TIN TÀI TRỢ.

Mang thai tháng thứ 9, ứa nước mắt vì gia đình chồng hùa vào bênh người yêu cũ của chồng.

• 12.9K Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình là thành viên mới, khi viết lên những dòng tâm sự này thì mắt mình vẫn còn ướt những dòng nước mắt.
    Mình và chồng mình quen và yêu nhau vỏn vẹn 6 tháng, chồng mình sn 87 mình sn 91, khi tổ chức đám cưới mình đang mang thai được 2 tháng, Trong thời gian yêu nhau, khoảng cách 02 đứa là 80km, nên cũng chỉ cuối tuần mới gặp nhau. Người yêu cũ ( nyc) của chồng mình là nhân viên phục vụ của 1 khách sạn trong thành phố, trc kia trc khi đi làm a ấy cũng làm thêm trong khách sạn. Theo như mình đc biết thì thời gian qua lại cũng khá lâu, là 1 cô gái không có nhan sắc cũng như nghề nghiệp lại là nhân viên massga nên 1 thời gian họ chia tay, Nhưng cô gái này lại thân thiết theo kiểu cố thân thiết hoặc là theo thời gian thì thân thiết với bố mẹ chồng và toàn bộ họ hàng gia đình nhà chồng mình. Nên vẫn qua lại nhà chồng mình chơi, cơm nước như con cháu trong nhà, thời gian ban đầu yêu nhau chồng mình còn dối rằng đó là đứa em họ. Cô gái này tìm hiểu về mình, cố gắng làm thân quen với mình, ban đầu mình chưa biết nên cũng nói năng lịch sự, đến khi mình biết mình đã tỏ thái độ rõ ràng, ra mặt, lúc đó vẫn còn đang yêu nhưng cô gái này liên tục nhắn tin cho chồng mình rằng nhớ nhung yêu đương và không quên được chồng mình. Mình cũng chỉ nói lại rằng chị đừng làm như vậy, có lòng tự trọng 01 chút, Thế nhưng đáp lại mình chị ta chửi mình bằng đủ thứ ngôn ngư trên đời, còn kể lên 1 câu chuyện rằng từng phá thai với chồng mình 02 lần. Trước khi cưới 01 tháng, vẫn còn nhắn tin như vậy với chồng mình.
    Đến nay mình đang mang thai tháng thứ 09, số lần xuất hiện và lên nhà của chị ta ngày 1 nhiều, và điều đó làm mình thấy không hài lòng, khi mình góp ý với chồng mình a ấy chỉ im lặng, rồi đến lúc mình nói quan điểm và suy nghĩ của mình về việc chị ta lên nhà với mẹ chồng, Thì thực sự không như mình nghĩ, bố chồng, mẹ chồng nói mình ích kỷ, nhỏ mọn, ghen tuông thái quá, đến khi mình không chịu nổi, có sự cự cãi, lời qua tiếng lại, to tiếng thì chồng mình gào lên nói mình mất dậy, láo toét, không coi bố mẹ ra gì,
    Cả nhà chồng nói mình sống nhỏ nhen ishc kỷ, mẹ chồng mình nói chúng nó trước kia yêu đương nhau, chúng nó đã thôi rồi, nếu không thì chúng nó đã lấy nhau đâu đến lượt mày,. giờ mày là vợ mày phải làm thế nào để cho nó nể mày, nó phục mày. Nó lên đây chơi với bố mẹ chứ có phải lên chơi với chồng mày, Mày cứ có cái suy nghĩ đấy làm bố mẹ phải đau đầu, từ trc đến nay nó vẫn qua lại nhà chơi đâu phải 1 câu thích hay không thích của mày mà bố mẹ cấm nó k được lên. Nguwofi ta có chồng bồ bịch bên ngoài còn phải nín nhịn như không có chuyện gì.
    Thực sự là lòng dạ đàn bà mình hiểu rõ, chị ta vẫn còn yêu chồng mình, nhưng bố mẹ chồng mình khẳng định rằng không có điều đó.
    Điều mình đau lòng nhất là chồng mình, người đáng lý ra phải là người giải quyết chuyện này nhẹ nhàng mà lại sừng cồ lên với mình, xông vào giường như nếu mình không mang thai anh ta sẵn sàng đánh đập mình, trong ngôi nhà bao ngày tháng gắn bó bỗng chốc mình thành bơ vơ, thân cô thế cô
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 266 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ko hieu noi em, quen 6th ma da co bau 2th, trong khi hai ng yeu nhau nhung k may khi gap nhau. Co ve em song cung thoang va ko chiu can nhac cho ky moi dam dau vao cai nha do. Gio ko chiu noi thi ra di thoi em, bao voi me chong rang ca nha quy chi ta the thi ruoc chi ta ve lam dau. Chu song voi thang chong nhu vay sao chiu noi. Sorry vi minh dung dt nen ko go co dau dc.
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

