Mang thai hộ nên chọn người nhà hay người lạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 419 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi.
    Chị gái của em tử cung bị tật, khó có thể giữ thai, điều trị nhiều cách, nhiều lần vẫn không được. Đang định nhờ người mang thai giúp bằng phôi của chị và anh rể.
    Nhưng cả nhà đang không biết nên chọn người nhà hay thuê người lạ.
    Người nhà thì chị chồng của chị ấy chịu làm giúp nhưng chị của em sợ sinh con ra mến tay mến chân người ta kiếm cớ ko giao con (như nuôi đỡ đầu chẳng hạn), hoặc là quấn quýt khiến con ko thân với mẹ.
    Còn người lạ thì lại sợ tới lui mất chồng.
    Các chị nghĩ nên chọn như thế nào bây giờ.
    Em cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,250 Bài viết

• 1,803 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Vậy sao em không nghĩ đoạn mình mang thai giúp chị gái? Em chưa có chồng nên ngại chửa đẻ hay sao? Chứ chị thì nghĩ nên chọn ng trong gia đình. Người lạ không biết họ có giữ chữ tín hay ko? Nguy cơ mất chồng cao hay chi phí cũng khá đắt đỏ. Chị cũng hiếm muộn, tử cung đôi cũng làm IVF 4 lần mà chưa đậu, chị còn làm mẹ đơn thân nữa chứ, đang tính nhờ người MTH nhưng cũng đang gặp khó khăn về tài chính nên chưa làm đc. Chị còn không có chị em để nhờ cơ.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,737 Bài viết

• 1,776 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nếu dc chị ck giúp đỡ thì wa tốt rồi.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I love my baby Xem bài viết
    Vậy sao em không nghĩ đoạn mình mang thai giúp chị gái? Em chưa có chồng nên ngại chửa đẻ hay sao? Chứ chị thì nghĩ nên chọn ng trong gia đình. Người lạ không biết họ có giữ chữ tín hay ko? Nguy cơ mất chồng cao hay chi phí cũng khá đắt đỏ. Chị cũng hiếm muộn, tử cung đôi cũng làm IVF 4 lần mà chưa đậu, chị còn làm mẹ đơn thân nữa chứ, đang tính nhờ người MTH nhưng cũng đang gặp khó khăn về tài chính nên chưa làm đc. Chị còn không có chị em để nhờ cơ.
    Em chưa có chồng sao mà đẻ được chị ui. Với cả em mà có đòi đẻ thì chắc bà chị em bả cũng lồng lộn lên vì nghĩ em có ý đồ gì ấy. Khổ lắm, từ ngày làm đủ cách canh ngày tự nhiên, rồi chọn ngày bơm thụ tinh trực tiếp, xong tới thụ tinh ống nghiệm thất bại mấy lần. Tới khi đậu song thai buộc phải huỷ 1 thai để đảm bảo thai khoẻ, xong tới tháng thứ 5 thì mất tim thai. Sau từng ấy chuyện em cảm giác chị em như kiểu đổi tính ấy, gì cũng nghi ngờ được.
    Mỗi chuyện này mà tuần này chị ý cứ gọi điện vặn vẹo bảo em nghĩ giúp, xong nghĩ kiểu gì cũng ko vừa lòng. Cáu quá em bảo: Thôi để tui đẻ cho há. Chị ấy liền cho em 1 phát liên thanh: Mày có ý gì đây hả, tự nhiên có suy nghĩ đó, bộ mày định tới lui với anh rể mày hả.
    Thật rầu lòng.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi87 Xem bài viết
    Nếu dc chị ck giúp đỡ thì wa tốt rồi.
    Thì đó, em cũng nghĩ vậy. Như vậy còn dễ sống hơn nữa, đẻ ra chắc chắn cô của em bé cũng sẽ thương cháu nhiều mà mình lại yên tâm nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,221 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Người lạ cũng được. Nói cho bạn 1 trường hợp nhé. Chị này nhờ người lạ và cách ly hoàn toàn với chồng và gia đình chồng. Chỉ có 2 người tiếp xúc với cô đó là chị và mẹ của chị thôi. Thuê chỗ ở riêng hoàn toàn, không cho biết địa chỉ nhà của vợ chồng hay bất cứ ai họ hàng, nhờ mẹ qua chăm sóc. Đi khám cũng chỉ có mình chị hoặc mẹ đi cùng. Sau này đẻ xong, chăm sóc sau sinh, bồi dưỡng rồi đường ai nấy đi, cắt số liên lạc (số riêng dùng trong thời gian đó).
    Để làm được việc đó, thì chị ý phải là người rất rõ ràng, quyết đoán, chồng đồng lòng.

