Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mắc sai lầm nghiêm trọng về tình cảm, nhưng tôi không biết phải giải quyết như thế nào ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.47K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các bạn !
    Tôi thường xuyên đọc Webtretho, cập nhật tin tức cũng như tham khảo ý kiến của các bạn trên các diễn đàn, có rất nhiều ý kiến hay, vì vậy hôm nay tôi quyết định tâm sự với các bạn về chuyện riêng của mình, rất mong các bạn giúp tháo gỡ.
    Tôi 37 tuổi, có chồng và 2 con ( 1 trai, 1 gái ), về bản thân : hình thức khá, vóc dáng mảnh mai, chỉ cần trang điểm 1 chút thì ai gặp cũng đều nhận xét là xinh, quyến rũ; về công việc : trình độ master, có 1 vị trí khá trong cơ quan nhà nước và cũng đang có triển vọng phát triển; về tính cách : đồng nghiệp nói là rất nữ tính, tinh tế và biết quan tâm đến mọi người, nhìn chung là có uy tín ở cơ quan. Chồng tôi hơn tôi 9 tuổi, về mọi mặt đều được, dù chỉ là công chức nhà nước bình thường nhưng anh nhanh nhẹn, hoạt bát nên có kinh doanh thêm, vì vậy về kinh tế gia đình tôi tạm ổn, có nhà riêng, có xe hơi.
    Chuyện của tôi như thế này : Tôi có tình cảm với 1 người đàn ông khác, chưa bao giờ tôi nghĩ tình huống này sẽ xảy ra với tôi, vì tôi đã vốn là người sống nghiêm túc, chung thuỷ, người đàn ông đầu tiên trong cuộc đời tôi chính là chồng, và tôi cũng đã rất ghét việc ngoại tình. Do tính chất công việc, tôi thường xuyên đi công tác với đồng nghiệp nam, và cũng gặp gỡ với nhiều người, có rất nhiều cám dỗ nhưng chưa bao giờ ngã lòng, phần do tính cách, phần cũng vì yêu chồng. Nhưng cách đây 2 tháng, trong 1 chuyến công tác tôi gặp một người, người đó 52 tuổi, không hiểu sao khi chúng tôi gặp nhau, cả hai bị cuốn hút vào nhau và có 2 ngày bên nhau, đến giờ tôi vẫn không thể hiểu nổi tại sao chuyện đó xảy ra. Từ đó đến nay, tôi đã bị người đó chiếm lĩnh trái tim mình, ngày nào tôi cũng nghĩ và nhớ đến người đó, một nỗi nhớ khắc khoải, chưa bao giờ tôi có tâm trạng như vậy ( dù là từ đó đến nay chúng tôi không gặp nhau vì tôi và người đó cách xa nhau gần 100 km), đến mức độ mà mỗi lần tồi nhìn thấy người đó trong những bản tin thời sự trên truyền hình, lập tức tôi run rẩy toàn thân, tim đập mạnh và tôi mong gặp người đó đến phát khóc, có lẽ tình cảm của tôi với người đó sâu nặng quá rồi. Tôi biết mình sai, tôi đã cố gắng để quên đi nhưng không được, chỉ 1 việc mà tôi làm được đó là quyết tâm không chủ động điện thoại hoặc nhắn tin cho người đó, chỉ có anh ấy điện thoại cho tôi và tôi cũng đã cố gắng nói chuyện 1 cách bình thường. Tôi là người khá nhạy cảm, nên tối cảm nhận được cảm xúc của anh ấy khi bên tôi. Thật khổ sở, đã có nhiều lúc tôi như người mất hồn, thẫn thờ, tuyệt vọng, tôi chỉ ước sao có 1 loại thuốc nào đó, uống vào sẽ xóa hết ký ức về lần gặp gỡ đó. Tôi phải làm gì để quên đi được ? Mong các bạn cho tôi lời khuyên để tôi tỉnh táo lại !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,821 Bài viết

• 4,693 Được cảm ơn

Tình một đêm !!!!

Tớ hơi lạ , chủ top 37 tuổi mà say đảo điên anh 52 , chênh lệch 15 tuổi. Chắc anh ấy quyến rũ lắm phải không ?