người chồng đó không xứng... nếu chị tiếp tục sống cuộc sống như vậy thì càng khổ thêm mà thôi....người ta thường nói vì con mà sống, mà duy tri hôn nhân, tuy nhiên mình chỉ sống được 1 lần, sống sao cho đừng để sau này phải hối hận. Chưa chắc con chị không có cha đã khổ, mà cũng chưa chắc con chị có người cha như vậy đã sướng, nhiều khi nó còn bị nhiễm thêm những tính xấu trong gia đình đó, người ta nói môi trường thay đổi nhân cách 1 con người. Chị yên tâm, nếu chị có công việc ổn định, sau khi ly hôn con do chị nuôi, người chồng có nghĩa vụ cấp dưỡng nuôi con chị đến 18t, còn gia đình chị bên cạnh nữa. Hi vọng chị sẽ vượt qua. Cố lên....
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,997 Bài viết

• 4,474 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đây là hậu quả của việc sống vội sống gấp đấy,
    Quen & yêu nhau 6th mà có thai 2th rồi cưới, chị nghĩ đến ck e nó ntn e còn chưa hiểu rõ huống zi ba má ck & gia đình ck.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế này bạn ạ.

Vấn đề là bây giờ bạn đang có bầu 9 tháng, có nghĩa là mai ngày kia là đẻ rồi. Trong tình huống ấy thì điều quan trọng nhất lúc này của bạn là gì nào? Là đứa con chuẩn bị ra đời và sức khỏe của bạn, cứ không phải cái con của nợ kia.

Thế thì từ giờ cho đến lúc bạn đẻ xong, con bạn cứng cáp được tầm 2-3 tháng, cơ thể bạn hồi phục sau khi sinh, khỏe mạnh tỉnh táo, chạy nhảy đánh nhau được, thì mới bắt đầu lên kế hoạch giải quyết của nợ của chồng được.

Cái con đó cái nó làm là gì? Nó có ngủ với chồng bạn không thì giờ với em bé sắp sinh bạn cũng ko thể nhảy lên mà đánh nó nổi. Mà vấn đề là chắc gì những điều nó nói với đạn đã đúng sự thật, mà đúng thì thực chất nó cũng là quá khứ của chồng bạn, nếu chồng bạn không dứt khoát với nó, và chọn bạn, thì sao với tần suất đến nhà bạn như thế mà chúng nó ko cưới nhau. Thế nên hãy tạm quên đi mối lo và tin chồng đi, bố mẹ chồng bạn hơi nặng lời, không tâm lý và cổ hủ, nhưng cũng có ý đúng. Chắc cũng nhờ vả gì nó nên mới ngại ko đuổi thẳng cổ nó đc. Tạm thời đừng làm căng mà lo cho con và sức khỏe của mình đã. Tâm trạng vui vẻ lên. Ở nhà ngoan với bố mẹ và với chồng, để được thương và chăm sóc tốt lúc ở cữ, và cũng là để tăng tình cảm của mọi ng với bạn nữa. Ngoan rồi sau con nó cũng đc thơm lây. Bà đang bế con bé tí thì tỉ tê với bà là mẹ ơi, con thấy chị X cũng thân với nhà mình, mà sao hình như chị ấy có thế nọ thế kia với con, hay con mới sinh nên lại cả nghĩ nhỉ bla bla, lúc đc lòng mọi ng rồi thì tỉ tê vs từng ng bơm đểu thật lực con kia vào. Rồi kệ xác nó nói đểu j chồng mình thì nói, nó nói thế vs bạn chỉ mong bạn gây vs nhà chồng rồi nso đục nước béo cò thôi. Nói chung là chớ mắc mưu.