Còn chị chồng giúp phải nói thật là chị ý quá tốt rồi. Tất nhiên đứa bé công chị sinh ra thì chị cũng sẽ yêu quý hơn cháu bình thường, nhưng không có chuyện trẻ con ko quấn bố mẹ đẻ đâu nếu bố mẹ đẻ yêu thương cháu. Chị chồng chắc cũng có con của chị nữa chứ. Nếu là mình thì mình chon PA chị chồng. Chắc do giờ xã hội chả biết tin ai.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,250 Bài viết

• 1,803 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LeThiMyAnh Xem bài viết
    Em chưa có chồng sao mà đẻ được chị ui. Với cả em mà có đòi đẻ thì chắc bà chị em bả cũng lồng lộn lên vì nghĩ em có ý đồ gì ấy. Khổ lắm, từ ngày làm đủ cách canh ngày tự nhiên, rồi chọn ngày bơm thụ tinh trực tiếp, xong tới thụ tinh ống nghiệm thất bại mấy lần. Tới khi đậu song thai buộc phải huỷ 1 thai để đảm bảo thai khoẻ, xong tới tháng thứ 5 thì mất tim thai. Sau từng ấy chuyện em cảm giác chị em như kiểu đổi tính ấy, gì cũng nghi ngờ được.
    Mỗi chuyện này mà tuần này chị ý cứ gọi điện vặn vẹo bảo em nghĩ giúp, xong nghĩ kiểu gì cũng ko vừa lòng. Cáu quá em bảo: Thôi để tui đẻ cho há. Chị ấy liền cho em 1 phát liên thanh: Mày có ý gì đây hả, tự nhiên có suy nghĩ đó, bộ mày định tới lui với anh rể mày hả.
    Thật rầu lòng.
    Trời! Chắc chị em bị trầm cảm rồi. Nói thật, nhờ được em gái mình là yên tâm nhất mà còn dở chứng. Đi TTON thì phôi của vc chị chứ liên quan gì đến em. Em còn phải cho máu, hy sinh cv, sức khỏe để mang thai giúp còn nghi ngờ. Ai thèm chồng của bà mà lo. Nếu có ý đồ thì tòm tem rồi cần gì nói là giúp chị nữa. Em cứ bảo nhờ chị chồng đi, chắc chắn chị em họ ko tới lui đc với nhau đâu. Và em đừng nghĩ gì hộ nữa Đời chị ấy phải tự nghĩ cách giải quyết, còn không làm theo cách của bạn bilisy cũng được nhưng người lạ thì phải rõ ràng, có hợp đồng công chứng đàng hoàng và có khoảng cách nhất định.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    • 59 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhờ được người nhà thì quá tốt chứ còn băn khoăn gì nữa? Con mình có yêu quý bác hay bác có yêu quý con mình thì là điều đáng mừng chứ có gì đáng lo? Chị ck mà chấp nhận mang thai hộ là 1 sự hy sinh đó, chửa đẻ đâu có đơn giản đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,960 Bài viết

• 8,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chị của em bị chấn thương tâm lý rồi. Đầu tiên nên bình tĩnh cái đã rồi mới chọn phương án nào.
    Còn đương nhiên phương án chị chồng tốt nhất rồi với các lợi thế:
    1. Đảm bảo an toàn sức khỏe sinh sản. Nhờ người lạ khá lo đoạn này
    2. Gia đình càng thêm gắn bó, yêu thương, có sự hỗ trợ từ phía nhà chồng
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cảm ơn mọi người nhiều ạ