Bạn bị anh ấy hút hồn bởi hai người quá hấp dẫn nhau về thể xác. Có thể từ trước tới nay bạn sống với chồng mà chưa từng trải nghiệm qua cảm xúc " yêu thể xác " . Khi gặp anh ấy, bao giác quan đang ngủ yên trong bạn được đánh thức và khai thác triệt để. " Yêu thể xác " để lại dư âm ngọt ngào lâu lắm bạn ạ, vì thế 2 tháng rồi bạn chưa quên được cảm giác khi ở bên anh.

Tớ nghĩ sẽ lâu quên đấy. Bạn không chủ động liên lạc là hướng giải quyết đúng đắn. Anh ấy hiện có đang sống với gia đình không ? Nếu có, hãy nghĩ về người vợ ấy đang bị chồng " lừa dối " . Cứ nói với bản thân thật nhiều lần rằng : mình không thể phá hoại hạnh phúc gia đình khác, mình không thể làm như thế , không bao giờ. Đặt giả thiết vợ anh ấy phát hiện ra thì sự việc bung bét ảnh hưởng tới uy tín công việc gia đình. Thời gian nữa, cảm xúc nhạt phai là bạn quên được thôi.

Nhớ giữ kín trong lòng đừng để lộ cho chồng biết nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào chi,

sao lại thế này??? Em cũng đang rơi vào hoàn cảnh tương tự như chị. Em đã 35 tuổi, cứ tự tin rằng mình đã đủ chính chắn để không làm điều gì dại dột gây tổn thương cho người khác.

Vậy mà chuyện cũng đã xảy ra... Em cũng không biết mình nên làm thế nào, lúc thì mong sẽ quên đi vì gia đình, lúc thì muốn làm gì đó để được gần anh.

Những ngày gần đây, em cũng lang thang trên wtt để tìm người đồng cảm. Đọc các topic về vợ ngoại tình, thấy mọi người lên án và nặng lời quá cũng cảm thấy sợ. Dẫu biết mình đáng bị như vậy nhưng vẫn mong nhận được lời an ủi, cảm thông. Đọc được topic của chị em thấy mình trong đó.

hãy chia sẻ với em chị nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,177 Bài viết

• 6,111 Được cảm ơn

Đàn bà hay nghĩ lắm. Đàn ông họ ko sợ gây ra chuyện, chỉ sợ lộ. Đàn bà ko sợ lộ, chỉ sợ gây ra chuyện
    bảo sao ng ta bảo đàn ông nông nổi giếng khơi.

Một khi đang say thì có ông giời xuống khuyên cũng chẳng ích gì. Lên mạng tâm sự cốt để nhẹ lòng thôi chứ khi lòng đã nhất quyết nhớ đến thì chịu.
    Nếu đủ dũng khí cắt đứt thì đừng nhớ đến cảm giác khi ở bên anh đó nữa
    Đừng tô vẽ nữa, nghĩ đến cái gì dìm hàng anh ý, vd nghĩ lúc anh í đi toa nhét
    Thấy tivi thì tắt đi, chuyển kênh khác
    Vv..vv
    Quan trọng là bạn có dám làm hay ko thôi
    • 121 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Cứ nghĩ chỉ vì mình mà gia đình tan vỡ, con cái bơ vơ là khắc sợ thôi bạn ạ.
    Có một giọt sương
    Đang lang thang trên cỏ
    Bỗng một bàn chân nhỏ
    Giẫm lên
    Có một tình yêu
    Bị lãng quên
    Cũng chìm vào
    Nỗi nhớ!
    • 15,473 Bài viết

• 8,931 Được cảm ơn

Đã bị quyến rũ bên ngoài rồi lại còn đi đến Z với nhau nữa thì có trời mới chữa được. Trường hợp này nếu có bị phát hiện ra thì cũng lòng vòng rồi lại ôm ấp mãi đến chết đấy.
    Tình cảm nó là thứ chã có giá trị thực tế gì to tát nhưng mà con người ta dù mạnh mẽ, giàu có mấy cũng không dễ gì chiến thắng, hic.
    Theo chị em nên cố gắng xem như đó là "phần thưởng" mình có được và hãy giữ nó như một bí mật trong đời, hạnh phúc với nó trong khoảng lặng riêng khi có thể và luôn nghĩ mình cũng đã làm tổn thương chồng con mình quá đáng rồi, không được phép để mọi chuyện tiến xa, vỡ lỡ vì như vậy cái gì cũng sẽ không còn, kể cả hạnh phúc bí mật đó cũng tan tành không còn tí lãng mạn nào đấy. Phải hiểu rằng đàn ông họ không bao giờ tha thứ ngoại tình đâu, đừng chọn cái mong manh em ạ, cố gắng tỉnh táo đi khi chưa quá muộn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 633 Bài viết

• 2,548 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dem-Ha-noi Xem bài viết
    Tình một đêm !!!!