Chúc mẹ tròn con vuông nha.
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Eckngo Xem bài viết
    Thế này bạn ạ.

Vấn đề là bây giờ bạn đang có bầu 9 tháng, có nghĩa là mai ngày kia là đẻ rồi. Trong tình huống ấy thì điều quan trọng nhất lúc này của bạn là gì nào? Là đứa con chuẩn bị ra đời và sức khỏe của bạn, cứ không phải cái con của nợ kia.

Thế thì từ giờ cho đến lúc bạn đẻ xong, con bạn cứng cáp được tầm 2-3 tháng, cơ thể bạn hồi phục sau khi sinh, khỏe mạnh tỉnh táo, chạy nhảy đánh nhau được, thì mới bắt đầu lên kế hoạch giải quyết của nợ của chồng được.

Cái con đó cái nó làm là gì? Nó có ngủ với chồng bạn không thì giờ với em bé sắp sinh bạn cũng ko thể nhảy lên mà đánh nó nổi. Mà vấn đề là chắc gì những điều nó nói với đạn đã đúng sự thật, mà đúng thì thực chất nó cũng là quá khứ của chồng bạn, nếu chồng bạn không dứt khoát với nó, và chọn bạn, thì sao với tần suất đến nhà bạn như thế mà chúng nó ko cưới nhau. Thế nên hãy tạm quên đi mối lo và tin chồng đi, bố mẹ chồng bạn hơi nặng lời, không tâm lý và cổ hủ, nhưng cũng có ý đúng. Chắc cũng nhờ vả gì nó nên mới ngại ko đuổi thẳng cổ nó đc. Tạm thời đừng làm căng mà lo cho con và sức khỏe của mình đã. Tâm trạng vui vẻ lên. Ở nhà ngoan với bố mẹ và với chồng, để được thương và chăm sóc tốt lúc ở cữ, và cũng là để tăng tình cảm của mọi ng với bạn nữa. Ngoan rồi sau con nó cũng đc thơm lây. Bà đang bế con bé tí thì tỉ tê với bà là mẹ ơi, con thấy chị X cũng thân với nhà mình, mà sao hình như chị ấy có thế nọ thế kia với con, hay con mới sinh nên lại cả nghĩ nhỉ bla bla, lúc đc lòng mọi ng rồi thì tỉ tê vs từng ng bơm đểu thật lực con kia vào. Rồi kệ xác nó nói đểu j chồng mình thì nói, nó nói thế vs bạn chỉ mong bạn gây vs nhà chồng rồi nso đục nước béo cò thôi. Nói chung là chớ mắc mưu.

