TIN TÀI TRỢ.

Mang thai ở độ tuổi 22 và nỗi lo người mẹ trẻ

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.5K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chuẩn bị làm mẹ ở tuổi còn quá trẻ, không thể nói là mình không có chút hối hận. Bỏ dở công việc đang thăng tiến, nhan sắc thì xuống cấp, lúc nào cũng chỉ được ru rú ở nhà chồng, thực sự tất cả đang làm mình stress quá. Cứ thế này, không biết mình sẽ tiếp tục được bao lâu.

Các mẹ có lời khuyên nào hữu ích cho em không. Thực sự là em còn ham chơi bời lắm. hic hic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,434 Bài viết

• 1,344 Được cảm ơn

Nhưng nick của bạn là yeutrecon mà. Khối mẹ trên này mong được như bạn đấy. Đừng stress, tội bé lắm.
    pDntp7 MTMzNjcxNTY0NQ

- 03.4: Đậu Rồng nặng 3.4kg +-200g. Mẹ rất tự hào về con.
    - 13.3: Đậu Rồng 35w, nặng 2.8kg +-200g
    - 14.2: con yêu 31w, nặng 1.9kg+-200g. Mẹ yêu con lắm, mong con khỏe mạnh
    - 9.12: con yêu nặng 500gr. mút ngón tay chùn chụt, yêu xế!
    - 10.11: Con yêu mạnh khỏe và rất "giống ba"
    - 7.10: Con yêu nặng 70gr, nhịp tim: 161, CRL: 70mm
    - 29.8: Thai 7w, tim thai: 148 CK/phút, CRL: 10mm
    - 15.8: Siêu âm đã thấy túi ối 12mm, thai được 5 tuần
    - Ngày 11.7: CKC - Ngày 8.8: thử que lên 2v
    - Lên xe hoa: 13.3.2011
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 162 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Cái gì cũng có cái GIÁ của nó. Ăn thua do mình chọn lựa thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 131 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

giữa bay nhảy và hạnh phúc được làm mẹ thì bạn sẽ chọn cái nào? bạn đang có thứ quý giá mà nhiều người phụ nữ trên đời này mong muốn có. Chúc bạn hạnh phúc
    bé Chích Bông đáng iu mong sau khi con ra đời con sẽ luôn ngoan ngoãn và xinh đẹp
    • 461 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeutrecon123 Xem bài viết
    Chuẩn bị làm mẹ ở tuổi còn quá trẻ, không thể nói là mình không có chút hối hận. Bỏ dở công việc đang thăng tiến, nhan sắc thì xuống cấp, lúc nào cũng chỉ được ru rú ở nhà chồng, thực sự tất cả đang làm mình stress quá. Cứ thế này, không biết mình sẽ tiếp tục được bao lâu.

Các mẹ có lời khuyên nào hữu ích cho em không. Thực sự là em còn ham chơi bời lắm. hic hic
    22 tuổi, vừa tốt nghiệp ĐH mình đã lấy chồng.Thể là hết bay nhảy, chưa kịp đi làm, nói theo nhiều người là chưa kịp hưởng thụ cuộc sống. 24 tuổi mình sinh bé đầu lòng và bây giờ 26 tuổi mình đã sinh bé thứ 2. Mỗi ngày nhìn thấy con là 1 niềm hạnh phúc lớn. Mình may mắn có người chồng rất thương vợ và biết cảm thông chia xẻ nên mình chẳng thấy có gì phải hối hận. Khi có con rồi bạn mới thấy, vui chơi bay nhảy chỉ là phút vui chơi nhất thời. Niềm hạnh phúc bên chồng con mới là những khoảnh khắc vình cửu. Chúc bạn sớm tìm đc niềm vui!
    jJi1p7[/URL]

jyYmp7

nAPDp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

đó là niềm hạnh phúc nhiều người mong mỏi còn ko được đó em
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình 87, cũng lấy chồng năm 21 tuổi, sinh con năm 22 tuổi, he. Cũng có lúc tiếc nuối cho tuổi trẻ, không có nhiều thời gian bay nhảy, một mình, vui chơi này kia. Nhưng khi sinh bé gái đầu lòng rồi, thì phần lớn thời gian mình cảm thấy được chăm sóc con là một niềm hạnh phúc vô bờ. Nó vẫn vui theo cái kiểu trẻ con của cái độ tuổi này. Cứ như là trẻ con sinh ra trẻ con í. Vẫn có những khúc mắc vợ chồng, nhưng vẫn có lúc cả nhà chơi đùa như 3 đứa trẻ, có những lúc gửi con ngủ với bà ngoại, 2vc lại tranh thủ lượn lờ quán xá, cinema như hồi đang yêu. Giờ gái nhà mềnh sắp 2 tuổi rồi, nói chung vẫn thấy hạnh phúc chán .
    Phải biết gạt nỗi lo, gạt buồn phiền đi mà vui sống bạn ạ. Nhìn vào những điều đáng yêu ở con, những phút giây được chăm sóc con, đừng để nó trôi qua rồi tiếc nuối. Nhìn vào cái nhí nhảnh của gia đình trẻ, trẻ lại dễ giảng hòa từ giận hờn hơn là người lớn tuổi đấy. Dành cả chút thời gian chăm sóc cho bản thân, thể dục, làm đẹp, trang điểm, hay lâu lâu đi quán xá một mình cũng làm bạn bớt xì trét nhiều đấy.
    Gạt nỗi lo đi mà vui sống nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 75 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