Tớ hơi lạ , chủ top 37 tuổi mà say đảo điên anh 52 , chênh lệch 15 tuổi. Chắc anh ấy quyến rũ lắm phải không ?

Bạn bị anh ấy hút hồn bởi hai người quá hấp dẫn nhau về thể xác. Có thể từ trước tới nay bạn sống với chồng mà chưa từng trải nghiệm qua cảm xúc " yêu thể xác " . Khi gặp anh ấy, bao giác quan đang ngủ yên trong bạn được đánh thức và khai thác triệt để. " Yêu thể xác " để lại dư âm ngọt ngào lâu lắm bạn ạ, vì thế 2 tháng rồi bạn chưa quên được cảm giác khi ở bên anh.

Tớ nghĩ sẽ lâu quên đấy. Bạn không chủ động liên lạc là hướng giải quyết đúng đắn. Anh ấy hiện có đang sống với gia đình không ? Nếu có, hãy nghĩ về người vợ ấy đang bị chồng " lừa dối " . Cứ nói với bản thân thật nhiều lần rằng : mình không thể phá hoại hạnh phúc gia đình khác, mình không thể làm như thế , không bao giờ. Đặt giả thiết vợ anh ấy phát hiện ra thì sự việc bung bét ảnh hưởng tới uy tín công việc gia đình. Thời gian nữa, cảm xúc nhạt phai là bạn quên được thôi.

Nhớ giữ kín trong lòng đừng để lộ cho chồng biết nhé.
    Em giống bác này. Chúc chị sớm tìm ra lối thoát đúng nhất.
    WOMTp7 pgnQp7

• 102 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Đúng là miếng ngon ăn lâu nhớ mãi
    Don't believe all you hear, spend all you have or sleep all you want.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 120 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chỉ khổ mấy đứa con
    • PWP
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 794 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Em nói câu này hơi thẳng tí, mất lòng bác Thông cảm!