Chúc mẹ tròn con vuông nha.
    Ý kiến của mẹ này quá là kín kẽ thấu đáo luôn , mình o khéo khuyên người khác nên bạn thớt lưu ý làm theo lời mẹ này !
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ông bà già nói đúng rồi, xem lại mình đi em ơi ko thì thằng ck yêu quý của e nó theo nyc khj đó thì muộn rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi đọc xong bài viết của b.mà thấu hiểu được cảm giác bạn có nó khó chịu bực tức đen nhường nào.tôi cũng từng vào hoàn cảnh gần giống như vậy thôi.người yêu cũ thân thiết vs chị gái của chồng thôi.nyc làm trong tiệm nail mà chị gái a áy mở.tôi hỏi họ có thân nhau ko,a ay kêu ko,mối quan hệ người làm va nhan vien thoi.nhưng sau đó toi thây cô ta hay sang nha chơi,họ di ăn uống vs nhau thường hay up hinh len fb.tôi ko vui nhưng miễn sao chông mình tránh xa la dc.có đieu cô ta bỏ chồng tôi để yêu bạn chồng tôi rồi bây h còn cố tình tỏ ra thân thiét vs chông tôi như kiểu gặp o nha thi hỏi han này kia.mỗi lần co chuyen gi moi la chị gái a ây kể về cô ta cho a ấy nghe.tôi nói sao cứ phải kể thông tin của nó cho a làm gi.có liên quan gi tới nhau đâu mà kể.a ấy kêu ba ay tự nói a đâu hỏi.co điều chồng tôi ko muốn dây dưa vs loại phản bội mình nên thường hay cố tránh hoặc bơ đi khi nó tới nhà.tôi chỉ cảm thấy ko vui khi mà người nhà chồng mình vẫn thân vs cô ta thế.nên tôi tỏ thái độ hẳn hỏi vs chồng và a ấy cũng rất biết nghe lời.chỉ mỗi nhà chồng là thế thôi.nên tôi khuyên bạn.con nha người ta như kiểu vàng ngọc còn minh lấy nó như kiêu vớ dc vàng.đã ko thông cảm hay bệnh vực vợ thi thôi.còn kiểu thái độ thế.nhà chồng cũng thế theo ý tôi thì b nên xác định tư tương luôn.nói thẳng thắn vs con kia va ông chông nêu thích thì don ve ma song vs nhau.kiểu như thế ko phúc dc đâu.chồng ko dựa dẫm dc thi chi nặng đầu hơn thôi.nghỉ cho nhanh.ap lực stress nhiều khổ thân minh vs con mình.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meculi1991 Xem bài viết
    Mình là thành viên mới, khi viết lên những dòng tâm sự này thì mắt mình vẫn còn ướt những dòng nước mắt.
    Mình và chồng mình quen và yêu nhau vỏn vẹn 6 tháng, chồng mình sn 87 mình sn 91, khi tổ chức đám cưới mình đang mang thai được 2 tháng, Trong thời gian yêu nhau, khoảng cách 02 đứa là 80km, nên cũng chỉ cuối tuần mới gặp nhau. Người yêu cũ ( nyc) của chồng mình là nhân viên phục vụ của 1 khách sạn trong thành phố, trc kia trc khi đi làm a ấy cũng làm thêm trong khách sạn. Theo như mình đc biết thì thời gian qua lại cũng khá lâu, là 1 cô gái không có nhan sắc cũng như nghề nghiệp lại là nhân viên massga nên 1 thời gian họ chia tay, Nhưng cô gái này lại thân thiết theo kiểu cố thân thiết hoặc là theo thời gian thì thân thiết với bố mẹ chồng và toàn bộ họ hàng gia đình nhà chồng mình. Nên vẫn qua lại nhà chồng mình chơi, cơm nước như con cháu trong nhà, thời gian ban đầu yêu nhau chồng mình còn dối rằng đó là đứa em họ. Cô gái này tìm hiểu về mình, cố gắng làm thân quen với mình, ban đầu mình chưa biết nên cũng nói năng lịch sự, đến khi mình biết mình đã tỏ thái độ rõ ràng, ra mặt, lúc đó vẫn còn đang yêu nhưng cô gái này liên tục nhắn tin cho chồng mình rằng nhớ nhung yêu đương và không quên được chồng mình. Mình cũng chỉ nói lại rằng chị đừng làm như vậy, có lòng tự trọng 01 chút, Thế nhưng đáp lại mình chị ta chửi mình bằng đủ thứ ngôn ngư trên đời, còn kể lên 1 câu chuyện rằng từng phá thai với chồng mình 02 lần. Trước khi cưới 01 tháng, vẫn còn nhắn tin như vậy với chồng mình.
    Đến nay mình đang mang thai tháng thứ 09, số lần xuất hiện và lên nhà của chị ta ngày 1 nhiều, và điều đó làm mình thấy không hài lòng, khi mình góp ý với chồng mình a ấy chỉ im lặng, rồi đến lúc mình nói quan điểm và suy nghĩ của mình về việc chị ta lên nhà với mẹ chồng, Thì thực sự không như mình nghĩ, bố chồng, mẹ chồng nói mình ích kỷ, nhỏ mọn, ghen tuông thái quá, đến khi mình không chịu nổi, có sự cự cãi, lời qua tiếng lại, to tiếng thì chồng mình gào lên nói mình mất dậy, láo toét, không coi bố mẹ ra gì,
    Cả nhà chồng nói mình sống nhỏ nhen ishc kỷ, mẹ chồng mình nói chúng nó trước kia yêu đương nhau, chúng nó đã thôi rồi, nếu không thì chúng nó đã lấy nhau đâu đến lượt mày,. giờ mày là vợ mày phải làm thế nào để cho nó nể mày, nó phục mày. Nó lên đây chơi với bố mẹ chứ có phải lên chơi với chồng mày, Mày cứ có cái suy nghĩ đấy làm bố mẹ phải đau đầu, từ trc đến nay nó vẫn qua lại nhà chơi đâu phải 1 câu thích hay không thích của mày mà bố mẹ cấm nó k được lên. Nguwofi ta có chồng bồ bịch bên ngoài còn phải nín nhịn như không có chuyện gì.
    Thực sự là lòng dạ đàn bà mình hiểu rõ, chị ta vẫn còn yêu chồng mình, nhưng bố mẹ chồng mình khẳng định rằng không có điều đó.
    Điều mình đau lòng nhất là chồng mình, người đáng lý ra phải là người giải quyết chuyện này nhẹ nhàng mà lại sừng cồ lên với mình, xông vào giường như nếu mình không mang thai anh ta sẵn sàng đánh đập mình, trong ngôi nhà bao ngày tháng gắn bó bỗng chốc mình thành bơ vơ, thân cô thế cô
    Dan ong nhu the nen bo di cho ui.... ben nha chong yeu thuong nhỏ dó thi kêu ho cuoi di sao fai cuoi chi. Chi co the nuoi 1 minh cug duoc ma ha chi
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn nói rõ quan điểm vs bố mẹ chồng là đúng đấy. Nếu là mình mình cũng làm thế. Bạn còn giữ tin nhắn cô ta gửi cho bạn k? Hôm nào tranh thủ cho bố mẹ ck đọc để hiểu rõ vấn đề. Chúc bạn thành công
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Loi khuyen cua ban nay that huu ich. Chac ban la ng tung trai va co nh kinh nghiem✌
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu mình là bạn thì mình cũng lý hôn đi thôi, mình không thể chấp nhận một người chồng như thế. Hơn nữa bố mẹ chồng lại nói xúc phạm như vậy, bạn đâu phải món hàng thế thân, vì không lấy được đứa kia nên bạn mới có cửa. Đẻ xong cắp đồ , cắp con đi. Họ muốn thì đi mà cưới vợ cho con trai họ..
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Doc bai cua ban minh thay rat thuong ban . Minh ko biet noi sao voi ban nhung tinh canh cua minh con hon ban nua. Khi minh biet chong minh co nguoi phu nu khac va qua lai lau roi. Nguoi phu nu do hay lay so dt cua chong munh nhan tin goi cho minh khi hai nguoi do o canh nhau.minh gii dien cho me chong minh va nhan duoc cau Co Gai Do me biet va no la con gai cua ban me. Minh soch khi me chong minh bit moi wan he cua ho. Cuoi cung minh ko lam lon chuyen , k on ao j nua ca va minh ly hon khi dang mang thai 3 thang. Minh k biet khuyen ban the nao vi day la lua chon cua ban . K ai can thiep dc ca. Gio con gai minh dc 14 thang va minh thay hanh phuc voi con ve va vui voi su lua chon luc do cua minh
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị sn 85, mạc dù chồng c là 1ng đàng hoàng đứng đắn,từ khi yêu đến lấy nhau là 10 mấy năm chưa bjo làm c lo ngỉ vè chuyện trai gái,nhg về cák giải quyết mấy trườg hợp này c lại rành lắm nha! C cg ko phải dạng vừa đâu,hihi

