để tham khảo các ý kiến và tình huống của mọi người thôi, k dám ý kiến gì. Chỉ hơi lăn tăn về 1 chút chưa logic như bạn BIL tư vấn, vì nếu nói với chồng là nhà mình k nhất thiết phải làm thêm tiền để hạn chế chồng đi công tác, rồi sau lại nói với chồng "bây giờ giá cả nó lên cao quá, chi tiêu không đủ, anh cho em thêm tiền nhé..." thì hình như hơi mâu thuẫn. Chắc sẽ có ý gì hay hơn giúp chủ topic với?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,636 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Mình thấy mẹ chồng bạn cũng có ý tốt đấy, tuy cách nói của bà ko lọt tai cho lắm song căn bản bạn có thể dựa vào bà để "bảo ban" chồng. Việc bạn ko muốn ox của bạn đi làm thêm vào cuối tuần như vậy, bạn thử nói chuyện thẳng thắn với ox xem sao, nhờ cả mẹ chồng bạn nói thêm vào. Thêm chút nữa, bạn nên nhắc nhở ox tránh đừng nói nhiều những câu như bạn kể, sợ rằng có ý nghĩ ấy thật đó...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 216 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

"Trời ơi đi làm thêm hết cuối tuần mà chỉ đc có $100 ạ? Vậy thôi nghỉ ở nhà với vợ cho rồi."

Đấy bảo như thế là được
    As my soul heals the shame, I will grow through this pain.
    Lord I'm doing all I can... to be a better man :rolleyes:

tam04ekn4
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi zời, em gái ơi... mổi buổi đi làm thêm được 100$ còn lại là đi nhậu và tay vịn rồi.
    Bảo với chồng là anh thích đi chơi thì đi, chứ đừng lấy cớ đi làm.

Mệt đầu, đàn ông anh em mình tệ thật.
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi antam Xem bài viết
    "Trời ơi đi làm thêm hết cuối tuần mà chỉ đc có $100 ạ? Vậy thôi nghỉ ở nhà với vợ cho rồi."

Bà này chắc chả bao giờ phải lo về tiền hoặc mỗi ngày kiếm được 500US trở lên hay sao mà chê công lao đọng 100US/1 ngày thế?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 275 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, 100usd/1tháng cho tất cả những ngày cuối tuần vắng mặt ở nhà đấy chứ, không cho đi là phải rồi, chắc chắn là 99,9% khả năng chồng sẽ hư. Xã nhà mình muốn đi xuất khẩu lao động trình độ cao (kỹ sư), lương tính ra có thể để được vài nghìn đô/tháng (cơ quan lão ấy có chức năng này mà, lão ấy thấy tiền mà ham), nhưng mình tỉnh lắm, vài nghìn thì vài nghìn, ở nhà chỉ có vài triệuVND/tháng cũng xin mời anh stay at home cho tôi nhờ, vài nghìn rồi thì chắc gì mình được hưởng, tóm lại là mình cũng chắc cú quá, nhưng yên tâm hơn...:cool:
    • 516 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

ối trời, 100usd/ tháng mà đòi đi hăng say như vậy chắc chắn là nói dối vợ rồi. Ai mà đi công tác 12ngày/tháng được 100usd (hơn 130k/ngày). Có mà dở hơi ạ. Tiền điện thoại hai vợ chồng gọi cho nhau có khi còn chả đủ ý.

Đàn ông không hư là do không có điều kiện thôi. Mẹ nó cứ đề phòng trước đi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nói chung đàn ông khi đã có ý định này nọ rồi thì rất khó kiểm soát, nhất là trong tình trạng hiện nay của bạn.
    Tốt nhất bạn nên đưa ra ý kiến của mình và nếu như ông xã cố tình không nghe thì mình nghĩ cũng không nên vì chuyện đấy mà dằn vặt nhau làm gì. Đúng như bạn nói đấy mắt không thấy + tai không nghe = Tim không đau. Tuy rằng rất khó chịu rất bực mình nhưng có lẽ bạn chỉ còn 2 cách nếu ông xã cứ khăng khăng làm theo ý mình: hoặc bỏ đi hoặc chịu đựng coi như không có. Bạn nên xác định tư tưởng trước khi nói chuyện với ông xã. Thực ra trong cuộc đời này có nhiều người phải chịu cảnh khó chịu hơn bạn nhiều nhưng vẫn phải chấp nhận. Cố gắng nên bạn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 336 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Cứ bình tĩnh xem đến đâu rồi mới có hướng giải quyết chính xác chứ....
    ....:X:X:X...chung tình nhất trong những kẻ đa tình....:X:X:X....