Bác sướng quá hóa rồ!
    PLANT & WOOD PROCESSING

PLYWOOD
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn đã cho mình những lời khuyên chân tình, sau khi chia sẻ trên Webtretho, trong lòng mình đã bớt nặng nề một chút. Như nhiều bạn nói, để vượt qua được sẽ rất khó khăn và cần thời gian, mình sẽ cố gắng để sửa chữa sai lầm nhưng tự mình cũng chưa biết được kết quả thế nào. Vì người đàn ông đó đã chiếm lĩnh trái tim mình, hôm qua, khi mình viết bài gửi lên diễn đàn, là lúc mà nỗi nhớ về người đó tra tấn mình. Có bạn thấy lạ, tại sao mình lại say mê 1 người lớn tuổi như vậy ? và đúng là lạ thật, người đó nếu về ngoại hình thì không có chút gì gọi là hấp dẫn, không đẹp trai, không phong độ, ăn mặc giản dị. Vậy đó, vậy mà đã làm cho mình ra nông nỗi này, mình cũng đã nghĩ đến hậu quả nếu chuyện này vỡ lở, mình cũng đã suy nghĩ là chúng mình sẽ dừng lại ở đây, mình sẽ không làm ảnh hưởng đến anh ấy, vì anh ấy giữ cương vị lãnh đạo ở 1 địa phương, cũng đang có 1 gia đình hạnh phúc, còn mình cũng đang có 1 gia đình êm ấm . Nhưng nghĩ thì như vậy, mà thực hiện thì thật khó, thật khó khi mà hình ảnh anh ấy cứ luôn ở trong tâm trí mình, đã có nhiều hôm mình khóc thầm, và càng ngày thì nỗi nhớ nhung lại càng tăng, mình khổ lắm các bạn ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 269 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Mình và bạn cùng tuổi nhau, mình thông cảm phần nào vì phụ nữ tuổi mình có chút ảo tưởng nhưng thực ra chúng ta đều là những những người rất thực tế sau 1 chút lãng mạn vậy. Hơn nữa bạn đã từng với người đấy thì việc bạn quên ngay là khó tránh khỏi, bởi chắc bạn hơi thần tượng hóa hình ảnh người đàn ông đấy rồi, nhưng bạn ơi hãy cứ giữ khoảng khắc đẹp của 2 người đến 1 lúc nào đó thôi nhé rồi hãy trở về cuộc sống hàng ngày của mình với gd và công việc. Suy cho cùng người đàn ông đấy gọi điện cho bạn thì cũng đừng nghĩ rằng người ta cũng đang giống bạn nhé, chẳng qua là họ chỉ cảm thấy có phần cám ơn bạn đã cho họ những phút giây cảm xúc thôi chứ họ cũng chẳng sâu nặng với mình đâu bạn ạ. Hãy cám ơn nhau về những điều đó nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 140 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Tôi là 1 phụ nữ cực đoan, mặc dù đi làm hay đến nơi công cộng, chẳng trang điểm gì nhưng tôi vẫn được mọi người để mắt tới. Ở công ty cũng không ít người kém tuổi cả 2 giới thích kết bạn. Bỏ qua cái gọi là nhân cách và đạo đức thì sức hút giữa 2 giới nếu tạo ra có chủ đích là không thể cưỡng lại được. Do đó, có lúc tôi cũng thấy người này giỏi đẹp, người kia cá tính và rồi có lúc tôi cũng thật sự muốn nói chuyện nhiều, muốn kết bạn thân thiết...nhưng tôi luôn "bình tâm suy nghĩ" lại, kết cục vẫn thấy không nên. Tôi luôn tạo khoảng cách đối với họ, ví dụ đang lúc quan hệ tốt đẹp tôi sẽ cố tình chen vào vài ba câu khen chồng khen con. Tôi thấy họ có thay đổi sắc mặt và đứng xa mình ra một tí...nhưng lại vẫn hay.
    Tôi nghĩ, người đàn ông đó chưa chắc hấp dẫn hơn chồng chị. Có chăng ông ta là đại diện cho điều mới mẻ, là cảm giác mới mẻ và đầy kích thích đối với chị. Nghĩ xem, bên cạnh chồng những ngày đầu tiên cũng vậy thôi.
    Cái chị có được là niềm hưng phấn thể xác (sự thật là vậy!), cái này đúng là khó quên! Nhưng nhìn lại cho đến cùng chẳng khác gì tiêm hoặc uống adrenaline hoặc thuốc phiện. Qua cơn rồi mọi việc trước mắt lại trở về thực tế. Nhưng thực tế lúc này ảm đạm và xấu xí hẳn đi. Liệu một chút hưng phấn đó có bù đắp nổi sự đau khổ, xấu hổ, mặc cảm tội lỗi và đặc biệt là sự tự tin vào giá trị bản thân đã không còn nữa. Nếu chịu khó làm một phép tính đơn giản, chị sẽ thấy thiệt nhiều hơn được.
    Nói về người đàn ông đó, tôi tin rằng người ta cũng chọn gia đình của mình. Và người anh ta yêu thương vẫn cứ là vợ và con anh ta (nếu có). Thời gian qua đi, người ta không còn ham muốn nhau về thể xác như buổi ban đầu, nhưng khó khăn và ngọt bùi có lẽ họ đã từng trải qua cùng nhau. Tình yêu thương của họ không cháy bùng dữ dội nữa nhưng âm ỉ than hồng. Phải chăng anh ta cũng giống chị, tìm cảm giác mới lạ để xua đi cái nhàn nhạt của cuộc sống hàng ngày. Vậy cái anh ta cho và lấy của chị là gì, "tình dục" hay "trái tim"? Trong khi đó, phụ nữ cần gì chắc chị cũng rõ?!!
    Liên kết với cuộc sống hàng ngày, trả lời cho câu hỏi "tại sao người ta hay bị lừa?". Đơn giản thôi, món hời đến quá nhanh, người ta không kịp suy nghĩ thiệt hơn, sợ bỏ qua thì vuột mất. Cảm giác "vụng trộm" cũng tương tự khi chị suy nghĩ nên hay không nên chọn món hời (theo mình nghĩ) ngay tích tắc trước mặt. Đa số là chọn rồi mới hay mình bị lừa, lần sau lại cũng chọn rồi mới hay bị lừa nữa...Điều này chỉ chấm dứt khi chị biết nuốt cơn "tham hoặc thèm" ngay khi xảy ra điều đó!!!
    Thay cho lời kết, chúng ta thường huyễn hoặc bản thân với nhiều lý do để có được cái vui nhất thời đổi lại sự dày vò năm tháng. Ngẫm cho cùng, mất nhiều lắm chị ơi! Mất chồng, mất con, mất gia đình và quan trọng nhất, mất lòng tự tin vào bản thân. Tôi thật không biết khuyên chị nên làm như thế nào, vì những lúc như thế này người ta như con thiêu thân lao vào ánh sáng bóng đèn mà chẳng thiết cái thân. Hy vọng chị đủ mạnh mẽ để vượt qua chính mình!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 306 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinh75 Xem bài viết
    Nhưng nghĩ thì như vậy, mà thực hiện thì thật khó, thật khó khi mà hình ảnh anh ấy cứ luôn ở trong tâm trí mình, đã có nhiều hôm mình khóc thầm, và càng ngày thì nỗi nhớ nhung lại càng tăng, mình khổ lắm các bạn ạ.
    Cô ơi, cô KHỔ đến mức nào ạ? Cô mà cứ kéo dài sự KHỔ này của cô thì cháu đồ chỉ ít lâu nữa thôi con cô sẽ KHỔ ý ạ!