Chi chỉ thắc mắc khi bme chồng e bảo e ghen tuông mù quáng thì nhg bằng chứg tin nhắn mà nó nt cù cưa với chồg e đâu?? Nếu đã đoc dc thì lưu lại or chụp lại ảnh màn hình đề phòng thằng chồg nó xoá, rồi nhg lời nói của nó khi nc với e...e ghi âm lại hết,or nó có gửi tn khủg bố tinh thần thì lưu lại lun. Ráng cắg răg mà nhịn đợi ngày khai hoa nở nhuỵ mẹ tròn con vuôg, ngỉ dưỡng cho hồi phục sức khoẻ đi đã.
    Trong thgian đó lại củng cố tiếp bằng chứng (nếu nó lại ttuc giở trò nt với chồg e or tiêm nhiễm vào đầu e nhg cái xấu xa đê tiện) rồi đợi 1 ngày đẹp trời khi có con hồ ly đó ghé qua,e bế con qua ngoại trc đi ( đề phòng chuyện xấu nhất xảy ra), rủ thêm vài đứa bạn thân đanh đá càg tốt or ng nhà e cùng về nhg để họ đứng bên ngoài ( thân cô thế cô thiệt thòi rồi sao,để họ có thể chứng kiến or can thiệp kịp thời nếu e bị "hội đồng") rồi quay về nchuyen khi có đầy đủ gđ chồng và chồng e, nói rõ nói hết ra đưa tất cả mọi chứng cứ ra, hỏi nó làm nhu v có đúg ko? Có đc ko?? Bạn bảo rằng bạn chả có ích kỉ hẹp hòi j cả, Nêu nó bít thân bít phận chỉ dừng lại ở việc qua thăm hỏi với ng lớn,thì bạn chả cần bận tâm đến loại như nó, nhg nói là bạn ghen tuông mù quáng thì trình các chứng cứ ra mà quật lại mẹ chồng như này thì sao?? Nếu là mẹ mẹ sẽ ntn?? Mẹ dạy con đi!!