em 20 t dang co bau 4 thang,em thay rat hp,vi co chong yeu thuong, co con luon ben min,dc cam nhan con lon tung ngày hp ko gi so sang dc,...hum no di sieu am cu cau lai con tum chym để nghịch,yeu con lam....em co ty gi phai hoi han dau nhi
    nam mô hắc ra đát na đa ra dạ ra
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hồi mới dính bầu mình cũng ko có cảm giác j cả, nhưng từ khi thai lớn, cảm nhận dc con, thấy con máy, con đạp thì thích lắm, lúc nào cũng bắt chồng đặt tay lên bụng chơi với con hihi, lúc nào bé ngủ, k chịu đạp là nhớ lắm. Bây giờ lúc nào cũng chỉ nghĩ đến con thôi, chỉ mong sao đến ngày dc gặp con, mình 2 tháng nữa mới sinh hihi. Sinh xong vẫn chơi dc mà, lo j, xong sớm nghỉ sớm
    • 694 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

cảm thông với chủ top. mình cũng 22 t lấy chồng, 23 tuổi sinh con. Cũng có lúc tiếc, cũng có lúc hạnh phúc. Mang bầu chưa là gì cả. Sinh con xong, nuôi con, mới thấy khổ trăm bề. Nhưng vốn dĩ trước kia, mình cũng ít tham gia chơi bời, ko thích mua sắm. Chỉ khổ 1 cái là mình đang tuổi ăn tuổi ngủ. 4 tháng đầu con hay khóc đêm, nói thật là rất cực hình. thức không nổi.

Nhưng được cái này mất cái kia. Mẹ nó cứ AQ là giờ mình khổ trước, sướng sau. Mai mốt bạn bè mình vất vả nuôi con thì khi đó con mình lớn rùi, lúc con lớn, mình lại tha hồ tung tăng, bay nhảy.

Hạnh phúc nhất của người phụ nữ là được làm mẹ. Mẹ nó đừng có căng thẳng, đừng buồn quá, con nó lại bùn theo.
    • 801 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

tâm lí thoải mái cho e bé khoẻ bạn ạ. Mình 22 lấy chồng,có bâù 2lần rôì mà không giữ đc con. Buồn !!! Bây giờ 24 rồi,mong có con quá mà vẫn chưa đc. Có con là cả 1 niềm hạnh phúc bạn ạ. Quý trọng những gì mình đang có bạn nhé. Chúc vui.
    • 111 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

bạn đừng buồn ảnh hưởng tới con đó, mình cũng giống bạn, nhưng có lẽ còn khủng hoảng hơn nữa kìa. lấy chồng xa, bỏ SG về tỉnh sống, bỏ công việc đang tốt đẹp, suôn sẻ, lương cao về ở nhà vì có bầu chẳng cty nào tuyển, bỏ kế hoạch học hành, bỏ cuộc sống năng động ở SG về ru rú trong nhà vì chẳng biết đi đâu, chẳng quen biết ai, ko bạn bè, người thân, chỉ có cái computer làm bạn, ngày ngày đợi chồng đi làm về, sống cùng ba mẹ chồng nhưng cũng chẳng chia sẻ gì với mình đâu, mỗi người 1 phòng tới jo ăn mới gặp nhau. 4 tháng đầu mình khóc nhiều lắm,hụt hẫng lắm, rồi con lớn dần lên, sợ con bị tự kỷ nữa, nên cố gắng vui vẻ trở lại, jo con sắp chào đời và dc chồng thương nên mình thấy hphuc lại rồi....(lúc đầu nghĩ mình bất hạnh...^^)
    bạn hãy vui vẻ lên nhé, mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp, mình tin vậy, dù thật ra mình cũng chẳng biết nuôi con sẽ như thế nào nè, lo lắng dzu lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 210 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