Còn chồng cô chắc chẳng KHỔ lâu đâu, vì có thể chú ý sẽ tìm đc 1 người phụ nữ bản lĩnh và chung thủy hơn cô.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn này lần đầu " say nắng" nên bản lĩnh hơi đuối, cố gắng vượt qua bạn ạ, khi bạn vượt qua được rồi thì với tính cách nghiêm túc vốn có của bạn, bạn sẽ không sai lầm lần 2. Thời gian sẽ xóa dần đi nỗi nhớ vô vọng của bạn. Hãy cố gắng chiến thắng chính mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 83 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinh75 Xem bài viết
    Cám ơn các bạn đã cho mình những lời khuyên chân tình, sau khi chia sẻ trên Webtretho, trong lòng mình đã bớt nặng nề một chút. Như nhiều bạn nói, để vượt qua được sẽ rất khó khăn và cần thời gian, mình sẽ cố gắng để sửa chữa sai lầm nhưng tự mình cũng chưa biết được kết quả thế nào. Vì người đàn ông đó đã chiếm lĩnh trái tim mình, hôm qua, khi mình viết bài gửi lên diễn đàn, là lúc mà nỗi nhớ về người đó tra tấn mình. Có bạn thấy lạ, tại sao mình lại say mê 1 người lớn tuổi như vậy ? và đúng là lạ thật, người đó nếu về ngoại hình thì không có chút gì gọi là hấp dẫn, không đẹp trai, không phong độ, ăn mặc giản dị. Vậy đó, vậy mà đã làm cho mình ra nông nỗi này, mình cũng đã nghĩ đến hậu quả nếu chuyện này vỡ lở, mình cũng đã suy nghĩ là chúng mình sẽ dừng lại ở đây, mình sẽ không làm ảnh hưởng đến anh ấy, vì anh ấy giữ cương vị lãnh đạo ở 1 địa phương, cũng đang có 1 gia đình hạnh phúc, còn mình cũng đang có 1 gia đình êm ấm . Nhưng nghĩ thì như vậy, mà thực hiện thì thật khó, thật khó khi mà hình ảnh anh ấy cứ luôn ở trong tâm trí mình, đã có nhiều hôm mình khóc thầm, và càng ngày thì nỗi nhớ nhung lại càng tăng, mình khổ lắm các bạn ạ.
    Gửi chị chủ top!

Không biết chị đã đọc top "Hôm nay tôi đã ngoại tình" của em chưa. Vì trường hợp của em cũng gần giống như chị nên em muốn chia sẻ với chị 1 chút. Em không lý giải nổi việc chị và người đàn ông ấy đến với nhau quá nhanh, không có sự quen biết lâu dài. Chuyện của em khác vì người đó là người mà em có tỉnh cảm trước khi đến với chồng em. Ngoài kỷ niệm ngày hôm bên nhau đó, chúng em còn có những kỷ niệm thời sinh viên, sự tiếc nuối quá khứ... và những ngày em tâm sự ở wtt là những ngày em nhớ đến phát điên. Em cũng như chị, khóc thật nhiều, và luôn nghĩ mình thật đáng thương, mình là người khổ nhất. Em đã bỏ qua mọi lời khuyên để nuôi dưỡng 1 ý định sẽ tiếp tục cùng người ấy. Nhưng vì em cũng ở xa người ấy hơn 100km nên ko dễ dàng gặp nhau.