Đấy rồi xem cả nhà nó phản ứng ra sao,quay qua hỏi chuyện phải trái với con hồ ly đó lun, làm tới lun, nhg phải trên tinh thân giữ bình tỉnh, có j trình bày nêu quan điểm rõ ràng, đến như vậy rồi mà chồng và gđ chồng còn nói đỡ cho nó k về phe b, và nó cứ mãi để nó xuất hiện phá đám thì xl coi như cha mất con bà mất cháu nhé, li dị đi chẳg có j luyến tiếc, ra toà trình bằng chứng ra nói hết sự tình là bạn sẽ giành đc phần thắng chứ j đâu! Chúc bạn may mắn nhé!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 160 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mình khuyên bạn đừng dại gì ly hôn, con là con chung, chồng bạn nó phải nuôi con bạn, nó phải phục vụ bạn nhiều khoản khác, dại gì mới cưới mà phải cắn răng chịu 1 mình nuôi con.

Hồi mình có bầu 8 tháng, chồng mình cũng phũ phàng như vậy, chị dâu chồng mình trước đó có làm mai con kia cho nhưng ck mình chọn mình, nên từ khi ở cùng nó ghét mình lắm, nó hay rủ con đó lại chơi, ck mình lại đi làm xa, nó bơm đểu với ck mình, ck mình tin, còn tính xông vô đánh mình rồi "ở được thì ở, k thì li dị đi", mình cũng quậy đục nước, mơif gd 2 bên lên giải quyết ì xèo, 2 vc mình k nói với nhau suốt hơn 2 tuần (cưới nhau 5 năm mới có con mà còn vậy đó), rồi cũng hoà, vì cơ bản tụi mình k phải hết thương nhau và con trong bụng nữa mà.

Lúc hoà mình nói "vợ tuy là người hiểu chuyện, nhưng tính rất hung, tội cho chồng lắm, phải chi ck cưới chị Gấm thì đẹp lòng chị dâu rồi". Ck mình vì mới làm hoà cũng đâu thể gây nữa nên nói "tình cảm đâu phải muốn là dc, dù có thể nó hiền nhưng k hạp tính a, a k muốn e sn như vậy" mình chộp được câu đó "vợ ghi nhớ câu này của chồng mà làm tin, tuy vợ k thích chị ta cứ tới chơi hoài nhưng vợ tin chồng có cách xử lý thông minh".

Và từ đó, nó có tới chơi ck mình cũng chả quan tâm, có lần ck mình còn nói "ngày nghỉ mong chị đừng đem người ngoài vô nhà, e chỉ muốn các thành viên của gia đình mình bên nhau trong ngày nghỉ thôi".