hehehe...Mình sinh năm 87, lấy chồng năm ngoái và có con năm nay.
    Tốt nghiệp trường y xong là mình lấy chồng liền à. Công việc, ước mơ hoãn lại hết vì đã trót có con trong bụng rồi nên ai cũng nói tiếc cho mình. Còn mình thì ....cho đến giờ thấy như sau:
    1. Được bên cạnh ng` mình yêu thương và được quan tâm chăm sóc
    2. Tâm lí vững vàng hơn, cõ 1 chỗ dựa vững chắc
    3. Tuy là ăn bám chồng vì còn phải nuôi con nhỏ chưa đi làm được nhưng vẫn thoải mái hơn ăn bám bố mẹ
    4. Hiểu thế nào là tấm lòng cha mẹ
    5. Không phải lo nghĩ đến việc chồng mình là ai, con mình thế nào
    6. Không mất thời gian xem bói toán, nhất là bói tình duyên
    7. Học được cách yêu thương, chia sẻ nên bỏ được thói trẻ con
    8. Độc lập hơn nên đi chơi thoải mái, làm những gì mình muốn mà không phải xin phép
    9. Cái tuổi nó đuổi cái xuân => lấy chồng có con bố mẹ khỏi lo con chống ề
    10. Đẻ xong thì da đẹp lên hẳn, làm đẹp thoải mái => gái 1 con trông mòn con mắt
    .........
    \ Đấy là kể sơ sơ thôi chứ lợi hại nhiều hay ít con tùy từng ng`, tuy nhiên mình chưa bao giờ hối hận vì bỏ dở tương lai để lấy chồng cả. Dù sao thì công danh để muộn hơn tí cũng được còn tình yêu và hạnh phúc với mình là quan trọng hơn!
    KP5Zp7mèo mẹ + mèo con = 2 con mèo
    :Applause::Applause::Applause::Applause::Applause: :Applause::Applause::Applause::Applause::Applause: :Applause::Applause::Applause::Applause::Applause:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

NB: 2kg7 51cm
    1m: 4kg 54cm
    2m: 5kg 57cm
    3m: 5,5kg 61cm 3m27d miu lẫy
    4m: 6kg 64cm 4m20d miu đang tập trườn
    5m: 6,9kg 67cm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,556 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

hạnh phúc lớn nhất của ng phụ nữ là đc làm mẹ, nàng ah. nên nàng ko fai thấy j làm tiếc nuối cái thời bay nhảy đâu, làm mẹ ko fai lúc nào muốn là đc đâu, mình tháng sau cũng thả để sinh con, công vc thì ổn định rùi, nh vẫn đang đi học buổi tối, cũng nghĩ sinh con sẽ vất vả, nhưng rồi sẽ qua hết nàng ah. Bạn hãy hài lòng với những j mình đang có nhé, Nhiều người mong đc như bạn lắm.
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hãy vui với những gì bạn đang có nhé! Có rất nhiều chị em mong muốn được như bạn đó.
    22 không phải là quá sớm bạn ạ, mình thấy sớm hay muộn là do quan điểm của từng người, từng hoàn cảnh...
    Chúc bạn lấy lại được tinh thần để ko ảnh hưởng đến em bé nhé!
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có gì đâu mà buồn hả bạn? Mình đây 19t lấy chồng. 20 tuổi làm mẹ. Tuy không được vui chơi như bạn bè cùng lứa nhưng có chồng con bên cạnh chăm sóc và cùng chia sẻ niềm vui, nỗi buồn thì không còn gì hạnh phúc hơn đâu.
    Bạn hãy cùng chia sẻ niềm vui cùng với con yêu của bạn để bé trở thành một thiên thần hạnh phúc bạn nhé!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    :LoveStruc: :LoveStruc: CON CHÍNH LÀ TÌNH YÊU CỦA PAPA VÀ MAMA ĐÓ! YÊU CON NHIỀU LẮM...:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn a ! bạn đang có một thứ mà nhiều người mong không được đấy . bạn hãy vui vì niềm hạnh phúc đó bởi với mình lúc mình mang bầu là rất hạnh phúc . Mình đang sống cuộc sống của hai người đấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ah! Bạn đừng suy nghĩ nhiều mà ảnh hưởng tới con nhé.Như mình ba mong mỏi có con rồi thai bị lưu, đau khổ và buồn lắm Bạn Ah! Làm mẹ là điều tuyệt vời nhất của người phụ nữ Bạn Ah! Có con rồi, mình vẫn phấn đấu vì công việc, thăng tiến được mà Bạn!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 459 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

mình dám khẳng định là có rất nhiều người dám đánh đổi tuổi xun, vui chơi, tiền bạc để có con. Bạn đang có 1 thứ quý giá mà nhiều người thèm khát ( kể cả mình) mà không có được. Mình không biết khuyên bạn gì cả chỉ thấy thương em bé trong bụng bạn thôi.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ráng lên bạn ơi. Hồi xưa mang bầu còn cực khổ chứ bây giờ thai phụ họ năng động thấy mồ. Bạn có thấy nhiều bà mẹ còn đi bơi không. Mình hay tìm đọc mấy blog của bà bầu để học hỏi kinh nghiệm. Như mẹ này nè. http://maikamoon.wordpress.com/.
    Thấy mẹ đó có bầu mà hạnh phúc lắm. Bạn đừng lo lắng gì nhé. hì hì
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2