Thời gian là thuốc tiên chị ạ. Em đã quên thật rồi, không còn nhớ nữa. Khi nghĩ lại những lời em và người ấy nhắn cho nhau sau khi chuyện đó xảy ra thì thấy thật là giả dối. Đó chỉ là tình cảm nhất thời thôi. Quay về với gia đình, chăm sóc và dành thời gian cho các con mới thấy cuộc sống thật ý nghĩa. Chẳng ai tự dưng lại ôm đau khổ vào mình cả. Chẳng được gì ngoài sự đau khổ, ray dứt. Từ trước đến nay em luôn thành thật với chồng, em rất muốn thú tội nhưng em biết chồng em sẽ không tha thứ. Vì vậy, em đã chọn cách giấu kín. Cũng lâu rồi em và người ấy không liên lạc nữa. Đàn ông họ không nặng tình như phụ nữ đâu chị ạ. Mọi chuyện muốn kết thúc chỉ phụ thuộc vào bản thân chị thôi. Thời gian sẽ giúp suy nghĩ của chị thay đổi.

Chồng em thì không được như chồng chị, chồng em chơi bời, bất tài và không quan tâm gì đến vợ cả nhưng sau chuyện này em hiểu: chồng em và con em mới chính là gia đình của em. Giờ em lựa chọn cách tiếp tục theo đuổi mục tiêu "giúp chồng thay đổi". Hãy tin em, thời gian qua chị sẽ nghĩ khác và sẽ hiểu trong chuyện này mình không phải nạn nhân mà trở thảnh 1 kẻ phá hoại xấu xa.

Chị hãy kiên định mục tiêu, không gặp, không liên lạc. Nếu vì công việc phải gặp thì cũng không vào nhà nghỉ, khách sạn (để bên nhau đâu phải lúc nào cũng sẵn có điều kiện, tự mình tạo ra thôi), cùng với thời gian chị sẽ thấy tình cảm đôi khi do mình tự huyễn hoặc mà thôi. Chúc chị sáng suốt !
    • 45 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Chuyện ấy xảy ra ở C. đúng không em? Em tên P. đúng không em?
    Em có một đứa con gái nhỏ, tên S. đúng không?
    Chồng em cũng bậc thạc sĩ, tiến sĩ gì lận kia... phải vậy không em?
    Và em thì đang là giám đốc nhân sự cho cty S.C, tuyệt quá... đúng không?

Nếu phải, thì em yên tâm, vì nhiều người biết chuyện của em lắm rồi chứ không còn chỉ của hai người, đến mức em băn khoăn không biết làm gì như thế đâu! Em không nhận ra mỗi lần em gặp anh ấy, bao nhiêu ánh mắt kín đáo nhìn em?

Nếu không phải... Bạn cứ tin đi, đã từng có trường hợp y chang hoàn cảnh bạn trên đời này đấy (chệch độ tuổi một chút xíu thôi).
    Cẩn thận biết đâu là hạnh phúc mình đang có, mình sẽ mất nhé. Đừng tưởng người khác không ai biết. Trên đời này, trừ khi đừng làm, còn đã làm thì có ngày phải lãnh "quả" đấy bạn ạ. Người đàn ông trên 50 của bạn, quyền cao chức trọng, mọi thứ trong tay, họ không đời nào bỏ bất cứ thứ gì đang có để lao theo ái tình mới đâu. Người mất chỉ là bạn thôi, luôn luôn và mãi mãi trong một mối quan hệ thế này. Nếu bạn không biết làm sao? Hãy tự "dọa" mình bằng câu chuyện có thật tôi đã nhắc ở trên: Đợi đến khi vợ người ta đánh ghen, bạn mất việc làm, chồng ruồng bỏ, khinh khi, con cái oán hận mẹ, mất sạch mọi thứ như nhà cửa, xe hơi, bằng thạc sĩ hay vị trí cao mà bạn nhắc đến trong topic... thì sẽ biết cái giá của một mối tình với người "chức cao vọng trọng" nhé. Đợi đến lúc anh ấy lộ ra cái sự "bạc bẽo", rồi bạn thấy... bạn nha... Đừng nằm mơ anh ấy bỏ hết mọi thứ để đứng ra bảo vệ cho bạn, nha!
    Lời thật mất lòng. Nếu vẫn không chịu tỉnh, bạn cứ chờ mà xem những gì bạn mất.
    Giấy không gói được lửa đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 49 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Hoàn cảnh e khác chị chủ top là vợ chồng em ly thân và chồng e ra khỏi nhà sống ngoài. Chỉ vì còn tranh châp tài sản nên chưa ra tòa được. Chuyện của e dài lâm và cũng đã có topic trên webtretho roi. Ly thân chồng e dọa nạt, đi về đột xuất đêm hôm làm mẹ con e mệt mỏi trong khi cứ kêu là tôi đưa đơn rồi nọ kia. Mệt mỏi e chủ động đưa đơn trước. Trong khi đợi tòa gọi em có nảy sinh tình cảm với 1 người và chồng e biết (anh ta theo dõi all phương tiện liên lạc của em mà) mang ra làm bằng chứng dọa e để e làm theo mọi yêu cầu của anh ta nếu ko e sẽ bất lợi tain Tòa và cơ qua ). Hix, thấy các mẹ ác cảm với phụ nữ ngoại tình như e nên e cũng sợ quá vì em rất lo vì thế sẽ ko được nuôi con mặc dù bây giờ một mình e chăm cháu.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,821 Bài viết