May mà hồi ấy mình k ly hôn, chứ k giờ với mức lương chưa tới 10tr mình phải gòng lên nuôi con rồi.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Haiz.e ới.co câu quân tử 10 năm trả thù chưa muộn. Trước tiên hay giữ sức khỏe cho bản thân và cho con đã. Chờ sinh xong chúng ta mới lên kế hoạch lâu dài nhé. Chúc e mẹ tròn con vuông nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng nghĩ vậy phải gặp mình mình cho next luôn. không cần 1 người chồng vô trách nhiệm thế. mình xé xác ...................................
    • Bag
      Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy bạn cũng quá là dễ dàng chưa tìm hiểu kỹ ng chồng mình, nhưng mọi chuyện đã xảy ra rồi chẳng ai muốn như vậy. Mình nghĩ bạn lên bình tĩnh tìm các giải quyết theo mình thì cô ta lấy cớ đến thăm bố mẹ chồng bạn để qua lại như vậy thì bạn lên nói với chồng là chuyển ra ngoài ở riêng. đúng là lúc đầu ra ngoài ở riêng thất khó khăn nhưng bạn phải làm vậy để giữ hp cho bạn. Cô gái kia đã cố tình làm vậy mà chồng và gia đình chồng cũng chẳng ra cái gì rồi thì bạn nên tạo cho mình và chồng 1 cơ hội. Nếu ko thì càng kéo dài thì bạn sẽ là ng chịu thiệt thòi đó.
    Và nếu đã ra ở ngoài mà chồng bạn vẫn tiếp tục qua lại với cô gái kia thì bạn lên chấm rứt với thằng chồng khốn nạn đó vì nó không xứng đáng với sự hi sinh và chịu đựng của bạn đâu. bạn còn có gia đình. Giờ cũng rất nhiều ng làm mẹ đơn thân mà rất hp đó thôi.
    Gia đình chồng đã như vậy rồi bạn ko mong được sự giúp đỡ sau này đâu. Hãy tự cứu lại mình, biết yêu thương bản thân mình đừng nghĩ mình phải chịu đựng vì con hay vì ai cả. mà hãy vì bản thân mình. Vì sau này khi con bạn hiểu chuyện nó sẽ ko mong bạn phải làm như vậy đâu. Chúc bạn có những quyết định sáng suốt. và sớm hạnh phúc
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Yêu nhau 6 tháng, có thai 2 tháng...bạn vội vàng quá. Cũng bởi vội vàng mà bạn cũng ko tìm hiểu đc các mối quan hệ trước đây của chồng bạn...vậy đợt này hãy thử đừng vội vàng quy kết nữa...bình tĩnh xem xét thái độ của chồng bạn đối với cô gái kia thế nào...có yêu cô ta ko hay chỉ là cô ta cố tình phá hoại gđ bạn?? Bạn nên khôn khéo một chút....trong mọi chuyện nhất là khi bạn đang mang bầu.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị Eckngo nói đúng đấy chủ thớt ạ. Bây giờ nhà chồng và chồng đã thế kia thì chị phải lo cho mình và con. Bây giờ có cương cũng không đánh đấm võ mồm lại ai. Cứ khôn ngoan nhẫn nhịn, sinh được đứa cháu ra rồi thì may mắn con mình được cưng chiều, mình có khi cũng được cưng lây (nếu ngoan), tỉ tê mà không được nữa chị đành dứt khoát "Con nghĩ con nên nuôi con một mình mẹ ạ. Bây giờ con còn nhỏ, nó chưa biết gì, nhưng sau này con con lớn rồi, con biết giải thích nó như thế nào về chuyện cô ta lui tới thường xuyên trong khi mạt sát mẹ nó như thế?". Hy vọng chị có nghề nghiệp để hỗ trợ cho cả 2 mẹ con. Li dị sớm chị được ưu tiên nuôi con, con cứng cáp rồi phải tranh giành, mệt lắm chị ạ. Chúc chị vui với mọi quyết định.
    stay in touch!
    icon-facebook facebook

Instagram instagram
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2