• 4,693 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hu_vo Xem bài viết
    Hoàn cảnh e khác chị chủ top là vợ chồng em ly thân và chồng e ra khỏi nhà sống ngoài. Chỉ vì còn tranh châp tài sản nên chưa ra tòa được. Chuyện của e dài lâm và cũng đã có topic trên webtretho roi. Ly thân chồng e dọa nạt, đi về đột xuất đêm hôm làm mẹ con e mệt mỏi trong khi cứ kêu là tôi đưa đơn rồi nọ kia. Mệt mỏi e chủ động đưa đơn trước. Trong khi đợi tòa gọi em có nảy sinh tình cảm với 1 người và chồng e biết (anh ta theo dõi all phương tiện liên lạc của em mà) mang ra làm bằng chứng dọa e để e làm theo mọi yêu cầu của anh ta nếu ko e sẽ bất lợi tain Tòa và cơ qua ). Hix, thấy các mẹ ác cảm với phụ nữ ngoại tình như e nên e cũng sợ quá vì em rất lo vì thế sẽ ko được nuôi con mặc dù bây giờ một mình e chăm cháu.
    Đàn ông như này quá hèn . Hóa ra chồng mình vẫn còn ối điểm tốt . Hic.
    • 812 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jo-Jo Xem bài viết
    Qua cơn rồi mọi việc trước mắt lại trở về thực tế. Nhưng thực tế lúc này ảm đạm và xấu xí hẳn đi. Liệu một chút hưng phấn đó có bù đắp nổi sự đau khổ, xấu hổ, mặc cảm tội lỗi và đặc biệt là sự tự tin vào giá trị bản thân đã không còn nữa. Nếu chịu khó làm một phép tính đơn giản, chị sẽ thấy thiệt nhiều hơn được.

Liên kết với cuộc sống hàng ngày, trả lời cho câu hỏi "tại sao người ta hay bị lừa?". Đơn giản thôi, món hời đến quá nhanh, người ta không kịp suy nghĩ thiệt hơn, sợ bỏ qua thì vuột mất. Cảm giác "vụng trộm" cũng tương tự khi chị suy nghĩ nên hay không nên chọn món hời (theo mình nghĩ) ngay tích tắc trước mặt. Đa số là chọn rồi mới hay mình bị lừa, lần sau lại cũng chọn rồi mới hay bị lừa nữa...Điều này chỉ chấm dứt khi chị biết nuốt cơn "tham hoặc thèm" ngay khi xảy ra điều đó!!!
    Thay cho lời kết, chúng ta thường huyễn hoặc bản thân với nhiều lý do để có được cái vui nhất thời đổi lại sự dày vò năm tháng. Ngẫm cho cùng, mất nhiều lắm chị ơi! Mất chồng, mất con, mất gia đình và quan trọng nhất, mất lòng tự tin vào bản thân. Tôi thật không biết khuyên chị nên làm như thế nào, vì những lúc như thế này người ta như con thiêu thân lao vào ánh sáng bóng đèn mà chẳng thiết cái thân. Hy vọng chị đủ mạnh mẽ để vượt qua chính mình!
    E cảm ơn c, nếu đọc được những điều này sớm hơn, có lẽ đã...
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4